ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    530
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,170

Nintendo คิดว่าคอนโซลคู่แข่งและการตลาดแบบเดิมๆ เป็นเรื่องที่น่าเบื่อ

Nintendo คิดว่าคอนโซลคู่แข่งและการตลาดแบบเดิมๆ เป็นเรื่องที่น่าเบื่อ

ในการให้สัมภาษณ์กับ The Telegraph เมื่อไม่นานที่ผ่านมานั้น Shigeru Miyamoto ผู้นำของ Nintendo ได้ให้สัมภาษณ์ในประเด็นหลายๆ ส่วนไว้อย่างน่าสนใจครับ โดยเขาได้บอกว่าสิ่งที่บริษัทคู่แข่งทำอยู่นั้นเป็นเรื่องที่ยอมรับได้แต่ทว่าก็น่าเบื่อเสียเหลือเกิน Miyamoto ขยายความว่าบริษัทอื่นๆ พยายามที่จะออกผลิตพัณฑ์ในระดับ AAA (โมเดลการทำเกมชื่อดัง) แต่คาดความคิดสร้างสรรค์ไม่เหมือนกับ Nintendo ที่เราไม่จำเป็นจะต้องเป็นสินค้าที่อยู่ในระดับ AAA แต่ทว่าด้วยสภาพแวดล้อมของการสร้างสรรค์เกมนั้นจะสามารถทำให้เกิดความแตกต่างในการเล่นทำให้ผู้คนชื่นชอบได้มากกว่ารูปแบบ AAA เดิมๆ ที่มีอยู่ดาดดื่นครับ Nintendo ต้องการผู้สร้างใช้ไอเดียในการดึงดูดให้ผู้เล่นสนใจในตัวเกมมากกว่าที่จะติดเบรน AAA นั่นเองครับ

Miyamoto ต้องการให้ทุกอย่างออกมาในรูปแบบที่เหมาะสมครับ ซึ่งแน่นอนว่าความเหมาะสมนั้นย่อมไม่สามารถที่จะมาพร้อมกับตลาดเกม AAA ได้ ซึ่งนั่นทำให้เขาคิดว่าตลาดเกม AAA นั้นน่าเบื่อ แถมตัวเขาเองยังเคยใช้วิธีการนี้ไปแล้วในอดีต(น่าจะหมายถึงตอนออกเครื่องเล่น Nintendo 64) ในปัจจุบันเขาจึงเพ่งเล็งไปยังจุดขายที่แตกต่างจากคู่แข่ง อะไรที่คู่แข่งทำ Nintendo จะไม่ทำ สิ่งที่ Nintendo ทำจะต้องเป็นสิ่งที่บริษัทอื่นอยากจะทำตามครับ เขายังคงเชื่อมั่นว่าระบบการเล่นของเกมนั้นย่อมสำคัญกว่ากราฟิกของตัวเกม เพราะถ้าหากระบบแย่แล้วแต่ให้กราฟิกดีแค่ไหนผู้เล่นก็อาจจะทิ้งเกมนั้นเอาง่ายๆ ครับ

Credit:http://notebookspec.com
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gatling tank : 23rd November 2014 เมื่อ 07:03

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    Blog Entries
    1
    แหม่อินดี้จัดจนผู้พัฒนาเกมเมินเลยนะ**** ยอดขายก็ต่ำเรี่ยดินเลยเชียว
    ID Psn & Xbox360 แอดได้ครับเจอได้ทักด้วย

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    เอาจริงๆนะ ผมไม่ได้มีปัญหากับ กราฟิกเกมส์จริงๆ แต่ก็ยังเสียดายหลายเกมส์ที่ทำลงเฉพาะ Wii U แต่ขายไม่ค่อยได้ เพื่อนผมซื้อมาเล่นอยู่แค่เกมส์เดียว fatal frame 5 ผมยืมมันมาเล่นยังไม่ได้เอาคืนเลย ถามมันแล้วว่าจะเอาคืนหรือเปล่า มันตอบได้โดนใจมากว่า ไม่เอาคืนมากูก็ไม่มีเกมส์เล่นอยู่ดีเอาเงินไปซื้อเกมส์เครื่องอื่นเล่นดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    ผมชอบ ไอเดียความคิดสร้างสรรค์ใหม่ๆของค่ายนี้นะ เห็นชัดเจนว่าไอเดียนำหน้าเครื่องอื่นก่อนโดนทำตามประจำ
    ล่าสุดชอบไอเดีย ที่เป็นของเล่นโมเดลเอามาทาบติดเครื่องแล้วได้ตัวละครนั้นๆ มาเล่นเป็นตัวพิเศษนี้ล่ะ ไอเดียนี้แจ่มแมวมาก ราวกับพวกการ์ตูนญี่ปุ่นที่เอาพวกของเล่น โมเดล การ์ด ฯลฯอะไรประมาณนั้นมาปะทะกัน
    เรื่องกราฟฟิกไม่สำคัญนั้น มันอาจใช้ได้ตอนสมัย wii ใหม่ๆ ที่คนเล่นเน้นความสนุก จริงๆ แนวคิดนี้ดีนะ เพราะความสนุกของเกมอยู่ที่ระบบ
    แต่ตลาดมันเปลี่ยน คนเริ่มเน้นเสพกราฟฟิกกันเยอะเรื่อยๆ มากกว่า เค้าเลยหันไปเล่นเครื่องอื่นกัน

พอตัวเกมมันเน้นกราฟฟิกเยอะ หลายๆเกม ก็เลยไม่ลงเครื่องนี้ซะ มันเลยเป็นข้อเสียของเครื่องไป
    หรือเพราะไอ้เครื่องพกพานั้นมันทำเงินได้มหาศาล เลยไม่ได้สนใจยอดขายเครื่องใหญ่กัน

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ปู่นินยังคงคอนเซ็ปต์เดิมจริงๆ ไม่แคร์กราฟิก เน้นรูปแบบการเล่นเข้าถึงทุกกลุ่ม ไม่แปลกใจที่ 3DS จะขายดีกว่า WiiU

เครื่องคอนโซลเน็กซ์เจนไม่ใช่ทางของปู่นินสินะ เกมดีๆไปลงเครื่องพกพาหมดเลย

ปล.ถ้าปู่เลิกล็อคโซนเครื่องจะดีกว่านี้

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    คือความคิดสร้างสรรค์อ่ะดีครับ มีไว้ไม่เสียหาย แต่ Dual Screen ของ Wii U ผมบอกได้เลย....

ค่อนข้างต่างจาก 3DS ...เพราะจุดโฟกัส ของ 3DS เราแค่เหลือบมองบนและล่าง โดยที่ไม่เสียจุดโฟกัสไป

สายตาไม่ต้องปรับจูนใหม่ตลอดเวลาเหมือนเวลาเล่น WiiU ... คนที่เล่น WiiU จะค่อนข้างรำคาญมากถ้า

เกมนั้นๆต้องใช้ 2nd Screen ของจอยเกือบทั้งเกม เพราะตาต้องปรับจูนเพื่อมองจอโทรทัศน์ที่ห่างจากตัวเองพอสมควร

แล้วก็ต้องเหลือบกลับมามองจอยที่ถือเอาไว้อีก สายตาก็ต้องปรับจุดโฟกัสใหม่ตลอดเวลาที่เล่นกันเลยทีเดียว เป็นจุดขายที่ค่อนข้างน่ารำคาญมากกก

แล้วก็เลิกล้อกโซนได้แล้ว ผมอยากจะเล่น Fatal Frame 5 เกมบางเกมเรื่องภาษาผมไม่เกี่ยงอยู่แล้ว แต่เครื่องผมเป็น US ให้ตายเหอะ

บางทีก็รำคาญพวกการตลาดแบบไดโนเสาร์ของ Nintendo เหลือเกิน ทำอะไรก็ช้าแถมอินดี้จัดจ้านซะเหลือเกิน ก็พี่แกไม่ขาดทุนซักทีไง ก็เลยไม่คิดจะดิ้นรนเปลี่ยนแปลงอะไรเลยซักอย่าง

ผมว่าค่ายนี้ถึงเวลาอันสมควรหรือยัง ที่จะโดนผลกระทบแบบรุนแรงซักครั้งเพื่อให้เกิดการเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่...ไม่งั้นพี่แกก็อืดๆคลานๆนอนกินกลิ้งกินเรื่อยๆอยู่แบบนี้

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    เกมน้อยอะปู่นิน

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ก็เห็นด้วยและเข้าใจล่ะนะ เพราะสำหรับผมช่วงที่เล่นเกมสนุกที่สุดคือช่วงที่เป็นเด็กอ้อนพ่อซื้อหนังสือ EMU&ROM ของ GBA มาเล่น เน็ตที่บ้านก็ยังไม่ติดเลยมั้งตอนนั้น
    ช่วงนั้นผมว่าเกมสนุกมากเลยแหละ แต่มาดูเกมใน 3-4ปีย้อนหลังมานี้ รู้สึกว่ามันพัฒนาแต่กราฟฟิค ในด้านอื่นมันเหมือนพัฒนาไม่สุดแล้วหยุดพัฒนา เสร็จแล้วก็เข็นเกมออกมาขาย ผมรู้สึกอย่างงั้นจริงๆ
    OPPAI~~MISSILE!!!

กล่าวขอบคุณ
    1,351
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    ทำ Wii U ของปู่ให้รอดก่อนเถอะ สงสารคนซื้ออะ ถ้าออกเครื่องใหม่มาใครจะกล้าซื้อละทีเนี้ย ไม่งั้นก้อไปทำเกมให้เครื่องอื่นเขาบ้างก้อได้นะ ลำพังบุญเก่าที่มีจะกินได้อีกสักกี่ปีกัน

กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    ขนาด sony ยังเอา ps4 ให้มาเล่นบนโทรศัพท์ตัวเองได้เลยครับ

เพราะฉะนั้นแปลได้ว่า portable มันจะพุ่งแรงกว่าจริงๆ แต่ก็เห็นเขาอยากแหวกแนว ก็รอดูกันต่อไป 55
    DIRT 3 ตำนานความเก๋าของรถซิ่งถนนลาดยาง

กล่าวขอบคุณ
    5,107
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ถ้าทำให้เกมสามารถออนไลน์เมื่อไหร่มันจะน่าเบื่อยิ่งขึ้นไปอีก เพราะกิจกรรมจะทำให้เราไขว้เขวจนไม่อยากเล่นเกม แต่รอไปทำที่กิจเกมแทน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 808080808 : 23rd November 2014 เมื่อ 16:57

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    จะน่าเชื่อกว่านี้ถ้าไม่ทำ WiiU ออกมา
    แบบนี้มันเหมือนแพ้แล้วมาบอกว่าไม่ได้จะแข่งแต่แรก

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    และมันจะไม่ดีกว่าเหรอ ถ้าทำเกมระบบดีและกราฟฟิคดีด้วย

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    WiiU ขายไม่ดีแล้วไงยอดขายเครื่องรวมทั้งหมดก็เยอะกว่า คนอื่นอยู่ดี กินส่วนแบ่งเครื่องเกมส์เกินครึ่ง

i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ช่วงนี้ปู่ไม่อ่อนนะครับ ยอดขาย 3DS ที่หนึ่งบ่อยมากๆช่วงนี้ ยิ่งเครื่องใหม่ออกมาอีก เกมใหม่เฉพาะ 3ds อีก เกมเขาผมชอบนะกราฟฟิกไม่ได้สวยแต่มันคือ ความสนุกอ่ะครับ กลิ่นอายในวัยเด็ก สมัยนั่งเล่นเกมบอยยังคงอยู่ตลอด ตอนนี้ก็ยังตามเล่นฮาเวสในเครื่องใหม่ๆอยู่เกมที่ทำให้ผมได้ Eng เกรด 4 -..-

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    อืม...เห็นบางคนบ่นนู้นบ่นนี่ แต่กดเกมบอยมาก่อนเกือบทุกคน 555555+

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ reconnang อ่านกระทู้
    WiiU ขายไม่ดีแล้วไงยอดขายเครื่องรวมทั้งหมดก็เยอะกว่า คนอื่นอยู่ดี กินส่วนแบ่งเครื่องเกมส์เกินครึ่ง

ลืมเติมไปมั้งว่า "เฉพาะที่ญี่ปุ่น" ฝั่งยุโรปกับอเมริกายอดขายเครื่องคอนโซลใหญ่ดีกว่าเยอะไม่ใช่เหรอ จะอวยก็ขอให้ยกข้อมูลมาทั้งหมด
    อย่าเนียน และแน่นอนที่ญี่ปุ่นคอนโซลหลายตัวนั้นขายไม่ดีเพราะเกมมาจากฝั่งตะวันตกเยอะ คนญี่ปุ่นส่วนใหญ่ห่วยภาษาอังกฤษ(ห่วยกว่าคนไทยมาก)
    ก็ต้องซื้อเครื่อง Made in Japan อยู่แล้วที่เกมเป็นภาษาที่เขาคุ้นเคยดี
    ปล.คล้าย ๆ เด็กที่ชอบแข่งกับเพื่อน แต่พอเวลาแพ้แล้วเกรียนบอกว่า "อะไรไม่ได้แข่งอะไรด้วยซักหน่อย คิดกันไปเองหรือเปล่า"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 24th November 2014 เมื่อ 17:09

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: