ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    286
    ได้รับคำขอบคุณ: 141

ขอถามสักหน่อย มีใครเคยโดน "ผีอำ" กันบ้างไหมครับ

เมื่อก่อนตอนหนุ่มๆ โดนอำประมาณ 2-3ครั้ง โดนแต่เฉพาะตอนนอนหงาย
    เลยลองเปลี่ยนมาเป็นนอนตะแคง จากนั้นก็ไม่เคยโดนอำอีกเลย

มีใครพอจะรู้กันบ้างไหมว่ามันเกิดขึ้นจากอะไรกันแน่

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    เป็นบ่อยมากครับ เป็นแทบทุกวัน ส่วนใหญ่เกิดจาก นอนน้อย ตื่นเร็ว ตอนเคลิ้มๆ หลับมักได้ยินเสียง หวี๊ดๆ ร่างกายไม่ยอมขยับ บางครั้งถึงขนาดหายใจแทบไม่ออก แรกๆกลัวมาก ตอนนี้ชินเลย พักผ่อนให้เพียงพอก็หายครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    ผมเคยมีความรู้สึกแบบนี้ตอน ม.ปลายครับ เป็นบ่อยมากๆ
    เคยตื่นมาประมาณตี5 เเล้วอยากนอนต่อครับ ปรากฏว่าพอหลับตาเหมือนจะหลับ
    ก็รู้สึกหนักๆร่างกายพยายามฝืนลุกแต่ไม่ไหวครับ ปากพูดไม่ได้ เหมือนลืมตาพร้อมๆกับหลับตา(สับสนนิดๆ)
    แล้วบางครั้งก่อนที่ผมจะเป็นนะครับ จะมีความรู้สึกหวิวๆเหมือนลมพัดผ่านตัวไปเหมือนมีอะไร
    เดินผ่านทะลุผมไป แล้วผมก็จะเกิดอาการแบบที่บอกไปครับ ยังมีอีกแบบนึงคือรู้สึกเหมือนได้ยิน
    เสียงใครบ่นอะไรตลอดเวลาเห็นเป็นเงาดำๆเหมือนหัวคนทั้งๆที่ผมยังไม่ได้ลืมตาแต่ผมมองทะลุเปลือกตาได้ !!
    เคยไปอ่านในเว็บ ว่าถ้าโดนผีอำทำยังไง ก็มีหลายเสียงบอกให้ตะโกนด่าสาปแช่งมันไปเลย
    ผมก็เคยลองนะครับด่าในใจก็ไม่หาย ลองแผ่เมตตาดูบ้างก็ได้ผลบ้างไม่ได้ผลบ้าง

ตอนนี้ผมไม่มีอาการแบบนี้มานานมากๆเเล้วครับ เกือบๆปี
    สาเหตุคืออะไรจะบอกว่าผีอำบอกตรงๆก็เชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่ง
    จะบอกว่าหลอนไปเองก็อาจจะเป็นไปได้
    ปล.อย่าตื่นตกใจนะครับถ้าเกิดอาการ ค่อยๆนิ่งเดียวก็หายครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    นอนตะแคงครับ

เคยอ่านบทความเรื่องนี้ในทางวิทยาศาสตร์

ถ้าเป็นรอบนึง แล้วหาย แล้วนอนอีกรอบมันจะเป็นอีก

คราวนี้ให้นอนตะแคงครับ โอกาสเกิดจะน้อยกว่ามากถึงไม่เกิดขึ้นอีกเลย

อย่างีบตอนเย็นครับ ถ้าไม่อยากเป็นอีก

จุดสังเกตุผมเลย คือวันไหนงีบตอนเย็นนี่ ตอนนอนกลางคืน ยังไงก็ไม่รอด

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    286
    หลังตั้งกระทู้แล้ว ยังคงกวนใจอยู่ไปหาคำตอบในกลูเกิ้ล ได้มาว่า
    http://health.kapook.com/view6718.html

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    เคยเป็นตอน ม.3 ครั้งเดียว แล้วไม่เคยเป็นอีกเลย สติสตังก็มีอยู่ แต่ลุกไม่ได้ขยับไม่ได้ พอขยับไม่ได้ก็ตกใจสิว่าเกิดอะไรขึ้ัน แต่พอสงบจิตสงบใจลงซักครู่ ก็หาย

สาเหตุผมก็ไม่ทราบเหมือนกัน ถ้าบอกว่าพักผ่อนน้อยนี่ไม่น่าจะใช้สาเหตุของกรณีผมเท่าไร เพราะตอนนั้นนอนเก่งมาก 14 ชม . ต่อวันยังได้เลยถ้าไม่มีธุระอะไร หรือเพราะนอนเยอะเกินไปหว่า ก็ไม่แน่นะ ฮาๆๆ
    OPPAI~~MISSILE!!!

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    286
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kurolykan อ่านกระทู้
    เคยเป็นตอน ม.3 ครั้งเดียว แล้วไม่เคยเป็นอีกเลย สติสตังก็มีอยู่ แต่ลุกไม่ได้ขยับไม่ได้ พอขยับไม่ได้ก็ตกใจสิว่าเกิดอะไรขึ้ัน แต่พอสงบจิตสงบใจลงซักครู่ ก็หาย

สาเหตุผมก็ไม่ทราบเหมือนกัน ถ้าบอกว่าพักผ่อนน้อยนี่ไม่น่าจะใช้สาเหตุของกรณีผมเท่าไร เพราะตอนนั้นนอนเก่งมาก 14 ชม . ต่อวันยังได้เลยถ้าไม่มีธุระอะไร หรือเพราะนอนเยอะเกินไปหว่า ก็ไม่แน่นะ ฮาๆๆ
    น่าจะเยอะเกินจริงๆน่ะแหล่ะ น่าอิจฉาจัง ผมนอนเต็มที่ไม่เคยเกิน 8 ชั่วโมงเลย

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    เป็นบ่อยครับ ถ้าหนังตากระตุกเวลาหลับตอนเย็นทีหลังเป็นทุกที ชอบหลอนแบบเหมือนมีผีอยู่รอบๆแบบนี้

พออ่านบทความก็ลองทำดูแบบขยับนิ้วมือดู มันก็หลุดออกมาได้นะ แต่หลุดออกมาแล้วจะรู้สึกเพลียร์กว่าเดิม ถ้ารู้ว่าเกิดอาการหลับต่อดีกว่า
    นับถือพุทธ แต่มีศาสดาเป็นสตีฟจ็อปส์
    มีปัญหาเกี่ยวกับผลิตภัณฑ์ Apple ถามได้ ถ้าตอบได้ด้วยนะเอ่อ......

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    ในชีวิต ผม เคยโดน 4-5 ครั้ง ตอนแรกๆก็ไม่รู้อะไร แต่ผมเป็นคนขี้สงสัยเลยเริ่มหาข้อมูล+กับ ประสบการณ์ คือ โดนผีอำกับ นอน ทับเส้น มันจะต่างกัน หมอเขาชอบอธิบายไปในทางเขา แต่ของผม มันต่างกันคือ เมื่อตอนที่ผม อายุ 10 ขวบ มันเป็นครั้งแรก ผมตื่นมา ตอนกลางดึก แล้ว ผ้า ห่มมัน อยู่ปลาย ที่นอนผมเลย เอามือไปยิบ แต่ผมดัน ทำกระป๋องแป้งตก มันเป็นกระป๋องเหล็กแป้งตางู ซึ่งมันเสียงดังมากแล้วผมก็ตกใจด้วย ซื้งอาการตกใจ (เรียกอีกแบบว่าจิตตก มันจะเป็นช่วงที่เราอ่อนแอที่สุดจะทำให้ วิญาณสิงเราได้ง่าย หรอทำบางอยากที่มีผลจนเรารู้สึกได้) เพราะกลางดึก มันเงียบ ไปหมด จากนั้นผม เอนตัวขึ้นมา หยิบผ้าห่มจะมาห่มตัว แต่ มันเหมือนกันว่า อ่อนแรง แล้วผมก็ล้มนอนไปเลย ผมคิดในใจ อ่าว แล้วกูนอนทำไม ยังยิบผ้าหมไม่ถึงเลย ทำไมถึงได้นอนลง ผมเลยจะลุกไปยิบผ้าแต่ลุกไม่ขึ้นครับ ขยับไม่ได้เลย แล้วผมก็เริ่มได้ยินเสียงแปลกๆ มันเป็นเหมือนเสียง นกกาเหว่า ดัง ติดๆกัน จากนั้นผม ฝืนลืม ตาขึ้นมาผมเห็นหน้าต่าง ในห้องยังไม่ได้ปิด และมันเป็นตอนกลางวัน ซึ่งจริงๆมัน ปิดแล้ว แต่เป็นตอนกลางคืน แล้วมี นก อยู่ตรงมุมหน้าต่างครับ ผม สวดมนต์อย่างเดียวเลย กลัวทำไรก็ไม่ได้ จากนั้นทุกอย่างก็กลับมาเป็นปกติ ครับ ซึ่งถ้า เป็นการนอนทับเส้น เป็นไปไม่ได้ เพราะผมยังไม่ได้นอน มันก็ลมไปเอง คิดว่าน่าจะถูกบางอย่าง ทาบไปที่ตัว เลย

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    286
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jalnw5 อ่านกระทู้
    ในชีวิต ผม เคยโดน 4-5 ครั้ง ตอนแรกๆก็ไม่รู้อะไร แต่ผมเป็นคนขี้สงสัยเลยเริ่มหาข้อมูล+กับ ประสบการณ์ คือ โดนผีอำกับ นอน ทับเส้น มันจะต่างกัน หมอเขาชอบอธิบายไปในทางเขา แต่ของผม มันต่างกันคือ เมื่อตอนที่ผม อายุ 10 ขวบ มันเป็นครั้งแรก ผมตื่นมา ตอนกลางดึก แล้ว ผ้า ห่มมัน อยู่ปลาย ที่นอนผมเลย เอามือไปยิบ แต่ผมดัน ทำกระป๋องแป้งตก มันเป็นกระป๋องเหล็กแป้งตางู ซึ่งมันเสียงดังมากแล้วผมก็ตกใจด้วย ซื้งอาการตกใจ (เรียกอีกแบบว่าจิตตก มันจะเป็นช่วงที่เราอ่อนแอที่สุดจะทำให้ วิญาณสิงเราได้ง่าย หรอทำบางอยากที่มีผลจนเรารู้สึกได้) เพราะกลางดึก มันเงียบ ไปหมด จากนั้นผม เอนตัวขึ้นมา หยิบผ้าห่มจะมาห่มตัว แต่ มันเหมือนกันว่า อ่อนแรง แล้วผมก็ล้มนอนไปเลย ผมคิดในใจ อ่าว แล้วกูนอนทำไม ยังยิบผ้าหมไม่ถึงเลย ทำไมถึงได้นอนลง ผมเลยจะลุกไปยิบผ้าแต่ลุกไม่ขึ้นครับ ขยับไม่ได้เลย แล้วผมก็เริ่มได้ยินเสียงแปลกๆ มันเป็นเหมือนเสียง นกกาเหว่า ดัง ติดๆกัน จากนั้นผม ฝืนลืม ตาขึ้นมาผมเห็นหน้าต่าง ในห้องยังไม่ได้ปิด และมันเป็นตอนกลางวัน ซึ่งจริงๆมัน ปิดแล้ว แต่เป็นตอนกลางคืน แล้วมี นก อยู่ตรงมุมหน้าต่างครับ ผม สวดมนต์อย่างเดียวเลย กลัวทำไรก็ไม่ได้ จากนั้นทุกอย่างก็กลับมาเป็นปกติ ครับ ซึ่งถ้า เป็นการนอนทับเส้น เป็นไปไม่ได้ เพราะผมยังไม่ได้นอน มันก็ลมไปเอง คิดว่าน่าจะถูกบางอย่าง ทาบไปที่ตัว เลย
    เรื่องของคุณ เข้าข่ายสยองขวัญมากเลยนะครับ ทำเอาซะผมเริ่มจะกลัวผีขึ้นมาอีกเลย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมไปนอนบ้านเพื่อน 3 คน ห้องนอนมันเล็กเพื่อนผมเจ้าบ้านนอนบนเตียงอีก อีกสองคนนอนข้างล่างผมนอนข้างล่าง นอนขวางประดูตอนหลับผมฝันว่ามีคนใส่ชุดสีขาวมียืนต่อแถวแล้วมีพวกผมนอนขวางทางอยู่แล้วมีผู้หญิงสวยมากๆเดิมมาทางผมแล้วพูดว่าไปนอนที่อื่นไปมีคนต้องผ่านทางนี้ ผมก็สะดุ้งตื่นพร้อมกับเพื่อนอีกคน จนมาเล่าตอนเช้าฝันเหมือนเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    มีอีกอย่างนะ แต่ไม่ใช่เรื่องเล่าอะไรมาก อยากอ่านไหม เกี๋ยวกับ ผีแหละ (เพราะจริงๆถ้ารู้แล้วอาจไม่ต้องกลัวผีเลย)

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ผมเคย... วันนั้นนอนหลับอยู่... พอใกล้ฟ้าสว่าง... ผมมีความรู้สึกว่า... ผมขยับตัวไม่ได้... แขนขาขยับไม่ได้... ที่ไหนได้... ผมเป็นเหน็บชา... นึกว่าผีอำ
    AMD Phenom(tm) II X2 560 Processor Ram 4GB HDD 1.75TB VGA HIS HD 5670 IceQ

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    แรกๆกลัวจนขี้ขึ้นไรผม แต่หลังๆมานี้มันจนหยุดไม่อยู่

I'm a N.E.E.T
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    เคยเป็นครับ มีทั้งเสียงกรี๊ดเสียงเรียกชื่อและรู้สึกได้ว่าตอนเป็นจะเห็นเงาอะไรผ่านไปผ่านมาด้วย เคยฝันว่าเดินตามพ่อ(ไม่รู้ตามทำไม)แล้วบังเอิญมีเด็กหัวจุกยืนกั้นทางเดินอยู่(ทางมันแคบ)ผมเลยเดินผ่านแล้วก็รู้สึกตัวตื่นแต่ขยับไม่ได้ ล่าสุดเห็นเหมือนมีขาโผล่ออกจากกำแพงจากนั้นก็ขยับตัวไม่ได้อีกเช่นเคย แต่เรื่องทั้งหมดผมก็ไม่เคยกลัวเลยอาจจะตกใจเฉยๆในตอนที่เป็น แต่ความจริงแล้วมันก็เป็นแค่เรื่องที่เราปรุงแต่งขึ้นมาเองนั่นแหละครับ พอขยับไม่ได้ก็คิดไปต่างๆนาๆว่าเห็นผี สมองเรามันเลยปรุงแต่งให้เราเห็นผีขึ้นมา แต่ความจริงแล้วมันก็ไม่มีไรมากมายอะ แค่นอนทับเส้นนอนท่าเดิมนานไปจนขยับไม่ได้แค่นั้นเอง

ปล.ตั้งแต่ผมเป็นผมมักจะฝืนให้มันขยับได้ตลอดผมอยากรู้ว่าจะมีใครใน joker มั่งที่ไม่ฝืนขยับเลย ปล่อยเฉยๆ อยากรู้มันจะหายอาการผีอำรึเปล่า??
    อย่ากดนะ
    บอกว่าอย่าไง
    แน่ะ
    ไม่ฟังกันเลย
    อิอิ
    ยอมและ
    บอกว่ายอมและยังจะกดอีก
    ต้องการอะไรอี๊ก
    เอิบ..
    ^

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    เป็นอาการสภาวะทางร่างกายอย่างหนึ่ง

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    ขึ้น ม.ปลายจะเริ่มเป็นกันทุกตัวครับ เรื่องนอนหงายล่าสุดผมก็เป็นครับไปนอนเปิดแอร์ในห้องแม่ 5 โมงเย็น
    ฝันว่าโดนลากมาหน้าห้อง พอพยายามลืมตาทุกอย่างจะรีโว๊คใหม่หมด แล้วโดนลากอีกถ้าปล่อยไปก็จะเป็นตัวผมที่ตื่นหน้าห้องแล้วเดินออกไปหน้าบ้าน
    พอพยายามจะตื่นก็จะกลับมาจุดเดิมโดนลากไปหน้าห้อง เป็นพักนึงจนจู่ๆก็ลืมตาได้แล้วก็เดินออกไปดูดบุหรี่..

Nobody but "you"
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 309
    เทคนิคการออกจาก โหมด ผีอำ คือ หายใจลึกๆ และ ขยับตัวสุดแรงคับ ได้ผลทุกรอบ

กล่าวขอบคุณ
    1,293
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    google ช่วยท่านได้ เรื่องนี้เป็นเรื่องของวิทยาศาสตร์ครับ

ผมก็เคยเป็น ซึ่งตอนนี้ก็ได้ผลสรุปออกมาแล้ว // แต่ผมลืมชื่อมันอ่ะ