ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    530
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,170

ไม่แพง! เกมเมอร์รัสเซียขายมีดเกม CS:GO ในราคาที่สามารถซื้อ New Vios ได้ 1 คัน และมีคนซื้อแล้ว!!!

ไม่แพง! เกมเมอร์รัสเซียขายมีดเกม CS:GO ในราคาที่สามารถซื้อ New Vios ได้ 1 คัน และมีคนซื้อแล้ว!!!

เพื่อนๆที่เล่นเกมใน Steam โดนเฉพาะอย่างยิ่งกับเกมอย่าง CS:GO หรือ Counter Strike : Global Offensive กันอยู่แล้วคงทราบกันดีว่ามีการซื้อขายอาวุธต่างๆ ที่มีดีไซน์พิเศษกันอยู่แล้วใช่ไหมครับ ซึ่งโดยปกติที่เห็นกันก็มีตั้งแต่หลักสิบไปจนถึงหลักพันกันใช่ไหมละครับ

แต่ล่าสุดได้มีข่าวออกมาว่ามีการซื้อขายอาวุธภายในเกม CS:GO ที่มูลค่ามากถึง 23,850 ดอลลาร์สหรัฐ หรือราวๆ 770,000 บาทกันเลยทีเดียวละครับ โดยมีดดังกล่าวนั้นจะเป็นมีด StatTrak B M9 Bayonet | Crimson Web ระดับ Factory New ซึ่งถูกขายโดยเกมเมอร์ชาวรัสเซียลและคนซื้อไปเป็นที่เรียบร้อยครับผม นับว่าเป็นจำนวนเงินที่มหาศาลทีเดียว เรียกได้ว่าคนที่ซื้อไปต้องมีใจรักสุดๆเลยละครับ ส่วนเพื่อนๆละคิดเห็นอย่างไรกับการซื้อขายครั้งนี้

มีต่อ ไม่แพ้ใคร! เกมเมอร์ไทย เปิดกล่อง CS:GO ได้มีด ราคาที่ซื้อ GTX 980 ได้ 3 ใบ และขายไปเรียบร้อย!!!

StatTrak Gut Knife l Crimsons Web

หลังจากที่มีข่าวเกมเมอร์รัสเซียขายมีดเกม CS:GO ในราคาที่สามารถซื้อ New Vios ได้ 1 คัน และมีคนซื้อแล้วเมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมา ล่าสุดทางเว็บไซด์เกมชื่อดังอย่าง FPSThailand ก็ได้รายงานว่ามีคนไทยท่านหนึ่งได้เปิดกล่องภายในเกม และได้มีดที่มีมูลค่ามากถึง 6-70,000 บาท และที่สำคัญได้ทำการซื้อขายกันเป็นที่เรียบร้อยแล้วเช่นกันครับ

โดยมีดจากเกม CS:GO หรือ Counter Strike : Global Offensive ดังกล่าวจะเป็นมีด StatTrak Gut Knife l Crimsons Web แบบ Factory New ครับผม ซึ่งถึงแม้คราวนี้จะไม่ได้มีมูลต่ามากถึง 770,000 บาทเหมือนของต่างประเทศเค้า แต่ระดับ 70,000 บาทที่ขายได้ในประเทศไทยก็เรียกได้ว่าเอามาตั้งตัวได้เลยละครับ ส่วนเพื่อนๆละคิดเห็นอย่างไรกับการซื้อขายครั้งนี้

Credit: http://notebookspec.com
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gatling tank : 20th November 2014 เมื่อ 10:29

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    มีดอันละ 23,850 USD ขายออกด้วย o_O"

ช็อคแพพ

รวยกันจริงๆ T-T

hod sus Russia

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ akanent อ่านกระทู้
    โอ้วพระเจ้า มีดอะไรจะแพงขนาดซื้อคอมแรงๆได้เครื่องหนึ่งเลยไม่ก็คงมีกินมีใช้กันอีกยาวเลยทีเดียว

ปล.รู้งี้แต่แรกไปเล่น CS:GO ละเปิดสุ่มมั่งดีกว่า
    ตีไปคอมแรงๆแบบ top หน่อยตามยุคก็ 50,000++

เรียกได้ว่ามีตังซื้อคอมใหม่ทุกปี ไปอีก 10 ปี *0*

ส่วนคนไทยได้ไป 7 หมื่นก็ใช่น้อยนะนั่น >_<"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CanDiiZ : 20th November 2014 เมื่อ 10:36

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    โอ้วพระเจ้า มีดอะไรจะแพงขนาดซื้อคอมแรงๆได้เครื่องหนึ่งเลยไม่ก็คงมีกินมีใช้กันอีกยาวเลยทีเดียว

ปล.รู้งี้แต่แรกไปเล่น CS:GO ละเปิดสุ่มมั่งดีกว่า

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ใจรัก เงินพอกิน ซื้อไปเถอะ

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    และนี่คืออารมณ์ตอนผมเปิดสุ่ม จะเฉียดไปไหน

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    เห็นแบบนี้แล้วอยาก เข้าไปคลิกซื้อมาเล่น แต่ไม่ไหวเพราะรู้ว่าตัวเอง FPS กากขนาดเล่นกับเด็ก ป.4 ยังแพ้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ massmello อ่านกระทู้
    เห็นแบบนี้แล้วอยาก เข้าไปคลิกซื้อมาเล่น แต่ไม่ไหวเพราะรู้ว่าตัวเอง FPS กากขนาดเล่นกับเด็ก ป.4 ยังแพ้
    ยิงไม่เก่งไม่ใช่ปัญหาครับเพราะของมันจะสุ่มได้ หลานผมเล่นฆ่าใครไม่ได้เลยตายทุกรอบยังได้ของเลย -0- บางทีผมเข้าไปรอบสุดท้ายจบเกมก็ได้ของครับ โอกาสได้ของมันแล้วแต่ดวงครับเพราะงั้งซื้อเลยครับ ฆ่าใครไม่ได้เลยก็ยังได้ของครับ เล่นแค่โหมดแคชชวลตายก็ไม่ต้องไปสนใจ
    ฝาก Chanel ไว้ด้วยนะ
    https://www.youtube.com/channel/UCD6...g6By4KTJweq4Bg

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    มีดมันความแรงต่างจากปกติไหมครับ ?

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeKidZapper อ่านกระทู้
    มีดมันความแรงต่างจากปกติไหมครับ ?

ไม่ครับ ความแรงเท่าปกติทุกอย่าง แค่มีลวดลายต่างๆให้เกิดกิเลสกันเฉยๆ 5555
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeKidZapper อ่านกระทู้
    เท่าปกติครับ แค่+สวย เท่
    ฝาก Chanel ไว้ด้วยนะ
    https://www.youtube.com/channel/UCD6...g6By4KTJweq4Bg

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,221
    ไม่น่าเชื่อแค่สกินบนมีด ราคาขายแพงขนาดนี้ และ ไม่น่าเชื่อว่ามีดเกมนี้เป็นไอเทมแรร์ ที่สุดในเกม

IT'S GOOD FOR YOU
    เอ่อคือรู้แล้วจะมาข่มขืนผมหรอ T^T no abe
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    courrier ในตอท2ยังขายได้ 1.2ล้านเลย****

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

G€TZUM!
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    มีเงินยังเดียวไม่พอนะ ....ด้วย บอกไว้เลย
    No comment !!

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    206
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    เดี๋ยวนะ ตรงราคามันเป็นจุดไม่ใช่หรอ 23จุด850 ไม่ใช่คอมม่าหนิ ไม่รู้นะผมไม่เคยเล่น
    ทำไมใส่รูปไม่ได้
    ลายเซ็นของคุณมีจำนวนบรรทัดมากเกินความจำเป็น กรุณาแก้ไขด้วย (ห้ามเกิน 2 บรรทัด)

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,221
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KingGems อ่านกระทู้
    เดี๋ยวนะ ตรงราคามันเป็นจุดไม่ใช่หรอ 23จุด850 ไม่ใช่คอมม่าหนิ ไม่รู้นะผมไม่เคยเล่น
    ถูกแล้วครับ ตัวเลขเงิน ประเทศเขา คั่นด้วย จุด แทน คอมม่า เหมือนบ้านเรา

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 436
    อ่านแล้วงง สรุป $23.850USD หรือ $23,850USD กันแน่ 555+
    [ RYOSHIKI = GOOD MAN ]

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ryoshiki อ่านกระทู้
    อ่านแล้วงง สรุป $23.850USD หรือ $23,850USD กันแน่ 555+
    23,850 เหรียญ ครับ ที่อ่านตอนนั้นก็ประมาณ 77?,??? บาท ประมาณนี้แหละครับที่ขายไป มีด สตาร์แทร็ค + New factory ราคาจะสูงมากๆครับ โอกาศได้ก็ 1เปอร์เซ็น

กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    Blog Entries
    1

นึกถึงนี่ขึ้นมาเลย

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    ผมว่าแนะนำให้ท่านๆที่ประโคมข่าวช่วยดูให้ชัดๆหน่อยครับว่า 23.850 หรือ 23,850 ตามที่ผมดูและวิเคราะห์ มันควรจะเป็น 23.850 ดอลล่า ดังนั้น 23.850 * 30 ก็จะเท่ากับ 715.5 บาท ซึ่งมีความเป็นไปได้สูง เพราะดูจากภาพที่แปะไว้ หน้าภาพการซื้อขายมีสัญลักษณ์ , (ลูกน้ำ) ชัดเจนมาก ซึ่งสามารถสังเกตุได้จากตัวบอกวันที่ แต่ที่เลขบอกจำนวนเงินดันใช้ . (จุดทศนิยม) และราคาเมื่อเทียบกับเงินไทยก็ประมาณ 715.5 บาท ซึ่งก็มีความเป็นไปได้สูงกับของภายในเกม จากการวิเคราะห์ผมคิดว่าคนเขียนข่าวคงจะจับข่าวมาเล่าแบบผิดๆ มั่วๆโดยไม่ได้รับการกรองมาก่อน

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ arabas อ่านกระทู้
    ผมว่าแนะนำให้ท่านๆที่ประโคมข่าวช่วยดูให้ชัดๆหน่อยครับว่า 23.850 หรือ 23,850 ตามที่ผมดูและวิเคราะห์ มันควรจะเป็น 23.850 ดอลล่า ดังนั้น 23.850 * 30 ก็จะเท่ากับ 715.5 บาท ซึ่งมีความเป็นไปได้สูง เพราะดูจากภาพที่แปะไว้ หน้าภาพการซื้อขายมีสัญลักษณ์ , (ลูกน้ำ) ชัดเจนมาก ซึ่งสามารถสังเกตุได้จากตัวบอกวันที่ แต่ที่เลขบอกจำนวนเงินดันใช้ . (จุดทศนิยม) และราคาเมื่อเทียบกับเงินไทยก็ประมาณ 715.5 บาท ซึ่งก็มีความเป็นไปได้สูงกับของภายในเกม จากการวิเคราะห์ผมคิดว่าคนเขียนข่าวคงจะจับข่าวมาเล่าแบบผิดๆ มั่วๆโดยไม่ได้รับการกรองมาก่อน
    ไม่มีทางที่มีด cs go จะราคาเเค่ 700

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ถูกแล้วครับ 2หมื่นสามพัน ราคานี้ปกติครับ มีดในcs go ขายได้อย่างต่ำ 700เหรียญสหรัฐขึ้นทั้งนั้นครับ 3000เหรียญก็เห็นเยอะแยะ 20000กว่านี่ ไม่ค่อยแปลกใจว่ามันต้องมี

กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ arabas อ่านกระทู้
    เดาว่าคงไม่เคยเล่นสินะครับมีดนี่มันแพงจริง ไม่มีทางที่จะแค่ 700บาทแน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    คือคนซื้อก็คงเป็นลูกคนรวยไม่ก็ทำงานเงินเหลือใช้เลยซื้อมาเล่นๆละมั้ง -.-

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    เงินที่ได้จะเป็นรูปแบบ Steam Wallet ใช่ป่ะครับ
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    แหม่ สงสัยต้องแอบโหลดกลับมาเล่นซะแล้ว ถ้ารู้งี้ไม่ลบเกมออกดีกว่าแฮะ

มีดมันแพงจริงๆแหละครับผม เพราะถ้าแค่700 จะเป็นข่าวทำเหง้ากล้วยอะไรครับผม คลิปท่FPS Thailandก็บอกแล้วว่าคนไทยสอยไป7หมื่น คงไม่ใช่กระจอกๆแน่ คนที่เค้าสะสมจริงๆเป็นล้านเค้าก็ซื้อครับผม
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย