ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมเปิดพาสไม่ได้อะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    คนติดพาสพิมเอาดิครับอย่า copy

Last of Us.
    กล่าวขอบคุณ
    8,017
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,729
    ทำไมผม ต่อย กับแบนดิส มันจะตายแล้วเหลืออีก ทีหนึ่ง ต่อยมันไม่ได้อะ เจอมันสวนตายเลย เซ็ง
    JETGACK

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 308
    ผมเล่นใกล้ๆวันที่ 30 ดันเกิดดราม่า ซะงั้น เหลือแต่ที่โหดๆที่ต้องไป Arica(นักย่องเบา)ดันไปพลาดโดนทหารยิงตายตอนไปเอาอาหาร อีก 4 วันต่อมา มาโก้ดันไปตายง่ายๆที่หน้า โรงพยาบาลอีก ดราม่าทั้งคนเล่นที่โคตรจะเสียดาย ดราม่าในเกม Pavle กับ Bruno ก็หดหู่ทั้งคู่ นั่งปลอบกันไปมา เดี๋ยวป่วยเดี๋ยวไข้ ทั้งสองคน ตรอมใจเพื่อนตายสองคน ยังดีว่าอาหาร 30+ เลยไม่ต้องออกไปไหนนั่งปลอบ นั่งพันแผล กันยันสงครามเลิกเลย เดี๋ยวว่าจะเล่นใหม่อีกสักรอบ

God of mischief
    กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    ไปเจอมา ความสามารถของแต่ล่ะตัวละคร

Pavle - his Fast Runner attribute helps him evade sniper fire and run from hostiles faster. He can also run through scavenging sites faster. He has 12 inventory slots, making him a fairly good option for scavenging in general.

Arica - her Sneak Quietly attribute helps her evade hostile NPC's at scavenging sites. Arica only has 10 inventory slots, limiting her usefulness while scavenging. She should only be used when hostile NPC's are present and you do not want to risk combat.

Boris - his Strong but Slow attribute gives him a massive inventory (17). Given that he is only given as a starting character in the Winter, Boris is primarily useful to transport large amounts of materials to compensate for the need for fuel.

Marko - his Good Scavenger attribute gives him 15 inventory spaces. Marko is only available as a starting character in the Summer. He can be considered as the Summer version of Boris.

Roman - his Trained in Combat attribute gives him the highest combat proficiency in the game. However, he only has 10 inventory slots, limiting his usefulness while scavenging. He should only be used when hostile NPC's are present and you do want to risk combat.

Marin - his Handyman attribute allows him to build things with far fewer materials. Marin is only available as a starting character in the Winter and serves the primary purpose of conserving materials in building to be used instead for fuel.

Bruno - his Good Cook attribute allows him to save fuel and cook faster. Bruno is only available as a starting character in the Summer. He can in many ways be considered as the Summer version of Marin.

Zlata - her Bolsters Spirits attribute allows her to be highly effective in helping other characters through depression. Zlata is only available as a starting character in the Winter and serves the primary purpose of preserving moral within the group. Zlata's role is secondary to other Home Improvement Characters, as she is useful in less common circumstances.

Katia - her Bargaining Skills attribute allows her to trade with merchants and civilians at better prices. Katia's primary attribute is the most commonly called for among NPC Interaction characters. Katia has an inventory capacity of 12, making her a decent scavenger, especially when a Possible Trade is available.

Emilia - the benefits of her Talented Lawyer attribute are still unknown, but it most likely gives her particular special event advantages.

Anton - the benefits of his Good Mathematician attribute are still unknown, but it most likely gives him particular special event advantages.

Cveta - the benefits of her Loves Children attribute are still unknown, but it most likely givers her particular special event advantages. Also, some quests are given by children, and completion of these quests may make her extremely content.

http://this-war-of-mine.wikia.com/wiki/Characters

เล่นแพ้มา 2 รอบล่ะ 31 กับ 37 ตอนหลังๆไม่มียา ป่วยตายกันทีล่ะคนจนหมด T.T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย White_hand : 21st November 2014 เมื่อ 03:59

กล่าวขอบคุณ
    3,194
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    เล่นมาแล้วครับ สนุกมาก ใช้สมองดี ผมใช้เวลา 45 วัน ตายไป 3 อนิจจา =='

ขอแนะไว้เป็น trick เล็กๆจากผมก็แล้วกัน

สิ่งที่จำเป็น
    อาหาร น้ำ ยาต่างๆ ส่วนที่สำคัญรองลงมา ก็พวก วัตถุต่างๆ แต่สำหรับผม ไอ่พวกน้ำตาล ถ้าช่องผมว่าง ก็จะเก็บ ถ้าไม่ว่าง ผ่านมันไปได้เลย
    สิ่งที่สร้างที่จำเป็น
    เตา (อัพเต็ม) ที่สร้างอาวุธ (อัพเต็ม) ที่กลั่นน้ำกิน เตาผิงไฟ (อัพเต็ม ) ที่ปิดรูบ้าน (สร้างได้3อัน) กับดักหนู สร้างไปเลย 2 อัน นอกนั้นผมว่า ไม่จำเป็นสักเท่าไร

**ทริปเล็กๆน้อยๆ**
    ใครไปเข้าโรงพยาบาล แล้วไปขโมยของ ระวังนะครับ จะไปเฝ้ายมบาลได้ง่ายๆ แนะนำว่า อย่าคิดจะทำเด็ดขาดครับ อันตรายสุดๆ
    วิธีฆ่าง่ายที่สุด คือ แอบแล้วปาคอครับ ที่เดียวตาย แต่ระวังเพื่อนมันจะรู้ตัว หาที่หลบดีๆ ไม่ก็เตรียมทางหนีไว้
    **ขวานสามารถสับเฟอร์นิเจอร์ เพื่อเอาไม้ กับ ฟืน ได้ (เหมาะสำหรับหาฟืนมาใส่ไฟ ในหน้าหนาว สำคัญมากครับ แนะนำไปสับด่าน โรงเรียน อย่าลืมเอาขวานไปสัก 2-3อัน )**
    ด่าน Sniper funtion (จำชื่อไม่ได้) ผมแนะนำว่า ถ้าคิดว่าไปแล้ว จะขโมยของ ขอให้เลิกความคิดนี้ได้เลยครับ เพราะ มีคนรับ trade ของเยอะ
    ใครที่ติดสถานะ Slightly ต่างๆ ถ้านอนไม่หาย แนะนำ ยัดยาครับ
    ด่านโรงเรียน ของเยอะครับ จะเยอะมากก็พวก วัสดุซะส่วนใหญ่ ไม่ต้องแอบครับ เดินไปชิวๆได้เลย สุดด่านมันมีกระเป๋า ข้างในมีของมีค่าพวก เพชร แนะนำว่า ถ้าเอาแล้วรีบวิ่ง
    ด่านที่มีคนจรจัดขออาหาร แนะนำให้เตรียมอาหารไปด้วย เพราะมันจะบอกที่ซ่อนของลับ
    ถ้าอาหารจะหมด ให้อด1วัน แล้วให้ไปกินวันที่ 2
    คน trade จะมาบ้านเรา ประมาณ 8-9 วัน ต่อครั้ง ส่วนคนขอความช่วยเหลือ 5-6 วัน ต่อครั้ง (จะช่วยหรือไม่ช่วยก็ได้ แล้วแต่ แต่ช่วยแล้วจะได้ของ )
    ด่านโรงเรียนต้องเตรียม เลื่อย2 พลั่ว 1 ชะแลง 1 (ุถ้าจะเปิดของทุกอย่าง)
    พวกผ้าปิดปาก ไม่จำเป็นต้องเป็น โจร เสมอไป เพราะบางที ฆ่ามันไปแล้ว ติด sad ก็มี
    ใครจะไป army outpost อย่าคิดขโมยครับ ให้เอาของไป trade แลกปืน ดีกว่า

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    เพิ่มเติมให้นิดนึงครับ แต่ล่ะด่านจะมีพวก puzzle หรือปริศนาให้แก้ ถ้าทำได้ก็จะได้ของเพิ่มขึ้นครับ ตัวอย่างเช่น
    - บ้านร้างด่านแรก ถ้าไปอ่านหนังสือที่อยุ่บนบ้าน เดินออกมานอกบ้านจะเจอซากปืนของเจ้าของบ้านคนเก่า
    - ด่าน sniper junction ด่านนี้มหาสมบัติเลยครับ วิธีเดินง่ายๆคือมันจะยิงมาทุก 4-5 วิ ก็ค่อยๆเดินไปหลบตามสิ่งก่อสร้าง รถ รูปปั้น เดินให้ถึงบ้านซ้ายสุด วิ่งลงชั้นใต้ดินจะมีทางใต้ดินไปถึงรูปปั้น ที่มีคนนั่งหลบอยู่ เปิดประตูให้มัน มันจะขอบคุณแล้วค่อยๆเดินไปบ้าน พอถึงบ้านมันจะขึ้นไปชั้น 2 เปิดประตูให้ ข้างในมีลูกของมันอยุ่ แล้วมันจะบอกที่ซ่อนเพชร 5 เม็ดให้ครับ ด่านนี้เอา saw blade ไปด้วย ข้างในพวกอาหารกับยาอื้อเลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ผมว่า Sniper funtion ก็ไม่ยากนะ

คนน้อย ของเยอะ

แค่ตอนเข้าไป กับ ออกมา ให้หลบกระสุนสไนเปอร์ที่ยิงมาก็เท่านั้นเอง

ฟังเสียงมันยิงแล้วให้วิ่งไปทีละนิด หลบตรงซากรถ ซากปรักหักพัง ตลอดทางอ่าครับ ฟังเสียงตอนมันยิงปุ๊บให้วิ่งไปซากรถ อีกอันมันจะยิงไม่โดน

ให้คอยฟังแต่เสียงปืนแล้ววิ่งไปที่หลบ อันต่ออันนะ อย่าวิ่งยาว โดนสอยแน่ๆ

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    45วันเคลียเรียบร้อยอยู่ครบ4คน

กล่าวขอบคุณ
    162
    เกมนี้ผมโหลดแค่ 3 นาที แต่เล่นแล้วติดงอมแง่มเลย ทริคผม ง่ายๆ สั้นๆ สร้างให้น้อย ภาระเราก็จะน้อย กินเฉพาะตอนหิวจัด นอนให้มาก ตุนฟืนไว้ใช้หน้าหนาวให้เยอะ เอาขวานไปสับให้หมด ที่ๆเราไปแรกๆน่ะ อย่าเสี่ยง ตัวละครที่กระเป๋าน้อย ก็แอบไปเอาแต่อาหาร อย่างอื่นไม่มีไม่ตายหรอก แต่ไม่มีจะกิน กับ หนาว อะตายได้ สู้ๆคับ

Kill Myself.
    กล่าวขอบคุณ
    1,726
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,112
    Blog Entries
    1
    sniper junction ไม่ต้องคอยฟังเสียงก็ได้ครับ ใช้ตัว fast runner ปู๊ด เดียวถึง ไปมา ไม่่เคยโดนยิงเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ถามหน่อยครับ เตาผิง จำเป็นต้องติดอยู่กับห้องที่คนพักไหม -*-

เพราะห้องเต็ม แล้วเตาผิงจะเอาไปไว้ไกลมากกกกกกก

มันขจะมีผลไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 539
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ekatotoro อ่านกระทู้
    part ล่ะ 300
    part สุดท้าย 6m

wtf!
    ความจริงอัพพาทเดียวก็ได้ครับ แต่เดียวมันไม่คุ้ม ไหนๆครอบลิงค์หาเงินแล้ว เอาซักสามพาทเลยดีกว่าาาาา 5555

กล่าวขอบคุณ
    162
    เตาอยู่ไหนก็ได้ครับ แต่ต้องคอยเติมฟืน 6 อันไว้ตลอด ถ้ามีสองเตาก็จะได้ความร้อนที่ 24 เลยนะ รับรองไม่มีป่วยเลยหล่ะ หาฟืนไว้ล่วงหน้าเลยต้องใช้เยอะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    เหมือนเป็นเกมวัดความโลกสวยในตัว หดหู่จริง เจอบ้านตายายไปแอบฟังกำลังเล่าความหลังก่อนที่จะเจอสงคราม พอโขมยของเท่านั้นแหละตาปกป้องยายเล่นเอาหดหู่ว่าจะเข้าไปเก็บอาหารเลยเหลือให้ตายายแกไว้2ชิ้น 555
    เจอทหารกับลังจะข่มขืนหญิงอีกไม่รู้จะช่วยยังไงเคยเปิดล็อกประตูตอนมันกำลังจะข่มขืน เจอยังสวนกลับมาตายคาที่
    เกมนี้สนุกดีนะผมเล่นรอบที่5+แล้ว ยังไม่จบซักที 555 เจอใครมาช่วยหมด แจกของๆ ใครคนใดคนหนึ่งตายก็เล่นใหม่ แต่ยังเล่นไม่เบื่อจริงๆ สงครามมันโหดร้ายจริงๆ ที่โหดร้ายกว่าคือเซฟก่อนเดินทางไม่ได้ ถ้างั้นคงไม่มีใครตาย

กล่าวขอบคุณ
    162
    ผมเคยเล่นจบไปรอบนึงแบบ งงๆ ตอนนี้มาเล่นแบบ จะไม่หยิบของที่มีเจ้าของและจะไม่ฆ่าใคร แต่พลั้งมือฆ่าทหารที่ทำร้าย ญ สาวไปแล้ว ตัวละครบางตัวผมก็เล่นไม่เป็น ต้องหัดเล่นให้เป็นจะได้รู้ว่าแต่ละคนดียังไง ตอนนี้ที่ชอบ คือ มาโก้ กะ คาเทีย ทริกผมตอนวันที่ 8 อยากได้ใคร ก็กดออกเกม โหลดใหม่จนกว่าจะได้ คนที่อยากได้ ส่วนเซฟเกมนี้อยู่ที่
    C:\Users\username\AppData\Roaming\11bitstudios\This War Of Mine\iPhoneDefUser ก็อปไว้ก่อนเผื่อพลาดตายจะได้ไม่ต้องเล่นใหม่

กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    เล่น มี จบไหมครับ หรืออยู่ไปเร่อยๆ

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ฆ่าคนแล้วจะเกิดผลกระทบอะไรไหมครับ ?

กล่าวขอบคุณ
    162
    อยู่ที่ฆ่าใครครับ และใครฆ่าครับ เช่นถ้าเราไปฆ่าตายาย โดยใช้ roman ฆ่า ตัว roman ไม่เกิดอะไรครับ แต่เพื่ิอนๆ ที่บ้านอาจจะบ่น บางคนอาจจะ ติดหดหู่ได้ แต่ถ้า ใช้ Boris ไปฆ่านี่ Boris จะติดหดหู่ และกลับมาเราจะบังคับ Boris ไม่ได้ครับต้องรอให้หายก่อน หรือให้ Zalta ไปปลอบครับ ที่เป็นแบบนี้เพราะนิสัย Roman เป็นนักเลงครับ ไม่สนใจใครจะเป็นอะไร แต่ Boris จะเป็นคนจิตใจดี แค่ไปหยิบของคนทีเจ้าของ ก็ติด sad แล้วครับ แต่ถ้าไปฆ่าทหารที่กำลังซัมหญิง นี่ จะติด content กันทุกคนมั่ง กลับมาเพื่อนก้อจะชื่นชมด้วย

ปล ผิดพลาดขออภัย ผมก้อเล่าตามที่ผมเล่นมา

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    เห็นทหารมันกำลังไถ่ของจากผู้หญิง เราเลยย่องเข้าไปข้างหลังกะจะช่วยซะหน่อย ที่ไหนได้ ผู้หญิงเห็นเราแล้วตกใจร้อง ทหารเลยหันมาเอาปืนปาดเราแล้วยิงซ้ำตายคาที่ ส่วนผู้หญิงได้โอกาศหนีไปได้

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TEN อ่านกระทู้
    เห็นทหารมันกำลังไถ่ของจากผู้หญิง เราเลยย่องเข้าไปข้างหลังกะจะช่วยซะหน่อย ที่ไหนได้ ผู้หญิงเห็นเราแล้วตกใจร้อง ทหารเลยหันมาเอาปืนปาดเราแล้วยิงซ้ำตายคาที่ ส่วนผู้หญิงได้โอกาศหนีไปได้
    ไม่ได้ไถ่ของครับมันจะข่มขืน ถ้าไม่มีอาวุธให้ต่อยข้างหลังทีนึงแล้ววิ่งหนี ถ้ามีอาวุธก็ดวลกับมันไปเลย ของตอบแทนไม่มีอะไร มีแค่คำชมที่ทำให้ตัวละครบางตัวติดสถานะบางอย่างคิดว่าน่าจะทำให้ทำอะไรได้เร็วขึ้น

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    พาท สาม เสียครับ

ANGLES-FS
    กล่าวขอบคุณ
    191
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    Part 3 เสียครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    3
    พาส สามมัน ต้องการโลงศพ อิอิ เสีย ครับ ขอบคุณครับ !!!