ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 11 จากทั้งหมด 30 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 91011121321 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    461
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    ไกล้เสร็จแล้วผมโหลดแบบ 64 พาสเดะจะกลับมายืนยันนะครับ

สเปค

:CPU I5 2500K 4.6GHz

:VGA GTX 570 1.2GB

:RAM HPX 8GB ตอนแรก 12GB เน่าไป 1 ตัว

รอแยกไฟล์แปปนึงไกล้ละ ถ้ายังแปลกๆต้องรอ แคร๊ก - อัพเดท หน้าจะช่วยได้

FPS

ชิวๆก็ 30 - 33

เจอคนเยอะๆเริ่มลด 24 - 27

ผมว่ากินสเปคชิปหายเลยต้องรอ อัพเดท แคร๊ก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thanetpangold : 13th November 2014 เมื่อ 01:59
    CPU FX 8350 / VGA GTX 1060 Galax EXOC / RAM HyperX Fury Extreme 16GB / MB MSI 970 GAMING

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 955
    กราฟริกภาคนี้ดูแปลกๆ อ่ะเวลาเล่นอ่ะนะcombat ไม่น่าตื่นเต้นเลยโดยรวมผมชอบภาคblack flagมากกว่าแต่เนื้อเรื่องยอมรับภาคนี้ทำดี
    Lee Da Hae So Beautiful >-<

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    fx6300
    ram 8
    r9 280x
    จอ full hd
    ปรับต่ำกับกลาง fps วิ่ง 30-40
    ปรับ สูง fps 20-30 ถือว่าเล่นได้ แต่ภาพไม่ต่างกับกลางมากเล่นเล่นแบบภาพกลาง
    เห็นบางคนลองอัพเดทไดรเวอร์แล้วดีขึ้น เดี่ยวพรุ่งนี้จะลองดู

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oodkungzx อ่านกระทู้
    กราฟริกภาคนี้ดูแปลกๆ อ่ะเวลาเล่นอ่ะนะcombat ไม่น่าตื่นเต้นเลยโดยรวมผมชอบภาคblack flagมากกว่าแต่เนื้อเรื่องยอมรับภาคนี้ทำดี
    คิดเหมือนกันเลย ครับยิ่งตอนเดินผ่านคนแยะๆนี้ภาคเก่าๆเช่น black flag มันจะเอามือมาปัดคนออกค่อยๆแทรกเข้าไป ภาคนี้หนี้เดินแทรกเข้าแบบทื่อๆเดินชนไปเลยเอียงตัวนิดเดียวเอง
    แถมตอนวิ่งหรือเดินมันเบาๆไม่ค่อยสมจริงเท่าไหล่เลย ไม่เหมือนภาคเก่าๆหรือ black flag การเดินสมจริงมาก
    แต่เรื่องภาพนี้ภาคนี้ถือว่าทำสวย แต่เกมส์เพลย์ไม่ค่อยดีเท่าไหล่แย่กว่าภาคเก่าๆนะ

คงเพราะเปลียนมือผู้พัฒนาเกมส์ใหม่ละมั้งทีมเดียวกับทีมทำ watch dogs ไง ตอนแลกทีมอะไรทำนะลืมและ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    ขอบคุณสำหรับเกมครับ ภาคนี้เขาบอกแล้วว่าเป็นการยกเครื่องใหม่หมด ซึ่งก็อาจจะหมายถึง การนับ 1 ใหม่ หลายๆอย่างอาจหายไป หลายๆอย่างอาจเพิ่มเข้ามา

โดยรวมกราฟฟิค แตกต่างชัดเจน ซึ่งหมายถึง ในภาคนี้ กราฟฟิคจะเน้นไปในด้านสมจริงทั้งแสงและสี ซึ่งทำให้ดูขัดลูกกะตาแน่นอนเพราะส่วนใหญ่คนจะชอบภาพแบบออกแฟนตาซีเฉดแสงสีจัดๆ (เห็นบ่นๆกัน)

ผมเล่นได้แต่อย่างว่า อย่างกับแผ่นสะดุด เฟรมเรทตกตอน Cutscene ปรับแบบไหนก็เหมือนกัน เหมือนแผ่นสะดุดตลอดเวลา

Ram 8 GB CPU I7 GTX660

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 955
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    คิดเหมือนกันเลย ครับยิ่งตอนเดินผ่านคนแยะๆนี้ภาคเก่าๆเช่น black flag มันจะเอามือมาปัดคนออกค่อยๆแทรกเข้าไป ภาคนี้หนี้เดินแทรกเข้าแบบทื่อๆเดินชนไปเลยเอียงตัวนิดเดียวเอง
    แถมตอนวิ่งหรือเดินมันเบาๆไม่ค่อยสมจริงเท่าไหล่เลย ไม่เหมือนภาคเก่าๆหรือ black flag การเดินสมจริงมาก
    แต่เรื่องภาพนี้ภาคนี้ถือว่าทำสวย แต่เกมส์เพลย์ไม่ค่อยดีเท่าไหล่แย่กว่าภาคเก่าๆนะ

คงเพราะเปลียนมือผู้พัฒนาเกมส์ใหม่ละมั้งทีมเดียวกับทีมทำ watch dogs ไง ตอนแลกทีมอะไรทำนะลืมและ
    ทีมละภาคมั้งถ้าจำไม่ผิดนะครับ ของblack flag เจ้าเก่าทำมั้งเลยดูสมจรืงดี
    Lee Da Hae So Beautiful >-<

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    i5 4460
    VGA r9 270x
    ram 8 GB

ปรับกลางอยู่ที่ 25 - 40
    สูง 20 - 30

FPS ร่วงแบบ งง เดียวหนืด เดียวลื่น
    เล่นไปนาน มึนหัวเหมือนกัน - -

ต้องพิจารณาหน่อยละ - -
    กะจัดแท้สักหน่อย คงต้องไปลงที่ Dragon Age แทนละมั่ง

ปล. ใครจัดแท้แล้ว แนะนำทีครับ Co oP เกมนี้สนุกไหม

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kira002 อ่านกระทู้
    i5 4460
    VGA r9 270x
    ram 8 GB

ปรับกลางอยู่ที่ 25 - 40
    สูง 20 - 30

FPS ร่วงแบบ งง เดียวหนืด เดียวลื่น
    เล่นไปนาน มึนหัวเหมือนกัน - -

ต้องพิจารณาหน่อยละ - -
    กะจัดแท้สักหน่อย คงต้องไปลงที่ Dragon Age แทนละมั่ง

ปล. ใครจัดแท้แล้ว แนะนำทีครับ Co oP เกมนี้สนุกไหม
    อยากรู้ co op สนุกไหมดูเลยครับ ถ้าเล่นกับเพื่อนนะ เฮ ฮา กันเลยทีเดียวล่ะ

แผ่น ps4 ผมมาวันนี้ล่ะจะได้เล่นซักที

แถม

ใช้แชมพูยี่ห้ออะไรเนี่ยพริ้วซะ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sirisuk008 อ่านกระทู้
    อยากรู้ co op สนุกไหมดูเลยครับ ถ้าเล่นกับเพื่อนนะ เฮ ฮา กันเลยทีเดียวล่ะ

แผ่น ps4 ผมมาวันนี้ล่ะจะได้เล่นซักที

แถม

ใช้แชมพูยี่ห้ออะไรเนี่ยพริ้วซะ
    เอ๋ มันยังไง ๆ อยู่นะครับ 555

เฮฮา เพราะ เกมหรอ ว่า บัค หว่า อันนี้ ชัดเจนกันเลยทีเดียว

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kira002 อ่านกระทู้
    เอ๋ มันยังไง ๆ อยู่นะครับ 555

เฮฮา เพราะ เกมหรอ ว่า บัค หว่า อันนี้ ชัดเจนกันเลยทีเดียว
    เรื่องบัคก็ตามภาพล่ะครับต้องรอ ubisuck ออก patch มาแก้อีกที

ส่วนเรื่อง co op ที่ผมบอกเฮฮานี้คือลองดูแล้วจะรู้ครับว่ามันไม่ได้ทำมาแบบไว้ประดับเฉยๆ บาง mission ยากมากขนาด 4 คนเล่นยังยากเลยมันเลยต้อง teamwork กันส่วนเฮฮาเนี่ยคือมันต้องมีโมเม้นฮา ๆ ไงอย่างคลิปที่ผมโพสมันจะมีอยู่ช่วงนึงเพื่อนเราเดินไปข้างหลังแทนที่จะจัดการแบบเงียบๆกลับยิงปืนซะดังลั่น เพื่อนที่เหลือฮากระจายเลย

แถมอีกซํกหน่อย

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sirisuk008 : 13th November 2014 เมื่อ 09:05

กล่าวขอบคุณ
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sirisuk008 อ่านกระทู้
    เรื่องบัคก็ตามภาพล่ะครับต้องรอ ubisuck ออก patch มาแก้อีกที

ส่วนเรื่อง co op ที่ผมบอกเฮฮานี้คือลองดูแล้วจะรู้ครับว่ามันไม่ได้ทำมาแบบไว้ประดับเฉยๆ บาง mission ยากมากขนาด 4 คนเล่นยังยากเลยมันเลยต้อง teamwork กันส่วนเฮฮาเนี่ยคือมันต้องมีโมเม้นฮา ๆ ไงอย่างคลิปที่ผมโพสมันจะมีอยู่ช่วงนึงเพื่อนเราเดินไปข้างหลังแทนที่จะจัดการแบบเงียบๆกลับยิงปืนซะดังลั่น เพื่อนที่เหลือฮากระจายเลย

แถมอีกซํกหน่อย

อ๋อ โทษทีครับ ดูแต่ภาพ (ที่ทำงานเปิดดู youtube ไม่ได้)

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เล่นได้ครับ ปรับสุดเกือบหมดยกเว้น FXAA-4 ไป -8 ไม่ไหว FPS ล่วงหนักเลย

FPS 30-50 OC การ์ดด้วยนะครับ

CPU : I5 4570 3.20 GHz. CPU COOLER : SEIDON 120V MB : Gigabyte Z87-HD3 VGA : SAPPHIRE TRI-X R9 290 4GB RAM : AVEXIR M POWER 8GB PSU : CORSAIR RM 850 WATT

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    รอ patch เพราะเห็นรายชื่อแก้บัค ยาวเป็นห่างว่าว ถ้าใครปรับกราฟฟิคในเกมแล้วไม่ได้รีสตาร์ทเกมใหม่ อาจจะกระตุก ไม่แน่ใจเหมือนกันนะ - -*

กล่าวขอบคุณ
    287
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    1
    ใครเป็นแบบผมบ้างเอ่ย พอออก จากเกม ไอค่อนหน้าเดสทอป กระจัดกระจาย เต็มหน้าจอ 55 ต้องมานั่งเรียงใหม่ให้สวยงามเป็นระเบียบ
    เกมนี้เควสเยอะพอสมควร แค่เฉพราะเควสหลัก ก็เยอะละ เควสย่อยๆ อีก ถ้าเล่นจบ แบบเคลียทุกอย่างคงหลาย ชม. หลายวัน

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    เล่นเมือคืนไปแปป เจอbug ai เดินทะลุกัน เดินตกลงไปในพื้นบาง
    แต่ผมว่าภาคนี้การเคลื่อนไหว เหมือนจริงขึ้นนะ การปีนป่าย การต่อสู้ ภาพก็สวย โดยเฉพาะเรื่องของแสง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tong21tun : 13th November 2014 เมื่อ 10:29

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เน็ตกากดหลดไม่ได้ 128k อิอิ แผ่นแท้จ๋าาาาาา.........

I5 4440 3.1Ghz.
    RAM 8 GB
    GTX 760 2Gb.
    สุธุขอ ให้มันไม่แลคเมื่อปรับกราฟฟิคระดับสูง T..T

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    เล่นได้ครับ one2up

กล่าวขอบคุณ
    287
    1
    ผมจะกด ใช้ยา ยังไง เลื่อน เอาขวดยามาช่องที่ว่างไม่ได้ ใครรู้มั้ง ปุ่มไหน

กล่าวขอบคุณ
    651
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    พี่รามิสครับ ผมสงสัยตรงนี้อะคับ แตกไฟล์ > ลง CRACK(โดยสำรองไฟล์ไว้ดีๆเผื่อแคร็กมีมาอีก) > เล่น ผมควรสำรองไฟล์ไหนไว้บ้างอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ izadid อ่านกระทู้
    เน็ตกากดหลดไม่ได้ 128k อิอิ แผ่นแท้จ๋าาาาาา.........

I5 4440 3.1Ghz.
    RAM 8 GB
    GTX 760 2Gb.
    สุธุขอ ให้มันไม่แลคเมื่อปรับกราฟฟิคระดับสูง T..T
    ได้แค่ Low ครับ สเป็คนี้(การ์ดจอ แรม 2 ไงก็หน่วง)เพราะภาคนี้ใส่คนเยอะ เยอะจนเกินไป

I'm still looking for you
    กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    sapphire 7770 oc 1 Gb จะไหวไหมครับ เกมนี้

Provincial.Electricity.Au
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ akararat อ่านกระทู้
    ผมจะกด ใช้ยา ยังไง เลื่อน เอาขวดยามาช่องที่ว่างไม่ได้ ใครรู้มั้ง ปุ่มไหน

กดตัว Q ครับ จะใช้ยาได้ครับ
    Provincial.Electricity.Au

กล่าวขอบคุณ
    287
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ suwanpoom อ่านกระทู้
    กดตัว Q ครับ จะใช้ยาได้ครับ
    คลำตั้งนาน ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    ผมเล่นไม่ได้อ่ะครับใครรู้ช่วยทีครับ ผมกดเข้าเกมส์แล้วจะมีรูปสามคนขึ้นมา มันอยู่หน้านี้อ่ะครับแล้วมันไม่เข้าเกมส์ให้สักที
    CPU I7 4790 3.60GHz / VGA ASUS GTX 980 / SSD 128 Gb / PSU GX 750W / GIGABYTE Z97X-GAMING 3 / RAM 16 GB

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107,581
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ anoobizzz อ่านกระทู้
    พี่รามิสครับ ผมสงสัยตรงนี้อะคับ แตกไฟล์ > ลง CRACK(โดยสำรองไฟล์ไว้ดีๆเผื่อแคร็กมีมาอีก) > เล่น ผมควรสำรองไฟล์ไหนไว้บ้างอะครับ
    ก็โดยปกติถ้าไฟล์มันจะไปทับไฟล์เก่าก็สำรองไฟล์ที่มันจะไปทับไว้ ถ้ามันไม่ทับก็ทำยังไงก็ได้ให้จำได้ว่าเราเอาไฟล์ใหม่อะไรไปลงบ้าง
    เวลาลบออกจะได้ลบถูกหรือถ้าไม่รู้จะสำรองยังไงแบบไหนผมก็หมายถึงสำรองทั้งเกมแบบที่ยังไม่แคร็กไว้ไง ยังงี้ดีกว่าถ้ามีพื้นที่

Tags for this Thread