ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049

ลุยกันต่อกับ Final Fantasy XIII-2 11 ธันวาคมนี้

Final Fantasy XIII-2 เตรียมวางจำหน่ายลง Steam ในวันที่ 11 ธันวาคม 2014 นี้ โดยงวดนี้ตัวเกมจะรวม DLC ทั้งหมดที่เคยมีในเวอร์ชั่นคอนโซลเอาไว้ในเกมเองแล้ว
    .
    และสืบเนื่องจากฟีดแบ็คของ Final Fantasy XIII ที่ได้วางจำหน่ายลง Steam ไปก่อนหน้านี้ แล้วโดยกระแสวิจารณ์ว่ามันจะล็อคความละเอียดภาพไว้ที่ 720p ทำเหนี่ยวไก่อะไร (เลยต้องมีคนทำ mod ปลดล็อคความละเอียดสูงกว่านั้นออกมา) มาภาคนี้ทางค่ายจึงไปแก้ตัวและโฆษณาไว้ก่อนเลยว่าจะสามารถเลือกให้เกมแสดงผลที่ 720p, 1080p หรือนอกเหนือไปจากนั้นก็ได้ และแสดงผลด้วย 60 เฟรมเรทได้ทันที พร้อมเสียงญี่ปุ่นที่แฟน ๆ โหยหาและซับไตเติลในตัว
    .
    ส่วนทางด้าน FFXIII ที่วางจำหน่ายไปก่อนหน้านี้ ทางค่ายจะออกแพทซ์ใหญ่ในเดือนธันวาคม ซึ่งหนึ่งในสิ่งที่เพิ่มเข้ามาในแพทซ์ก็คือการปลดล็อคความละเอียดอื่น ๆ นอกเหนือจาก 720p ออกมาได้
    .
    ป.ล. FFXIII-2 เป็นภาคที่ได้รับฟีดแบ็คดีที่สุดในไตรภาคนี้แล้ว ตัวเกมมีองค์ประกอบสำคัญในการเลี้ยง ซึ่งมอนสเตอร์ในเกมก็จะมีพวกที่เก่งไว แต่ขีดจำกัดต่ำ และพวกที่เก่งช้า แต่ขีดจำกัดอยู่สูง ช่วงท้ายเกมยังสามารถปลดล็อคเอาตัวละครอย่างไลท์นิ่ง ซัสซ์ สโนว จิล ฯลฯ ออกมาใช้ได้ด้วย และที่สนุกที่สุดก็คือการฝึกปรือตัวละครก่อนจะไปฟาดกับกิลก้าแมช

รีวิว สำหรับคนไม่เคยเล่น

โดยรวมๆระบบต่อสู้หลักของเกมยังคงใช้เกจ ATB เหมือนเดิมเช่นเดียวกับภาคที่แล้ว รวมถึงการเปลี่ยนพาราดิแกม ซึ่งเป็นจุดชี้วัดแผนและสไตล์การต่อสู้ของเรา แต่ในภาคนี้ในปาร์ตี้จะมีแค่โนเอลและเซร่าเท่านั้น ตัวละครที่ 3 จะเป็นมอนสเตอร์ซึ่งเราจะต้องจับ และขุนมาสู้โดยเฉพาะ ซึ่งมอนสเตอร์แต่ละตัวก็จะมี Role ประจำตัวที่แตกต่างกันไป รวมถึงความสามารถ และแต่ละตัวจะมี Feral Link หรือก็คือท่าไม้ตายประจำตัวที่แตกต่างกันไปอีกด้วย ทำให้ต้องขบคิดกันให้ดีว่าจะใช้มอนสเตอร์ตัวไหน [แต่สุดท้ายเลทเกม ผมก็ใช้ Chocobo มันหมดทุก Role] และด้วยการที่ว่าเราสามารถใส่มอนสเตอร์ลงพาราดิแกมแพคได้สูงสุดแค่ 3 ตัว นั่นก็เท่ากับว่าตัวละครที่ 3 เราจะปรับเปลี่ยนได้แค่ 3 Role ก็เลยต้องมานั่งทบทวนแผนการต่อสู้ดีๆ ซึ่งต่างจากภาคที่แล้วที่ปรับได้ 6 Role ... และเพื่อความไม่ล้าหลัง ในเกมจึงใส่ระบบ QTE หรือฉาก Cinematic Action ลงไป แล้วให้เรากดปุ่มนั่นเอง ให้ความรู้สึกว่าอลังการมาก ในการปลิดชีพบอสแต่ละตัว แต่ความรู้สึกผมคือ ใส่มาน้อยไปหน่อยนะ และเกมนี้ก็ยังเพิ่มสิ่งต่างๆจากภาคที่แล้วมามากมาย ทั้งฉากก็ไม่เป็นเส้นตรงอีกต่อไป เราจะต้องเดินทางไปยังสถานที่ต่างๆในเวลาที่แตกต่างกัน เช่น เมืองนี้นะ แต่คนละปีกัน มอนที่เจอ เหตุการณ์ก็จะไม่เหมือนกัน เป็นต้น รวมถึงคาซิโน และโคลอสเซียมอีกด้วย

เครดิต bokura และ Re: FF planet
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mooshirogane : 12th November 2014 เมื่อ 10:57

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    XIII-2 มี options เพิ่มมาด้วยแหล่มเลยครับ
    ภาคคงต้องจัด Asian version ตัว US/PAL version ไฟล์ใหญ่เกิ๊น

■US/PAL version
    - Custom resolutions
    - Graphic options
    - 60fps
    - English and Japanese voices

■Asian version
    - Custom resolutions
    - Graphic options
    - 60fps
    - Japanese voice

http://steamcommunity.com/games/2921...96964063015185

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,221
    กลายเป็นโซนเอเชีย ไม่มีเสียงอังกฤษซะงั้น แต่ผมชอบเสียงปุ่นมากกว่านะ

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    เห็นว่าจะมีแพท ปรับออฟชั่น ออกมาทุกภาคอยู่นะครับเร็วๆนี้ละมั่ง
    ส่วนตัวรอครบ 3 ภาคลดสัก 75 ละกันเนาะค่อยจัด(ก็ในเมื่อไม่มีอะไรเพิ่มจาก ps3)

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129
    ผมซื้อภาคเเรกมาใน stem ณ ตอนนี้ยังเล่นไม่จบ gameplay มันชวนหลับไปหน่อย เเต่ก็ยังพยายามเล่นวันล่ะนิด หวังว่าภาคนี้จะดีขึ้นเเต่เข็ดล่ะ

รอช่วงลดราคาดีกว่า
    STEAM

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GuY_NoOpPeR อ่านกระทู้
    ผมซื้อภาคเเรกมาใน stem ณ ตอนนี้ยังเล่นไม่จบ gameplay มันชวนหลับไปหน่อย เเต่ก็ยังพยายามเล่นวันล่ะนิด หวังว่าภาคนี้จะดีขึ้นเเต่เข็ดล่ะ

รอช่วงลดราคาดีกว่า
    ภาคนี้ไม่น่าเบื่อเท่าไรครับ ภาค 13 แรกเราเดินตรงอย่างเดียวไม่มีแวะเก็บเวล แต่ภาคนี้จะรู้สึกเหมือนเกม rpg ญี่ปุ่นมากขึ้นครับ มีเดินล่ามอน แต่ตอนสู้ก็ยังมีออโต้ให้ ถ้าอยากได้ระบบใหม่ รอภาค 3 ภาคนั้นเปลี่ยนระบบใหม่ เป็น ATB ตามปุ่มแทน อย่าเพิ่งเข็ดเลยครับ 5555 ปล. ภาค 15 เป็นระบบ action เราเลือกเดิน หลบเองในฉากต่อสู้ได้ น่าสนใจดี

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ภาค 15 เกม แอคชั่นไปเลย ยิ่งดูยิ่งนึกถึง DMC + crisis core

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    ไม่นะ ภาคนี้ ตอนจบช่างปวดใจ

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    ภาคนี้สนุกนะ เราเอามอนมาช่วยได้ ทำให้ไม่น่าเบื่อ เหมือนมีสมาชิกแถมให้ตัวนึงที่เปลี่ยนได้ตลอด

ส่วนเรื่องเสียงพากย์ ผมว่าคงติดลิขสิทธิ์แปลอะไรสักอย่าง เลยเอาเสียงอังกฤษมาลงให้ทุกโซนไม่ได้ เพราะจริงๆ ใส่มามันไม่เดือดร้อนอะไรอยู่แล้ว
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

กล่าวขอบคุณ
    298
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    รออยู่นะครับ
    DEVIL MAY CRY 4

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    **** จะได้เล่นเซร่าแล้ว 555+

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    dlc ทั้งหลายคงมัดแพ็คมาพร้อมๆกันเลยสินะ #ทำหน้าคนพูดแบบหมดไปเยอะกับ dlc 13-2

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ผมมีหมดเลยนะ ของ PS3 FF13 / FF13-2 / FF13 Return อันแรกเล่นไม่จบ อันสองไม่เคยเล่น อันสามยังไม่ได้แกะพลาสติกเลย
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ภาค13 นี้บอกตรงๆอะ นอกจากสาวๆแล้วอย่างอื่นแย่หมดเลย โดยเฉพาะเส้นตรงนี้สุดๆชนิดว่า เออตัดเกมออกแล้วโหลดหนังแบบเดียวมาดูจะสนุกกว่า+10

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ภาคนี้ OST เพราะมากๆครับ จัดไปอย่าให้เสีย!!!

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mooshirogane อ่านกระทู้
    ภาคนี้ไม่น่าเบื่อเท่าไรครับ ภาค 13 แรกเราเดินตรงอย่างเดียวไม่มีแวะเก็บเวล แต่ภาคนี้จะรู้สึกเหมือนเกม rpg ญี่ปุ่นมากขึ้นครับ มีเดินล่ามอน แต่ตอนสู้ก็ยังมีออโต้ให้ ถ้าอยากได้ระบบใหม่ รอภาค 3 ภาคนั้นเปลี่ยนระบบใหม่ เป็น ATB ตามปุ่มแทน อย่าเพิ่งเข็ดเลยครับ 5555 ปล. ภาค 15 เป็นระบบ action เราเลือกเดิน หลบเองในฉากต่อสู้ได้ น่าสนใจดี
    รูปเเบบ 13-2 นี้จะประมาณภาค FF 12 เปล่าครับ เเค่ตอนสู้จะเป็นเเบบ 13 ถ้าระบบเป็นเเบบเปิด กึ่ง openworld นี้ผมก็พอรับได้น่ะอาจจะพรี

พอดีถาค 13 มันตรงไปจริง ๆ เเต่ก็สนุกน่ะผมชอบเสพเนื้อเรื่อง เเค่เกมเพลมันชวนหลับไปหน่อย เเต่โดยรวมก็ผ่านครับ
    STEAM

Oh I want to kill myself I am just singing I love you
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    Blog Entries
    2
    Lightning ****เหมือนกระเทยเลย คิดเหมือนผมป่าว อิๆ แต่กก็รักนะ
    >>愛する

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    Final Fantasy XIII-2 เดือนหน้าก็มาแล้วสินะ ภาคที่รอคอย

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GuY_NoOpPeR อ่านกระทู้
    รูปเเบบ 13-2 นี้จะประมาณภาค FF 12 เปล่าครับ เเค่ตอนสู้จะเป็นเเบบ 13 ถ้าระบบเป็นเเบบเปิด กึ่ง openworld นี้ผมก็พอรับได้น่ะอาจจะพรี

พอดีถาค 13 มันตรงไปจริง ๆ เเต่ก็สนุกน่ะผมชอบเสพเนื้อเรื่อง เเค่เกมเพลมันชวนหลับไปหน่อย เเต่โดยรวมก็ผ่านครับ
    ผมว่า 13-2 มันดีขึ้นตรงมีระบบแก้ปริศนา แล้วในดันเจี้ยนก็มีทางซับซ้อนขึ้น ต้องเดินหาทางกันบ้าง คนไม่เล่นอาจคิดว่าไม่ได้เล่นเป็นไลนิ่งเลยไม่ชอบกัน แต่ 13-3 ก็ได้เล่นแค่ไลนิ่งคนเดียวอีก แต่กำจัดเวลาในเกมเลยไม่ว่างเดินสำรวจกัน แต่เปลี่ยนเสื้อผ้าได้ สรุป 12 ดีกว่าเยอะนะครับ

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ถ้ามีอีกหลายภาคมาทยอยลงก็ดีนะ เออตกลงว่าหาคนลักเหนี่ยวไก่ได้ยังครับ
    [IMG][/IMG]

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    ขอผ่านครับผม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    รอจัดคับๆ ภาคFFXIII ผมยัง Ch.7 อยู่เลย55

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    โอ้วดีๆๆ ปรับ 1080p ได้ ปรับออฟชั่นกราฟฟิกได้แล้ว ค่อยน่าซือ้แท้ต่ออีกภาคหน่อย

ภาคที่แล้วก็ซื้อแท้ แต่ผิดหวังโคตรๆ รอแพตช์ปรับแก้ ออกมาเร็วๆนะ ทำดีๆด้วยจะซื้อครบ 3 ภาคเลย

สาวแว่นสุดยอด !!!
    กล่าวขอบคุณ
    785
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    หลังจากเล่นภาค 13 แล้ว ตอนแรกก็ว่าไลน์นิ่งห้าวๆนะ แต่พอเจอฟาง ไลน์นิ่งกลายเป็นพวกคูลเดเระเลย

(ยังจำตอนขึ้นลิฟฟ์ ไลน์นิ่งยังเอามือดัน ฟางนี่เอาเท้าถีบเลย)

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Resident Evil Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    ผมพรีเรียบร้อยละ รอพรี lr ต่อ ตั้งแต่ซื้อแท้มาพอมาพรีรู้สึกเปลืองตังอย่างบอกไม่ถูก 555 ถึงจะแค่500ก็เถอะ แต่เกมออกใหม่ๆนี่คงไม่ซื้ออีกต่อไปละ ไม่มีปัญญาอัพคอมฯ