ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สาวก เลือดหมู-น้ำเงิน
    กล่าวขอบคุณ
    2,121
    ได้รับคำขอบคุณ: 200

สอบถามเรื่อง PSU ครับ

คือ ผมจะสอบถามเพื่อนๆว่า PSU Gview คุณภาพเป็นไงครับ
    เท่าที่ผม search หาข้อมูลมา ส่วนใหญ่ยี่ห้อนี้ มักจะไม่ค่อยดี มันจริงหรือเปล่า???
    ปล.พอดีมีคนจะขายให้ผม Gview 850W 80+ ใหม่ๆยังไม่ได้แกะเลย
    ราคาถูกๆอ่ะครับ(ประมาณ2xxx) ผมควรเอาดีหรือไม่?

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    PSU Gview ผมก็เห็นว่ามีแต่ลบ มากกว่าบวก อ่านๆมานะ แต่ไม่เคยใช้จริงจัง
    และผมไม่กล้าไปกล่าวร้ายเขาด้วย เพราะไม่ได้เจอมากับตัว ท่านก็อ่านมา ส่วนใหญ่ยี่ห้อนี้ มักจะไม่ค่อยดี
    ก็ขอให้ท่านตัดสินใจเอาก็แล้วกัน ถ้าคิดว่าราคามันน่าโดน ก็ลองใช้ดูครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    เค้าว่ากัน ว่า ย่ำ!! เค้าว่ากันว่า

คอมคุณจะแปลสภาพไปครับผม

กลายเป็น ระเบิดเวลา !!!

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สาวก เลือดหมู-น้ำเงิน
    กล่าวขอบคุณ
    2,121
    ได้รับคำขอบคุณ: 200
    ตกลงแล้ว มันไม่ดีขนาดนั้นเลยหรอครับ ระเบิดเวลาเลยหรอ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    นี่ครับ

https://www.youtube.com/watch?v=bJasKTI-pJc

เกิดเหตุ PSU ระเบิดในร้านเกมส์โดยอุปกรณ์ส่วนใหญ่เป็นของ G-view ยี่ห้ออื่นก็มีเยอะแยะครับ Seasonic ซื้อจาก Advice ถ้าร้าน JIB ก็ Corsair,Cooler Master ครับ
    CPU : I5 4570 3.20 GHz. CPU COOLER : SEIDON 120V MB : Gigabyte Z87-HD3 VGA : SAPPHIRE TRI-X R9 290 4GB RAM : AVEXIR M POWER 8GB PSU : CORSAIR RM 850 WATT

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    เอ่อโดนมากับตัวครับ เมื่อวันที่ 23 เองของ Gview นี้ละครับใช้ได้ 2 ปีเองตูมระเบิดเข้าให้มันเอา ไปหมดเลย M/B HDD การ์ดจอ ยังดีมันเหลือ FX-6300 กับ แรมไว้ให้ก็นั้นละครับชื้อใหม่เลย

ปล.ถ้าไม่ติดผมทิ้งไปแล้วจะถ่ายรูปมาให้ดู
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wpspo2499 : 18th November 2014 เมื่อ 23:57

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: