ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: แม่ชอบสั่ง

สายออนบอร์ด
    กล่าวขอบคุณ
    417
    ได้รับคำขอบคุณ: 206

แม่ชอบสั่ง

ตอนนี้ผมอายุ 15 ครับ แม่ชอบสั่งให้ทำนู่นทำนี่(ความจริงเป็นกันทั้งบ้านแหละครับ)เช่น ทุกกลางวันวันหยุด แม่ผมชอบสั่งให้ผมไปอาบน้ำ พอผมไม่ไปก็ด่าๆ ผมอยากเถียงเหลือเกินว่า อยากอาบก็อาบเองแหละน่า(แม่ผมเป็นงี้จริงๆครับ)เซ็งมากๆเลยครับ
    ผู้เล่นเก่า

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    มีเเม่อยู่คอยเป็นห่วงคอยบ่นน่ะดีเเล้ว ได้ยินเสียงบ่นเสียงด่าบ้างไม่เป็นไรหรอก ท่านจากไปเเล้วจะคิดถึงเสียงบ่นของเเม่

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 497
    ถ้าคุณรู้จักหน้าที่ของตนเอง รู้จักทำ มิสชั่น ทำ เควส ในชีวิตประจำวัน แม่ก็ไม่บ่นหรอก อายุ 15 แล้ว โตแล้วนะ คิดเองได้ วันใดที่ไม่มีแม่ จะรู็สึกจะคิดถึงเสียงบ่น ผมผ่านมาก่อนผมเข้าใจ แต่รักแม่ไว้เถอะ ไม่มีแม่คอยบ่นจะเสียใจ

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    เมื่อคุณไม่มีคนบ่นคนอะไรคุณเเล้วเดี่ยวพอถึงวันนั้นคุณจะรู้เองเเหละว่ามันดีหรือมันไม่ดีกับคุณ

Just a L!ttle Girl :\
    กล่าวขอบคุณ
    3,932
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    ****าเตือน ลูกลืมทำเควส -.-

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887
    เพราะคุณตื่นเช้าขึ้นมาไม่อาบน้ำรึเปล่า

ตื่นเช้าขึ้นมาไม่อาบน้ำไม่มีใครเขาทำกันหรอก เขาบ่นก็ถูกแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ถ้าคุณไม่ลืมหน้าที่ เค้ากะไม่สั่งคุณหลอก

ตื่นมากะอาบน้ำเลยสิ ถ้ารู้ว่า จะโดนอะไร

ปล. 15 นิ บ่น พ่อแม่ยังงั้นยังงี้ พอโตมา ทำงานอยู่ไกล พ่อแม่ นิ

อยากกลับบ้านจะตาย อยากไปล้างจาน กวาดบ้านให้ เดียวโตแล้วจะรู้เอง

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    แล้วทำไงถึงจะไม่โดนบ่น โดนบังคับ ??

ก็ทำให้มันเป็นกิจวัตรไปสิครับ

ตื่นมาก็ไปอาบน้ำ แปรงฟัน แต่งตัวเลย ชุดอยู่บ้าน ชุดวันเกิดก็ว่าไป

แล้วไปช่วยแม่หยิบจับทำนู่นทำนี่ นิดหน่อยก็ยังดี การบ้านมีก็รีบเคลียร์

จากนั้นจะนั่งเล่นเกมต่อทั้งวันคงไม่โดนบ่น ก็มันวันหยุดอะนะ

15 แล้วนะครับ ไม่ใช่ 5 ขวบ

ตอนเด็กผมก็เคยเป็นครับ ผมเชื่อว่าทุกคนคิดได้เรื่องพวกนี้ แต่อยู่ที่ว่าจะคิดได้เร็วหรือช้า

มีแม่คอยบ่น คอยสั่งวันนี้อย่าไปรำคาญท่านนะครับ ทุกสิ่งอย่างท่านทำเพราะหวังดีทั้งนั้น

วันนึงไม่มีท่านแล้วจะรู้สึกครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ธรรมดา เดี๋ยวก็หาย วัยรุ่ยเลือดร้อนก็งี้

ลุงจะ 21 แล้วพอเห็นฟามจริงขึ้นมาบ้าง

กล่าวขอบคุณ
    12,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 215
    เรียนมหาลัยเมื่อไหร่เดี๋ยวก็รู้เองครับ ว่าพ่อแม่เค้าลำบากแค่ไหนกับการส่งเราเรียน
    แม่เค้าบ่นจริงๆแล้ว เค้าแค่อยากคุยกับเราก็ได้

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    เรารู้ว่าเขาชอบบ่น เราก็จะปล่อยให้เขาบ่นเรื่องเดิมๆซ้ำๆซากๆอยู่อย่างนั้นหรอครับ

ทำตามหน้าที่ของลูกชายที่ดีคุณก็จะไม่ได้ยินเขาบ่นเองแหละ
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ก็เพราะคุณเคยว่านอนสอนง่ายกับเค้ามานานท่านก็เลยคิดว่าคุณจะไม่ หือ ไม่ อือ สั่งไรก็ทำดีแล้วที่ทำตามเค้าบอกเหอะชีวิตจะไม่มีปัญหา เพราะถ้าคุณเริ่มแข็งข้อกับเค้าที่นิดทีละน้อยไปจนขั้นทะเลาะเพราะเรื่องไม่เป็นเรื่องอีก หรือง่ายๆทำไงให้เค้าไม่คิดว่าเรายังเด็กอยู่เค้าจะได้ไม่ต้องมาคอยสั่ง คอยด่า มีความรับผิดชอบ เรื่องง่ายๆแต่ทำยาก

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ทำตามเถอะครับ แม่เราน่ะครับหวังดีกับเราทุกคน

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    รับผิดตัวเองได้ยัง หาเงินเลี้ยงตัวเองได้ยัง ยังทำตัวเป็นภาระอยู่ไหม...........- -
    บางคนเรื่องแค่นี้ ที่คนอื่นสั่งเสือกทำโดยไม่บ่น...

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ถ้าจะให้พูด "ตรงๆ" เลยนะ ที่แกบ่นจริงๆน่ะไม่ได้คาดหวังว่าคุณจะต้องทำ ต่อให้บีบบังคับคุณ หรือด่าคุณ ก็เพราะทุกสิ่งที่ออกมา มันออกมาจากความคิดหนึ่ง

"ลูกกรูทำไมมันไม่มีปัญญาทำอะไรให้เป็นเรื่องเป็นราวเลยวะ" หรือพูดง่ายๆว่าคุณมันบ่มีไก๊ นั่นแหละ

มันไม่ได้เกี่ยวกับอาบน้ำ มันไม่ได้เกี่ยวกับอะไรทั้งสิ้น แกแค่หาเรื่อง ระบายความอัดอั้นตันใจใส่เจ้าตัว ก็แค่นั้นแหละ

เพราะสิ่งที่หายไปมันคือ "ศรัทธา" ที่แกเชื่อมั่นในตัวคุณ และคุณเองก็ไม่มีปัญญาทำให้แกเชื่อซะด้วยสิ

ปฎิวัติตัวเอง มันไม่ยากหรอก แต่มันไม่ง่าย ไม่ใช่เพราะมันเหนื่อยหรือต้องใช้ความอดทน แต่ปัญหาคือคุณน่าจะเป็นพวกอีโก้สูง เพราะถ้าจะเปลี่ยน คุณคงเปลี่ยนตัวเองไปนานแล้ว จริงไหม?

ทางแก้ไขมันไม่ได้อยู่ที่ผม คำตอบมันอยู่ที่ตัวคุณอยู่แล้ว คุณรู้ดี แต่คุณก็แกล้งทำเป็นมองไม่เห็น แกล้งทำเป็นปฏิเสธว่ามันไม่ใช่คำตอบ

ชีวิตคุณ จัดการเอาเองเถอะ ผมไม่มีปัญญาช่วยเหมือนกัน
    รอวันโดนแบน

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    มีแม่คนเดียวครับ