CM Punk!!

เผื่อใครไม่ได้ตามดูมวยปล้ำช่วงปีที่ผ่านมานะครับ จะงงว่าแกมาโผล่นี่ได้ไง คือพี่แก Walk Out ออกไปจาก WWE แล้วครับ สาเหตุคือเดิมทีมีแกมีคิวถูกวางให้ชนะ Royal Rumble แต่ตอนต้นปี WWE ดันจ้าง Batista กลับมาเพื่อหวังกระแสจากการที่ Batista ได้แสดงหนัง และมอบบทผู้ชนะ Royal Rumble ให้ทันที ทำให้ Punk ไม่พอใจมาก เนื่องจากแกไม่ชอบสตาร์พาร์ทไทม์เป็นทุนเดิม (ก่อนหน้านี้แกโดนวางบทให้แพ้ทั้ง The Rock และ Brock Lesnar) และสภาพของ Batista ที่ขึ้นปล้ำทั้งๆที่ไม่ฟิตอนาถมาก ทำให้ฟางเส้นสุดท้ายขาดลงทันที พี่แกหนีงานตั้งแต่คืนนั้นและไม่กลับมาทำงานอีกเลย จนปัจจุบันสัญญาหมดแล้วครับ และแกก็ประกาศว่าไม่เอาแล้ว ไม่ปล้ำแล้วจ้า รีไทร์ไปทำอย่างอื่นดีกว่า

และนี่คือการปรากฏตัวอีกครั้งของแกครับ หลังจากหายเงียบไปนานเกือบๆปีได้ โดยบทบาทใหม่ของพี่แกคือการหันมาทำความฝันของแกอีกอย่าง คือเขียนการ์ตูนนั่นเอง โดยเรื่องแรกที่พี่ Punk ของเราจะร่วมงานกับ Marvel คือเรื่อง THOR ANNUAL #1 โดยร่วมกับนักวาดชื่อ Rob Guillory วางแผงกุมภาปีหน้าครับ คอยติดตามกันได้

ปล.พี่แกคงไม่ทำไปครึ่งเรื่องแล้ว Walk Out อีกนะ

Credit : http://pantip.com/topic/32847878