ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 18 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 5678917 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    ช่วยด้วยครับท่าน Ramis ผมทำตามทุกขั้นตอนแล้วยังแก้อาการหลุดไม่ได้เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    เล่นได้แล้วครับแต่มันกระตุกเป็นช่วงๆอะครับใครรู้ช่วยที่ครับให้มันลื่น
    INTEL I7 7700k / Motherboard ASROCK Z270 Gaming K4 / Ram Corsair Bus 3200 16 GB / Geforce GTX 1070 8 GB / Power Supply Cougar GX800 800W /

.:: • XมวกฟๅJ • ::.
    ๏•JoKeRGaMeTH•๏
    กล่าวขอบคุณ
    466
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    เข้าเกมแล้ว ติด Origin มีวิธีแก้ป่าวครับ

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107,581
    ปัญหาที่จะเจอก็หลายครั้งเพราะเรื่องง่ายๆเช่น

1- ตัวเกมโหลดมาจากที่อื่นบ้าง บิทบ้าง ไม่ได้โหลดจากผม มันอาจได้ไฟล์ต่างกันฉะนั้นผมไม่ต้องการให้เอาไฟล์อื่นมาถาม โหลดไหนถามนั่นเอง
    2- พวกเบสิคๆอย่าง run as admin / ปิด anti-virus ก็ไม่ทำ ไม่รู้จักเรื่องเบื้องต้นๆ สมควรไปอ่าน
    https://www.facebook.com/31706339509...140638/?type=1
    3- เรื่องของโปรแกรม/วินโดร์ที่ใช้ สเปคคอม การรองรับของเกมเอง ซึ่งบางทีก็ต้องอ่านให้ดีมั่งว่าเครื่องตัวเองรับหรือเปล่า

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Forbidden อ่านกระทู้
    Intel Pentium CPU G630 2.70 GHz
    RAM 4 GB
    AMD Radeon HD 6700

ผ่านขั้นต่ำแต่กระตุกตลอดเกม cutscene ยัน gameplay งง!
    เล่นได้ 100 % ครับไม่มีภาพ *--* แต่เป็นแบบท่าน Forbidden เด๊ะเลยกระตุกเป็นบ้า cutscene ยัน gameplay ขั้นต่ำผมนี้ผ่านหมด

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ของผมเข้าเกมได้แล้วรอ มันก็เด้งออก i5 4670 gtx 970 windows 7 64bit

เล่นไม่ได้ครับลองทั้ง2ไดร์แล้ว ใครมีวิธีแก้ไขบอกด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับผม

Last For One ..!!!
    กล่าวขอบคุณ
    161
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,218
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SoNy009 อ่านกระทู้
    ตอนนี้ที่เราลองนะ
    1.อัพเดทการ์ดจอทุกอย่าง เล่นไม่ได้
    2.ลงโปรแกรมเสริมพวก Vc ทุกตัว Dx ทุกตัว เล่นไม่ได้
    3.ปิดแอนตี้ไวรัส ลงแครกใหม่ เล่นไม่ได้
    4.ย้ายไดร์ ทั้ง C D ไม่ได้เหมือนเดิม
    5.Run As ทุกตัว ไม่ได้

ปกติ ทุกเกมที่บางคนเขามีปัญหากันยังไม่เคยมีปัญหาเลยนะ
    แต่เกมนี้มีเฉย สงสัยต้องรอผู้รู้หรือไม่ก็แครกใหม่ละมั้ง
    เป็นเหมือนกันคับผม
    ผมนี่ลงทุนโหลด ใหม่ ทุก Part ยังเหมือนเดิม

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sonswift อ่านกระทู้
    ใช้ฮาร์ดดิสรุ่นอะไรครับลองเช็ค bad hdd ดู อาจเป็นที่ฮาร์ดดิสก็เป็นได้/ถ้าผิดพลาดผมนี้ขออภัยด้วยนะครับ
    ไม่พบ bad hdd ครับ

//ใครมีวิธีอื่นที่แก้ กระตุกเป็นช่วงๆมั่ง

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    ผมว่า CRACK มันยังไม่สมบูรณ์แน่เลย เพราะบางคนเล่นได้ บางคนเล่นไม่ได้ แล้ว CRACK ตัวใหม่ที่ออกมาก็แก้ไขเกี่ยวกับ CPU
    เครื่องผมมันน่าจะเล่นได้อย่างน้อยสุดๆก็ LOW อ่ะ
    ลงโปรแกรมทุกตัวที่จำเป็นก็แล้วก็ยังเล่นไม่ได้
    โหลดจากที่นี้อย่างเดียวเลย แบบ Clean ๆ ทำยังไงก็เล่นไม่ได้
    คงต้องรอ 3DM แก้ Crack ให้สมบูรณ์ก่อน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ผมคิดว่าน่าจะเปนอย่างที่กล่าวมาแหละคับ ผมเองก้อโหลดของท่าน ramis มาตลอด ทุกเกมสที่โหลดมาเล่นได้หมดเลย ยกเว้นเกมส์นี้แหละคับ หรือ crack ตัวนี้จะยังไม่รองรับ Win 8 ครับ อันนี้เกี่ยวไหมไม่แน่ใจ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LifeStyleZ-ArT : 14th December 2014 เมื่อ 20:49

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผม windows7 64bit ก็เล่นไม่ได้นะครับ เข้าเกมได้รอโหลดแล้วเด้งออกมา

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LifeStyleZ-ArT อ่านกระทู้
    ผมคิดว่าน่าจะเปนอย่างที่กล่าวมาแหละคับ ผมเองก้อโหลดของท่าน ramis มาตลอด ทุกเกมสที่โหลดมาเล่นได้หมดเลย ยกเว้นเกมส์นี้แหละคับ หรือ crack ตัวนี้จะยังไม่รองรับ Win 8 ครับ อันนี้เกี่ยวไหมไม่แน่ใจ
    crack แหละครับ เป็นเหมือนกัน win 8 ฮ่าๆๆๆ ถ้าเล่นไม่ได้ก็ไม่เครียดครับ เรื่อยๆ อยากลองก่อนว่าหนุกไหม ถ้าหนุกจริงจะจัดแท้ เพราะ ไม่ปลื้ม ภาค 1 อ่ะ AI มันโง่ -*-

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ waltz อ่านกระทู้
    crack แหละครับ เป็นเหมือนกัน win 8 ฮ่าๆๆๆ ถ้าเล่นไม่ได้ก็ไม่เครียดครับ เรื่อยๆ อยากลองก่อนว่าหนุกไหม ถ้าหนุกจริงจะจัดแท้ เพราะ ไม่ปลื้ม ภาค 1 อ่ะ AI มันโง่ -*-
    คิดเหมือนผมเลยครับ อยากลองก่อน ถ้าเกมส์มันโดนผมจิงๆ ผมก้อจัดแท้เหมือนกัน ^ ^

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049

ถึงระบบสร้างตัวละครจะไม่ได้ละเอียดมาก แต่ผมก็พยายามเต็มที่ให้หน้ามันออกมาโมเอะ สเปค i5 -750 gtx660 2gb ลื่น ๆ ชิว ๆ ครับ

เรื่อง win 8 เข้าไม่ได้ ผมเคยอ่าน ๆ มาเห็นบอกว่า crack ยังไม่รองรับ win 8 มั้ง แต่มันก็ตั้งแต่ crack ยังไม่ปล่อยนู้น

OverTime
    กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 613
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wpspo2499 อ่านกระทู้
    เล่นได้ 100 % ครับไม่มีภาพ *--* แต่เป็นแบบท่าน Forbidden เด๊ะเลยกระตุกเป็นบ้า cutscene ยัน gameplay ขั้นต่ำผมนี้ผ่านหมด
    หัวอกเดียวกัน! T^T

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LifeStyleZ-ArT อ่านกระทู้
    คิดเหมือนผมเลยครับ อยากลองก่อน ถ้าเกมส์มันโดนผมจิงๆ ผมก้อจัดแท้เหมือนกัน ^ ^
    เอาจริงๆนะ ผมมองว่า ทุกเกมส์น่าจะจัดโปร คือ ให้ลองเล่น 1 chapter หรือไม่ก็ สัก 3 วันจริง ไม่ก็กำหนดเป็นชั่วโมงมาเลย 3-5 ชม ตามเวลาในเกมส์

แล้วก็ให้โหลดมาลอง โดยตัวโหลดลอง จะมีขนาดแค่ 10% ของทั้งหมด ไรประมาณนั้นก็ว่าไป จะได้ลองได้ ถ้าชอบก็จะได้ซื้อ

แต่แบบนี้ พอลองไม่ได้ ก็ไม่ค่อยอยากซื้อเท่าไร เพราะบางเกมส์ ซื้อล่ะไม่เล่น -*- หลายเกมส์มากก ดองในสตีม

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ waltz อ่านกระทู้
    เอาจริงๆนะ ผมมองว่า ทุกเกมส์น่าจะจัดโปร คือ ให้ลองเล่น 1 chapter หรือไม่ก็ สัก 3 วันจริง ไม่ก็กำหนดเป็นชั่วโมงมาเลย 3-5 ชม ตามเวลาในเกมส์

แล้วก็ให้โหลดมาลอง โดยตัวโหลดลอง จะมีขนาดแค่ 10% ของทั้งหมด ไรประมาณนั้นก็ว่าไป จะได้ลองได้ ถ้าชอบก็จะได้ซื้อ

แต่แบบนี้ พอลองไม่ได้ ก็ไม่ค่อยอยากซื้อเท่าไร เพราะบางเกมส์ ซื้อล่ะไม่เล่น -*- หลายเกมส์มากก ดองในสตีม
    รู้สึกหลังๆไม่ค่อยมีตัว เดโม ให้ทดลองเล่น...

ใครเออเร่ออะไรเข้าเล่นไม่ได้หาอ่านหัวข้อเองนะครับ http://segmentnext.com/2014/11/18/dr...es-save-fixes/

หมายเหตุเกมส์นี้ตอนช่วงโหลด มันกิน HDD เกือบ 100% ...

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    crack ไม่รองรับ วินโดว 8จริงๆ นี่บอกเลย กดแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้น พอผมหา8.1 มาลง เล่นได้ซะงั้น ตอนนี้ฟินมากกก

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    คนที่ทำตามขั้นตอนของท่าน Ramis แล้วเข้าเล่นเกมยังหลุดแนะนำว่าปิดไปให้หมดทุกโปรแกรม ใช้เจ้านี่แล้วเล่นได้ยาวเลย http://www.downloaddd.com/utilities-...oster-3.4.html
    ปล.ไม่รู้คนอื่นจะทำวิธีผมแล้วหายไหม่ไม่แน่ใจนะครับแต่ผมเล่นได้โดยไร้ปัญหาแย้ว

Last For One ..!!!
    กล่าวขอบคุณ
    161
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,218
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oom789as อ่านกระทู้
    crack ไม่รองรับ วินโดว 8จริงๆ นี่บอกเลย กดแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้น พอผมหา8.1 มาลง เล่นได้ซะงั้น ตอนนี้ฟินมากกก
    กำละ ต้องลง windows ใหม่ จริงๆเหรอเนี่ย

HTTP://Deckers.die
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 258
    ของผมมันหนักเลยครับ

แลคตั้งแต่เข้าเกมส์ที่ขึ้น bioware กับ EA แม้แต่ตรงปรับ option มันก็แลคไม่เว้นครับ

สเปค CPU intel celeron e3400 2.6 Ghz

video card amd hd 7770 ครับ

มันไม่ได้แลคธรรดาครับ ค้างด้วย

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jameshitman2 อ่านกระทู้
    ของผมมันหนักเลยครับ

แลคตั้งแต่เข้าเกมส์ที่ขึ้น bioware กับ EA แม้แต่ตรงปรับ option มันก็แลคไม่เว้นครับ

สเปค CPU intel celeron e3400 2.6 Ghz

video card amd hd 7770 ครับ

มันไม่ได้แลคธรรดาครับ ค้างด้วย
    ฮา ๆ เหมือนกันอีกคนแล้วสินะครับ

กล่าวขอบคุณ
    237
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    อืม มาแจ้งปัญหาที่พบตอนเล่น กดสร้างน้ำยา คุณพระ !!!! เด้งเฉยเลย 55555 กำ

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    ผมใช้ Win 7 64Bit ก็เข้าเกมไม่ได้เหมือนกันนะ T-T

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ramis อ่านกระทู้
    CRACK V2 - 3DM
    Add more cpu compatibility

RabbitFile || FileCondo || One2Up || TempFiles
    ShareSend || Shared || RGHost || ZippyShare

*ต้องลง Update 2 ก่อนใช้

30fps Framerate Lock Fix!

Step 1: สร้าง shortcut ไฟล์ .exe ของ Dragon Age: Inquisition
    Step 2: คลิกขวาไฟล์ shortcut > Properties
    Step 3: ในส่วน Target ให้ต่อท้ายด้วย -GameTime.MaxSimFps 60 -GameTime.ForceSimRate 60+

เครดิต : SKIDROW/RELOADED.com ? ไม่ครับไม่มีเว็บจอมขโมยพวกนี้สมควรได้เครดิต และ ไม่สมควรมีลิงก์มันมาอยู่ในบอร์ดไทยเลยแต่ต้นด้วยซํ้า
    http://www.reddit.com/r/dragonage/co...ene_framerate/
    คุณ Ramis เกรงว่าวิธี Unlocked framerate นั้นจะใช้ได้กับของแท้อย่างเดียวนะครับ
    ของเถื่อนเราต้องรันเกมจาก Launcher.exe

ลองวิธีนี้ดูนะครับผมทำแล้วได้ผล
    1.เข้าไปใน Folder game
    2.เปิด file 3dmgame.ini
    3.ใส่ข้อความที่คุณ Ramis ให้มา -GameTime.MaxSimFps 60 -GameTime.ForceSimRate 60+
    เช่น
    [Settings]
    ExeName=DragonAgeInquisition.exe -GameTime.MaxSimFps 60 -GameTime.ForceSimRate 60+

แล้ว save ลองเข้าเกมใหม่
    ผมลองแล้วได้ผลครับ cut scene กลายเป็น 60 สบายตากว่าเดิมเยอะเลย

credit : ต่อยอดจากวิธีที่คุณ Ramis นำมาจาก http://www.reddit.com/r/dragonage/co...ene_framerate/
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FreeJUNG : 14th December 2014 เมื่อ 23:46

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread