ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    อิอิ แอนตี้ไวรัสที่ทำตัวเป็นไวรัสหนะครับ

สรุปง่ายๆ มันแอบส่งข้อมูลของเครื่องคุณกลับไปที่เซิฟเวอร์ไบตู้ที่จีน หรือว่าข้อมูลในเครื่องคุณไม่สำคัญ

อีกข้อนึก มันมาโดยที่คุณไปคลิกติดตั้งเองจากหน้าเว็บไซต์ หรือว่ามันแฝงมากับโปรแกรมอื่นๆ นั้นแหละครับ หลักการทำงานไบตู้ ที่กำลังทำตัวเป็นไวรัส

ไม่อยากขนลุก ไม่อยากบ่นว่าทำไมเครื่องมีปัญหา อย่าลงครับ

ช่างคอมแนะนำ ก็แน่สิ ช่างมันจะได้มีงานทำเยอะๆ โดยการวางไบตู้ไว้ที่เครื่องคุณ
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7,208
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    ไม่ครับ เกรงใจ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    ถ้าลงมันครบทีมเวลาเปิดเว็บบราวเซอร์ที่จะเห็นอาการได้ชัดคือ โครมเปิดแทบเยอะๆค้างหรือเปิด 1 แทบ ค้างแล้วจะขึ้น windows not respond ปิดเปิดใหม่ไม่ได้ต้องรีเครื่อง เวลาย้ายไฟล์งานไปต่าง hdd หรือลง flash drive จะค้างเป็นช่วงๆ ใครเจออย่างผมไหมนี่คือสิ่งที่ผมเจอ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    เอามันไปไกลๆเลยนะพวก !

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

THE SOUND OF SILENCE
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 123

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    กินแรม1mb ผมก็ยืนยันคำตอบว่า ไม่!!!

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ปกติแอนตี้ไวรัสนี้มันก็ตัวดูดไวรัสตัวหนึ่งเลยนะ เพราะอะไร เพราะถ้าไม่มีใครปล่อยไวรัวแอนตี้ไวรัสมันคงขายได้หรอก และสมัยนี้ถ้าไม่ใช่โรคจิคจริงๆไม่มีใครปล่อยไวรัสทำลายคอมกันแล้ว อย่างมากก็พวกมิจฉาชีพปล่อยพวกตัวดักpassดัก รหัสเอทีเอ็มพวกนั้นมากกว่า แตที่โดนไวรัสทำลายคอมก็จากไอ้บริษัทantivirusนีหละ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    Baidu PC Destroyer

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮
    สิงอยู่ในเมะฮาเร็มทั่วๆไป =w=b
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    แอนตี้ไวรัส หรือ ก๊อปปี้ไวรัส???

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    เอ่อ ไอ้รางวัลจอมปลอมนั่น pantip เขาแฉหมดแล้ว อวยกันเองทั้งนั้น

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    เข็ดแล้ววว ๆ Baidu ชื่อนี้จำจนวันตาย

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ panuwitzman อ่านกระทู้
    อยากทราบว่าทำไมมีแต่คนรังเกียจเจ้า Baidu กันจัง ผมก็ไม่รู้ว่ามันห่วยยังไงแต่ที่ผมเคยใช้มาก็ปีกว่าแระไม่มีปัญหาอะไรเลยนะแถมเร็วจริงและป้องกันไวรัสได้ แต่ผมมาถามแบบคนเป็นกลางไม่ได้เข้าข้างเจ้านี่หรอกแต่ผมมีปัญหากับเจ้าแอนตี้ไวรัสตัวอื่นมากกว่าเลยใช้เจ้านี่น่ะครับ
    แล้วแต่ท่านเลยครับแต่ที่แน่ๆมันจะขโมยข้อมูลไม่ว่าจะ เฟส อีเมลย์ สตรีม ออริจิน แต่ต่างๆนานๆ รวมทั้งการเงินที่เกี่ยวกับอินเทอเน็ตด้วย โดยที่เราไม่รู้ตัว และมันสามารถขโมยได้แม้แต่หนังหรือข้อมูลในเครื่องคุณได้ด้วย
    เพราะมีคนโดนมาแล้ว ส่วนคุณโดนหรือป่าวก็ไม่แน่นะ คิ้ดเอายังจะใช้มันอยู่ไหมนะ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liger0000 อ่านกระทู้
    ปกติแอนตี้ไวรัสนี้มันก็ตัวดูดไวรัสตัวหนึ่งเลยนะ เพราะอะไร เพราะถ้าไม่มีใครปล่อยไวรัวแอนตี้ไวรัสมันคงขายได้หรอก และสมัยนี้ถ้าไม่ใช่โรคจิคจริงๆไม่มีใครปล่อยไวรัสทำลายคอมกันแล้ว อย่างมากก็พวกมิจฉาชีพปล่อยพวกตัวดักpassดัก รหัสเอทีเอ็มพวกนั้นมากกว่า แตที่โดนไวรัสทำลายคอมก็จากไอ้บริษัทantivirusนีหละ

คิดเหมือนกันเลยครับ เครื่องผมไม่ลงแอนตี้เลยซักตัว อยู่่มาได้หลายปี ไม่มีปัญหา ทั้งๆที่เข้าเวปสุ่มเสี่ยงมากมาย ลงโปรแกรมเต็มเครื่อง พวกแอนตี้ทั้งหลายเนี่ยเสี่ยงมากครับ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

...
    กล่าวขอบคุณ
    727
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    Baidu มีติดคอมไว้บรรลัยหมด ถ้ามันดีจริงคงไม่แฝงให้มาติดตั้งกับโปรแกรมอื่นด้วยหรอกครับ ผมจะไม่ขอเสี่ยงเป็นครั้งที่ 2

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    ใครที่ติดตั้งตระกูล ไป๋ตู้ แล้วต้องการจะลบ สามารถใช้ Revo Uninstaller ลบได้นะครับ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'm the devil
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    คนไม่เคยโดนมันเล่นงานไม่รู้หรอก หนังที่สะสมมาที้งปีหายไปหมด เข็ดแล้วกับ Baidu Antivirus

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    ใครไม่เจอกับตัวไม่รุ้หรอกว่ามันคืออะไร

ผมอยากบอกทีแรกก็ไม่เชื่อว่ามันเกิดจาก Baidu จนกระทั้งมันเกิดกับคอมน้องๆผมมาห้องผมมะวาน บอกคอมช้าอืดมาก เข้าเว็บยัต้องรอ 3นาที ขนาด google ยังต้องรอนานกว่า1นาที

ผมเลยไปแก้ให้สรุปว่าเจอ เหา 555 Baidu Antivirus ติดตั้งอยุ่ในเครื่อง ผมไม่แก้หรอกเสียเวลาจับคอมน้อง Format ลง windows ใหม่ จบหายขาดไม่ต้องแก้ และก็ใช้งานเล่นได้ตามปกติ

ผมถามน้องไปว่า

ผม = ได้ไปโหลดไรมั่วๆมาหรือป่าว

น้อง = ไม่ได้โหลดเลยอยุ่ก็เป็น เข้าเน็ตอืดมาก ทุกบราวเซอร์เลย chome IE Firefox Maxthon หรือตอนมะกี้โหลดโปรแกรมไรนี่ละ พอลงเสร็จก็เข้าเน็ตช้าอืดเลย

ผม = แล้วไอ เหา555 ไอ Baidu Antivirus มาจากไหนโหลดมันมาติดตั้งหรอ

น้อง = มันคือไรไม่รุ้จักไม่ได้ติดตั้งอยุ่ๆมันก็มาเอง

ผม = จับ Format ลง windows ใหม่ ไม่รีรอ

สดๆร้อนๆจ้า แก้ให้น้องไปปเมื่อ2วันที่แล้วเอง วันพุธ ที่ผ่านมา อยากบอกว่าใครไม่โดนไม่เจอถือว่าท่านมีบุญครับ แต่ร้อยล่ะ90% ที่เค้าเจอกันมันทำคอมเสียหายมากแค่ไหน ถ้ามันดี อย่างเค้าว่า คนไม่มีใครมานั่งด่านั่งวิจารณ์ดราม่า หรือ กรุเรื่องแต่งเรื่องมาหรอก ทุกอย่างคือความจริงที่คนๆนั้นได้เจอมา เค้าเจอมาก่อน เค้าถึงพูดต่อๆกันมาแบบผมๆเอง เจอกับเครื่องน้องมา2วันก่อน ถึงได้รุ้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 21st November 2014 เมื่อ 03:16

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    ใครรองแล้วรีวิวด้วย

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮
    สิงอยู่ในเมะฮาเร็มทั่วๆไป =w=b
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    ใครที่บอกว่าใช้แล้วไม่มีปัญหาอะไรเลยมาหลายปีนี่ อยากให้ลองเช็คมัลแวร์/โทรจันทร์ในเครื่องบ้างนะว่ามีมั้ย
    ถ้าไม่มีให้ลองเอาสแกนไวรัสของอันอื่นลองเช็คดูแบบละเอียดๆแล้วคุณจะรู้!!!

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

☆ユークリウッド・ヘルサイズ☆
    Some where in galaxy
    กล่าวขอบคุณ
    2,582
    ได้รับคำขอบคุณ: 191
    คนให้รางวัลเค้าตาถั่วหรือเปล่าเนี่ย 5555
    น้องสาวบันไซ~!!

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    นี่ละคือสาเหตุุ....อันดับต้นๆ ที่ทำให้วินโด้พิการ....
    มันดีจริงทำใมต้องแอบแฝงแอบพ่วงมากับโปรแกรมอื่น..
    ใครไม่เชื่อก็แล้วไปครับ .....

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    มีไวรัส = คอมช้า

มี baidu = คอมพัง

44. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

This World Is Cruel.
    กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    ช่างกล้า ???. . . .
    “คนฉลาดตักตวงประโยชน์จากศัตรู ได้มากกว่าคนโง่ได้ประโยชน์จากมิตร”

46. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    +เงินให้ผม ด้วย ผมจะรับเงินแต่ไม่เอาโปรแกรม..........*....ด่าอย่าสาดเสียเทเสีย * เด็ดขาด จากประสบการณ์ตรงจากตัวเองในการใช่ Baidu พังมาแล้วพี่น้อง
    ฝาก Chanel ไว้ด้วยนะ
    https://www.youtube.com/channel/UCD6...g6By4KTJweq4Bg

48. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,453
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ใครไม่รู้อ่านดูได้นะ :3
    http://vr2800.com/baidu/

50. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: