ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 23 จากทั้งหมด 30 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 132122232425 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107,581
    แปลกดีไม่ค่อยมีคนมีปัญหา สงสัยใช้ตัวเกม Unlocked กัน ยังไงก็ดีใครใช้เกม RELOADED มีปัญหาคงต้องบอกลำดับกันหน่อย

ลำดับหลักการลงสำหรับตัวเกม RELOADED

1. - ลง FULLGAME RELOADED
    2. - ให้ลง FILEFIX AiO for RLD Release ก่อนอื่นใด เลือกไปจุดที่เราลงเกม

FILEFIX AiO for RLD Release
    แก้ปัญหาหลุด Sequence 2: Menmory 1 - FIX เนื่องจากตัวเกม RELOADED

RabbitFile || FileCondo || One2Up || TempFiles
    ShareSend || Shared || RGHost || ZippyShare

3. - ลง Update v.1.2 Reloaded พอลงเสร็จต้องติ๊กส่วนนี้ออก Patch.bat

4. - ลง Update v.1.3 Reloaded
    5. - ลง Crack RELOADED v1.3 (ใน Update v.1.3)

*ลงผิดลำดับหรือไม่ติ๊ก Patch.bat ออก หรือคนใช้ UNLOCKED แล้วลง 1.2 - RELOADED โดยไม่ติ๊กออก
    อาจต้องเริ่มลงใหม่นะ เพราะมันอาจเป็นจุดที่เกิดปัญหาได้

**Corepack เป็นตัวเกมจาก RELOADED อาจต้องทำเหมือนกับ RELOADED

แล้ว UNLOCKED ล่ะ? จากหน้าที่แล้วเผื่อคนขี้เกียจทั้งหลาย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ramis อ่านกระทู้
    โอเคครับ ผมไปดูบอร์ดนอกมาก็บอกว่ามีปัญหาไม่น้อยกับเวอร์ชั่น 1.3 ไม่ได้ดีขึ้นนักเลย แย่กว่าเดิมก็มีบอก

แล้วก็เรื่องอัพเดทเรื่องจากคนที่โหลดตัว UNLOCKED นั้นมันเป็น 1.2 อยู่แล้ว แนะให้ใช้แค่ 1.3 FTS อัพครับ
    เพราะว่าแคร็กด้านในเป็นของ ALI แต่จะต่อเซฟเดิมได้หรือไม่ และจะให้ผลต่างกับอัพของ RELOADED ไป
    หรือเปล่าผมไม่มีตัวเกมไว้ทดสอบซะทุกตัวครับ แค่เห็นเขาแนะไว้ยังงี้จึงอัพให้

UPDATE v1.3 - FTS

สำหรับคนที่ใช้เกมเวอร์ชั่น UNLOCKED นั้นมันเป็น 1.2 อยู่แล้ว
    ให้ใช้อัพเดท 1.3 ตัวนี้ลงครับ คนใช้ RELOADED ก็ใช้ตัวบน

RabbitFile || FileCondo || One2Up || ClicknUpload || RootTail

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ramis อ่านกระทู้
    แปลกดีไม่ค่อยมีคนมีปัญหา สงสัยใช้ตัวเกม Unlocked กัน ยังไงก็ดีใครใช้เกม RELOADED มีปัญหาคงต้องบอกลำดับกันหน่อย

ลำดับหลักการลงสำหรับตัวเกม RELOADED

1. - ลง FULLGAME RELOADED
    2. - ให้ลง FILEFIX AiO for RLD Release ก่อนอื่นใด เลือกไปจุดที่เราลงเกม

FILEFIX AiO for RLD Release
    แก้ปัญหาหลุด Sequence 2: Menmory 1 - FIX เนื่องจากตัวเกม RELOADED

RabbitFile || FileCondo || One2Up || TempFiles
    ShareSend || Shared || RGHost || ZippyShare

3. - ลง Update v.1.2 Reloaded พอลงเสร็จต้องติ๊กส่วนนี้ออก Patch.bat

4. - ลง Update v.1.3 Reloaded
    5. - ลง Crack RELOADED v1.3 (ใน Update v.1.3)

*ลงผิดลำดับหรือไม่ติ๊ก Patch.bat ออก หรือคนใช้ UNLOCKED แล้วลง 1.2 - RELOADED โดยไม่ติ๊กออก
    อาจต้องเริ่มลงใหม่นะ เพราะมันอาจเป็นจุดที่เกิดปัญหาได้

**Corepack เป็นตัวเกมจาก RELOADED อาจต้องทำเหมือนกับ RELOADED

แล้ว UNLOCKED ล่ะ? จากหน้าที่แล้วเผื่อคนขี้เกียจทั้งหลาย
    ถ้าลง UNLOCKED แล้วใช้แคร๊กของ 3DM แล้วลง patch 1.3 ที่ว่านี้ มันจะต้องเริ่มเล่นใหม่มั้ยคัรบ

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fallingdown อ่านกระทู้
    ผมรบกวนขอเซพ ด้วยคนครับผม ขี้เกียจเล่นใหม่หมดเลย เซพผมพังไปแล้ว ตัวดันไปอยู่ในที่ๆแมพค้าง

ผมได้แก้ไขไปแล้วนะครับ ว่าตอนแรกใช้ตัวเกม UNLOCKED แต่แท้จริงคือ RELOADED และลง UPDATE v1.3 - RELOADED เรียบร้อย แต่ใช้CRACK V5 ตัวเดิม

แต่ละคนควรเก็บตัวเกมที่โหลดมาไว้ก่อนจะดีมากครับ ผิดพลาดใงได้เอามาลงเริ่มใหม่ เพราะเกมก็แบบนี้ละต้องมีการปรับปรุงแก้ไข ให้ได้เล่นกันได้ ฟิน สุดๆ

และเมื่อคิดว่า มันแมบสำหรับเครื่องเราแล้ว ค่อย ลบตัวโหลดทิ้งไป เก็บแต่ตัวเกมที่เล่นไว้ ลงวินใหม่ ก็เล่นได้ หรือ จะแบ่งปันให้เพื่อนเล่นก็ copy ไปเล่นได้เลย

อันนี้เป็นเซฟ CRACK V5 นะครับ ใครที่ขี้เกียจเล่นช่วงแรก อยากหล่อพกปืนเร็วๆ มีเงินติดมาด้วย ก็โหลดไปลองลงดูครับ ใครใช้ไม่ได้ ก็ขออภัยด้วยครับ ใงสำรองเซฟเดิมไว้ด้วย

http://dl-5.one2up.com/onetwo/conten...195936d591.rar

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    351
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ice_phuriphat อ่านกระทู้
    ถ้าลง UNLOCKED แล้วใช้แคร๊กของ 3DM แล้วลง patch 1.3 ที่ว่านี้ มันจะต้องเริ่มเล่นใหม่มั้ยคัรบ
    ใช้ต่าง CRACK กับของเก่า เซฟมันก็ต้องเริ่มกันใหม่ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    351
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thetopzrr อ่านกระทู้
    ลบๆๆ patch 3 มาแล้ว fps low กับ ultra ยังได้เท่ากันเหมือนเดิม 55 คงไม่มีหวังแล้วละ
    เครื่องแรงนะครับนี่ได้ตั้ง 55 เยอะกว่าผมอีก แค่นี้ก็เล่นได้ชิวๆแล้วครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    ตั้งแต่ผมลง patch 1.3 แล้วเฟรมเรทตกบ่อยมากเลยครับ พอรู้วิธีแก้ไหมครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เป็นเหมือนกันเลยคับ..

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    ผมลง Pacth 1.3 เล่นไปได้ซักพักพอถึง 3% มันหลุดครับ ใช้แก้หลุดก็ไม่หายครับ T^T

กล่าวขอบคุณ
    18
    สอบถามที่ครับเควสอันนี้ทำยังไงหรอครับ ผมรับมาแล้วไม่เห็นมีอะไรขึ้นมาเลยครับ ใครรู้ช่วยตอบทีครับ ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย neonzatle : 29th November 2014 เมื่อ 21:29

กล่าวขอบคุณ
    351
    ใครมีปัญหากับ แพท 1.3 ก็อย่าไปเล่น เล่น แพท เดิม ที่เครื่องตัวเองคิดว่ามันดีสุด แพท 1.3 เห็นหลายคนบ่นว่าไม่ดี

ส่วนผม ก็คือๆกันละครับ แพทไหนก็ได้ เพราะมันเล่นได้หมดครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    สอบถามหน่อยคับ...ลงเกมส์ตามขั้นตอนทุกอย่าง พอเข้าเกมมันเด้งหาไฟล์จำพวก dll ผมต้องลงอะไรเพิ่มอีกหรือเปล่าคับ
    / amd fx6300 six core 3.30Ghz / RX 560 / Ram 8Gb

กล่าวขอบคุณ
    351
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ songkingmc อ่านกระทู้
    สอบถามหน่อยคับ...ลงเกมส์ตามขั้นตอนทุกอย่าง พอเข้าเกมมันเด้งหาไฟล์จำพวก dll ผมต้องลงอะไรเพิ่มอีกหรือเปล่าคับ
    ลองเข้าไปในตัวเกม โฟลเดอร์ Support / soffware / ลง DirectX กับ VCRedist

ถ้ายังถามอีก ก็เอา ชื่อ dll นั้นๆไปเซิฟหา แล้วโหลดมาไว้ที่ตัวเกมครับ

ชอบร็อคเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pop99 อ่านกระทู้
    เครื่องแรงนะครับนี่ได้ตั้ง 55 เยอะกว่าผมอีก แค่นี้ก็เล่นได้ชิวๆแล้วครับ
    55 นี้หมายถึง ฮาๆ ครับ 5555 fpsจริงๆได้ 12 ทั้ง low กับ ultra ได้เท่ากัน แปลกจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    ขอถามหน่อยครับ Save ของ Reload มันอยู่ไหนเหรอครับ ?

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    วิธีดูตำแหน่ง save ใช้ได้กับทุก crack

เข้าไปในไฟล์ .ini ที่มันให้มาพร้อม crack

มันจะเขียนประมาณนี้

### Saves and Achievements stored here:
    ###
    ### Windows 2000, 2003, XP (ของ windows xp)
    ###
    ### C:\Documents and Settings\All Users\Application Data\Orbit\%GameId%\%UserName%
    ###
    ### Windows Vista, 7, 8 (ของ windows 7)
    ###
    ### C:\ProgramData\Orbit\%GameId%\%UserName% (อิงตามข้อมูลจะได้ C:\ProgramData\Orbit\720\RLD!)
    ###
    [Orbit]
    GameId = 720 (รหัสเกม ในโฟลเดอร์ RLD! จะไม่ได้ขึ้นเป็นชื่อเกม แต่จะเป็นตัวเลข จำเลขตรงนี้ไว้จะได้รู้ว่ามันเป็นเซฟของเกมอะไร)
    Flags = 137

[Settings]
    UserName = RLD!

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    ถ้าเล่นเถื่อนแล้ว COOP จะดีมาก5555
    ขอบอกไปก่อนเลยว่า User นี้ไม่ได้เล่นอยู่คนเดียวนะ

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    คุณ pop99 รู้วิธีปลดล็อกชุดอาวุท ต่างๆมั้ยคับ บางเควชพอรุ้ว่าต้อง co-op แต่บางอันเป็น club competition บ้างอะไรบ้าง มันคืออะไรหรอคับ ต้อง onilne หรอ หรือเควชยังไงอะไร ?

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ teazaza1174 อ่านกระทู้
    คุณ pop99 รู้วิธีปลดล็อกชุดอาวุท ต่างๆมั้ยคับ บางเควชพอรุ้ว่าต้อง co-op แต่บางอันเป็น club competition บ้างอะไรบ้าง มันคืออะไรหรอคับ ต้อง onilne หรอ หรือเควชยังไงอะไร ?
    ก็นะเควสเหล่านี้มันต้องออนไลนเล่นนะซึ่งพวกเราเป็นพวกเล่นเถื่อนก็คง อดไปอะต้อง รอชาติหน้าคงมีแครก Coop มา555
    ขอบอกไปก่อนเลยว่า User นี้ไม่ได้เล่นอยู่คนเดียวนะ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ teazaza1174 อ่านกระทู้
    club competition ต้อง online ครับ มันเป็นการแข่งขันระหว่างclubที่ผู้เล่นสังกัดอยู่ ทีมไหนได้คะแนนสูงสุดจะได้รับของพรีเมี่ยมปลดล็อคตามคะแนนที่ได้ลดหลั่นกันลงมากันในแต่ละสัปดาห์ครับ ส่วนอาวุธหรือชุดเกราะบางอันจะปลดล็อคตามเนื้อเรื่อง เควซย่อย และโหมดCo-opครับ
    AMD FX-8150 | ASUS M5A99FX PRO R2.0 | Sapphire ATI Redeon HD 6770 R5 1GB | Corsair XMS3 4GB + Kingston KVR16N11 8GB |

กล่าวขอบคุณ
    351
    ตามนั้นครับ club competition ต้อง online เราเถื่อน ไม่ต้องไปสนใจ วิ่งผ่านไปเลย ชุด เถื่อน มันก็มีมาตามนั้น ปรับแต่งเปลี่ยนแบบเปลี่ยนสีเอา เท่ ๆ หลายแบบ

กล่าวขอบคุณ
    351
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thetopzrr อ่านกระทู้
    55 นี้หมายถึง ฮาๆ ครับ 5555 fpsจริงๆได้ 12 ทั้ง low กับ ultra ได้เท่ากัน แปลกจริงๆ
    อ๋อ...ครับ ผมละเงิบเลย ที่แท้ ก็ 55+

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    แล้วชุดสำเร็จรูปละคับ ปลดล็อก ออนไลน์ เหมือนกันหรอ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมลงตามนี้แล้วทำไมมัน ACU.EXE has stopped working ตลอดเลยล่ะครับเวลาเข้าเกม ผมลงทั้งตัว Repack และตัว Reload ก็เป็นเหมือนกันเลย

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    ไม่ไหว.....อย่าฝืน 55+

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

FT.CN.T-ara,IU,AOA
    กล่าวขอบคุณ
    237
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    acu.exe entry point not found

แก้ไงหรอครับ

ขอโทษที่โพสติดกันนะครับ ปะกี้โพสผิดกระทู้ T T
    Hyomin !! T-ara

Tags for this Thread