ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Hank Williams
    กล่าวขอบคุณ
    18,706
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,004

Cool คุณคิดว่า Call of Duty ภาคต่อไปจะเป็นแบบไหน

สำหรับผมแล้วจริงๆ อยากให้กลับไปสงครามโลก

ยุทโธปกรณ์ ที่ยังไม่แกร่ง เน้นการวางแผน และกำลังคน มากกว่าเทคโนโลยี

ผมว่ามันดิบเถื่อนดี ภาคล่าสุดผมว่ามันล้ำๆไปหน่อย ก็แล้วแต่คนชอบน่ะครับ เนื้อเรื่องก็พอใช้ได้เลย

ถ้าภาคต่อไปกลับไปสงครามโลกจริง การเล่าเรื่องจะเป็นจุดไหนกันแน่

ส่วนตัวผมชอบภาค 1-2-Word at War สนุกสุดๆ แล้วก็ภาค Black Ops เวียดนาม จัดว่ามันส์เหมือนกันครับ

ภาค Modern Warfare ถือว่าใชได้เหมือนกันนะครับ เนื้อเรื่องนี่สุดๆแล้ว เหมือนดูหนังไปในตัว

ภาคต่อไปทีมไหนรับหน้าที่สร้างภาคต่อ แล้วคิดว่าจะเปิดตัวเมื่อไหร่

แล้วคุณคิดว่าจะออกมารูปแบบไหนครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bigbang06 : 23rd November 2014 เมื่อ 01:22

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    call of duty modern warfare อยากรู้ว่าเฮีย price เราจะเป็นไงบ้าง
    ลายเซ็น

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    ภาคต่อไป สู้กับมนุษย์ต่างดาว เป็นการแย่งชิงดาวเคราะห์ เราจะได้รับบทเป็นหุ่นยนต์ที่ถูกมนุษย์สร้างมาเพื่อการต่อสู้ครับ

(เดาล้วนๆ หากมาจริงผมจะไปเป็นหมอดูครับ)

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    824
    ได้รับคำขอบคุณ: 439
    ภาคต่อไปน่าจะเป็น call of duty ghost 2 เป็นไปได้รึเปล่าครับ
    /\AMD FX 8350 oc 5.00ghz /\corsair h100i\ /GIGABYTE990FXA-UD7/\ GTX 780 SLI/\SILVERSTONE Gold1200w /\ vengeance 16 gb ssd corsair gt 120 gb

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jakkit10600 อ่านกระทู้
    call of duty modern warfare อยากรู้ว่าเฮีย price เราจะเป็นไงบ้าง
    อ่ออลุงเเกตายเเล้วครับ มาคารอฟในร่างวิญญาญได้ตามหลอกหลอนลุงเเกจนเป็นบ้าเเล้วก็กระโดดดึกตายครับ
    ภาคเลย4 จะเป็นการตามล่า วิญญาน มาคารอฟ ที่ต้องการจะยึดโลก โดนการที่เขา เเอบไปเปิดประตูนรก(ผมก็ไม่เขาใจเหมือนกันว่าเขาเปิดได้ไง)เดี่ยวพอเกมออกเราก็น่าจะรู้เเหละ
    ทำให้กองทัพผี ติดอาวุธ ครบมือจากนรกอาละวาดในโลก ซึ้งในภาคนี้เราไม่ต้องพึ่งเทคโลโลยีอะไรเลยครับ เเต่เเล้วเราก็ต้องใช้ กระสุนปืน ดาบอาคม ระเบิดน้ำมนต์ เเละ พระเครื่องห้อยคอย

ของทั้งหมดนี้ปลุกเสกโดย หลวงปู่เณรคำ ครับ ซึ้งในตอนนั้น หลวงปู่เณรคำเป็น ผู้นำในการทำสงคราม ระหว่างมนุษย์ เเละ วิญญาณ เเต่เณรคำไม่สามารถ เข้าไปทำสงครามโดยตรงได้ พระ หลวงปู่เเกกลัวผีเอามากๆ เเต่ด้วย วิชาการปลุกเสก ที่รำเรียนมา ตั้งเเต่ยังเป็น เณร ทำให้วิชาอาคมเเกร่งกล้ามาก ได้ข่าวเเว่วๆมาว่า อาจะมีข้าวสารเสก เเต่ผมว่า มันอาจเป็นเเค่ข่าวลือนะครับ
    ผมอยากเห็น screenshot ซะเเล้วซิไม่รู้จะเป็นยังไง 55555

อ่ออลืมบอก เนื้อเรื่อง ในภาคนี้ เกิดหลัง จากที่มาคารอฟได้ได้3ปีครับ แต่เนื่องจากว่ามาคารอฟ นั้นไม่ได้ไปเกิดใหม่ครับ เป็นวิญาญเรร่อน มา3ปี เลยทำให้เค้ามีพักพวกที่เพิ่มขึ่นมาก ก่อนจะเปิดประตูนรก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 482566789 : 23rd November 2014 เมื่อ 02:00

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    อยากถามหน่อยว่าเกมตระกูล COD เสียงลูกปืนมันห่วยอยู่แล้วหรือมันเพิ่งมาเป็นกับภาคนี้ครับ

(การต่อสู้อาวุธอย่างล้ำ แต่เสียงลูกปืนมันแบบ......)
    <<< อย่า สงสาร คนตายเลย สงสาร คนอยู่เถาะ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง คน ที่อยู่โดยปราศจาก ความรัก >>>

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    เค้าทำมาหมดแล้ว สงครามโลก 1 2 สงครามเย็น สงครามปัจจุบัน สงครามอนาคต
    ผมนี้คิดไม่ออกเลยครับว่าเขาจะทำแนวไหนต่อ นอกจากสร้างเนื้อเร่องใหม่ขึ้นมาเอง

ส่วนตัวคิดว่าอยากให้ทำแนว ข้ามเวลากลับไปอดีต ไม่รู้มันจะออกทะเลไหม
    หรือยุคคาวบอย มันก็ซ้ำอีก หรือยุคอนาคตแบบไกลๆ เช่น ย้ายดวงดาวไปเลย ทำสงครามต่างโลก

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    Blog Entries
    1
    ปีหน้าเห็นแวบๆว่าจะออก ghost 2 นะครับ
    Road to Trophy Hunter

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    แวะมา ส่อง

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769
    ปีหน้า Treyarch สร้าง จะเป็น Black ops 3 รึเปล่าก็ไม่รู้ 55
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    ใครรู้บ้างว่าภาคไหน

จาก http://www.activision.com/company/locations/treyarch

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ก็ไม่ต้องตรงประวัติศาสตร์ก็ได้ครับ COD อยากได้ประมาณโซเวียตรุกเมืองหลวงของนาๆประเทศในองกรณ์นาโต้ อังกฤษ แคนนาดาว่าไป

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Patrenko อ่านกระทู้
    ก็ไม่ต้องตรงประวัติศาสตร์ก็ได้ครับ COD อยากได้ประมาณโซเวียตรุกเมืองหลวงของนาๆประเทศในองกรณ์นาโต้ อังกฤษ แคนนาดาว่าไป
    ทำแบบนี้ มีหวัง โลกลุกเป็นไฟแน่ครับ ขนาดภาคที่ผ่านๆมา เนื้อเรื่องเฉียดนิดเฉียดหน่อยนี่ ยังเป็นประเด็นใหญ่เลยนะถ้าจำไม่ผิด

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-อยู่หน้าคอมทุกวัน-
    !!ดาวอังคารโว้ยย!!
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,329
    ผมว่าปีหน้าน่าจะเป็นภาค Ghost 2 นะ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1
    Call of Duty, Battlefield, Red Faction, Medal of Honor, Killzone, Farcry etc. = Shoot the bad guy.

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    อยากได้สงครามโลก ฝั่งเยอรมันบ้างครับ มีน้อยมากๆ ภารกิจเจ๋งๆก็เยอะ เกมแนวสงครามโลกแต่ละเกมที่ออกมายังไม่เห็นความดุเดือดจริงๆเลย มีแค่ World at War แต่มันยังไม่สุด อย่างได้ที่เห็นฉากกว้างๆ เห็นคนเยอะๆ ยิงถล่มกัน แต่ที่อยากได้คือรับบทเ็นพวก fallschirmjager พวกนี้โหดสุดๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Valkyrie44 : 25th November 2014 เมื่อ 00:44

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Valkyrie44 อ่านกระทู้
    อยากได้สงครามโลก ฝั่งเยอรมันบ้างครับ มีน้อยมากๆ ภารกิจเจ๋งๆก็เยอะ เกมแนวสงครามโลกแต่ละเกมที่ออกมายังไม่เห็นความดุเดือดจริงๆเลย มีแค่ World at War แต่มันยังไม่สุด อย่างได้ที่เห็นฉากกว้างๆ เห็นคนเยอะๆ ยิงถล่มกัน แต่ที่อยากได้คือรับบทเ็นพวก fallschirmjager พวกนี้โหดสุดๆ
    ยากครับบอกเลย US มัน EGO สูง ไม่เอาประเทศตัวเองมาถล่มหลอก

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    ได้ยินข่าวมาว่า ปีหน้า จะเป็นของ Trearch และมีความเป็นไปได้ว่าจะเป็น Call of Duty World at War 2 จริงไม่จริงไม่รู้นะ (ฟังหูไว้หูนะจ๊ะ)

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    อยากไปเวียดนามสมัยก่อน เปิด ครีเด้น ภาพสวยๆเมพกว้าง ทุ่งนา ภูเขา ว้าว

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Taxi Driverเเท็กซี่มหากาฬ
    ข้างทาง Road To Side
    กล่าวขอบคุณ
    2,193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,770
    อยากให้ย้อนไปยังสงครามอเมริกา สงครามเเย่งชิงอาณานิคม

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

คงได้แค่มอง
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 471
    ถ้ามันเป็นสงครามยุคเก่าจริงๆ คงได้ยืนเข้าแถวยิงแบบประจันหน้ากันมากกว่าเนื้อเรื่องอะ 5555
    Only one thing I want.

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    call of duty : space warfare ครับ
    ตัวเอกเป็นหน่วยจัดการผู้ก่อการร้ายในอวกาศ แล้วก็มีคนในองก์กรเป็นหนอนบ่อยไส้ เลยต้องโดยไล่ออก ทำให้ต้องไปหลบอยู่บนดาวร้าง บลาๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ saskill อ่านกระทู้
    ยากครับบอกเลย US มัน EGO สูง ไม่เอาประเทศตัวเองมาถล่มหลอก
    ก็ชาติเขามันเลยถนัดกว่าไงครับถ้าออกมาเป็นชาติอื่นเเล้วถ่ายทอดออกมาเเข็งทื่อผมก็ไม่เอาอะครับ ถ้าอย่างกรณีเกมส์สงครามเวียดนามที่คนเวียดนามสร้างอันนั้นก็ว่าไปอย่างเพราะเขาก็ถนัดเพราะเขาเป็นคนชาตินั้น