ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    มันติดเป็นนิสัยกับ"คนบางคนที่เคยใช้บ่อยๆ"มั้งครับ อย่างผมก็มีหลุดบ้างเหมือนกัน แต่ผมไม่ได้ไปเรียน ตปท นะ แค่คุยกับชาวต่างชาติล้ะเพลินไปหน่อย 55

น้องผมไปจีนมา 1 เดือนเอง ก็พูดแบบขัดๆกับบางคำในภาษาไทยเพราะไม่ค่อยได้ใช้ พ่อผมก็เช่นเดียวกัน

แต่ที่ จขกท. พูดถึงวงการบันเทิง ผมก็ว่าบางคนดูแล้วก็รู้เลยว่าดัดปลาสลิดไปหน่อย บางคนเขาก็ใช้จนอาจจะหลงๆบ้าง ดูรู้กันอยู่

ปจบ. ภาษาต่างประเทศมีอิทธิพลมากกับประเทศเรา คงปฏิเสธไม่ได้ที่จะไม่เรียก"คอมพิวเตอร์"ว่า"คณิตกรณ์"
    DIRT 3 ตำนานความเก๋าของรถซิ่งถนนลาดยาง

กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    เข้ามาเรียนมหาลัยแล้วจะชินครับ กับการพูดไทยคำอังกฤษคำ เพราะบางทีการอธิบายบทเรียน การใช้ภาษาอังกฤษก็ช่วยให้เข้าใจง่ายขึ้น เพราะมันไม่ซับซ้อน ไม่เล่นคำเหมือนภาษาไทย ยิ่งเวลาเรียนกับอาจารย์นี่ เดี๋ยวไทยคำอังกฤษคำ บางทีมาแบบอังกฤษล้วนไม่มีซับเลยก็มี ตอนแรกผมก็ไม่ค่อยใช้นะ แต่พอเรียนไปเรื่อยๆ มันก็ติดไปเอง อย่างคำแค่ว่างานที่เป็นโครงงาน ผมยังติดเรียกว่าProjectละ การบ้าน บางทีก็Homeworkบ้างAssignmentบ้าง

Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ผมได้ยินทีไรนะ ผมว่าไอ่-อี่ นี่ พูดจากกวนทีน ฟังไม่รู้เรื่อง รู้สึกอารมณ์เสียตลอดเลย หน้าตาก็ไทย แต่พูดจาไม่รู้เรื่อง สลับไปสลับมา

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    ผมบางทีก็เป็นนะ บางครั้งมันไม่รู้จะใช้คำไทยอธิบายยังไงให้ได้ใจความ ให้กระชับเข้าใจ เลยใช้ภาษาอังกฤษช่วยไปเลยคำเดียว

Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

WeeDManZ
    กล่าวขอบคุณ
    279
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    อิจฉาหรอครับ ??
    FX-8320E + Maelstrom 120 t AS ROCK 970 Pro 3 HYPER-X 8GB X1 GTX960 4GB `Inno 3D IChill X2 Air Boss` All day All night ~_~

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    เฉยๆนะ
    การสื้อสารคือส่งผ่านข้อมูลจากผู้พูดไปผู้ฟัง
    ถ้าเขาคุยกันรู้เรื่อง ก็โอเค
    แค่นั้น แต่ถ้าอยากฟังเขารู้เรื่องด้วย
    ก็ไปเรียนภาษาอังกฤษฮะ

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    ผมว่าก็ดีนะครับ การ switch หลายภาษามันน่าช่วยพัฒนาด้วยมั้ง
    แล้วมันก็แล้วแต่คนด้วยนะ แต่ผมชอบนะไทย คำ eng คำ

ผมว่าไม่ต้องไปคิดอะไรมากหรอกครับ

กล่าวขอบคุณ
    91
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    สมกับเป็นคำถามจากมันสมองของประชาชนในประเทศกำลังพัฒนาประเทศหนึ่งเลยครับ
    แปะ แปะ แปะ