ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328

Nvidia โว PC คือแพลตฟอร์มที่ใหญ่ที่สุดและยุคทองของคอนโซลได้จบลงแล้ว

Nvidia โว PC คือแพลตฟอร์มที่ใหญ่ที่สุดและยุคทองของคอนโซลได้จบลงแล้ว
    ...

Jen-Hsung Huang

ผู้บริหาร Nvidia ลั่นหมดยุคทองของคอนโซลและถึงเวลาที่ทุกคนจะสนุกกับวิดีโอเกมส์ได้ในช่องทางที่แตกต่างกัน

Jen-Hsung Huang ผู้บริหารของ Nvidia ยักษ์ใหญ่ของวงการไอทีได้ให้สัมภาษณ์กับสื่อต่างประเทศถึงสถานการณ์ในวงการเกมปัจจุบัน
    และการเปรียบเทียบวงการเกมคอมพิวเตอร์กับคอนโซลโดยเขาได้ให้คำตอบที่น่าสนใจดังต่อไปนี้ครับ

“ในความรู้สึกผม ผมมองว่าเครื่องคอนโซลได้ผ่านวันเวลาในการเป็นตัวเลือกสำหรับการเล่นเกมที่ดีที่สุดไปแล้ว
    ยุคทองของมันไม่ได้เป็นจริงอีกต่อไปแล้วในปัจจุบันมีหนทางมากมายในการที่จะสนุกกับวิดีโอเกมส์ได้
    ”

– Jen-Hsung Huang ผู้บริหารของ Nvidia

เขาได้พูดถึงช่วงเวลาที่เครื่องคอนโซลแต่ละ Generation ได้ออกมาในช่วงแรกซึ่งในแต่ละครั้งก็ดูเหมือนว่าเครื่องคอนโซลและเกมที่ปรากฏ
    โฉมนั้นทำออกมาได้ดีกว่าเมื่อเทียบกับเครื่องคอมพิวเตอร์ในราคาเท่าๆกันซึ่งก็แน่นอนว่าเมื่อกาลเวลามันผ่านไป
    เครื่องคอมพิวเตอร์ได้มีการอัพเกรดอยู่ตลอดเวลาแต่เครื่องคอนโซลกลับต้องหยุดนิ่งเพื่อรอการก้าวสู่ยุคใหม่อีกครั้ง
    ซึ่งความห่างของระยะเวลาเหล่านั้นทำให้
    PC กลับมาผงาดได้อีกครั้ง

“PC กำลังก้าวไปสู่การเป็นแพลตฟอร์มที่ยิ่งใหญ่ที่สุด ประเทศจีนและประเทศกำลังพัฒนาทั่วโลก แพลตฟอร์มที่พวกเขามีคือเครื่องคอมพิวเตอร์
    พวกเขาสามารถเลือกที่จะค่อยๆอัพเกรดเครื่องได้โดยไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนระบบพื้นฐานของมันในทีเดียวเหมือนคอนโซล
    ดังนั้นด้วยงบประมาณที่จะต้องเสียไปในแต่ละครั้งของเครื่อง PC จึงเป็นอะไรที่น่าดึงดูดสำหรับพวกเขา
    ”

– Jen-Hsung Huang ผู้บริหารของ Nvidia

ในส่วนนี้ผมขอเสริมเพิ่มเติมข้อมูลครับว่าในปัจจุบันถึงแม้จะเริ่มมีการนำเข้าเครื่องคอนโซลเข้าสู่ตลาดขนาดใหญ่อย่างประเทศจีน
    ก็ตามแต่ก็ไม่ได้เป็นการขายแบบปูพรมถล่มตลาดแต่อย่างใด โดยการนำเข้าเครื่อง
    Xbox One ในปัจจุบันก็มีจำนวนเพียงน้อยนิด
    และล่าช้ากว่าเวลาที่วางขายในตลาดโลก ถึงแม้ว่าก่อนหน้านี้ประเทศจีนจะแบนการนำเข้าเครื่องเล่นเกมคอนโซลก็ตามแต่ทว่าก็มี
    การนำลักลอบเข้ามาขายอย่างผิดกฏหมายซึ่งก็ไม่ได้แพร่หลายหรือได้รับความนิยมเท่าไหร่นัก ซึ่งคำกล่าวที่ว่าตลาดเกมใ
    นประเทศจีนนั้นเป็นตลาดขนาดใหญ่ก็ล้วนแล้วแต่เป็นเกมแนว MMO ที่ทำขึ้นในประเทศจีนเองและเกมแนว MOBA เท่านั้นครับ

“ดังนั้นในตอนนี้ผมจึงคิดว่าการที่จะเล่นเกมให้สนุกได้นั้น เกมเมอร์มีทางเลือกในการเข้าถึงความสนุกเหล่านั้นมากมาย
    สำหรับเครื่องเกมคอนโซลแล้วก็คงได้แต่บอกว่ายุคทองของมันได้ผ่านไปแล้วแต่เราก็ยังคงต้องจับตาดูต่อไป แต่สิ่งหนึ่งที่ผมรู้แน่ๆก็คือจำนวนของผู้เล่นเกมบนเครื่อง PC
    นั้นมีการขยายจำนวนมากยิ่งขึ้นและจำนวนเกมที่มาลงก็มากขึ้นตามเช่นกัน เกมใหญ่ๆอีกมากมายกำลังมาลงบนเครื่อง PC
    ซึ่งทั้งในเรื่องของจำนวนและคุณภาพมันจะเติบโตขึ้นอย่างรวดเร็ว
    ”

Credit

i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,254
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,424
    Blog Entries
    1
    แหม่ พูดเหมือนกับว่าทุกบ้านมีงบอัพเกรดคอมทุก 2 เดือนนะครับเนี่ย

ทำอย่างกับทุกบ้านสามารถซื้อ GTX TITAN มาทำ SLI ได้

และอีกประเด็นนึงก็คือว่าเกมส่วนใหญ่เกมระดับ AAA+ จากค่ายใหญ่ๆ

ก็ถูกสร้างบน Console ก่อนจากนั้นก็ถ่อยพอร์ตมาลง PC ทีหลัง

และบางเกมก็ยังดันออกช้ากว่า Console อีก ออกช้าไม่พอดันพวงบั๊กที่เกิดจากการพอร์ตลงมาอีก

มันก็บ่งบอกอะไรได้หลายๆอย่างเหมือนกันนะ ว่าค่ายเกมเค้าก็มอง PC ด้านไหน (เหมือน PC เป็นตลาดรอง)

เกมที่เกิดบน PC แท้ๆส่วนมากและส่วนใหญ่ก็เป็นแค่เกมออนไลน์ประเภท Free 2 Play หรือไม่ก็บางเกมก็ Pay 2 Win

น้อยเกมจริงๆนะที่จะเป็นเกม Online คุณภาพจริงๆ หรือเกมที่ระดับ AAA+ ที่เกิดบน PC

แล้วในระยะยาว PC ก็มีคงมีอาการเฟรมเรทตกบ้างละเมื่อเจอเกมใหม่ๆ ในสเป็คเดิม แต่ปัญหานั้นจะไม่เกิดกับ Console

แต่ถ้าคุณมีงบไม่อั้นอัพคอมไม่จำกัดนั้นก็อีกเครื่องนึง แต่ทว่าคนส่วนใหญ่น่าจะเกิด 8 ใน 10 ไม่ได้มีเงินถุงเงินถุงแบบนั้นแน่นอน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PEEIII : 10th November 2014 เมื่อ 14:54

ว่างๆถ้าไม่ตีป้อมก็หม้อ!!
    กล่าวขอบคุณ
    866
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    ผมว่าเหตุผลเดียวที่ค่ายเกม ไม่ค่อยสนใจ PC คือ เกมเถื่อนนี้แหละครับ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446

เข้าใจครับว่าทำไม nvidia ถึงโกรธ *-*

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EikueHD อ่านกระทู้

เข้าใจครับว่าทำไม nvidia ถึงโกรธ *-*
    ก็เพราะไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกะเขา....

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

This World Is Cruel.
    กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    ระยะยาว ยังไง Console ก็น่าจะคุ้มกว่า . . .
    “คนฉลาดตักตวงประโยชน์จากศัตรู ได้มากกว่าคนโง่ได้ประโยชน์จากมิตร”

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    แต่ผมว่าก็มีเหตุผลนะ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ยุคทองของบริษัทที่จะกอบโกยเงินทองจากชาว PC ต่างหากถึงจะถูก -.-

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    amd บอก คนเล่นเลือกอะไรตูก็ยังได้ตังค์อยู่ดี
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    ไอเห็ดหอม ถ้าเจนหน้ามุงได้ลงคอนโซนมุงจะพูดว่าอะไรหว้า

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 151
    ผมว่ายุคมันสลับกันนะ ช่วงนี้บอกตรงถ้าจะอัพคอมให้สเปคเท่ากับps4 สู้ซื้อเครื่อง ps4 ไปเลยจะดีกว่าครับเพราะถูกกว่ากันมากๆ เพราะราคาเครื่องps4JPมือหนึ่งเครื่องหิ้วขายอยู่ประมาณ 12000-13000 บ ส่วนใครซื้อถูกกว่านั้นขึ้นอยู่ความสามารถเอาเอง(เครื่องไทยแพง) แต่ถ้าใครอยากอัพคอมคงรออะไรๆมันถูกกว่าคงซักปีสองปีแล้วอัพคอมก็จะสบายกระเป๋ามากกว่าตอนนี้และอยู่ได้ยาว
    รัก PC ต้องอดทน

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EikueHD อ่านกระทู้

ฺฮาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

กล่าวขอบคุณ
    1,641
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    ผมว่ามันกำลังจะเป็นยุคทองของ Ps4 นะ(Xbox one เจนนี้ไม่เกิดแน่ๆ)

กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ค่ายเขียว เจ้าตายไปแล้ว

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    2
    แหม่ xbox แพ้เกมเดียวทำงอน เจนหน้าเอาใหม่นะ

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ไททัน ตัวละ 5พันค่อยคุยนะเขียว

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ก็จริงของเขียว pc เป็นอะไรที่ยืดหยุ่นกว่าคอนโซลมากมาย ติดแค่เสปกล่างๆ มันเล่นไม่ได้ทุกเกมนี่สิ

ผมว่าคอนโซล nextgen น่าสนกว่า ด้วยราคาและกราฟิกที่ไม่หนีจาก pc มากนัก (แต่ต้องทำใจเรื่องเฟรมเรต)

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    แน่ใจหราา CoD AW ไม่เคยขายติด top 10 ใน steam สักครั้ง คนเล่นใน PC ก็น้อยเหลือเกิน สู้ฝั่ง Console ไม่ได้ นี่พูดเลย

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    ตั้งแต่เสียตลาดคอนโซลมานี้รู้สึกชะเลียPCมากเป็นพิเศษ
    ยังดีเกมส์ของยูบิยังซัพพอตเทคโนโลยีของค่ายเขียวอยู่ไม่งั้นมีเหงาแน่ๆ

Banned
    ในใจ natalia <3
    กล่าวขอบคุณ
    3,436
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,629
    2
    “PC กำลังก้าวไปสู่การเป็นแพลตฟอร์มที่ยิ่งใหญ่ที่สุด ประเทศจีนและประเทศกำลังพัฒนาทั่วโลก แพลตฟอร์มที่พวกเขามีคือเครื่องคอมพิวเตอร์ พวกเขาสามารถเลือกที่จะค่อยๆอัพเกรดเครื่องได้โดยไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนระบบพื้นฐานของมันในทีเดียวเหมือนคอนโซล ดังนั้นด้วยงบประมาณที่จะต้องเสียไปในแต่ละครั้งของเครื่อง PC จึงเป็นอะไรที่น่าดึงดูดสำหรับพวกเขา”

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    อยากรู้จริงๆถ้าค่ายคอนโซลเลือกพี่เขียวแทนค่ายแดง พี่แกจะยังพูดแบบเดิมอยู่มั้ย 555555

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nanohawk2 อ่านกระทู้
    แน่ใจหราา CoD AW ไม่เคยขายติด top 10 ใน steam สักครั้ง คนเล่นใน PC ก็น้อยเหลือเกิน สู้ฝั่ง Console ไม่ได้ นี่พูดเลย
    ขนาดนั้นเลย

กล่าวขอบคุณ
    982
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    <3 Crytek Crytek Crytek Crytek Crytek

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    ลองคอนโซลใช้การ์ดจากค่ายเขียว แกจะออกมาพูดงี้หรือเปล่า -3-
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **