ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 27 จากทั้งหมด 42 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 17252627282937 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    ผมว่าคนที่จอดำสเปคท่านไม่ถึงหรือต่ำกว่าสเปคขั้นต่ำของตัวเกมหรือป่าวเช่น. Cpu เป็น core 2 duo แต่ตัวเกมต้องการ4core หรือทุกอย่างผ่านหมดแต่กาจจอดันต่ำกว่าเกมที่กำหนด ก็มีสิทธิค้างจอดำน่ะ

ยังไงลงแล้วค้างจอดำคิดไว้เลยสเปคต่ำกว่าขั้นต่ำของเกมแน่นอน. Cpu. Vga อาจไม่ถึง ไม่พอรันเกมที่ต้องการ
    เป็นได้ครับ แต่ผมก็ลองมาหลายเกมแล้วครับยังไม่มีเล่นไม่ได้ Assassin's Creed Unity ก็ยังเข้าเกมได้ครับ ถึงมันจะไปแบบแลคแบบสุดจนเสียรมก็เถอะ แล้วดูจาก Far Cry 4 นี้มันใช่น้อยก่าวอีก ตอนแรกผมก็คิดแบบนี้ละครับผมเลยเอาไปลองเครื่องเพื่อนด้วยครับ สเปคมันเกิดด้วยแต่ก็จอดำเหมือนเดิม ผมว่าอาดจะเป็นที่ตัวฮาร์ดแวร์บ่างตัวแบบที่ท่าน RAMIS บอกมาก็เป็นได้จอดำแบบนี้ผมเคยเจอมากับ Far Cry 3 ก่าวจะได้เล่นก็ปาเข้าไปแพก 1.5 -0- ก็คงรอดูกันต่อไปไม่รีบร้อน เพื่อนผมที่ซื้อแท้ก็เจอจอดำด้วยนะครับ ตอนนี้มันเล่นได้ยังก็ไม่รู้ไม่เจอมันทีว่าจะถามดู
    ฝาก Chanel ไว้ด้วยนะ
    https://www.youtube.com/channel/UCD6...g6By4KTJweq4Bg

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    พี่ฮ่ะ ช่วยผมทีครับ คือผมโหลดแบบ RELOAD มาเล่นครับ พอลงเสร็จผมก็ตามด้วย CRAK RELOAD พอเข้าเกมมันมีอาการหน่วงมาก เล่นไม่ได้เลยทีเดียว
    แล้วพอไปปรับเป็น LOW มันก็ยังมีอาการหน่วงพอจะแก้ปัญหานี้ให้ผมได้ไหม ครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    เห็นว่า 2 core รันไม่ได้ ผมเลยลองทดสอบ ปิดให้เหลือ 2 cores 2 threads จาก 4 cores 8 threads ปรากฎว่าจอดำจริงๆด้วยครับ
    รอนานเท่าไรก็ไม่เข้าเกม แต่ผมเล่นจบไปแล้วนะ แค่ลองปิดให้เหลือ 2หัวดูว่ารันได้หรือเปล่า
    ทดสอบกับ i7 3770k

ปล. อีกเครื่อง 775 Q8400 ก็รันได้ปกติครับ 4core 4 threads
    ส่วนท่านที่ใช้ cpu ประเภท unlock core ได้เช่น Athlon II x3 445 ลองเปิดหัวดูนะครับเผื่อฟลุ๊คเล่นได้ แต่ไม่รับประกันว่าจะเสถียร หรือเปล่านะครับ
    เป็นกำลังใจให้ท่านที่ยังเล่นไม่ได้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FreeJUNG : 26th November 2014 เมื่อ 00:30

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ djyaikanad อ่านกระทู้
    สรุป ว่า 2 หัว เล่นเกมส์นี้ไม่ได้แน่ๆ อดไป เลยเรา http://www.pcworld.com/article/28511...pc-gamers.html ลอง แปลๆ ดูแล้ว มันบอกว่า 2 หัว ขนาด Gen ใหม่ Plantum ยังเล่นไม่ได้เลย สรุปว่า เน่าครับพี่น้อง
    เล่นเกมสมัยนี้2หัวผมว่าไม่น่าไหวต่อให้เป็นของ intel ก็เถอะ การ์ดจอราคาหมื่นกว่าบาท เกมมันยังเซ็ตออโต้กราฟฟิกมาแค่ high และcpu ราคา2000 กว่าบาทจะไปทำไรได้ ปรับultra คงต้องใช้การ์ดจอตัวละ 20000ขึ้นไปถึงจะลื่น ของผม280x ช์้อมา100000+ ตอนนี้ไม่มีขาย เพราะ970มาแทน ยังแค่high คิดจะเล่นเกมต้องลงทุนครับ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เย้ UPDATE แล้ว เชฟใช้คนละตัวกัน 5555 เริ่มใหม่ใช่ไหมเนี้ย
    CPU >> i7-4790K :: Motherboard >> Gigabyte Z97X-Gaming 3 :: Memory (RAM) >> 8 GB :: Graphic Card (GPU) >> GIGABYTE GTX970 G1 GAMING

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    ใคร 2 หัว2Threads เล่นได้มายืนยันหน่อยครับ สงสัยมานานละ ผมก็เคยเอาไปลองกับ2หัว ก็จอดำ
    หรือ i3 จะเล่นได้ เพราะมี 4 Threads ยังสงสัย
    งานนี้ที่สงสัยมานานกับเกมนี้ อาจจะจริง

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ในที่สุดก็เข้าได้ละครับสำหรับจอดำ ตามที่ท่านทั้งหลายกล่าวมานั้นเป็นเรื่องจริง สำหรับ CPU ที่มี 2 Core(แต่ตามความคิดของผมผมว่า 2 Core 4 Threads นั้นจึงจะเล่นได้)
    จากที่ผมอ่านโพสของพวกท่าน ผมจึงเริ่มต้นลองทำการเปิด Core ซึ้งจากของเดิมของผมที่ผมไปเช็คใน
    โปรแกรม CPU-Z มันขึ้นเพียงแค่ 1 core 2 Threads ซึ้งผมก็ได้เข้าไปทำการเปิด Core จาก 1-2 กลายเป็น 2-4 มันเข้าเกมส์ได้ทันทีเรยครับ แต่ทั้งนี้ผมยังไม่แน่ชัดว่ามันจะเป็นการแก้ปัญหาที่ 100% หรือป่าว หรือมันจะมีผลข้างเคียง อย่างไร แต่มายืนยันว่าเข้าได้แล้วื ซึ้งทำให้การทำงานของ CPU นั้นมีประสิทธิภาพมากขึ้น (มั้ง) อาจจะเป็นเพราตอนลงวินโดว อาจจะไม่ได้ทำการตั้งค่าหรือกำหนดการทำงานของตัวมันเองว่าจะให้ทำงานแบบกี่ คอ กี่ เทรด มันจึงน่าจะเป็นค่าเริ่มต้นที่เป็นมาตรฐานของตัวมันเอง ก็เป็นได้
    แต่ต้องขอศึกษาต่อว่า ถ้าทำการเปิด Core แล้วจะมีผลดี ผลเสียอะไรตามมาหรือไม่ หรือถ้าใครมีความรุ้เรื่องนี้ ได้โปรดแนะนำด้วยน่ะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Anubitsza : 26th November 2014 เมื่อ 02:09

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Anubitsza อ่านกระทู้
    ในที่สุดก็เข้าได้ละครับสำหรับจอดำ ตามที่ท่านทั้งหลายกล่าวมานั้นเป็นเรื่องจริง สำหรับ CPU ที่มี 2 Core(แต่ตามความคิดของผมผมว่า 2 Core 4 Threads นั้นจึงจะเล่นได้)
    จากที่ผมอ่านโพสของพวกท่าน ผมจึงเริ่มต้นลองทำการเปิด Core ซึ้งจากของเดิมของผมที่ผมไปเช็คใน
    โปรแกรม CPU-Z มันขึ้นเพียงแค่ 1 core 2 Threads ซึ้งผมก็ได้เข้าไปทำการเปิด Core จาก 1-2 กลายเป็น 2-4 มันเข้าเกมส์ได้ทันทีเรยครับ แต่ทั้งนี้ผมยังไม่แน่ชัดว่ามันจะเป็นการแก้ปัญหาที่ 100% หรือป่าว หรือมันจะมีผลข้างเคียง อย่างไร แต่มายืนยันว่าเข้าได้แล้วื ซึ้งทำให้การทำงานของ CPU นั้นมีประสิทธิภาพมากขึ้น (มั้ง) อาจจะเป็นเพราตอนลงวินโดว อาจจะไม่ได้ทำการตั้งค่าหรือกำหนดการทำงานของตัวมันเองว่าจะให้ทำงานแบบกี่ คอ กี่ เทรด มันจึงน่าจะเป็นค่าเริ่มต้นที่เป็นมาตรฐานของตัวมันเอง ก็เป็นได้
    แต่ต้องขอศึกษาต่อว่า ถ้าทำการเปิด Core แล้วจะมีผลดี ผลเสียอะไรตามมาหรือไม่ หรือถ้าใครมีความรุ้เรื่องนี้ ได้โปรดแนะนำด้วยน่ะครับ

ผมก็คิดว่า น่าจะอยู่ที่ค่า thread ต้อง 4 ขึ้นไปถึงจะเล่นได้ แต่แกน cpu มีแค่ 2ก็พอ
    ปกติแล้ว i5 3210m มันมี 2 core 4 thread กรณีของท่านผมว่าไม่มีผลเสียครับ เพราะมันเป็นค่าเดิมๆของมันเลย ตามปกติแล้วมันควรจะแสดงแบบในรูปของท่าน
    โดยที่ไม่ต้องไปตั้งค่าอะไรเลย

หรือมันอาจเป็นระบบประหยัดพลังงานของ notebook จึงลดเหลือ 1C 2T อันนี้ก็ไม่ทราบเพราะไม่เคยใช้
    แต่ถ้า AMD บางรุ่นที่โดนปิด core/thread ไว้เพราะมันทำงานแล้วไม่เสถียร เลยโดนปิดแล้วลดรุ่นลงมาขาย แต่ก็มีหลายๆคนที่เปิดแล้วโชคดีทำงานได้ปกติ

ยินดีด้วยครับที่เล่นได้แล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FreeJUNG : 26th November 2014 เมื่อ 02:29

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    สรุปปัญหาของใครที่เข้าเกมแล้วจอดำค้าง!!!!

สรุป Farcry 4 ต้องเป็น CPU ขั้นต่ำ 2 Core 4 Thread แนะนำ 4 Core 4 Thread ถึงจะรันเกมได้ไม่จอดำ ครับ ใครที่ เข้าเกมจอดำเช็คสเปคเครื่อง CPU VGA ด้วยเน้ออออ ตัวผมเล่นได้ตามปกติ1000% อยากมาช่วยเหลือคนที่จอดำครับช่วยๆกันสังคม ใช้โปรแกรม CPU-Z เช็คครับ

รายละเอียดตามลิ้งด้านล่างสันนิฐานถูกต้องจากUBISOFT

Far Cry 4 woes with dual-core processors point to a bleak future for budget PC gamers

http://www.pcworld.com/article/28511...pc-gamers.html
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 26th November 2014 เมื่อ 03:17

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    หลังจากไปเช็คมาผมขอบอกเลยว่า ณ จุดๆนี้ ลาก่อน Far Cry 4

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    กระจ่างครับ 2 คอร์ แต่มี 4 thread เช่น i3 เล่นได้แน่นอน Plantum G มันเก็นใหม่แท้ๆ แต่มี 2 คอร์ 2 thread เลยจอดำ
    สิ้นสงสัยเสียที

กล่าวขอบคุณ
    3
    ตามนั้นครับทุกคน ผมทดลองแล้วเล่นได้ ขั้นต่ำเรย 2 core 4 theards สูงกว่านี้ไม่ต้องห่วงครับ ส่วนเรื่องกระตุกแลคหน่วงก็ไปตามปรับกันเอาในเกมน่ะครับ

หรือไม่ก็การ์ดจออาจจะปานกลางไม่แรงมาก ก็เอาเท่าที่เล่นได้น่ะครับทุกคน

ส่วนเรื่องการเปิด coreเพิ่มนั้น ไปตามศึกษากันเอาเองน่ะครับผม อากู๊ กูเกิลเรยครับ แต่เช็คก่อนก็ดีน่ะครับ CPU ของเราเปิดได้แค่ไหน

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FreeJUNG อ่านกระทู้
    ผมก็คิดว่า น่าจะอยู่ที่ค่า thread ต้อง 4 ขึ้นไปถึงจะเล่นได้ แต่แกน cpu มีแค่ 2ก็พอ
    ปกติแล้ว i5 3210m มันมี 2 core 4 thread กรณีของท่านผมว่าไม่มีผลเสียครับ เพราะมันเป็นค่าเดิมๆของมันเลย ตามปกติแล้วมันควรจะแสดงแบบในรูปของท่าน
    โดยที่ไม่ต้องไปตั้งค่าอะไรเลย

หรือมันอาจเป็นระบบประหยัดพลังงานของ notebook จึงลดเหลือ 1C 2T อันนี้ก็ไม่ทราบเพราะไม่เคยใช้
    แต่ถ้า AMD บางรุ่นที่โดนปิด core/thread ไว้เพราะมันทำงานแล้วไม่เสถียร เลยโดนปิดแล้วลดรุ่นลงมาขาย แต่ก็มีหลายๆคนที่เปิดแล้วโชคดีทำงานได้ปกติ

ยินดีด้วยครับที่เล่นได้แล้ว
    ขอบคุณครับผม ตอนแรกเปิด CPU-Z ดูก็ตกใจ ทำไมมี 1 core 2 theards เอ๋ะ i5 ไม่น่าจะเป็นนแบบนี้ได้เรยลองๆ ไปหาวิธีดู แต่ต้องขอบคุณ เกือบทุกโพสเรยน่ะครับ ที่ช่วยให้ผมรวบรวม ปัญหาและข้อมูลต่างๆ จนได้ผลออกมาเป็นเช่นนี้ ถ้าใครมีวิธีอื่นๆ ที่ดีกว่าเสนอมาเรยครับ อยากให้ได้เล่นกันทุกคน ส่วนใครที่สเปคไม่ถึงก็ สุ้ๆครับ เก็บตังประกอบไปเรื่อยๆเดวก็ได้เล่นครับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    เวนกำของผม 2 Core 2 theards ไม่ต้องถามเปลี่ยน CPU อย่างเดียวสินะ T^T

กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ onnana312 อ่านกระทู้
    เล่นเกมสมัยนี้2หัวผมว่าไม่น่าไหวต่อให้เป็นของ intel ก็เถอะ การ์ดจอราคาหมื่นกว่าบาท เกมมันยังเซ็ตออโต้กราฟฟิกมาแค่ high และcpu ราคา2000 กว่าบาทจะไปทำไรได้ ปรับultra คงต้องใช้การ์ดจอตัวละ 20000ขึ้นไปถึงจะลื่น ของผม280x ช์้อมา100000+ ตอนนี้ไม่มีขาย เพราะ970มาแทน ยังแค่high คิดจะเล่นเกมต้องลงทุนครับ
    gtx 970 ก็ ultra สบายแล้วท่าน เกมนี้ 14000-15000

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Anubitsza อ่านกระทู้
    ตามนั้นครับทุกคน ผมทดลองแล้วเล่นได้ ขั้นต่ำเรย 2 core 4 theards สูงกว่านี้ไม่ต้องห่วงครับ ส่วนเรื่องกระตุกแลคหน่วงก็ไปตามปรับกันเอาในเกมน่ะครับ

หรือไม่ก็การ์ดจออาจจะปานกลางไม่แรงมาก ก็เอาเท่าที่เล่นได้น่ะครับทุกคน

ส่วนเรื่องการเปิด coreเพิ่มนั้น ไปตามศึกษากันเอาเองน่ะครับผม อากู๊ กูเกิลเรยครับ แต่เช็คก่อนก็ดีน่ะครับ CPU ของเราเปิดได้แค่ไหน

ดูของผมให้หน่อยครับ มีอาการกรุตุกมากปรับต่ำสุดแล้วยังกระตุก

กฃใครพูดรู้วิธีแก้บ้างบอกหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้า ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย monster63za1 : 26th November 2014 เมื่อ 07:59

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ monster63za1 อ่านกระทู้
    ดูของผมให้หน่อยครับ มีอาการกรุตุกมากปรับต่ำสุดแล้วยังกระตุก

กฃใครพูดรู้วิธีแก้บ้างบอกหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้า ครับ
    ผมว่าการ์ดจอ series 6 นั้นคงจะไม่รองรับสำหรับเกมนี้มาก ส่วนมากเล่นกันลื่นๆเรย ก็ 7+ อะครับ การ์ดคุณอาจจะไม่แรง ของผมก็เป็นครับ 630m ก้มีกระตุกคับ

เดวจะลองหาวิธีปรับมาให้แล้วกันครับถ้าหาเจอน่นะคับ เดวผมลองปรับของผมดูก่อน

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ panuwitzman อ่านกระทู้
    เวนกำของผม 2 Core 2 theards ไม่ต้องถามเปลี่ยน CPU อย่างเดียวสินะ T^T
    ในที่สุดก็จบตำนานแล้วซินะครับ สรุปมันต้องการ 4 thread ซินะ ไม่เป็นไรโหลดเอาไว้อับเครื่องก่อนค่อยเล่น คุณ panuwitzman ก็หาเกมอื่นเล่นไปก่อนครับหรือไม่ก็ Far Cry 3 ไปแก้ขัดได้นะครับ
    ฝาก Chanel ไว้ด้วยนะ
    https://www.youtube.com/channel/UCD6...g6By4KTJweq4Bg

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ panuwitzman อ่านกระทู้
    ใจเย็นๆครับ ลองเช็คดูก่อนว่า CPU รุ่นที่คุณใช่ มันเปิดได้ แค่ 2 Core หรือป่าว ลองไปเชคดูในเว็บก่อนครับ บางที่มันอาจถูกตั้งค่ามาในตอนลงวินโดว์

หรือไม่ก็เป็นค่ามาตรฐาน ปกติที่เน้นให้ประหยัดพลังงานที่สุด ลองเช็คดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    214
    ได้รับคำขอบคุณ: 317
    สงสัยตูต้องไปซื้อ Core 2 Quad มือสองมาซะแล้ว

Taxi Driverเเท็กซี่มหากาฬ
    ข้างทาง Road To Side
    กล่าวขอบคุณ
    2,193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,770
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bakery_day อ่านกระทู้
    ลง 1.4 แล้ว save หายคับ ขอวิธีด้วย
    มันไม่หายหรอกมั่ง เเต่มันจะสร้างเชฟใม่ของ 1.4
    ได้cop bin อันเก่าไว้เปล่า ถ้ามีลบทิ้งไปเลยใน bin เเล้วเอาอันเก่าวาง เชฟมา ใครที่ไม่จอดำก็ไม่ต้องไปลง 1.4 หรอก
    ผมใช้1.3.0 เล่นภารกิจ Y ไม่ค้าง เเต่ภารกิจเสืออัน3 ค้าง ต้องย้าย 1.3 ออก เป็น1.1 ภารกิจเสือเล่นได้ 1.4 ไม่รู้ว่าภารกิจเล่นได้หมดไหม เพราะต้องเล่นใหม่ เชฟใหม่

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    สรุป 2Core อดเล่นรับ ของผม G3258 ก็อด ต้องเทิน i3 มาเล่นซะละ

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    FIX CPU 2 CORE ลองกันหรือยัง

http://www77.zippyshare.com/v/13365374/file.html

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ผมเจอตัวแก้ Dual Core มาแล้วครับ ใช้ได้เลย G3258 ได้เล่นแล้ว
    อันนี้ไฟล์ผมอัพใหม่ http://www.one2up.com/view_content.p...tent_ID=995655

ตัวแก้นี้ ชื่อ โปแกรม Extreme Injector + ใช้ไฟล dualcore.dll ในซิบในการเข้าเกม
    ***************คำเตือน*************
    ไฟล์ผมไม่รู้มีไฟล์ไวรัสหรือ malware spyware รึเปล่า ผมไม่รู้นะครับ เพราคอมผมไม่มีตัวแสกน แต่เล่นมานานพอสมควร ไม่เจอปัญหาเลย แต่เตือนแล้วนะ!

ตัวเกมที่ใช้ เป็น RELOADED 1.3 ครับ (repack ของ r.g. แล้วแคร้ก RELOADED)

วิธีใช้
    1.แตกไฟล์ ไปที่ไหนก็ได้
    2.เข้าตัว Extreme Injector v3
    3.เข้าเกมตามปกติเลยครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pikamanth : 26th November 2014 เมื่อ 10:20

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    287
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ monster63za1 อ่านกระทู้
    พี่ฮ่ะ ช่วยผมทีครับ คือผมโหลดแบบ RELOAD มาเล่นครับ พอลงเสร็จผมก็ตามด้วย CRAK RELOAD พอเข้าเกมมันมีอาการหน่วงมาก เล่นไม่ได้เลยทีเดียว
    แล้วพอไปปรับเป็น LOW มันก็ยังมีอาการหน่วงพอจะแก้ปัญหานี้ให้ผมได้ไหม ครับ
    ขอทราบสเปคคอมทั้งหมดครับผม

ลองแก้เบื้องต้น ก่อนครับ ถามว่า ในเครื่อง ลงพวกโปรแกรม เหล่านี้ไหม
    1.โปรแกรม microsoft visual c++ ไล่ตั้งแต่ 2008-2010-2012-2013 ลงทั้ง86bit และ64bit
    2.โปรแกรม DirectX
    3.Microsoft .NET Framework 4
    ซึ่งโปรแกรมซอฟแวร์ เหล่านี้ ปกติ จะมีให้มาพร้อมกับตัวเกมเลย ซึ่งเกมfar cry4 นั้นจะอยู่ในโฟรเดอร์ที่ชื่อ Support ลองเปิดดูครับ
    4.ไดร์เวอร์การ์ดจอรุ่นไหม่
    5.ตัววินโด้ เองอาจมีส่วนเกี่ยวลองเปลี่ยนเวอร์ชั่นอืนดู อาจจะเป็นตัววินโด้เดิมๆ หรือตัวโม หรือตัวสแกนไวรัสต่างๆ อาจบล็อก หรือลบ ถ้าเครื่องคุณมีBaidu ...อิอิอันนี้ไม่ขอพูดถึงละกัน
    รายละเอียด ปัญหา ดูได้จาก นี่

http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=9767

https://www.facebook.com/31706339509...821778/?type=1

ตัววินโด้ ลองดูตัวนี้ครับ Windows 8.1 Heavier Edition 2014 x64 หาเอาจากนี่

http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=215055

Tags for this Thread