ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    รู้สึกจะมีปัญหากับบางเครื่องต้องลงวินโดว์ใหม่ เอาแบบไม่ปรับแต่งล่าสุดอัเดทจะดีกว่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    สำหรับคนที่กดเข้าเกมส์ผ่าน Launcher.exe แล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้นนะ จากที่ผมได้ลองผิดลองถูกมาหลายรอบนะคับ ตอนนี้ผมเข้าได้แล้ว โดยของผมไม่ลง UPDATE 2 HOTFIX คับ ผมลองไล่ลงก็พบว่าเจ้าตัวนี้ทำให้เกมเข้าไม่ได้ สำหรับเครื่องผมนะ ลงไดร์ D ไม่มีปัญหาคับ ลองดูนะคับสำหรับใครที่ไม่ได้ แต่ละเครื่องปัญหาไม่เหมือนกัน เครื่องผมข้าม UPDATE 2 HOTFIX แล้วลง UPDATE 2.5 + CRACK V3 เข้าเกมได้ปกติคับ

ไม่รุ้ว่ามีผลกระทบอะไรไหมถ้าข้าม UPDATE 2 HOTFIX นะคับ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ลงเล่นได้ 100 เป็นเซนคับ ติดตั้งเกม ลง UPDATE 1-2 + CRACK 3DM ยังไมต้องแค๊ก ลง UPDATE 2 HOTFIX วางให้ถูกที่ ว่าในโฟเดอร์อัฟเดจ ลง CRACK V2 - 3DM เป็นอันสิ้นสุด เล่นได้แน่นอน

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณครับคุณliwzakicn

ในที่สุดปริศนาก็ถูกแก้ไข ผมเล่นได้แล้วเหมือนกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    Jaws of Hakkon มายังครับบบ
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    ขอโทษนะครับ ผมโหลดของ Repack อ่ะครับ แล้วพาร์ท 13 มันเสีย ซ่อมไม่ได้
    มันบอกว่า Unexpected end archive น่ะครับ

ผมเลยพยายามโหลดใหม่ พยายามโหลดของ one2up เพราะอันอื่นเหมือนไฟล์ถูกลบแล้ว

แต่มันก็ยังโหลดไม่ได้น่ะครับ คือกดโหลดแล้วมันค้างหน้าโหลดนานมาก แล้วก็ไม่โหลด
    ยังไงช่วยอัพไฟล์ใหม่ หรือเพื่อนๆคนไหนมีไฟล์ ช่วยอัพให้หน่อยนะครับ นั่งพยานามโหลดมา 3 วันแล้ว TT^TT

ปล ผมใช้ Chrome นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    เออมี คำถามครับ มัน เล่น แบบ Co-op ได้มั๊ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ตอนนี้ค้างครับ หลังจากคัทซีนเสร็จ

เกมก็ค้างอยู่หน้าจอโหลด ทำไงดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    ขอบคุณครับ เล่นได้ครับผม

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    วิธีแก้ค้าง IN YOUR HEART SHALL BURN (ค้างโหลด) สำหรับ Repack AGB
    1.นำไฟล์ในโฟลเดอร์ที่โหลดจากหน้าแรก Corrupted files\Data\Win32\da3\layouts\inquisitorbase2 - Copy 2 ไฟล์นี้ mainbase.sb mainbase.toc
    2.ไปที่โฟล์เดอร์ที่เราลงเกมส์ D:\Games\Dragon Age Inquisition\Data\Win32\da3\layouts\inquisitorbase2\mainbase - Paste ไฟล์นั้นไว้ในนี้
    3.เล่นต่อ !!! จบ . . .

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    พาท 18 ของ repack เสียครับ โหลดหลายรอบแล้ว ซ่อมก็แล้วก็ยังแจ้งเสียอยู่ดี

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมมีปัญหามาปรึกษาครับ รบกวนผู้รู้ช่วยด้วยครับ
    ผมซื้อเกมแท้มา เล่นแล้วกระตุกมาก ปรับ low ถึงจะเล่นได้ลื่น สเปคเครื่องผมเป็น MSI GE62 2QF Apache Pro , GeForce GTX 970M , i7 -4720HQ CPU @2.60GHz , 8.00 GB RAM , Win 8.1

ปล. *อัพเดตไดเวอร์การ์ดจอแล้ว*
    *reinstall windows แล้ว*
    *ปรับใช้การ์ดจอแยกแล้ว
    *ปรึกษาช่างแล้ว(จากที่ซื้อมา)ช่างบอกเครื่องผมทำได้แค่นี้******

ใครพอจะมีทางแก้ปัญหานี้บ้างครับ เพราะปรึกษาช่างก้แก้ไม่ได้ หาคนอาการแบบเดียวกันก้ไม่มี

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kolon อ่านกระทู้
    ผมมีปัญหามาปรึกษาครับ รบกวนผู้รู้ช่วยด้วยครับ
    ผมซื้อเกมแท้มา เล่นแล้วกระตุกมาก ปรับ low ถึงจะเล่นได้ลื่น สเปคเครื่องผมเป็น MSI GE62 2QF Apache Pro , GeForce GTX 970M , i7 -4720HQ CPU @2.60GHz , 8.00 GB RAM , Win 8.1

ปล. *อัพเดตไดเวอร์การ์ดจอแล้ว*
    *reinstall windows แล้ว*
    *ปรับใช้การ์ดจอแยกแล้ว
    *ปรึกษาช่างแล้ว(จากที่ซื้อมา)ช่างบอกเครื่องผมทำได้แค่นี้******

ใครพอจะมีทางแก้ปัญหานี้บ้างครับ เพราะปรึกษาช่างก้แก้ไม่ได้ หาคนอาการแบบเดียวกันก้ไม่มี
    ผมใช้ GTX 770 4GB ก็กระตุกครับตอนแรกขนาดปรับ Low ยังมีหน่วง ๆ ไปหาอ่านจากเว็บนอกบลา ๆ กลายเป็นว่าเป็นปัญหาที่ไดรเวอร์การ์ดจอครับ เขาแก้กันด้วยวิธี
    ให้ทำการลบไดรเวอร์การ์ดจอตัวเดิมทิ้ง แล้วลงใหม่ให้ลงแบบ Custom ครับ
    เลือกลงเฉพาะ ไดรเวอร์,Geforce Experience,Physx ก็พอ ห้ามลง HD Audio เด็ดขาด
    หลังจากนั้นเกมผมก็ลื่นเลยปรับ Ultra ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kamnum01 อ่านกระทู้
    ผมใช้ GTX 770 4GB ก็กระตุกครับตอนแรกขนาดปรับ Low ยังมีหน่วง ๆ ไปหาอ่านจากเว็บนอกบลา ๆ กลายเป็นว่าเป็นปัญหาที่ไดรเวอร์การ์ดจอครับ เขาแก้กันด้วยวิธี
    ให้ทำการลบไดรเวอร์การ์ดจอตัวเดิมทิ้ง แล้วลงใหม่ให้ลงแบบ Custom ครับ
    เลือกลงเฉพาะ ไดรเวอร์,Geforce Experience,Physx ก็พอ ห้ามลง HD Audio เด็ดขาด
    หลังจากนั้นเกมผมก็ลื่นเลยปรับ Ultra ด้วย
    ลองทำดูแล้วครับ ไม่ได้ผลครับ กระตุกหนักเหมือนเดิม ท้อใจเลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    เข้าเกม CPU รัน 100% ใครเป็นมั่ง

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    แนะนำแนวทางวิธีเล่นของ dual หน่อยครับคือต้องเน้นเดินไปฟันหลังอย่างเดียวเลยใช่มั้ยครับไอพวกถือโล่นี่ฟันตรงๆนี่กระเด้งตลอดเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย napetch : 14th July 2015 เมื่อ 15:26

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    647
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liwzakicn อ่านกระทู้
    สำหรับคนที่กดเข้าเกมส์ผ่าน Launcher.exe แล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้นนะ จากที่ผมได้ลองผิดลองถูกมาหลายรอบนะคับ ตอนนี้ผมเข้าได้แล้ว โดยของผมไม่ลง UPDATE 2 HOTFIX คับ ผมลองไล่ลงก็พบว่าเจ้าตัวนี้ทำให้เกมเข้าไม่ได้ สำหรับเครื่องผมนะ ลงไดร์ D ไม่มีปัญหาคับ ลองดูนะคับสำหรับใครที่ไม่ได้ แต่ละเครื่องปัญหาไม่เหมือนกัน เครื่องผมข้าม UPDATE 2 HOTFIX แล้วลง UPDATE 2.5 + CRACK V3 เข้าเกมได้ปกติคับ

ไม่รุ้ว่ามีผลกระทบอะไรไหมถ้าข้าม UPDATE 2 HOTFIX นะคับ
    ลองทำตามแล้วครับไม่ได้เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ผมโหลดแบบ fullgame unlocked แล้ว update และ crack ทุกอย่างตามที่เขียนไว้แล้ว
    ผมลอง update driver, direct x, vc แต่ก็ยัง run launcher ไม่ได้อยู่ดี
    มันขึ้นว่า DragonAge Inquisition has Stopped Working
    รบกวนขอความช่วยเหลือหน่อยครับ T.T

Tags for this Thread