ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,571

Windows XP Professional SP3 (x86) Original Integrated November 2014 Preactivated + all Updates - วินโดวส์ XP อัพเดทล่าสุด พ.ย.57 [O2U|ZS|RB]

Windows XP SP3 Original จากไฟล์ Image ของไมโครซอฟท์ พร้อมอัพเดทล่าสุด พ.ย.57 พิเศษสุด!! แถม Windows XP SP3 ฉบับเดิมๆ เวอร์ชั่น 2001-2002 ต้นฉบับจาก Microsoft อีกด้วย

WinXP.P.SP3.Og.Nv2014. PreA.rar | 4 Part | 170 MB ต่อ 1 part รวมทั้งสิ้น 571 MB | [O2U|ZS|RB]

One-2-Up >> มีปัญหาการอัพโหลด (กำลังอัพ...)
    ZippyShare >> Clickme!

หรือ VIP. Only
    Rabbitfile >> WinXP.P.SP3.Og.Nv2014. PreA.zip

พิเศษแถม Windows XP SP3 ฉบับเดิมๆ เวอร์ชั่น 2001-2002 ต้นฉบับจาก Microsoft
    W.XP.P.SP3.Og.rar | 4 Part | 170 MB ต่อ 1 part รวมทั้งสิ้น 601 MB | [O2U|ZS|RB]

One-2-Up >> มีปัญหาการอัพโหลด (กำลังอัพ...)
    ZippyShare >> Clickme!

หรือ VIP. Only
    Rabbitfile >> W.XP.P.SP3.Og.zip

เพจคลังแสงโปรแกรม ติดตามข่าวสารอัพเดทโปรแกรม ทิป&ทริคต่างๆ >> Click me!
    บล็อคคลังแสงโปรแกรม ช่องทางหลักการอัพเดทและดาวน์โหลดโปรแกรม >> Click me!

Windows XP SP3 Original - เป็นวินโดวส์ XP ฉบับอัพเดทล่าสุดแบบ Original ซึ่งไม่มีการปรับแต่งใดๆทั้งสิ้น ตัวนี้รวบรวมเอาการอัพเดททั้งหมดจนถึงเดือน พ.ย. 57 เอาไว้แล้วครับ ตั้งแต่ ระบบป้องกันภัยคุกคาม, IE8, Adobe Flash Player 15 รวมถึง SATA drivers ด้วย เนื่องจากเป็นแบบ Original ซึ่งเป็นวินโดวส์เปล่าๆ จึงจำเป็นที่เราจะต้อง ติดตั้ง driver รวมทั้งโปรแกรมเสริมต่างๆ เอาเองครับ ซึ่งผมคิดว่าไม่มีปัญหาอยู่แล้วสำหรับคนที่ลงวินโดวส์บ่อยๆ

ความต้องการของระบบ
    • Pentium 233-megahertz (MHz) processor or faster (300 MHz is recommended).
    • At least 64 megabytes (MB) of RAM (128 MB is recommended).
    • At least 1.5 gigabytes (GB) of available space on the hard disk .
    • Video adapter and monitor with Super VGA (800 x 600) or higher resolution.

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย redfoottttt : 25th November 2014 เมื่อ 11:14

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    669
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    Blog Entries
    1
    ติดตั้งกับ ฮาร์ดดีส แบบ IDE ได้ไม๊ครับ

เท่าที่ลองๆ มา วินโดว์ ตัวใหม่ๆ มันติดตั้งไม่ได้อะครับ

กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,571
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KooBABA อ่านกระทู้
    ติดตั้งกับ ฮาร์ดดีส แบบ IDE ได้ไม๊ครับ

เท่าที่ลองๆ มา วินโดว์ ตัวใหม่ๆ มันติดตั้งไม่ได้อะครับ
    ฉบับอัพเดทผมไม่แน่ใจครับเพราะไม่ได้ทดสอบติดตั้งด้วยตัวเอง ไม่แน่ใจว่าจะหันมารองรับสาย SATA แบบเต็ตัวรึปล่าว แต่ส่วนตัวคิดว่าไม่น่าจะมีปัญหากับสาย IDE นะเพราะ XP ก็ถูกพัฒนามาจากสายแพอย่าง IDE นี่แหละ (ที่ว่ามานี่ผมไม่แน่ใจนะครับ คหสต. ต้องลองโหลดไปทดสอบดูเอา)

แต่ฉบับ Original ปี 2001-2002 ติดตั้งได้แน่นอนครับผมเคยทดลองติดตั้งกับ HDD ที่ต่อยสาย IDE แล้ว

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณครับ

Resident Evil Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KooBABA อ่านกระทู้

xp sv 1 2 3 ใช้กับ hd สายแพได้คับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    120
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ปูเสื่อรอ ครับบบ

กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ขอบคุณมากครับ ได้จากท่านไปเยอะเลยครับ

Tags for this Thread