ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: แจกเกม WII/GC [MF]

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    มีแต่เกมน่าสนุกแหะ
    เออ ถามไรหน่อยสิ พอดีผมมีปัญหากะ Emu Dolphin ผมโหลดเกม Captian Tsubasa ของ GC มาแล้วมันเล่นมะได้อ่ะ ตัวหนังสือหาย ฉากบางฉากก็เป็นสีดำ ไปเลยก็มี ใครมีวิธีแก้ไขมะครับ

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bobo8045 อ่านกระทู้
    มีแต่เกมน่าสนุกแหะ
    เออ ถามไรหน่อยสิ พอดีผมมีปัญหากะ Emu Dolphin ผมโหลดเกม Captian Tsubasa ของ GC มาแล้วมันเล่นมะได้อ่ะ ตัวหนังสือหาย ฉากบางฉากก็เป็นสีดำ ไปเลยก็มี ใครมีวิธีแก้ไขมะครับ
    อันนี้ไม่แน่ใจนะครับ มีเกมบางเกมที่emuมันไม่สามารถจะเล่นได้เต็มประสิทธิภาพ ที่เจอก็มี Harvest moon ทั้ง2ภาค ตัวอักษรจะอ่านไม่รู้เรื่อง
    อีกเกมก็Resident Evil CV ตอนเล่นจะเห็นแต่ตัวละคร ฉากหลังดำสนิทมองไม่เห็นเลย แต่พอลองดูในยูทูป ก็มีคนที่เล่นได้เหมือนกัน ผมคิดว่าคงน่าจะเกี่ยวกับสเปคเครื่องส่วนหนึ่งด้วยและก็เวอร์ชั่นของemu

มีหลายเกมครับที่ผมลองเปิดกับเครื่องผมดูแล้วเล่นไม่ได้ บางเกมเปิดไม่ติดเลยก็มี เพราะงั้นผมจะเอามาแจกเฉพาะแต่ที่ผมเล่นได้ไม่ค่อยมีปัญหานะครับ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อยากได้เกมด้องกี้คอง ตีกลอง ทุกเกมเล่นได้ครับแต่ว่าผมไปไรท์ลงแผ่นเล่น เล่นได้ทุกเกมครับ
    ปล.ผมมีเครื่องคิวอยู่ตั้ง3เครื่อง 555

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    461
    ได้รับคำขอบคุณ: 639
    Tales Of Symphonia เล่นได้100% นะครับท่าน

เล่นเลื่อน+สมบูรณ์มากเท่าที่นั่งเล่นยังไม่มีบัคให้เห็น

ขอบคุณครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    167
    *--อัพเดทเพิ่มแล้วนะครับ--*

ขอโทษทีรอบนี้ช้านะครับ งานยุ่งนิดหน่อย

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณ มากครับ

กล่าวขอบคุณ
    121
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    Climax Hero OOO เป็นเกมร์เล่นบนPSPหรือปาวครับ
    เเล้วเล่นในPSPได้ใช้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    167
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ suttawee008 อ่านกระทู้
    Climax Hero OOO เป็นเกมร์เล่นบนPSPหรือปาวครับ
    เเล้วเล่นในPSPได้ใช้ไหมครับ
    ไม่ใช่ครับๆ เกมWII ที่แจกมีแต่ของเกมWIIกับGCครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    461
    ได้รับคำขอบคุณ: 639
    Metal Gear Solid The Twin Snakes

เล่นได้ 100% นะ ครับทุกๆคน

ใครเคยเล่นใน ps1 มา ลองมาเล่นภาคนี้ดู ว่า งู ที่แท้จริงมันเป็นยังไง อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    1
    พอจะมี Metroid Prime Trilogy ไหมครับ หามานานแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    167
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bank_thinkso อ่านกระทู้
    พอจะมี Metroid Prime Trilogy ไหมครับ หามานานแล้วครับ
    ก็มีอยู่นะครับ แต่ผมเปิดในคอมตัวเองไม่ได้ ค้างที่ตรงโหลดเกม

ถ้าเล่นกับWIIอาจไม่มีปัญหามั้ง รอหน่อยนะครับ เดี๋ยวอัพให้

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    แจ๋วมากครับ..เอามาแจกอีกครับ....

กล่าวขอบคุณ
    1
    พอดีเจอวิธีนี้น่ะครับ ต้องโม iso นิดหน่อยให้เลือกเล่นได้ทีละภาค

http://wiki.dolphin-emulator.com/ind...Prime:_Trilogy

วันนี้หาโหลดแบบ filesonic ได้จนเสร็จแล้วครับ หากไม่สะดวกก็ไม่เป็นไรนะครับ ขอบคุณมากที่มีน้ำใจครับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    167
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bank_thinkso อ่านกระทู้
    พอดีเจอวิธีนี้น่ะครับ ต้องโม iso นิดหน่อยให้เลือกเล่นได้ทีละภาค

http://wiki.dolphin-emulator.com/ind...Prime:_Trilogy

วันนี้หาโหลดแบบ filesonic ได้จนเสร็จแล้วครับ หากไม่สะดวกก็ไม่เป็นไรนะครับ ขอบคุณมากที่มีน้ำใจครับ
    งั้นยังไม่แจกแล้วกันนะครับ ผมยังแก้ปัญหาไม่ค่อยได้ ขอบคุณมากนะครับ^ ^

ในใจของใครบางคน -///-
    กล่าวขอบคุณ
    1,350
    ได้รับคำขอบคุณ: 559
    นี่ๆๆ
    พี่ครับ อยากได้พวกเกม เต้น อ่ะ -*- มีไหม

ในใจของใครบางคน -///-
    กล่าวขอบคุณ
    1,350
    ได้รับคำขอบคุณ: 559
    ขอวิธี ปรับปุ่ม แบบ เจ๋งๆๆ หน่อยซิ

กล่าวขอบคุณ
    167
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tiair อ่านกระทู้
    ขอวิธี ปรับปุ่ม แบบ เจ๋งๆๆ หน่อยซิ
    วิธีปรับปุ่มนี่ไม่รู้แฮะ ว่าแต่ใช้จอยหรือคีบอร์ดละครับ ถ้าใช้จอยผมว่าสะดวกกว่านะ แล้วบางเกมผมก็ตั้งปุ่มไม่ค่อยเหมือนกันด้วย เอาตามความถนัดในแต่ละเกม แต่ในอีมูมันก็ตั้งให้ดีแล้วนะที่ใช้เมาท์ควบคุมการบังคับ แล้วwasdในการเดิน(แต่ผมชอบใช้ลูกศรเดินมากกว่า ติดมาจากEmupsx)

ส่วนเกมเต้นเดี๋ยวหาให้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ไฟล์ที่โหลดจากนอกเสียน่ะครับคลายซิปไม่ได้ อุส่าห์โหลดมาด้วยความยากลำบาก

ยังไงคุณ RlucksN ช่วยอัพแบบ mediafire ให้หน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    12,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 215
    สุดยอดมากครับ ขอบคุณจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    167
    ไฟล์ที่โหลดจากนอกเสียน่ะครับคลายซิปไม่ได้ อุส่าห์โหลดมาด้วยความยากลำบาก

ยังไงคุณ RlucksN ช่วยอัพแบบ mediafire ให้หน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ
    เดี๋ยวอัพให้แล้วกันนะครับ ไม่รู้mfมันอัพ300mได้รึเปล่า ถ้าได้จะได้อัพพาสน้อยๆ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    3
    รบกวนท่านเจ้าของกระทู้ด้วยครับ พอผมแตกไฟล์มา จะได้ไฟล์ GCM File ผมจะทำอย่างไง ถึงจะได้เป็นไฟล์ Iso เพราะว่าถ้าเป็น GCM File ผมไม่สามารถไรท์ลงแผ่นได้ ไม่ทราบว่าจะต้องใช้โปรแกรมอะไรแปลงไฟล์อีกทีหรือเปล่าครับ ขอบคุณท่านเจ้าของกระทู้ครับที่ช่วยให้คำแนะนำ(รวมถึงเพื่อนๆทุกท่านครับ) ผมจะรอฟังตอบนะครับ ลืมถามไปครับ ทุกเกมคิวบ์ที่นำมาแจกเป็นไฟล์ Iso ทั้งหมดหรือเปล่าครับ หรือว่ามีไฟล์ GCM File ผสมมาด้วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย icekung : 16th October 2011 เมื่อ 02:32

กล่าวขอบคุณ
    167
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ icekung อ่านกระทู้
    รบกวนท่านเจ้าของกระทู้ด้วยครับ พอผมแตกไฟล์มา จะได้ไฟล์ GCM File ผมจะทำอย่างไง ถึงจะได้เป็นไฟล์ Iso เพราะว่าถ้าเป็น GCM File ผมไม่สามารถไรท์ลงแผ่นได้ ไม่ทราบว่าจะต้องใช้โปรแกรมอะไรแปลงไฟล์อีกทีหรือเปล่าครับ ขอบคุณท่านเจ้าของกระทู้ครับที่ช่วยให้คำแนะนำ(รวมถึงเพื่อนๆทุกท่านครับ) ผมจะรอฟังตอบนะครับ
    ลองเปลี่ยนจาก.GCMเป็น.ISOดูครับ น่าจะได้นะ
    แต่ถ้าไม่ได้ก็ลองใช้โปรแกรมimgburn ดูครัับมีหลายเวอร์ชั่น หาในกูเกิ้ลแปปเดียวก็เจอ
    อันนี้วิธีใช้http://www.xirbit.com/html/programs/imgburn/burn.html
    จริงๆแค่เปลี่ยนนามสกุลไฟล์ก็ได้แล้วมั้ง แต่รู้สึกทุกไฟล์ที่ผมแจกมีแต่ISOนะ หรือพอเปิดกับเครื่องอื่นกลายเป็นGCM - -''

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RlucksN อ่านกระทู้
    เดี๋ยวอัพให้แล้วกันนะครับ ไม่รู้mfมันอัพ300mได้รึเปล่า ถ้าได้จะได้อัพพาสน้อยๆ
    ขอบคุณมากครับผม ไฟล์เกมนี้ใหญ่มากๆเลยครับ ขอขอบคุณในความมีน้ำใจครับ

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    ขอมาริโอ้หน่อยครับ -.-

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ขอ save data ของ NARUTO SHIPPUDEN DRAGON BLADE CHRONICLES (USA) หน่อยครับ มันขึ้นอย่างนี้ครับ

Tags for this Thread