ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212

[เล่นก็อบควรรู้] ปัจจุบันมี DRM ตัวใหม่ที่ยัง crack ไม่ได้นะจ๊ะ (GTA5 ก็น่าจะใช้ด้วย)

DRM ตัวนั้นก็คือ DENUVO นั่นเอง เกมที่ใช้ในปัจจุบันคือ Fifa 15 และ Lords of the Fallen นั่นเอง พวกเราคงสังเกตใช่มั้ยว่าเกมพวกนี้ออกมาได้พักใหญ่ๆ แล้ว แต่ยังไม่มีแครกเล่นก็อบเสียที
    ล่าสุดที่เว็บของ DENUVO ก็มีขึ้นโลโก้ของ Rockstar ด้วย จึงมีความเป็นไปได้ว่าเกมใหม่ๆ ของค่ายนี้จะใช้ DRM ตัวนี้ด้วย

โดยรายละเอียดของ DENUVO ที่ทำให้แครกไม่ได้ก็คือ ตัว DRM จะเปลี่ยน code ทุกครั้งที่เปิดเกม ทำให้ไม่สามารถใช้โค้ดเดิมที่เขียนโดยสำนักแครกต่างๆ ได้ครับ

Denuvo is supposedly one of the more ‘up to date’ DRM systems although it has reportedly caused performance issues with titles like Lords of the Fallen. The rumor comes from the GTA Forums, with a thread being started which states “Rockstar will use a new DRM system in GTA 5 for PC. This system is Denuvo, which is also used in FIFA 15 and Lords of the Fallen. This system uses a special code which changes every game launch
    Roloaded, Codex เรารอท่านอยู่นะ
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    ดีแล้วละครับ สักวันนึงถ้าคุณมีงานทำ มีเงินเป้นของตัวเองคุณจะอยากซือแท้ หางานทำ หาเงินซื้อแล้วจะรู้ค่าของมัน ไม่ได้จะดราม่า ถ้าโตขึ้นพวกคุณจะเข้าใจ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 150
    ตั้งแต่ซื้อแท้มา ก็ไม่เคยเล่นเกม crack อีกเลยนะ แหะๆ มันมีคุณค่าทางใจมากกว่า

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    ในปี 2015 ไม่แน่ว่าเกมพวกนี้อาจจะแคร๊กกันกันยากขึ้นหรือบางทีอาจจะแคร๊กกันไม่ได้ก็คงมีความเป็นไปได้สูงเลยทีเดียว

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ning445 อ่านกระทู้
    ดีแล้วละครับ สักวันนึงถ้าคุณมีงานทำ มีเงินเป้นของตัวเองคุณจะอยากซือแท้ หางานทำ หาเงินซื้อแล้วจะรู้ค่าของมัน ไม่ได้จะดราม่า ถ้าโตขึ้นพวกคุณจะเข้าใจ
    อันนี้จริง

ผมก็เป็นตอนเด็ก

เริ่มแรกคือ ซื้อแท้ เกมแรกๆที่ซื้อเองคือ counter 1.3 กับ red alert 2 + yuri

จากนั้นเหรอ หึหึหึ . . . google+bit อย่างเดียว เต็มเครื่อง โหลดกระจาย ทุกอย่าง หนัง เพลง เกม

แต่พอวันนึงที่ได้หาเงินใช้เองนี่ เหมือนเริ่มเข้าตัว เริ่มเข้าใจว่ามันควรจะเป็นยังไง

ปัจจุบันนี่ ไม่ได้โหลดเกมฟรีเลย (ถ้ามันไม่ฟรีจริงๆ) หนังก็ไปดูในโรง เพลงก็ไม่ได้สนใจ

เกมยุคปัจจุบันทุกอย่างอยู่บนโลกออนไลน์ อยากได้อะไรก็จิ้มๆเอา

ในวันนี้ที่ค่าครองชีพแพง ทุกอย่างแพง แต่ผมมองว่าราคาเกมมันไม่ได้ขึ้นมาแพงอะไรมากมายนะ

ยกเว้นเกมใหญ่ ซีรี่ย์ดังๆ ที่ออกใหม่ๆ ก็จะ 1,000-2,000 ที่เหลือเฉลี่ยๆก็อยู่ที่ 300-500 รอๆไปบางทีไปโผล่ใน bundle บางทีลด 60%++ อีก

ซึ่งราคาประมาณนี้ไปกินบุฟเฟต์ยังได้แค่มื้อเดียว

เล่นแท้ได้อะไรมากกว่าเยอะ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

This World Is Cruel.
    กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    ซื้อของแท้กันเถอะ.ชาวโลก. . .
    “คนฉลาดตักตวงประโยชน์จากศัตรู ได้มากกว่าคนโง่ได้ประโยชน์จากมิตร”

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    ปัจจัยอีกอย่างที่น่าซื้อแท้ในยุคนี้คือ "ขนาดเกม" ครับ
    หลายๆ เกมเลยผมซื้อแท้เพราะขี้เกียจโหลด เกมสมัยนี้ขนาด 40-50gb กันเป็นว่าเล่น
    ถ้าโหลดก็อบมา เล่นจบลบไปก็จริง แต่ถ้าวันหลังอยากเล่นอีกก็ต้องเก็บ iso ไว้ ไม่งั้นคงหาโหลดใหม่ไม่ได้
    แต่ถ้าเล่นแท้ไม่ต้องกังวลเลย จะโหลดจะลบเมื่อไหร่ก็ได้ ไม่ต้องเก็บให้รกเครื่อง ไม่ต้องกลัว hdd เจ๊งแล้วเกมหาย

แต่สำหรับ gta5 นี่คงแท้เท่านั้น เพราะอยากเล่น online มากเป็นพิเศษ
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,374
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    ดีเเล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    เกมแท้มันใช้ เทนเนอร์ ได้ไหมครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ส่วนตัวผมซื้อแท้ครับมันดีก่าว แต่ก่อนซื้อผมต้องลองหาเกม crack มาลองก่อนจะซื้อครับ เอามาเป็นตัวเลื่อกในการตัดสินใจซื้อแท้เพราะบ้างเกมราคาแพ้แต่เล่นแล้วมันไม่ใช่ ก็ไม่รู้จะซื้อเก็บไว้ทำไม
    ฝาก Chanel ไว้ด้วยนะ
    https://www.youtube.com/channel/UCD6...g6By4KTJweq4Bg

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    ใช้trainerได้ถ้าไม่ใด้เป็นเกมออนไลน์เล่นแบบหลายคน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sarayou : 10th November 2014 เมื่อ 10:34

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    ตั้งแต่ท่านศาสดาประทานพร 75%ผมก็ไม่เล่นเถื่อนหละครับ รอไปเหอะ จากเกมส์เป็นพัน เดี๋ยวเหลือ ไม่ถึง500 ยกเว้นเกมส์ไหนออนไลน์มันส์ๆ ถึงปรี ออริจิ้นก็ลดบ่อยนะครับไม่แพ้สตีมเหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    ดีใจนะที่เห็นคนไทยซื้อของแท้เยอะขึ้น เป็นแบบนี้ต่อไปนะดีแล้ว พวกละเมิดลิขสิทธ์จะได้หายๆไปจากบ้านเราเสียที

ジョーカーゲーム。
    กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 685
    เกมไหนชอบก็ Day one หมดละครับ ตอนนี้พรี Pes 2015 ไปแล้วเห็นว่าต้องเปิดออนไลน์ตลอดเวลาเล่นด้วย

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ryureiji อ่านกระทู้
    ส่วนตัวผมซื้อแท้ครับมันดีก่าว แต่ก่อนซื้อผมต้องลองหาเกม crack มาลองก่อนจะซื้อครับ เอามาเป็นตัวเลื่อกในการตัดสินใจซื้อแท้เพราะบ้างเกมราคาแพ้แต่เล่นแล้วมันไม่ใช่ ก็ไม่รู้จะซื้อเก็บไว้ทำไม
    ระวังเล่นแล้วจะคิดว่าไหนๆกะเล่นละจะซื้อไปเปลืองเงินทำไม

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    ผมเห็นด้วยกับการซื้อแท้นะครับช่วงครึ่งปีหลังมานี้ผมเล่นผ่าน console ตลอดเลยซื้อแผ่นเอา ไม่รู้ซิผมว่าเวลาเกมส์ไหนเราซื้อแท้แล้วเราจะเล่นเกมส์นั้นแบบสุดๆจริงๆอ่ามีความลับตรงไหนค้นหมดคือเล่นให้คุ้มนั่นเอง ต่างจากโหลดเถื่อน เล่น main story จบ เลิก ลบ ถึงแผ่นจะแพงแต่ถ้าบริหารจัดการดีดีมันก็พอได้อยู่นะส่วนตัวผมใช้วิธีหมุนแผ่นเอาเล่นจบขายต่อเป็นทุนซื้อเกมส์ใหม่ อีกอย่างหลังๆมานี่เกมส์แทบทุกเกมส์มีระบบ multi / co-op มาให้เล่นเยอะขึ้นทำให้มันควรคู่กับการเสียเงินซื้อมากขึ้นนะครับ

และขอให้ทีมงานพัฒนาตัว DRM ต่อไปนะครับเพราะผมเชื่อว่าตอนนี้อาจจะยังไม่มีใครสามารถ Crack ได้แต่ทุกอย่างมันเกิดขึ้นได้เสมอดูอย่าง Assassin creed 2 ซิถ้าใครยังจำได้ตอนนั้นออกมาเกือบ 1 เดือนกว่ายังไม่มี Crack เล่นเนื้อเรื่องเลยแต่สุดท้ายเขาก็หาวิธีจนได้ ฮ่า ๆ

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    ชาวผู้สร้างคิดยาต้านไวรัสปลิงได้แล้ว อวสานชาวปลิง RIP

.: Programmer :.
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,875
    ซื้อเกมแท้เถอะครับ เผื่อ EA Thailand จะผุดกลับมาเหมือนเดิมก็ได้ครับ หรือค่ายอื่นๆ โผล่ขึ้นมาในไทยบ้าง

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ headshot deluxe อ่านกระทู้
    ปัจจัยอีกอย่างที่น่าซื้อแท้ในยุคนี้คือ "ขนาดเกม" ครับ
    หลายๆ เกมเลยผมซื้อแท้เพราะขี้เกียจโหลด เกมสมัยนี้ขนาด 40-50gb กันเป็นว่าเล่น
    ถ้าโหลดก็อบมา เล่นจบลบไปก็จริง แต่ถ้าวันหลังอยากเล่นอีกก็ต้องเก็บ iso ไว้ ไม่งั้นคงหาโหลดใหม่ไม่ได้
    แต่ถ้าเล่นแท้ไม่ต้องกังวลเลย จะโหลดจะลบเมื่อไหร่ก็ได้ ไม่ต้องเก็บให้รกเครื่อง ไม่ต้องกลัว hdd เจ๊งแล้วเกมหาย

แต่สำหรับ gta5 นี่คงแท้เท่านั้น เพราะอยากเล่น online มากเป็นพิเศษ
    เหมือนผมเลยครับเพราะเกมส์ PCใหม่ๆเดียวนี้ 30gb+ กันหมดให้นั่งโหลดที่ละพาทคงไม่ไหว ซื้อแท้มาเล่น พอเล่นจบแล้วก็ลบทิ้งถ้าอยากเล่นอีกก็โหลดใหม่ อย่างสะดวก

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sirisuk008 อ่านกระทู้
    ผมเห็นด้วยกับการซื้อแท้นะครับช่วงครึ่งปีหลังมานี้ผมเล่นผ่าน console ตลอดเลยซื้อแผ่นเอา ไม่รู้ซิผมว่าเวลาเกมส์ไหนเราซื้อแท้แล้วเราจะเล่นเกมส์นั้นแบบสุดๆจริงๆอ่ามีความลับตรงไหนค้นหมดคือเล่นให้คุ้มนั่นเอง ต่างจากโหลดเถื่อน เล่น main story จบ เลิก ลบ ถึงแผ่นจะแพงแต่ถ้าบริหารจัดการดีดีมันก็พอได้อยู่นะส่วนตัวผมใช้วิธีหมุนแผ่นเอาเล่นจบขายต่อเป็นทุนซื้อเกมส์ใหม่ อีกอย่างหลังๆมานี่เกมส์แทบทุกเกมส์มีระบบ multi / co-op มาให้เล่นเยอะขึ้นทำให้มันควรคู่กับการเสียเงินซื้อมากขึ้นนะครับ

และขอให้ทีมงานพัฒนาตัว DRM ต่อไปนะครับเพราะผมเชื่อว่าตอนนี้อาจจะยังไม่มีใครสามารถ Crack ได้แต่ทุกอย่างมันเกิดขึ้นได้เสมอดูอย่าง Assassin creed 2 ซิถ้าใครยังจำได้ตอนนั้นออกมาเกือบ 1 เดือนกว่ายังไม่มี Crack เล่นเนื้อเรื่องเลยแต่สุดท้ายเขาก็หาวิธีจนได้ ฮ่า ๆ
    ผมนี่นั่งเลย

อาทิตย์ก่อน FF3 ของ WP ลดราคาเหลือ 200 กว่า ไปสอยมาเล่นอีกรอบ (ตอนออกใหม่ๆ แอบโหลด apk ลง android แล้วเล่นยังไม่จบ -..-)

แต่รอบนี้นี่แบบ เดินสำรวจทุกช่อง ทุกซอย เอาโจรเก็บไอเทมขาย เก็บ job 99 ไปหลายตัวแล้ว หัวหอมก็ 99 แต่ยังไม่ถึงชุดหัวหอม

เวลารวมตอนนี้ 30 ชั่วโมงกว่า ยังไม่ถึง Saronia Castle เลย -0-

ถ้าเป็นตอนโหลดเถื่อนนะ แปปๆก็เบื่อ คือมันได้มาฟรีอะ มีเกมที่โหลดแล้วเล่นได้นานๆ เพราะเล่นฆ่าเวลาคือ PES / FIFA

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    Blog Entries
    1
    ถ้าก็อปไม่ได้

เค้าก็จะขาย เกมละ 10,000

มันซะใจไม๊น้อง

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887
    พูดจากใจจริงเลยนะ ถ้าเกมส์ GTA V ไม่สามารถแครกให้เล่นก็อปได้ ผมก็ยินดีสนับสนุนซื้อแผ่นแท้เลยครับ ถ้าเกมส์ GTA V แผ่นแท้นำเข้ามาขายในเมืองไทยนะ

แต่ปัญหาก็คือ เกมส์ GTA Vแบบแผ่นแท้มันจะสามารถนำมาวางจำหน่ายในเมืองไทยได้รึเปล่าเหอะ ตรงนี้สิที่ต้องคิดกันหนักหล่ะ

จำกันได้ไหม เมื่อประมาณ 3 - 4 ปีก่อน เคยมีการถูกสั่งห้ามจำหน่ายเกมส์ซีรี่ย์ GTA ทุกภาคหลังจากเกิดเหตุการณ์เด็ก ม.6 ฆ่าแท็กซี่

แต่การถูกสั่งห้ามจำหน่ายในเมืองไทยนี้เขาใช้กับเฉพาะเกมส์แผ่นแท้เท่านั้น แต่กลับเห็นขายกันตามปกติในแบบแผ่นก็อป

แบบนี้เราจะได้เล่นเกมส์ GTA V แผ่นแท้ไหมเนี่ย ถ้านำเข้ามาขายในเมืองไทยไม่ได้ ก็ต้องบินไปซื้อที่อเมริกาแล้วล่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    มาผิดห้องโทษที 555555

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ก็อปไม่ได้นะดีแล้ว หันมาสนับสนุนของแท้มันมีคุณค่าทางจิตใจกว่าเยอะ

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ =Galaxy Ag=Z อ่านกระทู้
    พูดจากใจจริงเลยนะ ถ้าเกมส์ GTA V ไม่สามารถแครกให้เล่นก็อปได้ ผมก็ยินดีสนับสนุนซื้อแผ่นแท้เลยครับ ถ้าเกมส์ GTA V แผ่นแท้นำเข้ามาขายในเมืองไทยนะ

แต่ปัญหาก็คือ เกมส์ GTA Vแบบแผ่นแท้มันจะสามารถนำมาวางจำหน่ายในเมืองไทยได้รึเปล่าเหอะ ตรงนี้สิที่ต้องคิดกันหนักหล่ะ

จำกันได้ไหม เมื่อประมาณ 3 - 4 ปีก่อน เคยมีการถูกสั่งห้ามจำหน่ายเกมส์ซีรี่ย์ GTA ทุกภาคหลังจากเกิดเหตุการณ์เด็ก ม.6 ฆ่าแท็กซี่

แต่การถูกสั่งห้ามจำหน่ายในเมืองไทยนี้เขาใช้กับเฉพาะเกมส์แผ่นแท้เท่านั้น แต่กลับเห็นขายกันตามปกติในแบบแผ่นก็อป

แบบนี้เราจะได้เล่นเกมส์ GTA V แผ่นแท้ไหมเนี่ย ถ้านำเข้ามาขายในเมืองไทยไม่ได้ ก็ต้องบินไปซื้อที่อเมริกาแล้วล่ะครับ

คิดว่าน่าจะเอาเข้ามาอยู่นะ เพราะถ้าโดนแบนคงโดนไปตั้งแต่ของ PS3กับxbox360 ไปแล้วละมั้ง