ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041

ใครเคยทำานเซเว่น เฟมิลี่มาช เข้ามาหน่อย

คือผมจะไปทำพรุ่งนี้ เรียนด้วยแต่ยังไม่เปิดเทอม คือไปอบรมมาวันนี้ หลายเรื่องมาก ที่หนักใจคือถ้ามีคนเข้านี่Guต้อสวัสดีมันทุกคนเลยหรอ คือลูกค้ายังกะผู้ให้กำเนิดเลย ผมทำพรุ่งนี้ละ

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ลูกค้ามิใช่ผู้ให้กำเนิดครับเพียงแต่ว่าลูกค้าคือพระเจ้า และใช่ครับต้องสวัสดีทุกคน

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    คิดแบบนั้นมันก็เกินไปครับ เค้าไม่ได้ถึงกะให้ต้องก้มกราบ

การสวัสดีลูกค้าที่เข้าร้าน มันก็เหมือนเป็นการทักทาย ลค ธรรมดาๆ นี่แหล่ะครับ

้เหมือนเราเจอเพื่อนแล้วทักกันว่า อ่าวเห้ย ว่าไง นั่นแหล่ะครับ

เพียงแต่อันนี้เราทำให้มันสุภาพหน่อยแค่นั้นเอง

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    งานบริการไม่ใช่งานที่ลดศักดิ์ศรีของตัวเราหรอกครับ

ทำไปเถอะครับ ไม่ต้องกลัวใครจะว่าจะดูถูก ผมคนนึงที่ชอบตอนพนักงานต้อนรับกล่าวสวัสดี
    รู้สึกว่าเขาทำตามหน้าที่ของเขาได้ดีผมรู้สึกชื่นชม

ผมเคยทำงาน KFC พาททามสมัยเรียนหน่ะครับ ไม่กดดันอะไรหลอก

ชื่นชม จขกท. ที่รู้จักหาเงินใช้เอง

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    งานบริการก็แบบนี้แหละครับ ธรรมดาของมัน ทำไปตามหน้าที่ไม่ใช่เป็นการประจบ

ตัวผมบางทีพูดสุภาพกว่าพนักงานอีกพูดผมพูดครับตลอด ยิ้มให้ตลอดไม่รู้เป็นอะไร ในขณะที่พนักงานบางคนกลับทำตรงกันข้ามกับผมเลย (แต่ไม่คิดอะไร เข้าใจว่าเหนื่อย)

อย่าไปคิดมากครับแค่พูดว่า"สวัสดีครับ เชิญครับ" การทำตามหน้าที่คงไม่ทำให้ศักดิ์ศรีคนเราไปอยู่ใต้เท้าใครหรอกครับ
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

123456
    กล่าวขอบคุณ
    900
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    งานบริการนิครับ เป็นเรื่องธรรมดามากที่ต้องสวัสดีลูกค้า ไม่เห็นจะเป็นเรื่องแปลกเลย

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    เดี๋ยวก็ชินครับ ตอนขายของก็ต้องมีแนะนำสินค้าด้วย หนักกว่านะ มันจะเกรงมากถ้าอยู่ข้างหัวหน้า แต่ถ้าเราทำไปเดี๋ยวชินเอง

ว่าแต่เรียนปัญญาภิวัฒน์ป่ะครับ แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    อันดับแรกเข้างานไหม่ อาจไม่ได้เค้าเครื่องเลยครับ ที่ร้านเค้าจะสอนงานนอกก่อน เช่น เด็กไหม่ๆๆผมก็เคยเป็น เช็ดเชล ทุกเชลอะ หัดเติมของหาของมาเติม เด๋วก็มีคนสอนครับ ทำความสะอาดร้าน ฟ้อนของพื้นที่ขายและไฟโฟ้ของที่มาก่อนไว้หลังปะมานนี้ สัก 2 อาทิตโดยประมาณเค้าก็จะให้ไปหัดยืนเครื่องครับ ถ้าไปเจอร้านสาขาขายดีๆๆแล้วร้านไหญ่ก็อาจจะเหนื่อยหน่อย การเป็นแคชเชียก็ดีนะครับแต่บางที่มันก็อาจจะเบื่อได้ ถ้าเวลาขายของไม่ได้นี่ผมโครตเครียดเลย แคชเชีย บางที่ จะมี c1 c2 บาทที่ c1-c2-c3 บางที่อาจทีร้านกาแฟ เป้น c4 แต่ละ c มีหน้าที่ต่างกันแต่ทุกคนต้องบริการลูกค้าด้วยคาวมยินดีเปรียบเสหมือนลูกค้ามาคือคนในครอบครัว
    พอละครับที่เหลือก็เอาไว้ศึกษาเองดีกว่าถ้าบอกหมดแยอะมากครับ ตอนนี้เป็นผู้จัดการแล้ว เคยไต่เต้ามาตั้งแต่พาททาม นี่ก็ 20 ปีล่ะนี่เราแก่ไปป่วหว่า
    พอดีเล่นได้ทุกเกม ต้องขอบคุณ console ที่มีอยู่ที่บ้าน

กล่าวขอบคุณ
    12,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 215
    นึกถึงตอนเราเป็นลูกค้าครับ เราอยากได้รับการบริการแบบไหน ก็ปฏิบัติแบบนั้น แม้เราจะเจอลูกค้าที่กวนประสาทมากๆบ้าง แต่งานบริการเป็นอะไรที่ต้องอดทนครับ
    ปล.ผมเรียนปัญญาภิวัฒน์ปี 1 ยังไม่ได้ไปฝึกที่เซเว่นเลยให้คำแนะนำได้ไม่มากนัก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ตามที่ท่านคิดเลยครับ เจอเจ้าของร้านหรือคนที่เรียกว่าFC ต้องพูดให้ได้ยินแล้วต้องปั้นหน้าไม่ให้บูดด้วย ไม่งั้นอาจได้คุยกันยาวในหลังร้าน ตอนกลางคืนสบายมากเลยนิไม่เหมือนช่วงก่อนๆ ที่ต้องมานั่งทำแซนวิพ หั่นฟัก ล้าง2ตู้ ที่ลำบากหนัก มี2 อย่าง ตอนออดิดเข้า กับยืนแคชเชีย

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    ถามหน่อย มันได้เดือนละเท่าไหล่ถ้าทำเต็มวัน ถามเฉยๆเอามาเปรียบเทียบดูเฉยๆ แล้วหักค่าคลองชีพแล้วจะเหลือเก็บเท่าไหล่ โดยประมาณพอ