ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129

Unhappy ไปไม่ถึงฝั่งฝัน! THE BLACK GLOVE ระดมทุนได้เพียงครึ่งเดียว

ไปไม่ถึงฝั่งฝัน! THE BLACK GLOVE ระดมทุนได้เพียงครึ่งเดียว

ข่าวนี้น่าจะเป็นข่าวที่สร้างความเสียดายให้กับหลายๆคนนะ**** รวมทั้งผมด้วย กับ The Black Glove เกมใหม่จากทีมงานจาก Irrational Games ที่เคยมีผลงานอันยอดเยี่ยมอย่าง Bioshock Infinite มาแล้ว ซึ่งได้เปิด Kickstarter เพื่อขอระดมทุนในการสร้าง The Black Glove หรือโปรเจคใหม่ของพวกเขาหลังจาก Irrational Games ปิดตัวลง

แต่หลังจากจบแคมเปญ เกมนี้กลับระดมทุนได้เพียง $216,517 เท่านั้น หรือไม่ถึงครึ่งจากทุนที่ตั้งไว้ $550,000 ซึ่งก่อนหน้านี้ Ken Levine เคยออกมาบอกว่า หากการระดมทุนสำเร็จก็จะได้เห็นเกมนี้โลดแล่นบน Linux, Mac, PC และ PS4 รวมถึงฟีเจอร์ซัพพอร์ต Oculus Rift และ Project Morpheus ด้วย แต่ในทางกลับกัน ถ้าระดมทุนไม่สำเร็จ โปรเจคนี้ก็จะถูกยกเลิกไปโดยปริยาย Source

“เราต่อสู้อย่างหนักเพื่อให้โปรเจคนี้ไม่ถูกยกเลิก คือเราเชื่อในเกมของเราและคุณก็ทำเท่าที่ทำได้แล้ว ซึ่งเราก็ได้รับคำถามมากมายเกี่ยวกับโปรเจคนี้ว่าจะอะไรยังไงต่อไป เราอาจจะไปเปิดขอระดมทุนอีกครั้งก็ได้ในยอดที่ต่ำกว่านี้ในเร็วๆนี้ก็ได้”
    ทีม Day For Night Games กล่าวขอบคุณและทิ้งท้ายเกี่ยวกับ The Black Glove ในหน้า Kickstarter

สำหรับท่านใดที่อยากรับข่าวสารโดยตรงจากทาง Day For Night Games ก็สามารถไปติดตามสมัคร Newsletter เพื่อรับข่าวสารได้ที่เว็บ Day For Night Games นะ****

ที่มา http://sheapgamer.com/2014/11/the-black-glove-failed/
    STEAM

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 27 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    เยอะไป ใครเค้าจะให้วะ

{{Sorry Bro. Ma Bad}}
    กล่าวขอบคุณ
    761
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RedSockDevil อ่านกระทู้
    แหม่อยากจะซัดหน้าซักทีสองที อันนี้มันถือว่าปกติสำหรับสร้างเกมๆนึงเลยนะ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RedSockDevil อ่านกระทู้
    เกมส์Nextgen สมัยนี้ ใช้ต้นทุนมากกว่านี้หลายเท่าครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,451
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    แล้วเงินที่บริาคไปแล้วจะเอาไปไหนอ่ะครับ

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ niknana อ่านกระทู้
    แล้วเงินที่บริาคไปแล้วจะเอาไปไหนอ่ะครับ
    เงินที่ให้ไปก็จะได้คืนครับ

เหมือนกับว่าเวลาบริจาค เราจะไม่เสียเงินทันที ต้องรอจนครบยอดก่อนถึงจะมีการบริจาคเงินจริง ๆ

ถ้ายอดไม่ถึงก็เป็นอันยกเลิกกันไป
    STEAM

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    ก็ให้กันมาจน สองแสนกว่าแล้วไง อีกอย่าง เค้าไม่ได้บอกให้คนเดียวสองคนนี่ คนที่บริจาคนี่มาจากทั่วโลก คนละนิดหน่อย ไม่เดือดร้อน
    แล้วงบที่ตั้งไว้เนี่ย ถือว่าธรรมดามากนะ สำหรับเจนเนอเรชั่นนี้
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 319
    ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน ยอดขายเกินสามล้าน ถ้าแฟนเกมบริจาคสักคนละ1เป็นอย่างต่ำก็น่าจะไม่ม่ปัญหา
    แล้วปัญหามันคืออะไร

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    เสียดายนะเนี่ย บอกตามตรงเลย
    "Some dream of worthy accomplishments, while others stay awake and do them."
    - - [Anonymous] - -