ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129

Wink บ่นกันขรม! FARCRY 4 ไม่มีให้ปรับ FOV! ฝั่ง DEV โต้ แสดงว่า พวก***บิทมาเล่นแน่ๆ!

บ่นกันขรม! FARCRY 4 ไม่มีให้ปรับ FOV! ฝั่ง DEV โต้ แสดงว่า พวก***บิทมาเล่นแน่ๆ!

งานนี้เรียกได้ว่าเงิบแดกกันถ้วนหน้านะ**** โดยเฉพาะกับชาวโจรสลัด กับ Far Cry 4 ที่เพิ่งออกวางจำหน่ายอย่างเป็นทางการเมื่อวันที่ 18 พฤศจิกายนที่ผ่านมา

หลังจากเกมได้ออกวางจำหน่าย ก็มีเสียงบ่นจากฝั่งเกมเมอร์ทั้งในทวิตเตอร์และในเว็บบอร์ดต่างๆ ว่า

“ทำไหมเกมนี้ถึงไม่มีให้ปรับ FOV (Field of View)”

ซึ่งทาง Developer ก็งงเป็นไก่ตาแตก เนื่องจาก เกมนี้ได้ประกาศอย่างเป็นทางการตั้งแต่ก่อนวางจำหน่ายจริงแล้วว่าจะมี Day One Patch ด้วย ซึ่งจะเพิ่มเติมฟีเจอร์นี้ให้ตั้งแต่วันแรกที่เล่นได้แล้ว
    มีความเป็นไปได้อย่างเดียวสำหรับคนที่เล่นแล้วยังไม่สามารถปรับ FOV ในเกมได้ คือ เป็นพวกบิทมาเล่น (ซึ่งตัวบิทนั้นตอนแรกคาดว่าน่าจะเอาตัว Pre-Load มาแก้ให้เล่นได้ จึงไม่ได้มีการผ่าน Patch แรก) นั่นเอง

“ชาว PC เอ๋ย ถ้าคุณบ่นเรื่องเกมของเราไม่มีให้ปรับ FOV ในเกม แสดงว่าคุณขโมยเกมเราไปเล่นฟรีๆว่ะ”
    Alex Hutchinson ครีเอทีฟไดเรคเตอร์ของเกมนี้ ประกาศตอบโต้ผ่านทางทวิตเตอร์

แน่นอนว่าหลังจากนั้นไม่นาน Far Cry 4 แบบบิทเถื่อนก็มีการออกมาแก้ โดยการรวม Patch Day One เข้าไปในเกมเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ซึ่งนี่ก็คือสีสันอย่างหนึ่งที่ทาง Dev ได้มีการตอบโต้พวกเล่นเถื่อนเอาไว้ ถือว่าเป็นกิมมิคฮาๆเล็กน้อย และนี่ก็ไม่ใช่ครั้งแรกกับการตอบโต้แบบสมานฉันท์ของทาง Dev เพื่อดักควายพวกเล่นเถื่อนแต่ดันปากเปราะไปโวยกับทาง Dev ทั้งที่ตัวเองไม่ได้ซื้อเกมนั้นๆ เพราะก่อนหน้านั้นก็เคยมีกรณี The Sims 4 แบบเถื่อนแสดงผลเป็น Pixel หมด จนเล่นแทบไม่ได้ หรือ GTA IV ที่ตอนออกครั้งแรกมุมกล้องในเกมหมุนไปมาเหมือนมุมกล้องคนเมา มาแล้ว

เกมดีเเบบนี้กด ๆ ไปเหอะครับ.....เเต่เเพงจังรอลด 555+

ที่มา http://sheapgamer.com/2014/11/far-cry-4-drama/
    STEAM

SKYRIM
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 963
    ผมนี่อึ้งไปเลย

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 23 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    เหมือนโดนตบหน้า เกมส์นี้รอเงินปีใหม่ออกค่อยซื้อ ช่วงนี้ PS4 กับ PC ออกเกมส์มาไถ่เงินในกระเป๋าดีเหลือเกิน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SKYRIM อ่านกระทู้

ชุดเค้าเล็กไปนะผมว่า

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,337
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SKYRIM อ่านกระทู้
    ผมอึ้งอันนี้มากกว่าแหะ......

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    นั่นล่ะฮะ ท่านผู้ชม คิดจะเล่นเถื่อน อย่าโวยกันนะฮะ เงิบมาหลายเกมแล้ว 555555
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    ผมนี้อึ้งกว่า....

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    เข้ามาอึ้ง เอ๊ยไม่ใช่ อันที่จริงผมว่าเป็นข้อแก้ตัวมากกว่า ถ้าจะแกล้งแกล้งอย่างอื่นจะไม่สะใจกว่าเหรอ
    แหล้งโดยไม่มี fov ให้ปรับ ให้พวกโหลดเถื่อนเวียนหัวตายไปเลย 5555+ เหรอ?

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    ผมปรับใน GamerProfile.xml เอาครับ ลองเทียบๆกับ farcry3 ตอนนี้แก้ได้ละ

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    โหลดเถื่อนแล้ว "ตำมาเปบ่น"
    ผมรอลดราคาดีกว่า ซัก 2-3 ปี เหมาะดีกับคนงบน้อย

กล่าวขอบคุณ
    3,254
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,424
    Blog Entries
    1
    เพื่อนผมนี่มาถามผมเลยว่าปรับแสงตรงไหน ในใจก็คิดแล้วว่า Ubisoft คงเล่นทำนองนี้อีกแล้ว
    ส่วนลึกๆในใจก็สะใจมิใช่น้อย ถึงจะเป็นช่วงแรกๆแล้วแก้ได้ตอนหลังก็เถอะ

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    แต่กลุ่มนี้ไม่ค่อยบ่นก็เห็นใจครับเมื่อก่อนผมกะโหลดเล่นทุกเกม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kengooo : 19th November 2014 เมื่อ 22:28

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    1
    ผมก็เล่นเถื่อนนะเนี่ยจะจบแล้วเนี่ย โหลดจากเวปนี้แหละ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    FOV คือไรครับ แล้วมันมีไห้ปรับไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    เข้ามาอึ้งด้วย O_o

กล่าวขอบคุณ
    666
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    เห็นแล้วอยากแทงจัง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    โหลดบิทมาเหมือนกัน แต่ปรับได้ปกติ

สุดท้าย18+

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    6

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    ผมว่าเขาไม่ได้ตั้งใจแกล้งนะ เพราะ patch ปรับ fov มันมาหลัง day1 อะครับ แต่ผมเห็นของเถื่อนมาก่อนวันจริงอีก มันก็เลยไม่มีให้ปรับ ซึ่งไม่แปลก
    แต่ที่ตอบทวิตกวนๆ แบบนี้มันตั้งใจชัวร์ครับ
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    อย่าไปว่าเค้าเลย

เล่นของเค้าฟรี ยังไปด่าเค้าอีก

รู้สึก ละอายใจ แปลก ๆ

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kira002 อ่านกระทู้
    อย่าไปว่าเค้าเลย

เล่นของเค้าฟรี ยังไปด่าเค้าอีก

รู้สึก ละอายใจ แปลก ๆ
    ก็แหม่ ที่นี่สังคมแห่งการแบ่งปันนะครั๊๊๊๊๊๊๊๊๊๊๊๊๊๊๊๊๊๊๊๊๊๊๊๊๊๊บ
    TROL HAHAHAHAHA

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Andou อ่านกระทู้
    โหลดบิทมาเหมือนกัน แต่ปรับได้ปกติ

สุดท้าย18+
    ผมว่าอันนี้ของคุณดูจะอึ่งสุดๆกว่าใครๆเลยนะครับ

ชื่อน้ำตาลแล้วดีใจจัง
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 576
    เล่นเถื่อไปรอมันออกภาคใหม่รอมันลอยราคาค่อยซื้อเก็บเหมือนภาค 3 555

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    เข้ามาอ่าน กำลังจะคอมเม้นท์กระทู้ จะเจอภาพ"รั้ง"เอาไว้

นั่งอึ้งแปป อ้าวลืมเลยว่าจะคอมเม้นท์อะไร "รั้ง" จริงๆ สิให้ตาย

ยังไม่ได้เล่นเลย Far Cry 4 แต่ Fail กับ AC Unity ไปแล้ว เหมือนเล่นเกมที่สร้างไม่เสร็จไงไม่รู้ เป็น AC ภาคแรกที่ผมขี้เกียจเก็บ Side Mission และ Collectable ไม่ครบ เดี๋ยวไปลอง Far cry 4 อีกทีล่ะกัน คงไม่อารมเดียวกับตอนเล่น AC Unity หรอกมั้ง เพราะภาค 3 ก็สนุกดี
    OPPAI~~MISSILE!!!

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,221
    เล่นเถื่อนแล้วบ่นมันน่า.... ผมเลิกโหลดเถื่อนหลังจากได้ซื้อเกมแรก