ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 206

PSU ไฟพอป่าวคับสำหรับ I7

คือผมจะซื้อ cpu และบอร์ดใหม่อ่ะคับ แต่จะใช้ออนบอร์ด แต่กลัวว่าpsu ไฟจะไม่พอเลยมาสอบถามก่อนอ่ะคับ

เสปคที่รวมแล้ว
    CPU : i7 4790k >> จะซ์้อ
    Mainboard : ASROCK Z97 PRO4 >> จะซื้อ
    VGA : ออนบอร์ด
    Ram : Vengeance ddr3 16 GB (4x4)
    PSU : Phenomenon extreme 500w real
    UPS : 300 w
    CD : LG 24x
    Harddisk : 500gb
    case : มีพัดลม 1 ตัว
    จะพอไหมครับ แล้วถ้าเพิ่ม Hyper 212 อีกอ่ะคับจะพอรึป่าวครับ
    ขอบคุณครัึบ
    ปล.ออนบอร์ดนี่ทำพวก graphic ได้ไหมครับ (AE,Maya)
    TonY TonY ChoPPeR

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    Corsair VS550W...1,640
    Corsair VS650W..... 2,040
    Seasonic S12II 520W...2,050

Phenomenon extreme 500w real มันก็ 80 พลัส แต่ผมไม่ค่อยคุ้น จริงๆก็ใช้ได้นะ ถ้าใช้ออนบอร์ด แต่เป็นผมเพิ่มงบ
    อีกหน่อยดีกว่าจัด cpu ตัวเทพทั้งที ใส่ psu ใหม่ๆที่เชื่อถือได้จะสบายใจกว่า คัดมาให้ถูกๆคุ้มๆ 3 ตัว

แต่ทำใม ต้องเล่นตัว k บอร์ด ก็Z จะเอาไป oc หรือครับ ถ้าไม่ จัดตัวธรรมดาก็เทพแล้วครับ ประหยัดเงินลงมาก

cpu ตัวนี้มันมีกราฟฟิค Intel® HD Graphics 4600 ที่ค่อนข้างแรงอยู่ เรื่องใช้กับโปรแกรมไว้ให้ผู้รู้จริงมาแนะนำดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    HD4600 อย่าไปเสี่ยงเลยครับผมก็ใช้อยู่มันตัวเดียวกับที่อยู่ใน i5 รุ่นมี K
    ความแรงถ้าเล่นเกมแบบขำๆมันพอไปวัดไปวาได้แต่ถ้าเอามาเล่นเกมแบบจริงๆจังๆไม่ไหวครับ
    แล้วพวก render หนักๆแบบ AE,Maya หาการ์ดแยกดีกว่าครับ
    ส่วน PSU 400W ยังเหลือเลยครับ CPU กินไม่ถึง 100W onboard ไม่เกิน 80W รวมอื่นๆด้วยอย่างมากก็แค่ 250W
    ไม่มีสิ่งใดดีไปกว่าการเปิดใจรับฟังความรู้ใหม่ๆ
    รับปรึกษาปัญหาเรื่องคอมและการจัดสเปกคอม

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 206
    ขอบคุณครับ จะลองไปพิจารณาน่ะครับ
    TonY TonY ChoPPeR