ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 302

[PC] FIFA WORLD : Welcome to FIFA WORLD [TALK/GUIDE]

THE NEW SEASON IS COMING!

สวัสดีครับ กระทู้สร้างมาเพื่อให้สมาชิก Jokergameth.com ที่เล่น FIFA WORLD ได้มาพูดคุย
    และแลกเปลี่ยนประสบการณ์กันนะครับ หลังจากที่ FIFA WORLD ได้เปิด Open Beta วันที่ 12 พฤศจิกายน 2556
    ก็ได้มีผู้เล่นจำนวนมากสมัครสมาชิกเข้าไปทดลองเล่น ผมก็จะมาอธิบายเรื่องระบบภายในเกมเเละวิธีการเล่นนะครับ
    เเละถ้าใครสงสัยตรงไหนก็ทิ้งข้อความไว้ได้เลยนะครับ (เพิ่งเขียนกระทู้ใหญ่กระทู้เเรกนะครับ)

หลังจากชมคลิปเเล้วหากต้องการดาวน์โหลดก็กดตามลิงค์ข้างล่างเลยครับ

https://www.easportsfifaworld.com/home
    กดที่ PLAY NOW FOR FREE นะครับ แล้วใส่อีเมล์เพื่อรับโค้ดมาดาวน์โหลดนะครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    115
    เริ่มจากโหมดเริ่มเล่นกันเลยนะครับ จะมีด้วยกันสองโหมดใหญ่ๆคือ
    -League Team

-Ultimate Team

ซึงสองโหมดนี้จะเเตกต่างกันคือ League Team เราจะเลือกทีมอะไรก็ได้เพื่อไปเเข่งกับฝ่ายตรงข้าม (Online เท่านั้น)
    แต่ Ultimate Team จะมีทั้ง Ofline/Online/Tournaments/Team of the week ในโหมดนี้เราจะสามาปรับเเต่งตามใจชอบโดย
    ซื้อตราสโมสรทีมเองได้/ซื้อสนามเเข่งเองได้/ซื้อนักเตะเองได้/ซื้อผู้จัดการเองได้/ซื้อเสื้อทีมเเละไอเท่มต่างๆได้ ซึ่งถือจะอิสระมากกว่า League team มากครับ
    --------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    -Ultimate Team
    MY CLUB
    ใน Ultimate Team พอเข้าไปเเล้วก็จะมีสามหน้าต่างด้วยกัน อย่างเเรกคือ PLAY/MY CLUB/TRANSFERS ตามลำดับ
    ในโหมด PLAY ผมได้บอกไว้ข้างบนเเล้วนะครับ ว่ามีโหมดอะไรบ้าง ขอข้ามไปส่วนของ MY CLUB เลยนะครับ

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    -SQUAD ก็จะเป็นเกี่ยวกับการจัดทีม เลือกนักเตะ ต่อสัญญานักเตะ เลือกไอเท่มให้นักเตะ รักษานักเตะ
    ในการ ต่อสัญญานักเตะ เลือกไอเท่มให้นักเตะ รักษานักเตะ ก็จะพูดในกระทู้ต่อไปเเล้วกันนะครับ

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    ต่อมา PLAYER STATS ส่วนตรงนี้ไม่ค่อยมีอะไรครับ เเค่รวมสถิติของนักเตะเฉยๆครับ
    -MANAGER SQUADS สามารถสร้างจำนวนทีมได้ครับ โดยจะใช้นักเตะจากทีมใดก็ได้ครับที่สร้างเอาไว้ เป็นการลิ้งค์กันนั่นเอง
    -CUSTOMISE CLUB เป็นการปรับเเต่งทีมของตัวเองครับ โดยจะเลือก สนาม/เสื้อ/ลูกบอล/ตราสโมสร

-INVENTORY ส่วนนี้ก็จะเป็นการรวมไอเท่มที่เรามีทั้งหมดหรือเรียกว่าคลังเก็บของนั่นเอง

-SEARCH CLUB ITEM คือค้นหาไอเท่มทั้งหมดในทีมของเราครับ
    -SEARCH GOLD PLAYERS คือค้นหานักเตะที่เป็นการ์ดทองครับ (เรื่องของสีการ์ดจะบอกในกระทู้ถัดไป)
    -SEARCH คือการค้นหานักเตะทีมที่เราชื่นชอบในทีมของเราครับ
    -SEARCH MANAGERS คือค้นหาผู้จัดการในทีมครับ
    -SEARCH CUSTOMISATION ITEM คือการค้นหาไอเท่มของในทีมของเราครับ เช่น ลูกบอล/สนาม/เสื้อ ประมาณนี้ครับ
    -SEARCH CONSUMABLES คือการค้นหาการ์ดไอเท่มต่างๆครับ เช่นการ์ดต่อสัญญา/การ์ดเพิ่มค่าในส่วนต่างๆของนักเตะ/การ์ดรักษานักเตครับ (ในเรื่องนี้จะพูดในกระทู้ถัดไป)
    LEADERBOARDS- คือการจัดอันดับของเราเเละเพื่อนๆ เเล้วก็ทั้งหมดครับ

TRANSFERS

ในโหมดนี้เกี่ยวกับการซื้อขายต่างๆ โดยจะมีด้วยกัน 6 หน้าต่าง คือ
    -TRANSFERS LIST คือของที่เรากำลังขายหรือที่เราตั้งจะขายจะอยู่ในนี้

จะมีสามช่องคือ
    AVALIABLE คือของที่อยู่ในคลังรอเราตั้งขาย
    CURRENT TRANSFERS คือของที่เรากำลังขาย อย่างในรูปผมกำลังขายตราสโมสรของ INTER MILAN อยู่ครับ
    SOLD คือของที่เราขายเรียบร้อยเเล้ว
    เราจะสามารถตั้งราคาประมูล(BID)ราคาซื้อสด(BUY NOW PRICE)ได้ตามสะดวก ไม่มีราคากลาง เวลากรอกต้องระวังดีๆนะครับ จขกท.เคยเปิดได้ C. BRAVO ตัวละหมื่น เเต่กดผิดไปตั้งพันเดียว 55555
    เเล้วก็สามารถตั้งเวลาการขายได้ตามสะดวก
    -WATCH LIST เวลาที่เราเจอสิ่งของที่ถูกใจเเต่ยังไม่ต้องการจะซื้อ ให้กด ADD TO WATCH LIST
    PLAYERSคือค้นหานักเตะในทีมที่เราชื่อชอบครับ
    -SEARCH CONTRACTคือการค้นหาสัญญาที่จะต่อกับนักเตะครับ โดยจะมีสามระดับคือ ทองเเดง/เงิน/ทอง
    SEARCH PLAYERSคือการค้นหานักเตะ โดยจะรวมนักเตะทุกคนไว้หน้าเดียว ทำให้การค้นหาลำบาก ผมเเนะนำให้ใช้อันต่อไปครับ
    SEARCH TRANSFER MARKETค้นหาในตลาดนักเตะ

SERCH TYPE เป็นการค้นหาสิ่งที่อยากได้ ก็จะมีพวก นักเตะ/สตาฟ/เสื้อเเละตราสโมสร/การฝึกซ้อม/การพัฒนา(พวกการ์ดต่อสัญญา,การ์ดเทรนนิ่ง,การ์ดรักษา)/สนาม/ลูกบอล
    PRICING ราคา ในการซื้อใน FIFA WORLD นั้นจะสารมารถประมูลได้(BID)ข้อดีคืออาจะซื้อได้ในราคาที่น้อยกว่าราคาตั้งขาย ขอเสียคือต้องรอจนกว่าเวลาขายจะหมด
    ส่วนซื้อสด(BUY NOW PRICE)นั้นขอดีคือซื้อได้ทันที ข้อเสียคือต้องซื้อตามราคาที่คนขายตั้งไว้

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eikkew : 15th November 2014 เมื่อ 14:35

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    115
    ตรงนี้ก็จะมาพูดเกี่ยวกับ สีการ์ดของนักเตะ/สีการ์ดของไอเท่ม/ค่าพลังในตัวนักเตะ/ไอค่อนบนการ์ดนักเตะ/การต่อสัญญาหรือใช้ไอเท่มกับนักเตะ แล้วก็ค่า CHEMISTRY ในทีมกันนะครับ
    ใน FIFA WORLD ก็จะมีสีของการ์ดประมาณนี้เท่าที่ผมเคยเห็นนะครับ

CARD COLOURS EXPLAINED

เป็นสีธรรมดานี่เเหละครับ เเต่จะเป็นเป็นสองอย่างคือการ์ดเเรร์กับไม่เเรร์
    การ์ดเเรร์จะสีเข้มกว่าและตรงหัวการ์ดจะต่างกันครับสังเกตได้จากด้านล่าง
    การ์ดเเรร์พลังจะมากกว่าการ์ดไม่เเรร์นะครับ

ส่วนสีดำคือการ์ด TOTW (TEAM OF THE WEEK) นักเตะประจำสับดาห์

ค่าสเตตัสก็จะสูงกว่าการ์ดทั่วไปครับ

สีฟ้า TOTY (TEAM OF THE YEARS) นักเตะประจำปี

ค่าพลังสูงสุดในเกมครับ

สีเขียว International Man of the Match (iMOTM) การ์ดนักเตะยอดเยี่ยมเเห่งชาติ

ค่าพลังจะรองลงมาจากสีฟ้าครับ

สีส้ม Man of the Match (MOTM)

ค่าพลังน่าจะรองมาจากสีเขียวครับ

ITEM CARD COLORS EXPLAINED
    เท่าที่ผมลองมาเห็นมีการ์ดต่อสัญญาที่มีผลนะครับ ส่วนการ์ดอื่นถ้ามีผลก็จะมาเพิ่มอีกทีครับ

ก็จะมีเเรร์กับไม่เเรร์นะครับ เเรร์จะได้จำนวนเเมชต์เยอะกว่าอย่างเห็นได้ชัด

PLAYER STATUS EXPLAINED
    ค่าพลังในนักเตะนะครับก็จะมีด้วยกัน 6 อย่าง

PACE(PAC) คือความเร็วของนักเตะ
    SHOOTING(SHO) คือการจบสกอร์ของนักเตะ ยิ่งมากยิ่งคมครับ
    PASSING(PAS) คือการจ่ายบอลครับ
    DRIBBLING(DRI) คือการเลี้ยงบอล ยิ่งมากยิ่งพริ้วครับ
    DEFENDING(DEF) คือการป้องกันครับ ยิ่งมากยิ่งเจาะไม่เข้าครับ
    PHYSICAL(PHY) คือความแข็งเเกร่งของร่างกาย

สำหรับผู้รักษาประตูก็จะเป็นเเบบนี้ครับ

DIVING(DIV) คือการปัดบอล
    HANDLING(HAN) คือการรับบอล
    KICKING(KIC) คือการเปิดบอล
    REFLEXES(REF) คือปฎฺิกริยาของผู้รักษาประตู
    SPEED(SPD) คือความเร็วของผู้รักษาประตู
    POSITIONING(POS) คือการยืนตำเเหน่งของผู้รักษาประตูครับ

ICONS ON CARD
    ก็จะมีอยู่สามอย่างครับ
    อย่างเเรก หมดสัญญานักเตะ

อย่างที่สองนักเตะเจ็บ(ต้องดูว่าเจ็บตรงไหนเเล้วซื้อการ์ดให้ตรงจุดที่เจ็บนะครับไม่ก็รอสักเเมชต์สองเเมชต์เดี๋ยวจะหายเอง)

อย่างที่สามติดใบเเดง

CHEMISTRY
    CHEMISTRY คือค่าความสัมพันธ์ของนักเตะนะครับ ยิ่งมากนักเตะยิ่งเข้าใจกัน ทำให้ไม่หลุดตำแหน่ง รู้จังหวะ หรือ ไม่มั่วกันนั่นเอง
    โดยดูตามเส้นที่โยงกัน เเล้วไอค่อนข้างล่างนักเตะ

ไอค่อนข้างล่างนักเตะ ข้างซ้ายที่เป็นสี่เหลี่ยมมีรูคือ ความเข้าใจเเผน(FORMATION) รูปรองเท้าสตั้ดคือ ความสามมารถในการเล่นตำเเหน่งนั้น
    สีเขียวคือดี สีเหลืองคือปานกลาง สีเเดงคือเเย่ รวมถึงเส้นที่โยงกันด้วย

การจะทำให้ค่า CHEMISTRY มากขึ้นนั้นเท่าที่ผมรู้คือ
    -วางนักเตะให้ถูกตำเเหน่งนักเตะ (ถ้าอยากให้นักเตะเปลี่ยนตำเเหน่งให้ซื้อการ์ด POSITION(PLAYER)
    -ทำให้นักเตะเข้าใจการวางเเผนของเรา ถ้าเป็นสีเเดงให้ไปซื้อการ์ด FORMATION ที่ช่อง TRANSFER ได้
    -ใช้นักเตะทีมเดียวกัน
    -ใช้นักเตะทีมชาติเดียวกัน (เส้นจะเป็นสีเหลือง)
    -ใช้นักเตะลีคเดียวกัน (เส้นจะเป็นสีเหลือง)
    -ใช้นักเตะทีมชาติเดียวกัน+ใช้นักเตะลีคเดียวกัน (จะเป็นสีเขียว)
    -ใช้เเผนที่ผู้จัดการเข้าใจ (ถ้าอยากเปลี่ยนเเผนให้ซื้อการ์ด POSITION(MANAGER)
    ส่วนการจะใช้การ์ดนั้นอยู่ในหัวข้อถัดไป

การใช้การ์ดไอเท่มกับการ์ดนักเตะ/ผู้จัดการ
    ใช้ง่ายนิดเดียวครับ อันดับเเรกก็ซื้อการ์ดที่เราต้องการมา
    คลิกซ้ายที่นักเตะ/ผู้จัดการ เลือก APPLY CONSUMABLE

จากนั้นจะเข้าหน้าต่างนี้ครับ

ก็เลือกการ์ดกันตามใจชอบเลยครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eikkew : 15th November 2014 เมื่อ 19:51

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    115
    กิจกรรม

กิจกรรม Holiday Giveaway ตั้งเเต่วันที่ 19 ยาวถึง 1 มกราคมนี้เลยครับ เเค่ล้อคอินเข้าไปก็ได้รับรางวัลครับบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eikkew : 19th December 2014 เมื่อ 20:45

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    พอทราบไหมครับ ว่า ภาคนี้ใช้เอนจิ้นของ ฟีฟ่าภาคไหน

กล่าวขอบคุณ
    115
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ reverse7777 อ่านกระทู้
    พอทราบไหมครับ ว่า ภาคนี้ใช้เอนจิ้นของ ฟีฟ่าภาคไหน
    น่าจะเป็นเอนจิ้นใหม่นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eikkew : 15th November 2014 เมื่อ 23:36

กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    นักเตะอัพเดทบ่อยมั้ยครับ

Kill Myself.
    กล่าวขอบคุณ
    1,726
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,112
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ l3ack_Step อ่านกระทู้
    นักเตะอัพเดทบ่อยมั้ยครับ
    ก็บ่อยครับ เหมือน กับ fifa 15 เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    เล่นแล้วสนุกดี เหมือน fifa 15 เบย

กล่าวขอบคุณ
    115
    ไม่ได้เข้ามานานนึกว่าไม่มีคนสนใจเลย 5555 เข้ามาคุยกันได้นะครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    115
    #MODS

รวมม็อด ทั้งทำเอง เเล้วก็หามานะครับ รีเควสม้อดได้นะครับ ถ้าทำได้ก็ทำครับผมม

วิธีลง Theme/Scoreboard ให้เอาไฟล์ feassets.big ที่อยู่ใน Origin Game\FIFA World\data ออกก่อนเเล้วค่อยลงไฟล์ธีมที่ดาวน์โหลด

THEME

วิธีลงธีม เอาไฟล์ feassets.big ที่อยู่ใน Origin Game\FIFA World\data ออกก่อนเเล้วค่อยลงไฟล์ธีมที่ดาวน์โหลด

MANCHESTER UNITED THEME by Eikkew

DOWNLOADLINK

http://www13.file-upload.net/downloa...id=77920171780
    ---------------------------------------------------------------------------------
    CHELSEA THEME by Eikkew

http://www13.file-upload.net/downloa...id=77921350155
    ---------------------------------------------------------------------------------

KIT

วิธีลงเอาไปไว้ใน Origin Game\FIFA World\data\sceneassets\kit นะครับ

MANCHESTER UNITED UPDATED KIT by EIKKEW
    อัพให้สีมันเข้มขึ้นนะครับ เพราะว่าในเกมสีออกเป็นส้มเลย

DOWLOADLINK

http://www13.file-upload.net/downloa...id=77920620580
    EVERTON KIT WITH CHANG LOGO by Eikkew

http://www.one2up.com/view_content.p...ent_ID=1001757
    MANCHESTER UNITED GOALKEEPER BLACK by Eikkew

http://www.one2up.com/view_content.p...ent_ID=1017195
    MANCHESTER UNITED 3 KIT by Eikkew

http://www.one2up.com/view_content.p...ent_ID=1018997

SCOREBOARD

วิธีลงเอาไปไว้ใน Origin Game\FIFA World

MUTV Scoreboard by eikkew

http://www.one2up.com/view_content.p...tent_ID=993830
    ESPN Scoreboard by eikkew

http://www.one2up.com/view_content.p...tent_ID=993846

CAMERA

เอาไปไว้ที่ Origin Game\FIFA World\data\db
    FIFA WORLD R9.0+ CAMERA PATCH (TELE) BY KORAA

https://www.dropbox.com/s/ixc232vtnr...KoRaa.rar?dl=0

ADBOARDS

วิธีลงเอาไปไว้ใน Origin Game\FIFA World\data\sceneassets\adboard นะครับ

MANUTD ADBOARD by Eikkew

http://www.one2up.com/view_content.p...ent_ID=1006019

่JOY&KEYBOARD

Keyboard setting by kee008
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kee008 อ่านกระทู้
    setting คีย์บอร์ดครับของ fifa 14 ที่ผมเล่นไว้ใช้กับ fifa world ได้ ก๊อปไปใส่ใน mydoc fifa world ถ้าไม่แน่ใจให้สำรองตัวเก่าไว้ก่อนก๊อปเสร็จแล้วให้คลิกขวาไฟล์ setting เลือก properties แล้วติ๊กเป็น real only ของผมใช้ได้นะครับตอนนี้สบายเลย 55 พอเข้าเกมก็เลือก keyboard only แล้วก็ classic น่าจะไกล้เคียงกับ fifa online 3 แล้วปุ่ม A ยิง D สไลด์ที่เหลือก็เหมือน fifa online 3

http://upload.siamza.com/1646351
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eikkew : 31st December 2014 เมื่อ 12:42

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,726
    1
    ดันครับ กระทู้ดีๆ 5555 ใครอยากเล่นกับผมแอดมานะ Origin ID : 4EFORTYFIVE

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Straw Hat Pirates
    กล่าวขอบคุณ
    4,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,433
    ขอถามหน่อยครับพอจะมีวิธีหาเงินในเกมไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    เน็ตกี่เม็ก ถึงจะเล่นแล้วไม่แลคคับผม (เวลาแลคแล้วผมหัวร้อน)

กล่าวขอบคุณ
    115
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ miniboss อ่านกระทู้
    ดันครับ กระทู้ดีๆ 5555 ใครอยากเล่นกับผมแอดมานะ Origin ID : 4EFORTYFIVE
    ขอบคุณครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MonkeyDLuffy อ่านกระทู้
    ขอถามหน่อยครับพอจะมีวิธีหาเงินในเกมไหมครับ
    ถ้าเป็นเเบบของผมก็เก็บตัง ซื้อการ์ดทอง 7500 เเล้วเอานักเตะไปขายครับบ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ abiliz อ่านกระทู้
    เน็ตกี่เม็ก ถึงจะเล่นแล้วไม่แลคคับผม (เวลาแลคแล้วผมหัวร้อน)
    เน็ตบ้านทั่วไปก็เล่นได้เเล้วครับ เซิฟเวอร์อยู่เมืองนอกด้วยครับ เล่นกันทั่วโลก อาจจะมีเเลคบ้างนิดหน่อยเป็นบางเเมชต์

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    มันวิธีเปลี่ยนมุมกล้องตอนเล่นไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    115
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lasvegas49 อ่านกระทู้
    มันวิธีเปลี่ยนมุมกล้องตอนเล่นไหมครับ
    มีครับ เเต่เป็นพวกม้อดนะครับ เพราะในเกมยังไม่มีครับ เดี๋ยวผมจะอัพให้อีกทีครับผมม

*เปลี่ยนให้เเล้วนะครับบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eikkew : 2nd December 2014 เมื่อ 18:48

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ครับผม ขอบคุณครับบ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ลง sweetfx เพิ่มได้รึเปล่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,726
    1
    แล้วมันมี Mod ปรับปุ่มรึป่าวถ้ามีรบกวนด้วยครับ 5555+

กล่าวขอบคุณ
    115
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lasvegas49 อ่านกระทู้
    ลง sweetfx เพิ่มได้รึเปล่าครับ
    นี่ครับ http://sfx.thelazy.net/games/preset/2586/ เห็นมีอยู่อันเดียว 55555

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ miniboss อ่านกระทู้
    แล้วมันมี Mod ปรับปุ่มรึป่าวถ้ามีรบกวนด้วยครับ 5555+
    ผมเคยลองนะ เเต่ยากมาก 55555 กระทู้เเรกบอกว่าต้องแก้ที่ buttonDataSetup.ini
    http://answers.ea.com/t5/General/How...s/td-p/3099626

กระทู้นี้บอกใช้ xpadder

http://answers.ea.com/t5/General/cut...m/td-p/2600334

เคยลองเเต่กระทู้เเรกนะครับ กระทู้สองไม่เคยลองครับบ ผมเล่นเเบบ fifa world จนชินมือล้ะะ 55555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eikkew : 2nd December 2014 เมื่อ 20:05

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Straw Hat Pirates
    กล่าวขอบคุณ
    4,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,433
    มันมีวิธีปรับคีย์บอร์ดปุ่มบังคับให้เหมือน fifaonline 3 ป่าวครับผมไม่ถนัดการบังคับของภาคนี้เลย

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    แล้วถ้าใช้จอย Xbox 360 นี่ไม่ต้องเซ็ตเรื่องจอยแล้วใช่ไหมครับเสียบแล้วเล่นได้เลยหรือป่าว

กล่าวขอบคุณ
    115
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MonkeyDLuffy อ่านกระทู้
    มันมีวิธีปรับคีย์บอร์ดปุ่มบังคับให้เหมือน fifaonline 3 ป่าวครับผมไม่ถนัดการบังคับของภาคนี้เลย
    ตามความคิดเห็นที่ 21 เลยครับบ เเก้เเต่เเก้ยากก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ earth00770 อ่านกระทู้
    แล้วถ้าใช้จอย Xbox 360 นี่ไม่ต้องเซ็ตเรื่องจอยแล้วใช่ไหมครับเสียบแล้วเล่นได้เลยหรือป่าว
    ตั้งค่าเป็นจอยเเล้วเสียบเล่นได้เลยครับบ เวลาจอยหลุดจะขึ้นเตือน เสียบใหม่เเล้วเล่นได้เลย ไม่ต้องออกเกมก่อนครับบ

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    รูปผู้จัดการเดี๋ยวเซิฟคงแก้ให้ใช่ไหมครับ ? น้ามูผมหน้ามืดมาเลย 55