ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    530
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,170

ผู้ใช้ Lumia ที่มาพร้อมกับ Windows Phone 8 จะได้รับการอัพเดทเป็น Windows 10 กันทุกรุ่น

ผู้ใช้ Lumia ที่มาพร้อมกับ Windows Phone 8 จะได้รับการอัพเดทเป็น Windows 10 กันทุกรุ่น

ที่มาของข่าวนี้ถือว่าน่าเชื่อถือได้พอสมควรครับเนื่องจากเป็นการ tweet ของทาง Microsoft เองครับ โดยเนื้อความใน tweet นั้นได้ยืนยันครับว่าอุปกรณ์ที่ใช้ระบบปฏิบัติการ Windows Phone 8 ทั้งหมดไม่ว่าจะเป็น Nokia Lumia หรือ Microsoft Lumia เองก็จะได้รับการอัพเดทเป็นระบบปฏิบัติการ Windows 10 อย่างแน่นอน(ในอนาคตค) ครับ โดยการ tweet ในครั้งนี้นั้นเนื่องมาจากมีผู้ใช้ Nokia Lumia จำนวนมากสอบถามไปยัง twitter บัญชีของ Microsoft มากมายครับว่า Nokia Lumia จะได้รับการอัพเดทเป็น Windows 10 ในปีหน้าเมื่อ Windows 10 เปิดตัวออกมาอย่างเป็นทางการแล้วหรือไม่ ทาง Microsoft ก็ได้ตอบกลับมาครับว่า “We plan to upgrade all Windows Phone 8 devices to Windows 10 in the future,” หรือความหมายก็คือทาง Microsoft มีแฟนการที่จะอัพเดทระบบปฏิบัติการ Windows 10 ให้กับอุปกรณ์ที่ใช้ระบบปฏิบัติการ Windows Phone 8 ในอนาคตทุกรุ่นแน่นอนครับ

ทั้งนี้ก็อาจจะไม่ได้มีเพียงซีรีส์ Lumia เท่านั้นครับที่จะได้รับการอัพเดท เพราะจากที่ Microsoft บอกว่า all Windows Phone 8 Device นั้นน่าจะหมายรวมถึงเครื่องที่เป็นยี่ห้ออื่นๆ (อย่างเช่นของ Samsung ที่พึ่งจะได้รับการอัพเดทเป็น Windows Phone 8.1 ไปก่อนหน้านี้) หลังจากที่มีการบอกว่าจะอัพเดท Windows 10 ให้กับอุปกรณ์ที่ใช้ระบบปฏิบัติการ Windows Phone 8 ไปได้ไม่นานนั้นทาง Microsoft ก็ได้ออกมา tweet เพิ่มอีกครับว่า นอกเหนือจากการอัพเดทอุปกรณ์เก่าแล้วทาง Microsoft ยังจะมีการเปิดตัวอุปกรณ์ใหม่ที่มาพร้อมกับ Windows 10 นี้ในอนาคตด้วยอีกเช่นเดียวกัน ทว่าสิ่งที่น่าเสียดายก็คือเรายังคงไม่รู้ช่วงเวลาอย่างแน่นอนครับว่า Windows 10 นั้นจะถูกปล่อยตัวเต็มออกมาอย่างเป็นทางการเมื่อใด แต่ก็พอทำให้เราจะรู้ได้จาก tweet ในครั้งนี้ครับว่า Windows Phone นั้นน่าจะถูกรวมชื่อเป็น Windows 10 (ไม่ได้ใช้ Windows Mobile 10 หรือ Windows Phone 10) เลยครับ

หมายเหตุ – ทั้งนี้ Microsoft เคยทำให้ใครหลายๆ คนผิดหวังมาแล้วก่อนหน้านี้สมัยที่มีการอัพเดทจาก Windows Phone 7 เป็น Windows Phone 8 เนื่องจากว่าเครื่องส่วนมากที่ใช้ Windows Phone 7 นั้นไม่สามารถที่จะทำการอัพเดทเป็น Windows Phone 8 ได้ครับ คราวนี้ก็คงต้องรอดูกันครับว่าทาง Microsoft จะทำได้จริงตามที่ได้บอกไว้หรือไม่

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชื่อน้ำตาลแล้วดีใจจัง
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 576
    เป็น win 10 ก็อยากให้เขาปรับปรุง WB ของกล้องด้วยเวลาถ่ายมันแปลกๆยังไงไม่รู้ ขอบม่วงๆเหลือง

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ satsawat7925 อ่านกระทู้
    เป็น win 10 ก็อยากให้เขาปรับปรุง WB ของกล้องด้วยเวลาถ่ายมันแปลกๆยังไงไม่รู้ ขอบม่วงๆเหลือง
    ของผมมี 920 อยู่ ลากมา 2 ปี นิดๆแล้ว ก็ไม่เหลืองนะครับ ถ่ายชัดดีปกติ สีดูจริงกว่ากล้องหลายๆตัวด้วย

FW ก็อัพเดตตามตลอด

แต่เคยเคลมจอ กับบอร์ดไปอย่างละรอบ(ฟรี) จากนั้นก็ไม่เจอปัญหาอะไรอีกเลย

ส่วนเรื่องอัพเป็น W10 สงสัยจะไม่ได้อัพ กำลังแอบมีใจให้ iP6 >_<"

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,221
    ไม่มีโนเกียแล้วไม่น่าเชื่อ ตอนนีั้ผมก็ยังใช้โนเกียอยู่

ปล. วินโด้ 8.1 ในคอม ก็น่าจะอัพเป็น 10ได้ ฟรีๆ ยังไงผมเตรียมเงินซื้อ วิน10และ ถ้าดีจริงเหมือน 7

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    อยากให้ Line มันสนใจ window phone บ้างงงง
    สมาชิกใหม่ ยินดีที่ได้รู้จักครับ อิอิ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: