ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 11 จากทั้งหมด 18 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 910111213 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    FT.CN.T-ara,IU,AOA
    กล่าวขอบคุณ
    237
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    เซฟเกมอยู่ที่ไหนหรอครับพอดีจะลงเกมใหม่อยากแบ็คอัพเซฟไว้อะครับ ??
    Hyomin !! T-ara

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    แลคกระตุกตลอดเกมส์ พอเริ่มสร้างตัวละครเสร็จก็ติดอยู่ในภูเขา ช็อตแรกเริ่ม
    คงต้องรอคอยCrackต่อไป

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    [IMG][/IMG]

เฟรมเรทระหว่างเล่น 45-65 เฟรทฉากที่คุยกัน 30 เฟรม โหลดระหว่างแมพ ไม่เกิน 1 นาที ปรับ ultra anti 4x ไม่กระตุกไม่แลคเฟรมไม่ตกมันส์พะน่ะค่ะ พยายามแต่งหน้าให้เหมือนดันเต้DMCละไม่ค่อยเหมือนเท่าไหร่

GTX 970 AMD 6300 RAM 8 GB
    1920 x 1080
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Final_Shine : 17th December 2014 เมื่อ 15:28

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    มีวิธี แต่งหน้าตัวละคร อีกรอบไหมครับ อยากเปลี่ยนหน้า

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    repack ลงเล่นไม่ได้ครับ เข้าเกมติด origin ครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    มีใครที่พอจะแก้หลุดได้บ้างไหมครับ Read-Only ฏ้แย้วยังไม่หายเบย T^T

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EK007 อ่านกระทู้
    ลงรูปครับ เล่นได้ไม่แลคแล้ว
    ขออนุญาติถามครับท่าน ทำไงให้ไม่แลคครับ เพราะรู้สึกตอนแรกท่านจะแลคเหมือนกัน

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    จากการเล่นมาประมาณ 20 ชั่วโมง โดยคนที่ไม่เคยเล่นภาค Origin และ ภาค2

ก็พอเพลินๆ อยู่ แต่น่าผิดหวังสำหรับผมเพราะด้านของระบบ Tactic Mode มันขัดใจมาก มันน่าจะออกมาดีกว่านี้ เน้นวางกลยุทธได้มากกว่านี้ ยัดคำสั่งได้แค่ 1 สกิล แล้วรอมันใช้ค่อยยัดคำสั่งใหม่เข้าไป ถ้าตั้งเงื่อนไขการใช้สกิลได้จะเป็นอะไรที่แหล่มมาก แต่เผอิญว่าตั้งไม่ได้ ได้แค่หยาบๆ เลยกลายเป็นว่าเกมไม่ค่อยจะลื่นเท่าที่ควร

จากที่เล่นมาถึงตอนนี้ Tactic mode ยังไม่ได้ใช้มากนัก เน้นเปิดสวยๆ ซักรอบ แล้วก็แทบจะปล่อยกันไปตามฝีมือ AI ซะส่วนใหญ่ ที่เหลือก็แค่ Taunt กันตัวดาเมจก็จบ ยังไม่เจอตัวโหดมากมายนัก

สกิลจะมีมาเพิ่มอีกสายของแต่ละ Class อยู่หลังจากเล่นเนื้อเรื่องหลักไปซักพัก มีของให้รีสกิลขายราคาไม่แพง ก็ถือว่าสร้างสายสร้างปาตี้ได้เพลินขึ้น แต่ด้านหน้าต่างอุปกรณ์สวมใส่ รู้สึกจะขัดใจผมอยู่ไม่น้อย รู้สึกไม่ค่อยสะดวกเท่าไร

มีอาการเล่นแล้วหลุดนานๆ ที จากที่เล่นๆ มาหลุดไป 3 4 ทีน่าจะได้

รวมๆ แล้วก็เป็นเกมที่โอเคอยู่ แต่ไม่ถึงกับดีมากนักแม้จะได้ GOTY ปีนี้ไปก็ตาม โดยไม่ได้คิดคะแนนในส่วนของเนื้อเรื่องรวมเข้าไปด้วย
    (ตอนนี้ให้คะแนนไม่มากนัก แต่ถ้าเล่นไปไกลกว่านี้อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงแต่คิดว่าไม่ต่างจากเดิมเท่าไร ตอนนี้ผมประเมินลวกๆ แค่นี้แหละ)

ป.ล. ตอนนี้ดอง ขี้เกียจเล่นต่อยังไงไม่รู้ไว้มีอารมจะเล่นต่อ ใครมีอะไรก็มาแชร์กันด้วยก็ดีครับ เผื่อผมเห็นมุมใหม่ๆ ในเกมบ้าง ตอนนี้ขี้เกียจเล่นมาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kurolykan : 17th December 2014 เมื่อ 22:16
    OPPAI~~MISSILE!!!

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107,581
    DLC

RabbitFile || FileCondo || One2Up || TempFiles
    ShareSend || GE.tt || RGHost || ZippyShare

1. นำไฟล์ ProfileOptions ไปไว้จุดเซฟเกม
    C:\Users\{username}\Documents\BioWare\Dragon Age Inquisition\Save
    2. เข้าเกมไปที่ Haven เช็คของจากหีบ

Notes
    *ไม่ใช่ทุกตัวจะได้รับผ่าน Haven, บางอย่างได้รับจาก Skyhold.
    *ไม่ต้อง new game,ใช้เซฟเดิมนั่นแหละ แต่เมนู Continue อาจเป็นสีเทาในครั้งแรก ให้โหลดเซฟผ่านเมนู Load เอา

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ stepindyy อ่านกระทู้
    repack ลงเล่นไม่ได้ครับ เข้าเกมติด origin ครับ
    ลบ origin จากไดรฟ์ C ให้เกลี้ยง แนะนำให้ตามเก็บพิมพ์ origin ในช่อง search ของไดรฟ์ c เลยแล้วลบออกไปให้หมด
    (พวกไฟล์ของ origin จริงๆนะไม่ใช่ไปลบตัวอื่นใกล้เคียงด้วยอย่าง original ไม่เกี่ยว)

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Macerata, Italy
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    มายืนยันว่าของแท้ Standard ใช้ DLC ได้ด้วยครับ
    1.โหลด Update 1-2 มา แล้วก็อปโฟลเดอร์ DLC ในโฟลเดอร์ Installer
    2.ในโฟลเดอร์ Update ก็อปโฟลเดอร์ทั้งหมด ยกเว้นโฟลเดอร์ Patch ไปวางในตัวเกม
    3.แล้วตามด้วยไฟล์ Profile options (ตัวข้างบนกระทู้นี้)

ส่วน update อื่นๆ hotfix อื่นๆ ไม่ต้องลงเพราะของแท้มันอัพเดทให้อยู่แล้ว

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย -[ MaFaKaAlex ]- : 18th December 2014 เมื่อ 17:06

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wind5493 อ่านกระทู้
    แลคกระตุกตลอดเกมส์ พอเริ่มสร้างตัวละครเสร็จก็ติดอยู่ในภูเขา ช็อตแรกเริ่ม
    คงต้องรอคอยCrackต่อไป
    ผมเป็นเหมือนกันครับพอเข้าเกมปุ้บกระตุกเป็นเจ้าเข้าเลย แล้วก็จะไปเด้งตอนโหลดฉากก่อนสร้างหน้าตาตัวละคร ถ้าผ่านไปได้ก็ค้างตรงภูเขา

คอมผม I3 3.10 GHz , nvidia GTX 550 Ti 1GB , Ram 4GB , Window 7 Ultimate 64 bit

ก็ยัง งงๆ ผ่าน Minimum แต่ไมเล่นไม่ได้เลย ปรับ Low หมดแล้วด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย extraprem : 18th December 2014 เมื่อ 00:29

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    ขอบคุณครับ DLC

กล่าวขอบคุณ
    151
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    Repack ติด Origin ครับ ลบ Origin ออกจากเครื่องทั้งหมดแล้ว ก็ยังเข้าเกมส์ไม่ได้ ยังขึ้นว่า ต้องการ Origin ในการเปิด

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nuttapons อ่านกระทู้
    Repack ติด Origin ครับ ลบ Origin ออกจากเครื่องทั้งหมดแล้ว ก็ยังเข้าเกมส์ไม่ได้ ยังขึ้นว่า ต้องการ Origin ในการเปิด
    งั้นให้ลองโหลด UPDATE 1-2 + CRACK 3DM และ CRACK V2 ลงให้เรียบร้อยก่อน
    อีกอย่าง อย่าลืมว่าตั้งแต่ก่อนลงและจะลงแคร็กอะไรไม่มีแอนตี้ไวรัสไหน ไม่ว่าจะตัวเต็มหรือตัวแอบๆเช่นมากับ
    โปรแกรมแกรมบางตัวหรือของวินโดร์เองตัวไหนเปิดอยู่ และ run as admin

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ solman2004 อ่านกระทู้
    ขออนุญาติถามครับท่าน ทำไงให้ไม่แลคครับ เพราะรู้สึกตอนแรกท่านจะแลคเหมือนกัน
    เปิด windows task Managar ครับ ไปที่ Processes หา โปรแกรมที่กิน cpu แล้วกด ปิดมันไป ของผมจะเป็น IDNGrHlp.exe ครับกินไป 30%
    เกมนี้ใช้ cpu เยอะมากๆ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    ใครที่เล่นไปถึงเมือง Skyhold ผมขอเซฟหน่อยครับ พอดีลงวินโดร์ใหม่ไม่ได้ backup ใว้ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    ผมว่าของที่ได้จาก DLC ไม่ดีเลยครับ หาแปรนคราฟเอาโหดกว่าเยอะ อันนี้ที่ผมทำได้

อ่านหา.... หรอ จุฟๆ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EK007 อ่านกระทู้
    เปิด windows task Managar ครับ ไปที่ Processes หา โปรแกรมที่กิน cpu แล้วกด ปิดมันไป ของผมจะเป็น IDMGrHlp.exe ครับกินไป 30%
    เกมนี้ใช้ cpu เยอะมากๆ

ได้แระครับ ขอบคุณมากๆ หาวิธีตั้งนาน ของผม เจ้าตัวนี้กิน CPU ไป 25% เลย
    ตอนที่ยังไม่ End Process เจ้า CPU ของผมวิ่งอยู่ที่ 100% เลย หลังจาก End Process แล้ว CPU ผมจะวิ่งอยู่ที่ 70% ลื่นปรื๊ดเลยครับคราวนี้

สำหรับคนที่กระตุก แลค ลองวิธีของท่าน EK007 ดูนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย solman2004 : 18th December 2014 เมื่อ 09:34

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kurolykan อ่านกระทู้
    จากการเล่นมาประมาณ 20 ชั่วโมง โดยคนที่ไม่เคยเล่นภาค Origin และ ภาค2

ก็พอเพลินๆ อยู่ แต่น่าผิดหวังสำหรับผมเพราะด้านของระบบ Tactic Mode มันขัดใจมาก มันน่าจะออกมาดีกว่านี้ เน้นวางกลยุทธได้มากกว่านี้ ยัดคำสั่งได้แค่ 1 สกิล แล้วรอมันใช้ค่อยยัดคำสั่งใหม่เข้าไป ถ้าตั้งเงื่อนไขการใช้สกิลได้จะเป็นอะไรที่แหล่มมาก แต่เผอิญว่าตั้งไม่ได้ ได้แค่หยาบๆ เลยกลายเป็นว่าเกมไม่ค่อยจะลื่นเท่าที่ควร

จากที่เล่นมาถึงตอนนี้ Tactic mode ยังไม่ได้ใช้มากนัก เน้นเปิดสวยๆ ซักรอบ แล้วก็แทบจะปล่อยกันไปตามฝีมือ AI ซะส่วนใหญ่ ที่เหลือก็แค่ Taunt กันตัวดาเมจก็จบ ยังไม่เจอตัวโหดมากมายนัก

สกิลจะมีมาเพิ่มอีกสายของแต่ละ Class อยู่หลังจากเล่นเนื้อเรื่องหลักไปซักพัก มีของให้รีสกิลขายราคาไม่แพง ก็ถือว่าสร้างสายสร้างปาตี้ได้เพลินขึ้น แต่ด้านหน้าต่างอุปกรณ์สวมใส่ รู้สึกจะขัดใจผมอยู่ไม่น้อย รู้สึกไม่ค่อยสะดวกเท่าไร

มีอาการเล่นแล้วหลุดนานๆ ที จากที่เล่นๆ มาหลุดไป 3 4 ทีน่าจะได้

รวมๆ แล้วก็เป็นเกมที่โอเคอยู่ แต่ไม่ถึงกับดีมากนักแม้จะได้ GOTY ปีนี้ไปก็ตาม โดยไม่ได้คิดคะแนนในส่วนของเนื้อเรื่องรวมเข้าไปด้วย
    (ตอนนี้ให้คะแนนไม่มากนัก แต่ถ้าเล่นไปไกลกว่านี้อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงแต่คิดว่าไม่ต่างจากเดิมเท่าไร ตอนนี้ผมประเมินลวกๆ แค่นี้แหละ)

ป.ล. ตอนนี้ดอง ขี้เกียจเล่นต่อยังไงไม่รู้ไว้มีอารมจะเล่นต่อ ใครมีอะไรก็มาแชร์กันด้วยก็ดีครับ เผื่อผมเห็นมุมใหม่ๆ ในเกมบ้าง ตอนนี้ขี้เกียจเล่นมาก
    20 ชม. ยังไม่ใช่จุดพีคครับ ผมเล่น 20 ชม.แรกยังเบื่อเลย ผมเล่นจบตอน 80 ชม. มันจะสนุกขึ้นมาอีกหน่อย ตอนถึง skyhold นี่แหละ ส่วน tactic แย่กว่าภาคก่อนๆจริง เซทสกิลได้น้อย
    CPU Core i5 4440/Ram 8GB.DDR3 1600 G.SKILL/PWC R9 280 /HDD 1.0 TB. /PSU CORSAIR VS650

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ROCKUNG อ่านกระทู้
    20 ชม. ยังไม่ใช่จุดพีคครับ ผมเล่น 20 ชม.แรกยังเบื่อเลย ผมเล่นจบตอน 80 ชม. มันจะสนุกขึ้นมาอีกหน่อย ตอนถึง skyhold นี่แหละ ส่วน tactic แย่กว่าภาคก่อนๆจริง เซทสกิลได้น้อย
    ถึง Skyhold ได้ซักระยะแล้วครับ แต่รู้สึกขี้เกียจเล่นมากๆ เลยตอนนี้ อาจจะเป็นเพราะตัวผมเบื่อๆ เกมช่วงนี้ด้วยมั้ง+ส่วนของเนื้อเรื่องไม่ค่อยจะเอนเตอร์เทนผมได้เท่าไร(แหงล่ะพึ่งมาเล่นเอาภาคนี้ อะไรเป็นอะไรยังขาดอีกเยอะ ดูจากที่ไปนั่งไล่คุยกับตัวละครมา)

ป.ล. แลดูจะจีบตัวละครชายง่ายกว่าตัวละครหญิงแฮะ ผมงี้จะหาเรื่องกินตับ Cullen กับ Iron Bull เป็นระยะๆ แล้วเนี้ย ฮา
    OPPAI~~MISSILE!!!

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    เล่นได้น่าาาขอบคุณคร่า แต่ลองอัพเดจ CRACK V2 - 3DM กดเปิดเกมแล้วไม่มีไรขึ้นเลย กลับมาใช้ตัวแรก

ปล.ลองปรับ Low - high กระตุกนิดนึงพอทน
    >>Send Me the Pillow That You Dream On<<

กล่าวขอบคุณ
    10
    สำหรับตนโหลด repack ต้องลง fix แล้วก็แคร็กอีกที ก็เล่นได้

REPACK - CORRUPTED FILES FIX

RabbitFile || FileCondo || One2Up || One2Up
    ClicknUpload || MEGA || JumBoFiles || RootTail

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ 4
    ผมลง DLC ที่อัพเดทให้ใช้ได้ ลงเสร็จตอนเเรก เข้าเกมที่โหลดเกม เข้าเเล้วพอโหลดถึงเห็นตัวละครเเล้ว เกมเด้ง เลยลองเข้าอีกที่ เข้ามาก็กดคอนทีนิวได้เลยกดเข้าไป เเล้วก็เล่นได้ปกติ DLCก็ใช้ได้ เเต่งงทำไมตอนเเรกมันเด้ง มันจะเป็นไรไหมหว่า

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    Tactical Camera ที่ต้องกดตัว T (ในPC) นั้น เขาให้ใช้ร่วมกับปุ่ม Ctrl ครับ ไม่ใช่ให้กดตัว T เปิดๆปิดๆ
    ก็คือในระหว่างที่เราใช้ mode Tactical Camera หลังจากที่เราป้อนคำสั่งให้ตัวละครครบ ก็ให้กด Ctrl ครับ
    เกมก็จะดำเนินต่อ ตัวละครก็ทำตามคำสั่ง
    แต่ว่าเราจะยังคงอยู่ในmode Tacital Camera อยู่
    ซึ่งเราสามารถป้อนคำสั่งชุดต่อไปได้เลย โดยไม่ต้องหยุดเกม ถ้าจะหยุดก็ให้กด Ctrl
    (คนใช้ระบบนี้ไม่เป็นชอบบ่น)

ละก็แนะนำให้่เล่นระดับ Hard ขึ้นไป จะได้เข้าถึงเกมหน่อยว่า Tactical camera นั้นสำคัญ และได้ใช้แน่นอน ไม่ใช้ไม่ได้ สู้ไม่ไหว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oz_golf : 18th December 2014 เมื่อ 14:07

Tags for this Thread