ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Fuck this shit
    กล่าวขอบคุณ
    1,809
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,255

ช่วยแนะนำการ์ดจอ ไม่เกิน 10000 หน่อยครับ

ช่วยแนะนำการ์ดจอคอมตั้งโต๊ะ ไม่เกิน 10000 หน่อยครับ จะค่ายแดงหรือเขียวก็ได้ครับ

นี่เสปคที่ใช้อยู่ครับ โน็ตบุ๊ค

Processor Intel(R) Core(TM) i7-3537U CPU @ 2.00GHz
    Manufacturer Intel
    Speed 2.5 GHz
    Number of Cores 4
    Video Card Intel(R) HD Graphics 4000
    Manufacturer Intel
    Chipset Intel(R) HD Graphics 4000
    Dedicated Memory 64 MB
    Total Memory 1.7 GB
    Memory 4.0 GB
    Operating System Microsoft Windows 7 Ultimate Edition Service Pack 1 (build 7601), 64-bit
    Service Pack 1
    Size 64 Bit
    Edition Ultimate
    Display Maximum Resolution 1366 x 768
    DVD DTSOFT Virtual CdRom Device
    CD DTSOFT Virtual CdRom Device
    Drive 1
    Size 552.2 GB
    Free 251.9 GB
    Drive 2
    Size 146.4 GB
    Free 32.0 GB

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    notebook ใส่การ์ดจอ PC ไม่ได้ครับยัดไม่ลงแล้วถ้าคิดจะหาอุปกรณ์มาเสริมมาต่อการ์ดจอ PC ข้างนอกไม่แนะนำให้ทำครับ เพราะสุดท้ายก็ต้องใช้ จอของ PC อยู่ดี
    แล้วที่สำคัญ i7 ตัวนั้นมีแค่2หัวครับ ใน notebook i5 กับ i7 (บางรุ่น) มีแค่2หัวครับไม่เหมาะแก่การเล่นเกมใดๆทั้งนั้นมันเป็นรุ่นประหยัดไฟ
    ถ้าอยากซื้อขนาดนั้นแล้วพอมีงบแนะนำหา PC เหอะครับ หมื่นนึงไม่รวมจอพอจะหาพวก Pentium G 3258+ GTX750 ไหว
    ไม่มีสิ่งใดดีไปกว่าการเปิดใจรับฟังความรู้ใหม่ๆ
    รับปรึกษาปัญหาเรื่องคอมและการจัดสเปกคอม

Fuck this shit
    กล่าวขอบคุณ
    1,809
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,255
    ครับ คือจะซื้อ PC ล่ะครับ สงสัยตรง i7 นะครับมีสองหัวของโน้ตบุ๊ค แล้ว PC มีกี่หัว ครับ

อยากซื้อการ์ดจอก่อน ซื้อทีละชิ้นมาประกอบเองครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    PC i7 มีตั้งแต่ 4หัวขึ้นไปครับ
    ใน notebook เป็น 2 core 4 thread
    แต่มีรุ่นที่เป็น 4 core 8 thread ด้วยใน notebook พวกนี้จะลงท้ายด้วย QM แต่ราคาแพงบรรลัย
    ถ้าจะซื้อ PC ผมแนะนำให้รอนะครับแล้วซื้อมันทีเดียว
    เพราะการ์ดจอตัวใหม่กำลังจะมาทั้ง2ค่ายภายใน 1-2เดือน
    ถ้าซื้อการ์ดจอมาวางทิ้งไว้แล้วตามซื้อชิ้นอื่นๆคงไม่คุ้มอ่ะครับเพราะการ์ดจอตกรุ่นไวมากในขณะที่ CPU นั้นถึงตกรุ่นไปรุ่นใหม่ก็แรงขึ้นไม่มากเพราะการแข่งขันมันน้อยกว่าการ์ดจอ
    ไม่มีสิ่งใดดีไปกว่าการเปิดใจรับฟังความรู้ใหม่ๆ
    รับปรึกษาปัญหาเรื่องคอมและการจัดสเปกคอม