ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,469
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,789

★★★★★ ผู้พัฒนายืนยัน Metal Gear Solid V: Ground Zeroes รันสูงสุด 60 FPS รองรับ Dual Shock ★★★★★

Kojima Productions ให้ข้อมูลผ่านทาง Steam ว่าเกม Metal Gear Solid V: Ground Zeroes เวอร์ชั่น PC จะสามารถทำงานได้ที่จำนวนเฟรมสูงสุด 60 เฟรมต่อวินาที พร้อมยืนยันว่าผู้เล่นจะสามารถปรับปุ่มสำหรับ Keyboard และ Mouse ได้ตามความต้องการส่วนตัว ในส่วนของ Controller ทางผู้พัฒนาสนับสนุน Xbox Controller เป็นหลัก แต่ Dual Shock 3, Dual Shock 4 ก็สามารถใช้ได้ โดย Interface ของเกมจะถูกอธิบายโดยการใช้สัญลักษณ์ปุ่มของ Xbox Controller เท่านั้น (เหมือนกับเกมพอร์ตจาก Console ทั่วๆ ไป)

สำหรับเรื่องความละเอียดนั้น ก่อนหน้านี้ทางผู้พัฒนาได้ประกาศออกมาแล้วว่าเกมเวอร์ชั่น PC จะรองรับความละเอียดสูงสุดในระดับ 4K ดังนั้นผู้ที่ใช้จอมอนิเตอร์ หรือจอ TV ระดับ 1080p ไม่ต้องกังวลเรื่อง Resolution ของเกมพอร์ตนี้

เกม Metal Gear Solid V (PC) ภาค Ground Zeroes มีแผนวางขายในวันที่ 18 ธันวาคม 2014 บน Steam (เกมยังไม่เปิดให้สั่งซื้อล่วงหน้า)

Konami โชว์แผนผังแสดงรูปแบบการควบคุมเกม MGS V: Ground Zeroes ซึ่งผู้เล่นสามารถเลือกใช้ได้สำหรับจอย Controller ส่วนผู้ที่ใช้ Mouse, Keyboard ก็สามารถปรับปุ่มได้ตามชอบ

ที่มา : GameSpot

Credit :

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ดีใจจัง น่าเสียดาย อยากให้เอา MGS4 มาด้วยจัง ผมจะได้ไม่ต้องอยากซื้อ PS3 อีก 555+

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    นี่สิงานพอร์ตคุณภาพ ไม่เหมือนบางค่าย.....
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MADAFAKA อ่านกระทู้
    นี่สิงานพอร์ตคุณภาพ ไม่เหมือนบางค่าย.....
    รอดูตัวเกมส์ก่อนดีกว่าครับ ขนาดMordorยังพอร์ดมาไม่ค่อยโอเลย

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    ผมอยากได้ภาค 2-3 HD มากกว่า ภาค 4 ภาพสวยก็จริงแต่สั้นไปหน่อย เนื้อเรื่องก็งั้นๆ
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    ผมอยากให้เกม PC โชว์ปุ่ม เป็นของ PS อ่า ต้อง MOD ตลอด

ปล.ข่าวนี้ อย่างกับว่า จอย ps3/ps4 รองรับ วินโดว์ :3

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ basz17 อ่านกระทู้
    ผมอยากให้เกม PC โชว์ปุ่ม เป็นของ PS อ่า ต้อง MOD ตลอด

ปล.ข่าวนี้ อย่างกับว่า จอย ps3/ps4 รองรับ วินโดว์ :3
    หันมาใช้จอย xbox360 สิครับ มันก็โชว์ปุ่มตรงทุกเกมนะ

จอย ps ผมไม่ชอบอย่างนึงคือปุ่มมันเป็นสัญลักษณ์ เวลาอ่านบทสรุปบางเว็บคนเขียนเขาเขียนตรงๆ เลยว่า square triangle x circle ถ้าเป็นสูตรที่ต้องกดยาวๆ นี่โคตรตาลาย แต่ถ้าเป็นจอย xbox ก็เขียนโคตรง่าย ABXY ตรงๆ เลย
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ headshot deluxe อ่านกระทู้
    ผมอยากได้ภาค 2-3 HD มากกว่า ภาค 4 ภาพสวยก็จริงแต่สั้นไปหน่อย เนื้อเรื่องก็งั้นๆ
    ผมว่าเนื้อเรื่องไม่งั้นๆนะ ผมให้ภาค 4 รองจากภาค 3 เลย ตอนจบนี่แบบน้ำตาคลอ
    Intel i7 920 @3.20 GHZ. Rampage III Extreme RAM 6 GB AMD HD6950 2GB PSN:Linker1991

กล่าวขอบคุณ
    1,328
    ได้รับคำขอบคุณ: 979
    น่าเล่นครับ แต่อยากรู้สเปคก่อนครับ

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NCIS{Fc} อ่านกระทู้
    รอดูตัวเกมส์ก่อนดีกว่าครับ ขนาดMordorยังพอร์ดมาไม่ค่อยโอเลย
    ผมเทียบกับ Final Fantasy 13 น่ะครับ รายนั้นน่ะเจ็บมาก
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ยังไม่เคยเล่นซักภาค ลง PC ก็ดีนะ

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    เกมส์สายรับ ผมว่าไม่ค่อยกินสเปคเท่าไหร่นะ เพราะการเล่นมันจะช้าๆ ทำให้เฟรมเรตไม่ตกหรือกระตุกมากนัก

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eeexx อ่านกระทู้
    เกมส์สายรับ ผมว่าไม่ค่อยกินสเปคเท่าไหร่นะ เพราะการเล่นมันจะช้าๆ ทำให้เฟรมเรตไม่ตกหรือกระตุกมากนัก
    ไม่ใช่สำหรับ MGS ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackiiez อ่านกระทู้
    ไม่ใช่สำหรับ MGS ^ ^
    ครับผมไม่เถียง เพราะผมเล่นในPS4ครับ ภาคGround Zeroes แต่ภาคTHE PHANTOM PAIN ลงPCนั่นหล่ะครับ แดกสเปคของจริงแน่นอน

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    กลัวล็อคโซนแบบภาคที่แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    โหลด ps3 มา 2gb เอง pc จะเท่าไหร่

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ linker19191 อ่านกระทู้
    ผมว่าเนื้อเรื่องไม่งั้นๆนะ ผมให้ภาค 4 รองจากภาค 3 เลย ตอนจบนี่แบบน้ำตาคลอ
    อายุ20+ใช่ไหมครับ แปลว่าเล่นตั้งแต่ภาคแรกน้ำตาเลยคลอ

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ headshot deluxe อ่านกระทู้
    หันมาใช้จอย xbox360 สิครับ มันก็โชว์ปุ่มตรงทุกเกมนะ

จอย ps ผมไม่ชอบอย่างนึงคือปุ่มมันเป็นสัญลักษณ์ เวลาอ่านบทสรุปบางเว็บคนเขียนเขาเขียนตรงๆ เลยว่า square triangle x circle ถ้าเป็นสูตรที่ต้องกดยาวๆ นี่โคตรตาลาย แต่ถ้าเป็นจอย xbox ก็เขียนโคตรง่าย ABXY ตรงๆ เลย
    แหะๆ มันไม่ชอบ น่ะครับ ส่วนปุ่ม เล่นบ่อยๆจำได้ แต่ถ้า มัน ซับพอต อัตโนมัติเลย จะดีมากกว่า ผมเล่นจอย PS มาตั้งแตเด็กแล้วติดมากกว่า