ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Wink (PS1) ตามหาเกมคับ เป็นเกมแนวผีๆญี่ปุ่น นานละ ลืมเลย -0-

จำได้คร่าวๆนะคับ มันจะเกมน่าจะไม่ค่อยดัง เพราะยืมเพื่อนมา (อยากได้แนวผีๆไรงี้)
    ลักษณะเกม
    - ภาพเกมมันจะออกแนวๆเกม white day a labyrinth named school
    - มันจะเป็นแนว First person survival horror game เกมแนวๆพวก IRU Fatal frame .. แบบมุมมองบุคคลที่ 1 เดินตามทาง ไขปริศนา
    - Introหน้าจอ เริ่มเกม แนวหลอนๆ แบบมีแต่ผี ญี่ปุ่นเต็ม (จำได้ลาง ๆ -0-)
    - เริ่มต้น เราจะเหมือนอยู่ในห้องเรียนอะ เหมือนตัวเรานอนหลับบนโต๊ะเรียน ตื่นมา เอ้า..เลิกเรียนแล้ว เพื่อนๆกลับบ้านหมดแระ เหลือเราคนเด่ว .. ก้เดินๆ สำรวจในห้อง เสร็จก็เปิดประตูออกนอกห้อง
    เหมือนไม่มีอะไร แต่พอเราออกมาหน้าห้อง กดเดินเท่านั้นแระ ตัวเราจะหันไป ทางมุมโถงเดินที่มืดๆ แล้วเจอกับเงาครึมๆในนั้น แล้วก็มีกรอบสนทนา .. ไอเราก็นึกว่าเจออาจารย์ไรงี้ พอสักพัก มี Cutscene มันไม่ใช่อาจารย์ มันคือผ..ผ.ผ.ผี เดินออกมา (เหมือนซอมบี้ญี่ปุ่น) มันจะพุ่งมาหาเรา เราต้องหันหลังวิ่งหนี ถ้าหนีไม่ทันก็จะตายทันทีโอเวอร์เลย (เปนแบบ เลือดกรีด ๆ ๆเต็มจอเราจนแดงทั้งจอ)

ผมเล่นได้ประมานนี้อะ เพิ่งเริ่มแต่ตอนแรกกลัวๆ เลยไม่ได้เล่นต่อ สรุป ก้คืนเพื่อนไม่ได้เล่นเลย ตอนนี้เลยอยากกลับมาหามาเล่นให้จบ -*-

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    463
    ได้รับคำขอบคุณ: 720

เกมนี้หรือเปล่าครับ ผมก็ไม่เคยเล่นเกม Horror ของ PS1 หรอกนะ เคยเล่นแต่เกม action ไม่กี่เกม (PS1เป็นของน้องผมมีแต่ PS2)แต่ฟังจากที่่คุณเล่าแล้ว พบพล็อตน่าสนมากเลยหาดู

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GAIA อ่านกระทู้

เกมนี้หรือเปล่าครับ ผมก็ไม่เคยเล่นเกม Horror ของ PS1 หรอกนะ เคยเล่นแต่เกม action ไม่กี่เกม (PS1เป็นของน้องผมมีแต่ PS2)แต่ฟังจากที่่คุณเล่าแล้ว พบพล็อตน่าสนมากเลยหาดู
    คล้ายๆเกมนี้ครับ แต่ไม่น่าใช่เกมนี้นะ เพราะเริ่มมาเราจะอยู่คนเด่วอะ แบบ ภาพประมานเกมนี้ ps1 ก้ภาพไม่สวยอะนะ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 460
    http://www.listal.com/list/ps1-horror

ในนี้มีไหม

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    ตอนแรกคิดว่าถ้าไม่ใช้ ...Iru! ก็น่าจะเป็นพวกซี่รีย์ Syndrome อย่าง ภาค Twilight Syndrome - Saikai หรือ Moonlight Syndrome
    เพราะว่าบอกว่าสถานที่เป็นโรงเรียน แต่พออ่านดีดีบอกว่าผีญี่ปุ่นเยอะเยอะก็เลยคิดว่าน่าจะใช่
    แต่ผมว่าเกมนี้มันเดินติดกำแพงง่ายไปหน่อย ส่วนแนวก็คล้ายๆเขาวงกตวิ่งหนีผีไม่น่าจะมีเนื้อเรื่องเท่าไหร่
    ถึงมีเนื้อเรื่องท่าอ่านไม่ออกก็เดาไม่ได้

GeGeGe no Kitarou - Nonoi no Nikuto Katachi Tachi (ss)
    http://ks23364.kimsufi.com/psxdata/d...LPS-00644.html

GeGeGe no Kitarou - Nonoi no Nikuto Katachi Tachi (download)
    http://dl-3.one2up.com/onetwo/conten...fc5e3f15cb.rar
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nekoload : 24th December 2014 เมื่อ 06:54

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    โห น่าเล่นอะ
    ข่าวเกมส์ออนไลน์ และเกมส์ออนไลน์เปิดใหม่ จากทั่วทุกมุมโลก