ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 15 จากทั้งหมด 18 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 51314151617 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    lalalalisa
    กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,889
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ onnana312 อ่านกระทู้
    ทำไงให้ได้เล่นเป็นตัวผู้หญิง
    ตามนี้คับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    หลายคนที่เล่นไม่ได้ลองทำตามนี้นะครับ

พอลงแคล็กตัวใหม่ UPDATE 2.5 + CRACK V3 - 3DM เสร้จแล้วลองทำตาม วิดีโอนี้นะครับผมลองทำแล้วเล่นได้ตอนแรกเล่นไม่ได้เหมือนกันครับ

https://www.youtube.com/watch?v=yARCDDqPFr4

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kamnum01 อ่านกระทู้
    ใครมีปัญหาผมแนะนำ ลงตัวนี้ก่อนครับ
    AIO Runtimes มีครบตั้งแต่สากกระเบือ ยันเรือรบ -*- "พวก Vc runtimes ตั้งแต่เก่ายันล่าสุด, DirecX ล่าสุด ,Net framework ล่าสุด, Flash player บลา ๆ ทั้งหลายที่จำเป็นต่อการรันโปรแกรมบางโปรแกรมบน วินโดว์หรือเกมส์

http://www.computerbase.de/downloads...untimes/77247/

ลงเสร็จแล้วรีสตาร์ทเครื่อง 1 รอบ แล้วลองเข้าเกมดูอีกครั้งครับ

ผมเข้าแล้วนิ่งสนิทหลัก ๆ ข้อสังเกตุคือ
    1.ลงผิดวิธี ก๊อปพวกไฟล์อัปเดทผิดที่ ไฟล์แคล๊กผิดที่ "ผมเคยลงผิดที่ ผิดไปอย่างเดียวเปิดไม่ติดหรอกครับนิ่งเลยต้องลงใหม่"
    2.แอนตี้ไวรัส ลบไฟแคล๊กไป

ส่วนที่ขึ้น Origins หลังจากกดเข้าตัวเกม Launcher.exe ปัญหานี้ในเว็บบอร์ดนอกก็มีคนเป็นกันครับ ปัญหาอยู่ที่ CPU ของเครื่อง มันทำงานไม่เหมือนกันครับ
    ถามว่าทำไมมันไปเกี่ยวหล่ะ ? พวก Crack ที่ทำมามันซัพพอทโค้ดชุดคำสั่งการคำนวณบลา ๆ ที่อยู่ใน CPU หน่ะครับ พวก SSE,MMX,3DNOW (อยากรู้เพ่ิมเติมไปหาอ่านเอาเองครับ) มันไม่เหมือนกันครับมันก็เหมือนสมองคนแหละครับ ไม่มีสูตรคำนวณ ป้อนโจทย์เข้าไปมันก็รันไม่ได้
    ทาง 3DM เขาทำเพิ่มซัพพอทบ้างแล้ว แต่ก็ยังไม่พอครับ เพราะฉะนั้นรอต่อไป... อิอิ
    ขอบคุณมากครับ โหลดมาใช้แล้ว เข้าเกมส์ได้เลย สงสัยขาดโปรแกรมจำเป็นอะไรบางตัว

ขอบคุณ คุณ ramis ด้วยครับที่ทำให้ได้ลองเล่น ถ้ารู้สึกว่าคุ้มค่าก็จะอุดหนุนของจริงครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    พอดีเล่นเกมสายนี้ไปเก่ง ไม่ทราบว่ามี Trainer ไหนใช้ได้บ้าง คือจริงๆก็หาเจออยู่แต่ใช้ไม่ได้ประมาณว่า คนละเวอร์ชัน อะ
    ขอบอกไปก่อนเลยว่า User นี้ไม่ได้เล่นอยู่คนเดียวนะ

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,370
    Blog Entries
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poompato อ่านกระทู้
    พอดีเล่นเกมสายนี้ไปเก่ง ไม่ทราบว่ามี Trainer ไหนใช้ได้บ้าง คือจริงๆก็หาเจออยู่แต่ใช้ไม่ได้ประมาณว่า คนละเวอร์ชัน อะ
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=242442

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poompato อ่านกระทู้
    เเนะนำของ MRANTIFUN ดีกว่าไม่ยุ่งยากพร้อมอัปเดทตามเวอร์ชั่นเกม http://mrantifun.net/index.php?threa...-trainer.2540/

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cHolTOP อ่านกระทู้
    ตามนี้คับ

ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    ขอโทษนะครับ พอดีผมมีปัญหาตอนเข้าเกมนะครับ คือแบบว่า เข้าเกมได้ตามปกติ แต่มันจะสะดุดนะครับ ภาพสะดุดเลยละ cpu i5 ครับ ไม่น่าเกี่ยว กาดจอก็ 750 ti oc 2 gb ไม่น่าเกี่ยวที่เสปคนะครับ ใครพอมีวิธีแก้ปัญหาแบบนี้บ้างครับ
    IS MY LIFE! "มันคือชีวิตของเรา!"

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ramnant อ่านกระทู้
    ขอโทษนะครับ พอดีผมมีปัญหาตอนเข้าเกมนะครับ คือแบบว่า เข้าเกมได้ตามปกติ แต่มันจะสะดุดนะครับ ภาพสะดุดเลยละ cpu i5 ครับ ไม่น่าเกี่ยว กาดจอก็ 750 ti oc 2 gb ไม่น่าเกี่ยวที่เสปคนะครับ ใครพอมีวิธีแก้ปัญหาแบบนี้บ้างครับ
    อาการเดียวกับของผมเปล่า ลงคอมมาใหม่เล่นไม่ได้ซะงั้น ก่อนไปลงคอมมาเล่นได้ลื่นหัวแตก

หรือจะเพราะแครกหรือเปล่าหวาที่บอกว่ามีปัญหาเดี่ยวกับCPUเพราะ ของผมมันหน่วงๆ เป็นกระตุกCPUแน่ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย liger0000 : 24th December 2014 เมื่อ 19:25

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ลง2.5เล่นๆอยู่จอแดง เซฟหาย ผมหละเศร้า

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอวิธีลงของ REPACK ตามลำดับได้มั้ยครับ เพราะผมอ่านแล้วงงๆว่าหลังจากลงเกมนี่ต้องลงแค่ REPACK - CORRUPTED FILES FIX หรือต้องลงอัพเดท 1 + 2 ก่อนแล้วค่อยลงอันนี้ตามหรือว่ายังไงครับ?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thirapatable : 29th December 2014 เมื่อ 01:53 เหตุผล: พิมพ์ผิด

FT.CN.T-ara,IU,AOA
    กล่าวขอบคุณ
    237
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    Dragon Age: Inquisition มีปัญหาบัคเควส Draconology แก้ยังไงหรอครับ มีใครเป็นเปล่า ??
    Hyomin !! T-ara

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    ...อยู่ๆค่า EXP ไม่ยอมขึ้นครับ ตอนนี้ เวล 17 แล้ว
    ขอบอกไปก่อนเลยว่า User นี้ไม่ได้เล่นอยู่คนเดียวนะ

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    *-* ตอนเข้าเกม lag มาก cpu ก็เกือบ 100 เปอ เล่นไม่ได้เลยอะคับ
    NVIDIA GTX460M RAM 8 GB

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    โหลดอันไหนได้บ้างครับ one to up ไฟล์ 4 เหมือนมีปัญหา อันอื่นๆด้วย โหลดไปอัน อีกอันขึ้น เออเร่อ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    คลิ้กแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้น ผมปิด Secure ฺBoot ใน Bios แล้วเล่นได้นะครับ
    ทำตามนี้ http://itsfoss.com/disable-uefi-secu...-in-windows-8/

Spec
    NB Asus N46JV
    i7
    Ram 8 Gb
    Geforce 750m

*** สังเกตุว่าปัญหาคลิ้กแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้น ส่วนใหญ่จะเกิดกับผู้ใช้ Notebook ที่ใช้การ์ดจอ Nvidia ***

กล่าวขอบคุณ
    693
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    REPACK - CORRUPTED FILES FIX นี่ก็อปลงยังไงครับลงอันไหนก่อนอันไหนหลังอ่ะครับลบกวนหน่อยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย emmaza : 3rd January 2015 เมื่อ 14:07
    IRON MAN

กองบัญชาการกะเหรี่ยงติดเน็ต
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ไม่มีอัฟเดตอะไรแล้วเหรอครับ
    ThaiCGhttp://www.facebook.com/ThaiCG ใครเล่น The Lord of The Ring online Sever:Silverlode เข้ามาคุยกันได้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    ขอบคุณท่าน Ramis มากค่ะ โหลด repack เล่นได้ปกติดี ตอนนี้ยังไม่เจอปัญหา >.<"
    Window 7 64 bit
    ตอนแรกลงเจอปัญหา has stop working เหมือนกัน
    แต่หลังจากอัพเดทโปรแกรมต่างๆ รวมถึง driver การ์ดจอ ก็เข้าเล่นได้แล้วค่ะ
    ใครที่ยังไม่เข้าได้ลองอัพเดทโปรแกรมพวก directX,vc ต่างๆ ดูนะคะ

กล่าวขอบคุณ
    375
    รหัสผลิตภัณฑ์อยู่ตรงไหนครับ

กล่าวขอบคุณ
    375
    ผมเข้าเล่น Lancher แล้วแต่เกมไม่ขึ้นอะครับ คุณ Ramis

กล่าวขอบคุณ
    23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iresdecent อ่านกระทู้
    ผมเข้าเล่น Lancher แล้วแต่เกมไม่ขึ้นอะครับ คุณ Ramis
    ลง crack เรียบร้อยแล้วใช่ไหมคะ ปิดแสกนไวรัสก่อนลงหรือยัง บางทีตัวแสกนมันจะกินตัว crack ไป
    ลงโปรแกรมเสริมที่มันแถมมาให้ด้วยนะคะ ทั้ง directX กับ VC แล้วลอง Run as mid เข้าเกมดูอีกที

Straw Hat Pirates
    กล่าวขอบคุณ
    4,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,433
    ช่วยผมหน่อยครับผมโหลด FULLGAME - UNLOCKED แต่เข้าเกมไม่ได้ผมลง update 1 2 2.5 หมดแล้ว แล้วก็ปิดสแกรนไวรัสลงโปรแกรมที่จำเป็นหมดแล้วเข้าผ่านตัว Launcher.exe
    พอกดไปแล้วมันไม่มีหน้าจออะไรขึ้นมาเลยอะแต่มันมี process DragonAgeInquisition.exe ที่ task manager แต่ไม่มีหน้าต่างตัวเกมช่วยหน่อยครับผมโหลดมา 2 รอบแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MonkeyDLuffy อ่านกระทู้
    ช่วยผมหน่อยครับผมโหลด FULLGAME - UNLOCKED แต่เข้าเกมไม่ได้ผมลง update 1 2 2.5 หมดแล้ว แล้วก็ปิดสแกรนไวรัสลงโปรแกรมที่จำเป็นหมดแล้วเข้าผ่านตัว Launcher.exe
    พอกดไปแล้วมันไม่มีหน้าจออะไรขึ้นมาเลยอะแต่มันมี process DragonAgeInquisition.exe ที่ task manager แต่ไม่มีหน้าต่างตัวเกมช่วยหน่อยครับผมโหลดมา 2 รอบแล้ว
    ไม่ทราบว่า windows อะไรคะ
    ลงโปรแกรมเสริม dirextX กับ VC ที่มันมีมาให้ยังคะ

Straw Hat Pirates
    กล่าวขอบคุณ
    4,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,433
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neriss อ่านกระทู้
    ไม่ทราบว่า windows อะไรคะ
    ลงโปรแกรมเสริม dirextX กับ VC ที่มันมีมาให้ยังคะ
    windows 7 64 bit ultimate ครับผมลง dirextX visual c++ redistributable packages for visual studio ทุกเวอชั่นแล้ว .net adobe ก็ลงเรีบยร้อยแล้วผมลองติก read-only ตามที่พี่ ramis แล้วคลิก run admmin แล้วยังเข้าไม่ได้เหมือนเดิมจนปัญญาแล้วครับ

Tags for this Thread