ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หิวสไปร์ทจังครับ
    กล่าวขอบคุณ
    2,173
    ได้รับคำขอบคุณ: 179

สอบถาม ความคิดเห็นคนเล่น AC UNITY ครับ

เกมออกมาแปปเดียว วิจารด้านลบบานเลยครับ เห็นบอกบัคเยอะกินสเป็ค พอดีว่าผมชอบเกมนี้อยู่แล้ว แล้วก็ว่ากำลังจะซื้อคอมใหม่อยู่พอดี เลยอยากถามว่าถ้าตัดเรื่องบัคทีเดียวเขาก็แก้(มั้ง) กับเรื่องกินสเป็คออกไปเกมเป็นอย่างไรบ้างครับ เนื้อเรื่อง เกมเพล
    อยากรู้ ใครเล่นแล้วมาเล่าหน่อยนะคับบบ ขอบคุณครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    เรื่องบัคเป็นเรื่องจริงครับ มีเยอะมาก ออกจากกองฟางไม่ได้ ผมกลายเป็นซันซิล

เรื่องกินสเปคเนี่ยผมว่า เอาเรื่องอยู่ครับ เห็นใน youtube ฝรั่ง ใช้ i7 4770k กับ 780

ได้แค่ 60 fps อันนี้ปรับ low เลยนะครับ
    ฝากติดตามช่องแคสเกมของผมและเพื่อนๆด้วยนะครับ
    https://www.youtube.com/user/RubbingButt

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 850
    กินมากครับ อีกอย่างไม่รู้มันทำ option ภาพมาทำไม LOW หรือ ultra ผมปรับ FPS *****เท่ากันเป๊ะเลย

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ジョーカーゲーム。
    กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 685
    Fx 8350+Gtx 970 ปรับสุดกระตุกเป็นพักๆครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    เละตุ้มแปะะะะะ

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    ไม่มีใครคิดจะเล่าเกมเพลย์หรือเนื้อเรื่องเลยเร้อ งั้นเดี๋ยวเล่าเองเกมเพลย์ผมบอกเลยว่าสนุกมาก (สำหรับผม) ระบบต่อสู้ยากขึ้นไม่ง่ายเหมือนภาคก่อนๆ

ระบบปีนป่ายสนุกดีแค่เห็นท่าก็เท่แล้ว มีปีนขึ้นปีนลงระบบลอบฆ่าอันนี้ไม่ค่อยโอเท่าไหร่ ต้องหาจังหวะเองไม่ง่ายเหมือนภาคก่อนๆ และบางทีขึ้นที่สูงเกินไป (แต่มันก็ไม่ได้สูงเท่าไหร่)

ก็ใช้ท่าโดดลงมาฆ่าไม่ได้แล้ว ระบบโคออปถึงจะทำมาน้อยไปหน่อยแต่พอบวกกับอะไรหลายๆอย่างแล้วก็ถือว่าคือส่วนหนึ่งในเกมเหมือนกัน (เอาไว้ใช้หาของ)

ในด้านเนื้อเรื่องก็น่าติดตามตอนนี้เล่นถึง sequence 5 ตัวเกมก็ค่อยๆเล่าเรื่องต่างๆออกมาช้าๆ

โดยรวมถ้าไม่มีบัค+พอร์ทมาแย่ ผมว่ามันเป็นเกมที่สนุกเลยล่ะ

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    ส่วนตัวผมนะ ผมลองมาทุกแพท ทุกแคร็ก ผมก็พอเล่นได้ ไม่กะตุกค่อนข้างจะลื่น สวนกับ FPS ที่ดูจะต่ำมาก
    แต่ มาลงPatch 1.2.0 + CRACKFIX - V5 นี่ผมว่ามันลื่นกว่าเดิมนะ ดูคลิปอ้างอิงก็ได้ครับ ผมอัดมาเอง
    เสป็คก็ตามลายเซ็น เห็นบางคนบอกกะตุก เสป็คก็สูงกว่าผม ผมก็ยังงงกับเกมนี้มันจริงๆ

อันนี้ปรับ v high ปิดทุกอย่าง 1080 ขออนุญาติมาแปะให้ชมกัน

v ultra เปิดทุกอย่าง 1080

ของผมพอเล่นได้ครับ วิ่งไปวิ่งมา โดดไปมา เท่านั้น เทสๆ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pop99 อ่านกระทู้
    ส่วนตัวผมนะ ผมลองมาทุกแพท ทุกแคร็ก ผมก็พอเล่นได้ ไม่กะตุกค่อนข้างจะลื่น สวนกับ FPS ที่ดูจะต่ำมาก
    แต่ มาลงPatch 1.2.0 + CRACKFIX - V5 นี่ผมว่ามันลื่นกว่าเดิมนะ ดูคลิปอ้างอิงก็ได้ครับ ผมอัดมาเอง
    เสป็คก็ตามลายเซ็น เห็นบางคนบอกกะตุก เสป็คก็สูงกว่าผม ผมก็ยังงงกับเกมนี้มันจริงๆ

อันนี้ปรับ v high ปิดทุกอย่าง 1080 ขออนุญาติมาแปะให้ชมกัน

v ultra เปิดทุกอย่าง 1080

ของผมพอเล่นได้ครับ วิ่งไปวิ่งมา โดดไปมา เท่านั้น เทสๆ
    ผมก็สเป็คเท่าคุณครับ ลองไปวิ่งใน Paris ดูครับ...แล้วจะรู้ถึงความกระตุกจริงๆ
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cpt.noppakit อ่านกระทู้
    ผมก็สเป็คเท่าคุณครับ ลองไปวิ่งใน Paris ดูครับ...แล้วจะรู้ถึงความกระตุกจริงๆ
    ครับไปถึงเมื่อไหร่แล้วจะมารายงานอีกทีครับท่าน

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    เนื้อเรื่องดีครับ แต่ระบบด้อยกว่าเดิม เดินแหวกผู้คนมันไม่เนียนเหมือนเก่า เวลากระโดดไกล ๆ จะดูฝืน ๆ ลอยไป ตอนเปิดหีบมีบางอันต้องใช้กุญแจเปิด ลำบากพอ ๆ กับภาค 3

ระบบฟรีรันดีขึ้นถ้า ไม่มีบัค อาวุธมี ดาบ หอก ขวาน แต่พอจะเปลี่ยนต้องเข้าไปในเมนู สวมใส่หมดไม่ได้ hidden blade กลายเป็นแบบใช้ออโต้ มีระบบซื้อสกิล

ตอนสะกดรอย เวลาเราตามเป้าหมายไม่ทันก็ไม่เป็นไร ภาคเก่าเกมโอเวอร์เลย อันนี้ดีขึ้น

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

หิวสไปร์ทจังครับ
    กล่าวขอบคุณ
    2,173
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    แหม่ เรปบนๆนี้ไม่อ่านข้อความผมเลยน้อ -0-

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mooshirogane อ่านกระทู้
    เนื้อเรื่องดีครับ แต่ระบบด้อยกว่าเดิม เดินแหวกผู้คนมันไม่เนียนเหมือนเก่า เวลากระโดดไกล ๆ จะดูฝืน ๆ ลอยไป ตอนเปิดหีบมีบางอันต้องใช้กุญแจเปิด ลำบากพอ ๆ กับภาค 3

ระบบฟรีรันดีขึ้นถ้า ไม่มีบัค อาวุธมี ดาบ หอก ขวาน แต่พอจะเปลี่ยนต้องเข้าไปในเมนู สวมใส่หมดไม่ได้ hidden blade กลายเป็นแบบใช้ออโต้ มีระบบซื้อสกิล

ตอนสะกดรอย เวลาเราตามเป้าหมายไม่ทันก็ไม่เป็นไร ภาคเก่าเกมโอเวอร์เลย อันนี้ดีขึ้น
    ดีแล้วนะที่ สวมใส่หมดไม่ได้ ไม่งั้นมันจะเหมือนแรมโบ้ยุคปฎิวัติ

เวลากระโดดไกล ๆ จะดูฝืน ๆ ลอยไป

มันเหมือนจะทำคล้ายหนังแนวฟรีรันอะครับ ส่วนตัวชอบนะ

เนื้อเรื่องไม่ต้องพูดถึง โรมิโอ แอน จูเรียส ชัดๆ อินมาก

ในส่วนของ Enemy ในเกมแบ่งเป็นสองฝ่าย จะมีฝ่ายทหาร กับกลุ่มปฎิวัติครับ ทหารสีฟ้า ปฎิวัติสีแดง ในส่วนนี้ Ubi ก็ไม่ลืมใส่ลายละเอียดลงไปด้วย หลายๆคนคงงงว่าทำไมวิ่งผ่านทหารสีฟ้าไม่เป็นอะไร แต่่พอวิ่งผ่านกลุ่มปฏิวัติมันเกิดขึ้นเครื่องหมายตกใจ ในส่วนนี้ UBI ได้นำเอาประวัติศาสตร์เข้ามาอิงคือ ในช่วงนั้นใครทำตัวหน้าสงสัยให้ฆ่าหรือจับตัดหัวให้หมด ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manshinoda : 21st November 2014 เมื่อ 18:39
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

IT'S GOOD FOR YOU
    เอ่อคือรู้แล้วจะมาข่มขืนผมหรอ T^T no abe
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    เล่นในคอนโซลพริ้วมันส์ดีครับ

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    เนื่อเรื่องผมยังเล่นไม่ถึงไหนเลย รู้สึก Hidenblade จะคอมโบยากกว่าเดิมไม่ค่อยออโต้ เหมือนภาคก่อนๆ ส่วนเรื่องเล่น Co-op ค่อนข้างดีเลยสำหรับผมนะ ผมเล่นrange ส่วนเพื่อนผมเล่นhealth ไปกันสองคนเล่นแบบมั่วๆ โดนalert ตลอด alertทีนี้ผมปาควันวิ้งปีนหนี้อย่างเดียว แล้วให้เพือนล่อไว้ แล้วผมค่อยหา จังหว่ะยิงเอา ผมค่อนข้างชอบเล่นปืนนะสำหรับภาคนี้เพราะรู้สึกเหมือน มันจะเล่นประชิดยากกว่าเดิม

กล่าวขอบคุณ
    1,695
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    พอเห็นคะแนนรีวิวสำนักต่างๆ ตอนแรกผมเลยกะจะแค่โหลดเถื่อนมาเล่นดีกว่า
    พอลองเล่นจริงๆ กระตุกมากๆ เสียอารมณ์สุดๆ
    แต่ถ้าถามถึงระบบการเล่นนั้นก็สนุกมากๆ ไม่แพ้กัน สนุกกว่าภาคเดิมเยอะเลย
    โดยเฉพาะระบบปีนป่าย สุดยอดมาก พริ้วสุดๆ
    เล่นไปแปปนึงทนไม่ไหว เลยจัดแท้บน PS4 ไปเลย
    ดีกว่าเล่นบนคอมเยอะเลย โดยรวมลื่นมากๆ แต่มีกระตุกนิดหน่อย
    บั๊กก็มีพอสมควร แต่ถ้าดูโดยรวมแล้วถือว่ายังเป็นเกมที่สนุกมากๆอยู่ดี
    แนะนำให้จัดแท้เลยครับเกมนี้ เวลามีแพทช์ออกมา จะได้โหลดก่อนใคร

ปล.เดือนนี้จัดแท้ไป 3 เกมแล้วบน PS4 ทั้ง AC Unity, GTA V, DA Inquisition สุดยอดจริงๆ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ชอบระบบการปีนนะ ถึงมันจะเอ๋อๆบางทีวิ่งเลย ให้ปีนขึ้นพี่แกโดดไปเกาะที่อื่นซะงั้น โดยรวมๆ
    ภาพใน pc จะสวยกว่าคอนโซลแม้ว่าจะปรับต่ำ จากหลายๆที่เค้าว่ามา แต่จะมีปัญหาเรื่องเฟรมตกฮวบ กว่า
    ของดีๆก็ภาคเก่าทำไมไม่เอาไว้ก็ไม่รู้ ฮิดเดนเบลดเลือกไม่ได้แล้ว เวลาเลือกอาวุธต้องเข้าไปเปลี่ยนในเมนู
    อันี้แอบเซ็งเข้าใจว่าเอาไว้ทำให้เวลา co-op มันจะดูหลายหลาก แต่มัน.....
    ระบบต่อสู้โดยรวม คล้ายภาค 1-2 ไม่เก่งเวอร์เกินไป

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 850
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    ชอบระบบการปีนนะ ถึงมันจะเอ๋อๆบางทีวิ่งเลย ให้ปีนขึ้นพี่แกโดดไปเกาะที่อื่นซะงั้น โดยรวมๆ
    ภาพใน pc จะสวยกว่าคอนโซลแม้ว่าจะปรับต่ำ จากหลายๆที่เค้าว่ามา แต่จะมีปัญหาเรื่องเฟรมตกฮวบ กว่า
    ของดีๆก็ภาคเก่าทำไมไม่เอาไว้ก็ไม่รู้ ฮิดเดนเบลดเลือกไม่ได้แล้ว เวลาเลือกอาวุธต้องเข้าไปเปลี่ยนในเมนู
    อันี้แอบเซ็งเข้าใจว่าเอาไว้ทำให้เวลา co-op มันจะดูหลายหลาก แต่มัน.....
    ระบบต่อสู้โดยรวม คล้ายภาค 1-2 ไม่เก่งเวอร์เกินไป
    PC กับ console เท่ากันครับ
    เพราะเป็น PS4 สเปคแรงกว่า PC ระดับกลางครับ