ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เป็นมิตรกับจุดซ่อนเร้น
    Official prodj.
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ผมใช้เเค่ตัวที่ติดมากับ windows 8.1 ผมว่าลงเยอะมันจะหนักเอาเปล่าๆนะ

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    Blog Entries
    1
    Bitfender Internet Security ก็พอล่ะครับ
    คนที่บอกว่า ไม่ต้องมี Antivirus

ผมว่าไม่ได้น่ะ ขนาดผมเข้าเว็บแบบปลอดภัยแล้ว มันยังมาทางไหนไม่รู้ Bitdefender ของผมแจ้งเตือนอยู่บ้าง
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ผผมก็ไม่ชอบลง Anti Virus นะ เกะกะมาก ถ้าแค่คอมเล่นเกมส์ ไม่จำเป้นต้องลง มีแผ่นวินโดว์ซักแผ่น คอมมีปัญหาลงใหม่ 20 นาทีเล่นต่อ ...

และยิ่งถ้าWin7 นี่ ไม่ต้องหาแคร๊กด้วยซ้ำไป เพราะมันฟรี 30 วัน ลงใหม่เดือนละทีก็จบ มันเริ่มนับใหม่ (ทำมาละ)

ส่วนวิน 8 เห็นฟรี 90 วัน แต่ไม่เคยลองว่า มันลงใหม่แล้วนับ 90 วันอีกหรือเปล่า

ส่วนคอมทำงานผมก็ไม่ได้ลงนะ แต่ผมใช้วิน 7 แท้ ปกติก็ใช้แต่ทำงาน ทำบัญชี กับดูหนังตามเว็บ แค่นั้น(ไม่เคยโอนเงินผ่านเว็บ) ไม่เคยหวั่นพวกไวรัสตัวน้อย

ส่วนเกมส์แท้ผมใช้ บญชีคนละตัวกับเงินเก็บ พอจะซื้อเกมส์ก็ค่อยเอาเงินไปใส่แล้วซื้อผ่าน PP ตามราคาเกมส์

ปล. ตังแต่ผมลงวินโดว์เป็น Fomat เป็น Clear Cmos เป็น ผมก็เห็นไวรัสเป้นแค่ มดปลวก 5555(จริงๆ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย por : 27th November 2014 เมื่อ 12:35

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    Winrar ครับ มันหา Hidden Files ได้ ไวรัสส่วนใหญ่มันอยู่ใน Appdata ของเราไม่ก็ My Documents

มีครั้งคอมผมโครตเอ๋อ ค้างมาก เล่นฮอนยังกระตุก ผมคิดว่าคงเจอไวรัสพวกแฝงมากับไฟล์ทั่วไป เลยใช้ Winrar เข้าไปหาดูแถวนั้นแล้วผมก็เจอต้นตอ คือ BAIDU ,HAO123

มีแฟ้มที่มันแตกตัวมากกว่า 20 แฟ้ม โอ้ พระเจ้า ผมไม่เคยลงมันเลยซักครั้ง มันมาได้ยังไง .

Tags for this Thread