ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 18 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 31112131415 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    มีใครใช้แบบ Repack แล้วเข้าเล่นได้บ้างครับ ขอเสียงหน่อย
    ผมไม่แน่ใจว่าผมทำขั้นตอนไหนผิดหรือปล่าว ลงตามลำดับเลย
    1- Update 2 3DM
    2- Corrupted files For_Dragon Age _Inquisition !!NO CRACK!! (3DMGAME)
    3- Crack V2 3DM

ลอง Run as admin ที่ Launcher.exe ก็แล้ว ติดตรงต้องการ Origin ตลอดเลยหรือว่าต้องลงแบบ The Sims 4 ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,090
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,518
    ว่าแต่ไปเอา DLC ทีใหนนิ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ 11
    คือ ทำตามทุกอย่างแต่ติดที่ origin อ่ะ พอมีวิธีมั้ยครับ T^T มันติดให้ activate อ่ะ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมลงตามขึั้นตอนทุกขั้น upbate 2 ก็ลงถูกที่แล้ว พอกด Launcher มันขึ้นแบบนี้คับ อันนี้ตัว 25 GB นะคับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย secret1989 : 19th December 2014 เมื่อ 21:22

กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ secret1989 อ่านกระทู้
    ผมลงตามขึั้นตอนทุกขั้น upbate 2 ก็ลงถูกที่แล้ว พอกด Launcher มันขึ้นแบบนี้คับ อันนี้ตัว 25 GB นะคับ

ใครติด Origin ลองตรวจสอบไฟล์ดูนะครับว่า Crack โดน Antivirus ลบหรือป่าว ชื่อไฟล์ 3dmgame.dll ถ้าไม่มีแสดงว่าโดนเก็บ
    ลองปิด Antivirus ดูก่อน หรือ เซ็ทให้มันไม่ต้องลบไฟล์นี้

ปัญหาตอนนี้ไม่ติด Origin แต่ติด has stopped working
    update Driver แระยังไม่หาย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TigerSharK : 19th December 2014 เมื่อ 22:16
    MSI GE60K i5

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ง่าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

เล่นไม่ด้ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

อย่าด่านะ ผมทำทุกอย่างที่อยู๋ในกระทู้แก้ไขของ ramis ละ ไม่ได้ 100% ครับ
    นั่งงมมาครึ่งวันละ เหนื่อย!!!!!!!!!!!!!

T^T ุตส่าห์นั่งโหลดมาหลายวัน

ลงตามนั้นหมดเลย ลงทุก drive ลบ antivirus จนไวรัสตดก็ติดไวรัสและตอนนี้ ลงใน folder _install เป็นล้านรอบละ ยังไงก็เข้าเล่นไม่ได้
    คลิก launcher.exe ขึ้นมาใน task แปบเดียวแล้วก็ลาขาดไปจากโลกคอมเลยยยย กด enter จนแป้นพิมพ์จะหักละ

อยากรุจริงว่ามีคนเป็นเหมือนกันเยอะมั้ย จะได้ไม่รุสึกเสียเวลาเปล่า TOT

ถ้าใครบอกว่า บ่น*****ไรเล่นก็ของปลอม ไม่อยากมีปัญหาอุดหนุนดิ ตอบว่า กุไม่มีเงิ๊นนนนนนนนนน TTOTT

The sims 4 ตอนนั้นก็เป็นเหมือนกัน แต่พออ่านวิธีแก้ สอบ สาม วิธีก็เข้าเล่นได้และ

ขอเพิ่มเติม windows 8.1 ของแท้ครับ ที่ยังลงไม่ได้เนี่ยยยยยย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thanutsri : 19th December 2014 เมื่อ 23:05

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    แนะนำ เอาคำนี้ ไปลงหน้าแรกที ว่า WIN 8 เล่น ไม่ได้ ต้อง Win 7 ไม่ก็ Win 8.1 ครับ

เผื่อคนไม่รู้

แล้วก็ ถ้าใคร WIN 8 เล่นได้ รบกวนยืนยันหน่อย

เพราะ WIN 8 มันเล่นไม่ได้ครับ

อันนี้ต้องรอ Crack ตัวใหม่

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107,581
    ก็เป็นไปได้ว่าคุณลงไฟล์ผิดที่ และลงผิดครั้งเดียวมันแก้ไม่ได้ถ้าไม่ลงเกมใหม่ ฉะนั้นผิดแล้วมาฝืนลองๆใหม่โดยไม่ลงเกมใหม่ ยังไงก็ใช้ไม่ได้แล้ว
    แล้วไฟล์ทั้งหลาย นอกจาก hotfix ที่ยํ้าแล้วว่าลงจุดไหน (และสมกับคนกดโหลดอย่างเดียวไม่ชอบอ่านเลยลงผิดที่)
    ไฟล์อัพเดทหรือ fix อื่นๆไม่ได้ต้องไปลงไหนลึกเลยก็อปวางในโฟลเดอร์เกมได้เลยทันทีทั้งนั้น

อ้อ แล้วก็ เครื่องผมมี origin ลงไว้ด้วย แต่ว่าตอนเล่นไม่ได้ใช้ ดังนั้นข้อนี้ก็อาจเกี่ยวว่าคุณไม่ลง origin
    ตอนแรกบอกให้เอาออกแต่ว่า fix นี้ไม่ต้องเอาออกแล้ว

นอกจาก as admin แล้ว เบสิคอย่างแอนตี้ไวรัสหลายคนไม่เคยปิดตั้งแต่แรก พอเตือนมาปิดทีหลัง ทั้งที่ไฟล์สำคัญๆโดนกินไปแล้ว
    มันจะได้ผลอะไร เบสิคยังไม่ผ่านเลย ผมเห็นไฟล์แคร็กไม่ครบกันก็เยอะ
    สมควรอ่าน https://www.facebook.com/31706339509...140638/?type=1

ยังนะครับ บางคนบอกปิดแล้วอีก แต่ไม่เคยรู้จักวินโดร์ตัวเองว่ามันมีพวก ไฟล์วอลล์ / Windows Defender ที่มากับเครื่องแต่แรกอยู่อีก
    หรือไม่เคยรู้ว่าตัวเองลงโปรแกรมเสริมอื่นๆไว้แล้วมันมีฟังชันแอนตี้ไวรัสเสริมอีก เช่น Advanced SystemCare อะไรพวกนี้เป็นต้น

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    แหะผมผิดหมดละนะคับ ก็พอรู้จักโปรแกรมต่างๆพอสมควร แล้วที่ที่ว่าเป็นล้านๆรอบนี่ก็ลงใหม่ ทำใหม่ทุกครั้งนะครับ แหะๆ แต่ก็ยังไม่ได้อยู่ดีอ่ะ เรื่องลงไฟล์อัพเดต ไฟล์ crack ผมก็ทำตามหมดละคับ แต่ก็ยังเปิดไม่ขึ้น นิ่งสนิทอยุ่ดี

กล่าวขอบคุณ
    10
    บางครั้งปัญหาแต่ละเครื่องมันไม่ง่ายอย่างปัญหาที่คนทั่วไปเป็นเหมือนกันหรอก หรืออย่างน้อยๆใช้ os ตามผมก็มีโอกาสมากขึ้นแต่ต้องอัพโปรแกรมด้วยอยู่ดี ไม่ใช่ลงเสร็จจะเล่นๆ

https://www.facebook.com/31706339509...821778/?type=1
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=224358

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ผมโหลดแบบ 18พาท พาทที่ 18 แตกไฟล์แล้วเสียฮะซ่อมแล้วก็ไม่ได้ โหลดใหม่แล้วก็ไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thanutsri อ่านกระทู้
    แหะผมผิดหมดละนะคับ ก็พอรู้จักโปรแกรมต่างๆพอสมควร แล้วที่ที่ว่าเป็นล้านๆรอบนี่ก็ลงใหม่ ทำใหม่ทุกครั้งนะครับ แหะๆ แต่ก็ยังไม่ได้อยู่ดีอ่ะ เรื่องลงไฟล์อัพเดต ไฟล์ crack ผมก็ทำตามหมดละคับ แต่ก็ยังเปิดไม่ขึ้น นิ่งสนิทอยุ่ดี
    ทำแบบนี้เหมือนกัน ลงถูกหมดแล้วก็ไม่ได้ ไม่รู้ว่าเครื่องขาดโปรแกรมอะไรรึป่าว เพราะลงไปแล้ว เกมเถื่อนอื่นๆก็เล่นได้หมด FF13 sim4 ไม่รู้จะแก้ยังไงละ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ champ6025 อ่านกระทู้
    ผมโหลดแบบ 18พาท พาทที่ 18 แตกไฟล์แล้วเสียฮะซ่อมแล้วก็ไม่ได้ โหลดใหม่แล้วก็ไม่ได้
    ของผมก็ไม่ได้เช่นกันครับ เช็คไฟล์ให้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    506
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ผมว่าที่ติด Origin กัน นี่ไฟล์ crack โดน anti-virus ลบแน่เลย ผมเคยนะ ก๊อปเสร็จมันแจ้งลบ พอกดเข้าก็ให้active ผ่าน origin เลยลบทิ้ง ละลงใหม่ ผมเซทในโปรแกรมแอนตี้ไวรัสว่าให้ยกเว้นไฟล์แครคที่ก๊อปไม่ให้ลบอัตโนมัติ+ปิดไฟล์วอลด้วย (ผมว่าคงจะปิดกันเป็นนะ เรื่องพวกนี้มันเป็นเบสิคเลยสำหรับการเล่นเกมส์เถื่อนที่ต้องลง.. แล้วก็เคยลงไฟล์ผิดที่ก็กดเข้าเกมส์ละนิ่งเหมือนกัน ลบ! ลงใหม่ตามที่คุณ ramis บอก บางทีคุณอาจจะพลาดไรไปบางอย่าง ส่วนตัวผมลงเกมส์ในdrive C นะ สุดท้ายอย่าลืมลง vcredist ที่อยู่ใน_installer ให้ครบด้วย อัพเดท DirectX ให้ล่าสุดด้วย

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ champ6025 อ่านกระทู้
    ผมเช็คแต่แรกแล้วครับ โดยการโหลดกลับมาลองเองนี่แหละ ว่ามันเล่นได้จริง ปัญหาอยู่ที่ตัวคนโหลดซะ 90% ตลอด
    เช่นกรณีนี้ https://www.facebook.com/UPBYRAMIS/p...e=1&permPage=1
    (อีก 5% อาจเพราะจากทางเซิฟเวอร์มีปัญหาเองไม่ใช่จากต้นฉบับ และ 5% คือผมอาจเผลอวางลิงก์ไม่ตรงกับพาร์ทนั้นๆจริง เพราะไม่ใช่เครื่องจักร)

กล่าวขอบคุณ
    8
    อ่าาาา เล่นได้ละคับ ของผมต้องเล่นผ่าน การ์ดจอ on-board อ่ะ intel อ่ะ เล่นผ่าน Geforce ไม่ได้อ่ะ ไม่ยอมเปิดให้ T^T เล่นได้พอใจชื้นมาหน่อย แต่ยังงงว่า ทำให้ geforce เล่นไม่ได้อ่าาา ต้องตั้งค่าไรป่าว

กล่าวขอบคุณ
    506
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thanutsri อ่านกระทู้
    อ่าาาา เล่นได้ละคับ ของผมต้องเล่นผ่าน การ์ดจอ on-board อ่ะ intel อ่ะ เล่นผ่าน Geforce ไม่ได้อ่ะ ไม่ยอมเปิดให้ T^T เล่นได้พอใจชื้นมาหน่อย แต่ยังงงว่า ทำให้ geforce เล่นไม่ได้อ่าาา ต้องตั้งค่าไรป่าว
    ลองเชคสเปคขั้นต่ำของเกมส์รึยังคับ ? รบกวนให้รายละเอียดคอมพ์จะดีมาก จะได้ช่วยแนะนำ

กล่าวขอบคุณ
    8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zikoros อ่านกระทู้
    ลองเชคสเปคขั้นต่ำของเกมส์รึยังคับ ? รบกวนให้รายละเอียดคอมพ์จะดีมาก จะได้ช่วยแนะนำ

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    ผมเข้าเล่นได้ล่ะครับ -*- หลังจากสิ้นหวังไปรอบนึง
    ของผมตัวโปรแกรม Microsoft Visual C++ 2012 มันเสีย (ติดตั้งไว้ก่อนอยู่แล้วแต่เข้าเล่นเกมไม่ได้)
    ผมเลยลองกด Repair ดู แล้วเข้าเกม เล่นได้เฉย 555+

ใครรู้บ้างว่ามันปิด Console ยังไง เล่นๆอยู่มันเด้งขึ้นมา กดปิดก็ไม่ได้ต้องปิดเกมเล่นใหม่ หงุดหงิดฉิบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ckdh : 20th December 2014 เมื่อ 16:23

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ckdh อ่านกระทู้
    ผมเข้าเล่นได้ล่ะครับ -*- หลังจากสิ้นหวังไปรอบนึง
    ของผมตัวโปรแกรม Microsoft Visual C++ 2012 มันเสีย (ติดตั้งไว้ก่อนอยู่แล้วแต่เข้าเล่นเกมไม่ได้) ผมเลยลองกด Repair ดู แล้วเข้าเกม เล่นได้เฉย 555+
    โอเคครับผมเล่นได้แล้ว 555

ปกติมันมีอยู่ในเครื่องอยู่แล้วนะ ผมโหลดเวอชั่นล่าสุดมาลง ตอนนี้ได้แล้วครับ

ขอโทษคุณ ramis ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    มีใครที่โหลดแบบ Repack ไปแล้ว เล่นได้มั่งครับ ขอวิธีลงแบบสเต็ป บาย สเต็ป หน่อยจิ

windows 7 ลองหลายวิธีละ ทั้งลง update Driver Card
    vcredist และ DirectX2 ตัวนี้ลงใหม่จากไฟล์ที่ให้มากับเกมส์ มันยัง has stopped working อยู่
    MSI GE60K i5

กล่าวขอบคุณ
    2,321
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    Repack ลงเล่นได้ 100% ครับผม มายืนยันนน !!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ่เอ่อ บอกผมทีครับ เกมส์นี้ระบบบังคับ การต่อสู้มันยากไหม เห็นมีหลายตัวละครให้ควบคุม
    ผมไม่เคยเล่นเกมส์นี้เลยซักภาคครับ ถ้ามันบังคับไม่ยาก เดี๋ยวจะลองโหลดมาเล่นดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LincoN อ่านกระทู้
    ่เอ่อ บอกผมทีครับ เกมส์นี้ระบบบังคับ การต่อสู้มันยากไหม เห็นมีหลายตัวละครให้ควบคุม
    ผมไม่เคยเล่นเกมส์นี้เลยซักภาคครับ ถ้ามันบังคับไม่ยาก เดี๋ยวจะลองโหลดมาเล่นดูครับ
    ไม่ยากครับถ้าไม่ไปตั้งค่าระดับความยากไว้สูงเกินไป ก็ไม่จำเป็นต้องใช้ Tatic Camera หรอกเรก็คุมแค่ตัวเดียวไป ตัวอื่น Ai จะคุมเองสามารถสลับไปเล่นตัวอื่นได้แล้วแต่อารมร์เลย

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    1.ถาม วิธีใช้ Tatic Camera หน่อยครับ เห็นบอกจำเป็นกันมาก (ผมเล่น hard) ไม่เคยใช้เลยจริงๆ
    2.ถามมีวิธีเวลไวๆไหมครับ ตอนนี้เอาไม่อยู่จริงๆ เวล5 ไปเจอ monster 8-12 ละเอาไม่ลงจริงๆ
    3.มีวิธีเพิ่มหลอดเลือดไหม(ไม่ใช่กดใช้ยานะ)
    4.หาแบบคราฟของ+ผสมยาที่ไหนหรอครับ

Tags for this Thread