ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: psu

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

psu

อยากให้เพื่อนๆเช็คหน่อยครับว่าpower supplyที่ใช้อยู่มันเป็นวัตต์เทียมมั่ยครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    น่าจะวัตต์เทียม
    สามารถเช็คได้ว่ารุ่นไหนวัตต์แท้เข้าไปดูได้ที่เว็บนี้ครับ
    http://www.plugloadsolutions.com/80p...rsupplies.aspx
    PSU ยี่ห้อเดียวกันมีทั้งวัตต์เทียมและแท้นะครับ ดังนั้นที่มีขายในตลาดทั่วไป 85-90% เป็นวัตต์เทียมมีเพียงแค่ 10-15% เท่านั้นที่เป็นวัตต์แท้ผ่านมาตรฐานการทดสอบครับ
    เอาง่ายๆมีชื่อยี่ห้อกับรุ่นที่ซื้อมาไปตรวจสอบในเว็บนั้นถ้าเจอ คือวัตต์แท้ครับถ้าไม่มีในฐานข้อมูลคือวัตต์เทียมครับ
    ผมเคยทำคลิปเทียบ PSU ที่มีซึ่งมีทั้งวัตต์แท้และเทียมเข้าไปดูได้ที่
    https://www.youtube.com/watch?v=-CdJPqgS0kQ
    คิดว่าคงเป็นแนวทางให้หลายๆคนได้นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Khow : 19th November 2014 เมื่อ 13:40
    ไม่มีสิ่งใดดีไปกว่าการเปิดใจรับฟังความรู้ใหม่ๆ
    รับปรึกษาปัญหาเรื่องคอมและการจัดสเปกคอม

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    ก็ประมาณนั้นครับ ราคาเท่านี้ไม่มีแท้หรอกครับ
    แต่อาจจะดีกว่าพวกติดเคสมาหน่อย เหมาะกับเสป็คบ้านๆใช้ครับ

ส่องอย่างเดียว ^^
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,132
    รุ่นนี้คุ้นๆตามาก เหมือนว่ามันเคยไหม้ทำให้ร้านเกมส์แห่งหนึ่งวอดทั้งร้าน