ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    ไม่ใช่ปัญหา
    ถึงจะไม่มีตังค์ ก็เล่นเกมส์ที่มี

กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 308
    คิดง่ายๆเลยนะ เราทำงานก็อยากได้เงิน ยิ่งเราขยันทำงานออกมาได้ดี เราก็ยิ่งอยากเงินตอบแทนสูง ถ้าทำงานแล้วไม่ได้เงิน แล้วจะไปทำมันทำไมล่ะ

สร้างเกมก็ต้องใช้เงิน ค่าพนักงาน ค่าโปรโมท ถ้าพวกเกมมี mutiplayer ก็โดนค่าเซิฟเวอร์อีก

ใจเขา ใจเราครับ เขาทำเกม เขาก็อยากได้เงิน เราทำงาน เราก็อยากได้เงิน ผมก็ไม่ใช่ หงส์ขาว ผมก็เป็นอีกาสีดำ เหมือนกัน

แต่ผมก็พยายาม ซื้อแท้ อีกอย่าง เกมลดราคาเยอะแยะ THQ ก็จากไปแล้วค่ายนึง อย่าให้มีค่ายต่อไปเลยครับ ช่วยๆกันหน่อย

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ headshot deluxe อ่านกระทู้
    DRM ตัวนั้นก็คือ DENUVO นั่นเอง เกมที่ใช้ในปัจจุบันคือ Fifa 15 และ Lords of the Fallen นั่นเอง พวกเราคงสังเกตใช่มั้ยว่าเกมพวกนี้ออกมาได้พักใหญ่ๆ แล้ว แต่ยังไม่มีแครกเล่นก็อบเสียที
    ล่าสุดที่เว็บของ DENUVO ก็มีขึ้นโลโก้ของ Rockstar ด้วย จึงมีความเป็นไปได้ว่าเกมใหม่ๆ ของค่ายนี้จะใช้ DRM ตัวนี้ด้วย

โดยรายละเอียดของ DENUVO ที่ทำให้แครกไม่ได้ก็คือ ตัว DRM จะเปลี่ยน code ทุกครั้งที่เปิดเกม ทำให้ไม่สามารถใช้โค้ดเดิมที่เขียนโดยสำนักแครกต่างๆ ได้ครับ

Roloaded, Codex เรารอท่านอยู่นะ
    แต่ที่แน่ๆ Lords of the Fallen ใช้ตัวนี้ EXECryptor

http://www.strongbit.com/execryptor.asp

Protection options:

Built-in license management:

One-touch trial settings:

What dose EXECryptor do for you?
    Anti-cracking, anti-debugging, and anti-trace
    EXECryptor has innovative, powerful, anti-cracking, anti-debugging, anti-trace, and anti-reversing software in the business. It also has new code protection features to stop the latest cracking software and cracker issues.

What dose it do to your system?
    - Severely hinders performance due to additional CPU instruction cycles overhead from machine-level obfuscation.
    - Significantly increases the size and affects the speed of a program.

This technology protects the code on the CPU-command level. It is known the x86 processors command system is redundant and allows the execution of the same ‘code’ using various different system commands. It breaks up the protected code into several processor commands or small command snippets and replace them by others, while maintaining the same end result. Thus the protector obfuscates the code not on the source level but on the level of the CPU commands.

กล่าวขอบคุณ
    579
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    เป็นปัญหาที่แก้ไม่ตกจริงๆสำหรับการละเมิดลิขสิทธิ์เกม ในบอร์ดโหลดเกม.....
    ผมเองก็ทำงานด้านลิขสิทธิ์การ์ตูนจากญี่ปุ่น แต่ผมว่าอย่ามาเถียงกันเลยเรื่องแท้เรื่องก็อปเนี่ย มันเป็นPowerที่ไม่ต้องมานั่งแบ่งใส่คนอื่นหรอกครับ
    โมโหที่มีคนใช้คำว่า"ปลิง"ในบอร์ดโหลดเกมละเมิดลิขสิทธิ์ ผมว่าต่อไปถ้าจะแบ่งเรื่องเกมถูกต้องตามลิขสิทธิ์น่ะเชิญ OCZ เถอะครับ
    "ถูกต้อง หรือ ถูกใจ" มันเป็นสิ่งที่คุณต้องตัดสินใจเองอยู่แล้วไม่ต้องไปด่าคนอื่นนะครับ......ก็ขออวยพรให้เล่นเกมให้มีความสุขก็แล้วกันนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ไปทำให้ WWE ด้วยนะครับ ทางWWEจะได้ไม่ต้องมาบ่นว่าทำเกม PC แล้วก้โดนแครกเถื่อนหมด WWE2k15 เนี่ย ผมนี่ยินดีซื้อแท้พร้อม GTA V เลยครับ

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    เอาล่ะสิทีนี้ หมดยุค เกมส์เถื่อนได้เวลา PC สิ้นปลิง ออกมา พงาด ให้โลกรู้ว่า ความเทพมันยิ่งกว่า console

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    สำหรับผมอุดหนุนแท้อยู่แล้วดีใจกับคนพัฒนาเกมส์ด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    ผมว่ายังไงก็ เเคร็ก กันได้และครับ
    ผมเป็นคนหนึ่งที่ ศึกษาวิธีทำ แคร้ก เกม และโปรแกรมต่างๆมานานพอสมควร
    ตามที่ผมมองเห็นภาพรวมๆ นะ ผมว่าโปรแกรมอะไรที่ไม่ต้อง online สามารถแคร็กได้หมด
    ถึงจะ online ก็มี emu ทำเป็น server แบบ local ให้ใช้ได้
    เพราะ ถึงถ้า encode มาก็จะมีวิธี decode มันไม่ใช่พวก MD5, SHA-1, MD4 แต่พวกนี้ก็มี hash data เอามาเทียบอยู่แล้ว
    ขนาดระบบรักษาความปรอดภัยระดับโลกยังมีคนเจาะระบบได้ กะแค่เกมกะโปรแกรมทำไมจะไม่ได้
    Finite
    MomoSundeass & 26Keys13Keys

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    Blog Entries
    1
    GTAV เหรอขอบายละครับ ถึงจะออกบน PS4 แต่เล่นใน PS3 ซะมันส์แล้ว

ออนไลน์เจอฝรั่งเกรียนไล่ยิงอีก ผมอุสาบอก มันว่ามาดีไม่คิดจะยิง ****ก็ยิงมั้ง ไล่ขับรถชนมั้งน่าเบื่อมากๆ ถึงเห็นภาพใน PS4 ละแต่ส่วนตัวขอบายแน่นอน

ออนไลน์ถ้าไม่มีเพื่อนละก็ไปไม่รอดแน่ๆครับ
    Road to Trophy Hunter

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Noname1 อ่านกระทู้
    GTAV เหรอขอบายละครับ ถึงจะออกบน PS4 แต่เล่นใน PS3 ซะมันส์แล้ว

ออนไลน์เจอฝรั่งเกรียนไล่ยิงอีก ผมอุสาบอก มันว่ามาดีไม่คิดจะยิง ****ก็ยิงมั้ง ไล่ขับรถชนมั้งน่าเบื่อมากๆ ถึงเห็นภาพใน PS4 ละแต่ส่วนตัวขอบายแน่นอน

ออนไลน์ถ้าไม่มีเพื่อนละก็ไปไม่รอดแน่ๆครับ

ใช่เลย ไม่มีพวกเล่นกันเยอะๆ ดับอนาถแน่ เราต้องรวมแก็งคนไทยครับ ไม่งั้นจะไม่สนุกอย่างที่ใครหลายๆคนคิดแน่นอน

Everything Gonna be OK
    กล่าวขอบคุณ
    7,106
    ได้รับคำขอบคุณ: 172
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=240364

อ่านกระทู้นี้เงิบแปปป

T ^ T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย krillsuskriss : 10th November 2014 เมื่อ 18:54

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    สตรีมอย่างเดียว

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ส่วนตัวเล่นเกมแท้แต่ของพวกคอนโซนกับเกม พกพาอะครับผม เช่น 3DS , PS VITA , PS3 ซื้อแท้ตลอด แต่ของ PC ยังไม่เคยซื้อแท้สักเกมครับผม ( ไม่ค่อยรู้เรื่องเกี่ยวกับวิธีการซื้อแท้ของ PC ) เพราะ คอนโซลกับพกพา สั่งตลักเกมจากร้านมาก้อเล่นเลยอะครับผม ( อาจจะเป็นการเห็นแก่ตัวไปนิดอะครับผม 5 5 5 . )

หิวสไปร์ทจังครับ
    กล่าวขอบคุณ
    2,173
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    เยี่ยมดีแล้วๆ

in the dark corner of the system
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 11rd อ่านกระทู้
    แต่ที่แน่ๆ Lords of the Fallen ใช้ตัวนี้ EXECryptor
    พวก Anti debug พวกนี้จะจอดหมดถ้าเจอเจ้านี่

ถ้าหากติ๊กถูกตามรูปของ EXECryptor โปรแกรมจะถูกแทรกด้วย code PEB (program environment block) พวกนี้จะทำการเช็คถ้าหากมีโปรแกรม
    ที่เป็นจำพวก debugger รันอยู่ในระบบจะทำการปิดโปรแกรมทันที
    ในทางเทคนิคเราสามารถ bypass มันได้โดยการใช้เจ้ารูปข้างบนทำการ Break (หยุด CPU) ไม่ให้อ่านคำสั่งตรวจเช็คพวกนี้ก่อน
    (เพราะเมื่อเปิดโปรแกรมด้วย debugger ตัวนี้โปรแกรมจะทำการ run ขึ้นมาก่อน 1ครั้งแล้วทำการแปลงภาษาเครื่องให้เป็น assembly)
    แล้วทำการแก้ไขให้อ่านข้ามไปหรืออาจจะใช้ script แก้ flag ของ debugger ให้บอกระบบว่า เห้ยฉันไม่ใช่โปรแกรม debug
    ก็สุดแล้วแต่วิธีการแก้ของแต่ละ packer

สรุป.ที่ผมจะบอกคือไม่มีอะไรแน่นอน 100% หรอก ผมว่าวิธีที่ค่อนข้างดีคือให้ server เป็นตัวเช็ค key
    ถ้าหากมี key ที่ connect เข้ามาก็เอาไปเช็คว่า key นี้ขายไปหรือยังถ้ายังก็แบนดีกว่า แต่เดี๋ยวมันก็มีปัญหาคนซื้อไปแล้ว key ใช้ไม่ได้อีก
    ก็แล้วแต่ละบริษัท + เทคโนการป้องกันละกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย windyremind : 11th November 2014 เมื่อ 08:55
    Nothing is "Impossible" as impossible itself says "I-m-possible".
    >>งดให้ความช่วยเหลือกับผู้ใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้อง<<
    --> ก่อนจะตั้งคำถามควรลองใช้ Google ค้นหาก่อน <--

กล่าวขอบคุณ
    121
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ =Galaxy Ag=Z อ่านกระทู้
    พูดจากใจจริงเลยนะ ถ้าเกมส์ GTA V ไม่สามารถแครกให้เล่นก็อปได้ ผมก็ยินดีสนับสนุนซื้อแผ่นแท้เลยครับ ถ้าเกมส์ GTA V แผ่นแท้นำเข้ามาขายในเมืองไทยนะ

แต่ปัญหาก็คือ เกมส์ GTA Vแบบแผ่นแท้มันจะสามารถนำมาวางจำหน่ายในเมืองไทยได้รึเปล่าเหอะ ตรงนี้สิที่ต้องคิดกันหนักหล่ะ

จำกันได้ไหม เมื่อประมาณ 3 - 4 ปีก่อน เคยมีการถูกสั่งห้ามจำหน่ายเกมส์ซีรี่ย์ GTA ทุกภาคหลังจากเกิดเหตุการณ์เด็ก ม.6 ฆ่าแท็กซี่

แต่การถูกสั่งห้ามจำหน่ายในเมืองไทยนี้เขาใช้กับเฉพาะเกมส์แผ่นแท้เท่านั้น แต่กลับเห็นขายกันตามปกติในแบบแผ่นก็อป

แบบนี้เราจะได้เล่นเกมส์ GTA V แผ่นแท้ไหมเนี่ย ถ้านำเข้ามาขายในเมืองไทยไม่ได้ ก็ต้องบินไปซื้อที่อเมริกาแล้วล่ะครับ
    ซื้อได้จากหลายที่ครับ ไม่ว่าจะเป็น GMG หรือที่อื่นๆก็สมามารถซื้อได้มันไม่ได้ล๊อกโซนนิเพียงแต่ไม่มีในหน้าสตีมไทยแค่นั้นเอง

lalalalisa
    กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,889
    1
    เห็นด้วยกับขนาดความจุ เเล้วก้ความคุ้มค่า อย่าง middle earth ผมจัดเเท้มายังเล่นไม่จบเลย เพราะมัวเเต่เก็บmissionเลกๆน้อยๆอยู่ 555 เเต่ GTA 5 ผมก้กะจัดเเท้อยู่เเล้วนะไม่หวั่นเท่าไหร่ เเต่ถ้าอนาคต crack ทำยากจิงก้คงต้องกินเเต่มาม่าละ 555

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ตั้งแต่ทำงานเริ่มเล่นของแท้มาตลอดและอะ แต่ก็ยังมีแอบเล่นเถื่อนก่อนบ้าง จะได้เอาไว้ตัดสินใจซื้อแท้นะ
    (ไม่ว่ากันนะ)

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,221
    ดีครับ รอวันนี้มานานและ ขออย่างเดียว ทำระบบออกมาให้ดี อย่าให้โดนเจาะได้ล่ะ

ปล. ผมเล่นแท้ ผมไม่เดือดร้อนอะไรอยู่แล้ว เกมไหนอยากเล่นมาก ก็จัดราคาเต็ม อยากเล่นน้อยก็รอลด คิดแค่ว่าเราไม่ได้ไปขโมยของเขามาเล่นก็พอ

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poys อ่านกระทู้
    ซื้อได้จากหลายที่ครับ ไม่ว่าจะเป็น GMG หรือที่อื่นๆก็สมามารถซื้อได้มันไม่ได้ล๊อกโซนนิเพียงแต่ไม่มีในหน้าสตีมไทยแค่นั้นเอง
    มันไม่ได้ง่ายขนาดนั้นสิครับ ถ้าหากเกมมันสั่งห้ามขายในไทยต่อให้ไปซื้อในประเทศที่ไม่ห้ามเล่นเกมนี้กลับมามันก็เล่นไม่ได้อยู่ดี เพราะมันล็อคโซนว่าประเทศนี้ห้ามเล่น

อย่างเช่น กรณี เกม Metal gear rising revengeance ที่ล็อคโซนแต่ญี่ปุ่นมีคนอุตส่าห์ไปญี่ปุุ่น เพื่อซื้อเกมนี้พอกลับมาเมืองไทย Steam ล็อคไม่ให้เล่น เพราะเป็นโซนห้ามเล่น

ผมคิดว่าถ้าเกมมันก็อปไม่ได้มันก็จะเป็นอันตรายมากกว่านะครับ เพราะตรรกะการบล็อกอะไรของไทยมันล็อกแลกอยู่เเล้วเกิดมีการบล็อกเกมที่เราซื้อแล้วที่มีอยู่ต่อให้เราซื้อมาก่อน มีอยู่ในระบบ

ยังไงก็ต้องถูกบล็อกไม่ให้เล่นครับ ไม่มีคำว่าปราณีอยู่แล้ว นี่แหละครับข้อเสียที่ร้ายแรงของการเล่นแท้ เพราะเหตุนี้ครับที่ผมเล่นทั้งแท้และเถื่อน เพราะประเทศเราไว้ใจอะไรมากไม่ได้
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    เคยสังเกตป่ะครับ เวลาเล่นแท้คุณจะใช้เวลาเล่นนานกว่าเล่นเถื่อน เพราะเราซื้อมาไงครับ แล้วเราจะเห็นค่าของมัน เราจะค่อยๆละเมียดเล่นอย่างช้าๆ
    ผมชอบนะ แต่บางก็กระเป๋าฉีก 55555555555555

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nunt77 อ่านกระทู้
    มันไม่ได้ง่ายขนาดนั้นสิครับ ถ้าหากเกมมันสั่งห้ามขายในไทยต่อให้ไปซื้อในประเทศที่ไม่ห้ามเล่นเกมนี้กลับมามันก็เล่นไม่ได้อยู่ดี เพราะมันล็อคโซนว่าประเทศนี้ห้ามเล่น

อย่างเช่น กรณี เกม Metal gear rising revengeance ที่ล็อคโซนแต่ญี่ปุ่นมีคนอุตส่าห์ไปญี่ปุุ่น เพื่อซื้อเกมนี้พอกลับมาเมืองไทย Steam ล็อคไม่ให้เล่น เพราะเป็นโซนห้ามเล่น

ผมคิดว่าถ้าเกมมันก็อปไม่ได้มันก็จะเป็นอันตรายมากกว่านะครับ เพราะตรรกะการบล็อกอะไรของไทยมันล็อกแลกอยู่เเล้วเกิดมีการบล็อกเกมที่เราซื้อแล้วที่มีอยู่ต่อให้เราซื้อมาก่อน มีอยู่ในระบบ

ยังไงก็ต้องถูกบล็อกไม่ให้เล่นครับ ไม่มีคำว่าปราณีอยู่แล้ว นี่แหละครับข้อเสียที่ร้ายแรงของการเล่นแท้ เพราะเหตุนี้ครับที่ผมเล่นทั้งแท้และเถื่อน เพราะประเทศเราไว้ใจอะไรมากไม่ได้
    หมายความว่า เกมส์ของเครื่อง PC ก็มีการล็อกโซนด้วยเช่นเดียวกับเกมส์ Console ใช่ไหมครับ