ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 29 จากทั้งหมด 42 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 19272829303139 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    214
    ได้รับคำขอบคุณ: 317
    Xeon E3110 3.0 GHz. HD7750 RAM DDR2 800 2*4 GB

ทดสอบอัพเดต+แครกเล่นได้ครับผมโปรแกรมเข็มฉีดยาเอาไว้ในโฟรโดรเกมน่ะครับ

เวลาเปิดโปรแกรมเข็มมันมองไม่เห็นไฟล์ dualcore.dll จากนั้นเปิดเกมเข้าไปมันส์เลย****ภาพไม่มีขอไปสดก่อนล่ะกัน

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jameweza อ่านกระทู้
    แล้ว save ตรงหน้าต่าง Progress ในเกมหายไหมครับ ถ้าไม่หายบอกวิธีลงหน่อยครับ
    หน้าต่างนี้ครับ แล้วถ้าไม่หาย บอก เวอชั่นอัพเดตที่ลง แล้วก็ crack + วิธีลงด้วยครับ เพราะผมลงยังไงค่า Progress หายหมด

[IMG][/IMG]

คือตัวเกมของผมจะเป็นตัวFULLGAME UNLOCKED ไม่ใช่ RELOADED ที่ท่านรามิส เอามาให้โหลดก่อน

ผมจะสำรองเกมไว้ ลองแพทโน้นแคร้กนี้ มั่วไปหมด แต่ก็คิดว่าเริ่มดีตอน แพท 1.3 แคร้ก RELOADED

ก่อนหน้านั้นก็ใช้แคร็ก ALI213 เพราะ RELOADED ยังไม่มา พอลงแคร็ก RELOADED เซฟของALI213 ก็จะใช้ไม่ได้

แต่ ตั้งแต่ แพท 1.3 มา ผมก็ลง พร้อม แคร้ก RELOADED(โหลดแคร้กRELOADEDมามันจะไม่มีตัวรันเกมแต่ผมเอาของALI213มาใส่แทน) เทสมาเรื่อยเปื่อย เล่นไม่ได้ไกลหรอกครับ กะ ดีที่สุดแล้วจะม้วนเดียวจบ

และพอ แพท 1.4 มา ผมก็อัพเดต พร้อมลงแคร้ก ที่ให้มาด้วย เซฟมันก็ยังอยู่เหมือนเดิม ส่วนค่า Progress ผมไม่แน่ใจนะ เพราะเล่นได้นิดหน่อย

แต่ถ้าท่านเล่นไปไกลแล้ว ก็ไม่ต้องลง แพท 1.4 ก็ได้ครับ เกิดพลาด เพราะ ผมว่า ก็พอๆกับ แพท 1.3 นั้นละครับ ถ้าอยากรู้แน่ก็ไม่ยากครับ สำรองเกมไว้อีกที่

ก้อฟเซฟมาเก็บไว้ชุดนึงด้วย เซฟอยู่ c / programsdata/Orbit/ แล้วลองลงดูครับ Progress หายก็ลบเกมชุดนั้นทิ้งพร้อมเซฟ แล้วเอาของเดิม มาเล่นต่อ

ปล นึกขึ้นได้ เดี่ยวว่างๆจะลองให้

สรุปว่าตัวFULLGAME UNLOCKEDที่ผมใช้ ถ้าใครลงแคร้ก RELOADED (ของRELOADEDเลยแต่เอาตัวรันเกมเสริมเข้าไป)ตั้งแต่ 1.3 มาอัพ 1.4 แล้วลงแคร้กที่มากับอัพเดตเซฟหน้าจะเหมือนเดิมทุกอย่าง
    ยิ่งเป็นตัวเกม FULLGAME RELOADED กับแคร้กRELOADED ที่มากับอัพเดต1.30 พร้อมตัวรันเกม อับ 1.40 เซฟก็คงเหมือนเดิม

ลองสลับไปมา 1.3 1.4 เซฟและค่าต่างๆยังเหมือนเดิมครับ สำหรับผมตัว เกมFULLGAME UNLOCKED นะครับ ฝากไว้ ครับ

เสริมอีกนิดครับ ที่สนับสนุนให้ใช้ แคร็ก RELOADED กับแพท1.3 ขึ้นไป เพราะเกมมันแก้บัคให้น้อยลงมาก และ เฟรม สูงขึ้นด้วย ที่เคย แลค อาจจะลื่นขึ้นครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pop99 : 27th November 2014 เมื่อ 00:17

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    สเปคนี้ไม่ไหวใช่มะคับ cpu

http://image.ohozaa.com/view2/xZH4FJhR14eAWQsE

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย romantiz2 : 26th November 2014 เมื่อ 19:47

กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    เล่นได้ครับ repack+update 1.03+update 1.4 FTS+FIX CPU 2 CORE

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ขอโทษนะคะ คือเราโหลดแบบ FULLGAME - UNLOCKED ค่ะ
    โหลดเสร็จ 48 พาร์ท แตกไฟล์แล้วต้องทำยังไงต่อคะ? หาตัวติดตั้ง หรือเล่นไม่เจอเลยค่ะ
    รบกวนใครก้ได้ช่วยตอบหน่อยนะคะ ไม่ค่อยชำนาญเรื่องนี้เลยค่ะ ขอบคุณมากนะคะ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ผมมีของแท้ ด้วย แท้เล่นไม่ได้ แต่โหลดจากที่นี่ไปเล่นได้ละคับ
    -*-

-อยู่หน้าคอมทุกวัน-
    !!ดาวอังคารโว้ยย!!
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,329
    Extreme Injector v3.exe นิต้องเปิดค้างว้ด้วยใช่ใหมครับถึงเล่นได้

กล่าวขอบคุณ
    219
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jire1582 อ่านกระทู้
    Extreme Injector v3.exe ก็แล้ว แต่ก็ยังจอดำอีก อืม.........หมดหนทางจริงๆแหะ
    เย้!!! มือเพื่อนแล้ว ^^

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    225
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kingochea อ่านกระทู้
    Extreme Injector v3.exe นิต้องเปิดค้างว้ด้วยใช่ใหมครับถึงเล่นได้
    เปิด Extreme Injector v3.exe ไว้แล้วกดเข้าเกมส์ ครับ

-อยู่หน้าคอมทุกวัน-
    !!ดาวอังคารโว้ยย!!
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,329
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ INDY.Hc|PeZ* อ่านกระทู้
    เปิด Extreme Injector v3.exe ไว้แล้วกดเข้าเกมส์ ครับ
    ขอบคุณคร้าบขอลองดูก่อนนนะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมเล่นได้แล้วครับ E6550+Fix cpu
    ใครที่ยังจอดำ ได้แตกไฟล์ Fix cpu ไปไว้ในโฟรเดอร์ bin ของเกมรึเปล่าครับ
    แล้ว Run ตัวเข็มฉีดยา Extreme Injector v3.exe ใน bin ค้างไว้ ก่อนเข้าเกม

กล่าวขอบคุณ
    351
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yoyainlove อ่านกระทู้
    ขอโทษนะคะ คือเราโหลดแบบ FULLGAME - UNLOCKED ค่ะ
    โหลดเสร็จ 48 พาร์ท แตกไฟล์แล้วต้องทำยังไงต่อคะ? หาตัวติดตั้ง หรือเล่นไม่เจอเลยค่ะ
    รบกวนใครก้ได้ช่วยตอบหน่อยนะคะ ไม่ค่อยชำนาญเรื่องนี้เลยค่ะ ขอบคุณมากนะคะ
    โหลด UPDATE - v1.03 ไปวางทับเลยครับ (ถ้าในนั้นไม่มีแคร้กมาด้วยก็โหลดCRACK v1.3.0 - ALI213 ไปลงด้วย)

ใงสำรองตัวเกมไว้ก่อนอย่าพึ่งลบทิ้ง

หากไม่มีตัวรันเกมตัวนี้มาด้วย บอก เดี่ยวหาให้ครับ

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบใจหลายๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pop99 อ่านกระทู้
    โหลด UPDATE - v1.03 ไปวางทับเลยครับ (ถ้าในนั้นไม่มีแคร้กมาด้วยก็โหลดCRACK v1.3.0 - ALI213 ไปลงด้วย)

ใงสำรองตัวเกมไว้ก่อนอย่าพึ่งลบทิ้ง

หากไม่มีตัวรันเกมตัวนี้มาด้วย บอก เดี่ยวหาให้ครับ

เล่นได้แล้วค่ะ~ ขอบคุณมากนะคะ ลองโหลดตัว update แล้วลากติดในโฟลเดอร์นั้นเลยค่ะ
    คิดว่าจะไม่ได้เล่นแล้วเชียว ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ไม่นะ ลบเกมส์ทิ้งไปแล้วต้องโหลดใหม่ๆ T T
    ผู้มากไปด้วยปัญหา

กล่าวขอบคุณ
    0
    รบกวนหน่อยครับพอดีผมมีปัญหาตอนแตกไฟล์ ซ่อมก็แล้ว โหลดใหม่เฉพาะพาทก็แล้ว โหลดใหม่หมดก็แล้ว ลบ wirrar แล้วลงใหม่ให้เป็นเวอร์ชั่นล่าสุดแล้วแตกก็แล้ว ก็ยังไม่สำเร็จขึ้นแบบนี้ทุกรอบเลย ไฟล์ที่มีปัญหาคือ 10 11 12 13 อะครับ

ขอบคุณมากนะครับที่นำเกมดีๆ มาแบ่งปันกัน ^^

กล่าวขอบคุณ
    351
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yoyainlove อ่านกระทู้
    เล่นได้แล้วค่ะ~ ขอบคุณมากนะคะ ลองโหลดตัว update แล้วลากติดในโฟลเดอร์นั้นเลยค่ะ
    คิดว่าจะไม่ได้เล่นแล้วเชียว ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ

ไม่เป็นไรครับ มีปัญหาอะไรถามมาได้ ดีกว่าเก็บไว้ เดี่ยวเพื่อนๆก็ช่วยกันครับ เกมนี้มัน มหากาพ ที่สุด ใงเล่น 1.30 ไปยาวๆครับไม่ต้องไปอัพเดตแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    ผมจัดแท้มาละนะ แต่เข้าเกมแปปเดียว has stopped working อ่ะ ครับ มีวิธีแก้ไหมครับ
    รู้สึกเฟลนิดๆ เวลา เล่นแล้วเด้งหลุด อ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    351
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ narutai อ่านกระทู้
    รบกวนหน่อยครับพอดีผมมีปัญหาตอนแตกไฟล์ ซ่อมก็แล้ว โหลดใหม่เฉพาะพาทก็แล้ว โหลดใหม่หมดก็แล้ว ลบ wirrar แล้วลงใหม่ให้เป็นเวอร์ชั่นล่าสุดแล้วแตกก็แล้ว ก็ยังไม่สำเร็จขึ้นแบบนี้ทุกรอบเลย ไฟล์ที่มีปัญหาคือ 10 11 12 13 อะครับ

ขอบคุณมากนะครับที่นำเกมดีๆ มาแบ่งปันกัน ^^

เรียงไฟล์ผิดแน่นอนครับ เช่น 5เป็น4 10เป็น11 ลองไล่ๆสลับกันครับ ดวงดีอาจไม่ต้องโหลดใหม่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    เอามาโชว์ซะหน่อยภาพจากเครื่องผม ส่วนนี่สเปคผมครับ
    CPU Intel pentium G2010 2.80GHz RAM 4GB CARD Nvidia Geforce GT640 Memory 2048MB
    ใช้ตัวเกมส์ FULLUNLOCK+Patch 1.40+Crackที่มาพร้อมแพท+เข็มฉีดยาจ้า

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ใครพอจะแนะนำ การ์ดจอให้ได้ครับ ราคาไม่แพงมากใช้สำหรับเล่นเกมเช่นเกมFARCRY4 พวกใหม่ๆได้

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ monster63za1 อ่านกระทู้
    ใครพอจะแนะนำ การ์ดจอให้ได้ครับ ราคาไม่แพงมากใช้สำหรับเล่นเกมเช่นเกมFARCRY4 พวกใหม่ๆได้

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    แนะนำรุ่นนี้เลยครับ http://www.jib.co.th/web/index.php/p...A-PALIT-GTX650 4,090 บาท แรงกว่าการ์ดผมหลายเท่าเลย ซึ่งการ์ดผม GT 640 ซึ่งเล่น Far Cry 4 ได้ลื่นในระดับ Low ลองพริจรณาดูการ์ดผมก็ประมาณ 3xxx กว่าๆ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    -เราขี่ช้างเเล้วหลุดทุกครั้งเลย
    -เราเข้าเกมตอนแรกแบบ fullscreen เเล้วเล่นไปสักพัก เด้งกลายเป็น windowsmode

2ปัญหานี้แก้ไงหรอครับบบ
    *ขอบคุรล่วงหน้าน่ะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ petchza2540 อ่านกระทู้
    -เราขี่ช้างเเล้วหลุดทุกครั้งเลย
    -เราเข้าเกมตอนแรกแบบ fullscreen เเล้วเล่นไปสักพัก เด้งกลายเป็น windowsmode

2ปัญหานี้แก้ไงหรอครับบบ
    *ขอบคุรล่วงหน้าน่ะครับ
    windowsmode = Alt+Enter
    ช้างเด้ง = 1.00 เป็น อัพ 1.03 ผมหายนะ

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ panuwitzman อ่านกระทู้
    แนะนำรุ่นนี้เลยครับ http://www.jib.co.th/web/index.php/p...A-PALIT-GTX650 4,090 บาท แรงกว่าการ์ดผมหลายเท่าเลย ซึ่งการ์ดผม GT 640 ซึ่งเล่น Far Cry 4 ได้ลื่นในระดับ Low ลองพริจรณาดูการ์ดผมก็ประมาณ 3xxx กว่าๆ ครับ
    ไม่แนะนำ gtx650 ครับถ้าจะเล่นๆ gtx760 เป็นอย่างต่ำครับ ราคาก็ประมาณ 6000 บาท

Tags for this Thread