ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 235

เกี่ยวกับ CPU ครับ

พอดีผม อยากรู้ว่า Intel® Core™2 Quad Processor Q9450
    (12M Cache, 2.66 GHz, 1333 MHz FSB) กับ Intel® Core™ i3-540 Processor
    (4M Cache, 3.06 GHz) อันไหนดีกว่าครับ พอดีผมเล่นเกม COD ADVAN มันแบบว่า เรียกว่า คอขวดนะครับ ASC UNITY ก็เหมือนกัน FarCry 4 ก็อีกเกมครับ ตอนนี้ผมใช้ Intel® Core™ i3-540 Processor
    (4M Cache, 3.06 GHz) อยู่ครับ เลยอยากรู้ว่าถ้าเปลี่ยนไปใช้ Intel® Core™2 Quad Processor Q9450
    (12M Cache, 2.66 GHz, 1333 MHz FSB) มันจะดีขึ้นไหม เพราะ แคสมัน 12 mb เยอะกว่า แล้วมันเป็นรุ่นที่เร็วที่สุดในตระกูล sockget 775 นะครับ เลยอยากถามผู้รู้ว่าอันไหนถึงจะเหมาะนะครับ ผมใช้ GTX 750 TO OC 2 GB แรม 8gb ครับ เล่นทุกเกมลื่นหมดครับ ยกเว้นแต่ภาพมันวาบๆนะครับ ใครรู้ตอบได้ไหมครับ ขอบคุณมากครับ
    IS MY LIFE! "มันคือชีวิตของเรา!"

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    ถ้าให้ดี เอาคอมใหม่เลยดีกว่าไหมครับ
    บอร์ดใหม่ จะได้มีทางเลือกมากขึ้นด้วยครับ

แต่ถ้าจะเอาของเก่า ลองดูลิ้งค์นี้ครับ
    http://ark.intel.com/th/compare/46473,33923

ถ้าให้ผมเลือก ผมเอา Quad ดีกว่า ไม่ชอบตระกูล I - -"
    I3มันมีชิบการ์ดจอมาด้วย ซึ่งผมมีการ์ดจอแยกอยู่แล้ว เลยไม่ชอบ แต่I3 มันดีกว่าตรงที่มันใช้เทคโนโลยีใหม่ๆ เช่น มี2 คอ + 4 เธรด หึหึ
    Quad มันมีแค่ 4 คอ ไม่มีเธรดแถมมาด้วย มันเลยอาจดูน้อยๆหน่อย แต่มันมากับ Cache 12M เลยทำงานไวกว่า I3 นิดหน่อย

ผมที่เคยใช้ Quad มาเลยเทใจให้หมด 55555+

ลองอ่านนี่ดูประกอบนะครับ ฝรั่งเค้าเปรียบเทียบไว้ให้แล้ว
    http://cpuboss.com/cpus/Intel-Core2-...el-Core-i3-540

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    นึกยังใงจะกับไปเล่น sockget 775 แล้วจะเล่นเกมพวกนี้ให้ลื่น ASC UNITY FarCry 4 บลาๆ
    Q9450 กับ i3-540 มันก็พอๆกันละ Q9450 จะสกอร์ดีกว่าไม่เกิน 3%

GTX 750 TO OC 2 GB มันก็ไม่ใช่ว่าจะมี cpu ตัวแรงๆ มาลากมัน ให้ผ่านเกมที่ท่านว่ามาได้ราบลื่นตลอด ปรับต่ำสุดๆ เจอบางฉากอาจไปไม่รอด

ต้องเข้าใจใหม่นะครับว่า มองเจนใหม่ๆ ไว้ถ้าจะอัพคอมให้ดีขึ้น ถ้าอยากจะเล่นเกมโหดๆสมัยนี้ให้ได้ดังใจ ....ท่านต้องเปลี่ยนcpu บอร์ด vGa ใหม่

เห็นท่านบอกว่า i3-540 + GTX 750 TO OC 2 GB ของท่านเล่นทุกเกมลื่นหมด ยกเว้นแต่ภาพมันวาบๆ ไหนบอกลื่นหมด วาบๆนี่แบบค่อยๆเลื่อนใช่มั้ย

ใงใช้ของเดิมไปก่อนครับ ถ้าคิดว่า ทุกเกมลื่นหมด รอเก็บตัง ขายเก่า จัดใหม่ ดีกว่า มีคนให้คำแนะนำเยอะครับ ตามงบที่มี หรืองบน้อยจะเล่นมือ2 ก็มีคนให้ลายแทงตามไปสอยครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    ถ้าจะเปลี่ยนเอา i5 เหอะครับอย่าไปยุ่งกับ i3 แล้วก็ core 2 เลย
    ไม่มีสิ่งใดดีไปกว่าการเปิดใจรับฟังความรู้ใหม่ๆ
    รับปรึกษาปัญหาเรื่องคอมและการจัดสเปกคอม