ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    565
    ได้รับคำขอบคุณ: 619

Smile ขอสอบถามปัญหาเกม ARK หน่อยครับ (แบบเล่นคนเดียว)

สวัสดีครับ พอดีไม่รู้จะไปถามที่ไหนแล้ว ขออนุญาตถามในนี้นะครับ

คือเรื่องมีอยู่ว่า ผมได้ไปจับไดโนเสาร์ตัวนึง ซึ่งก็ยิงมันจนสลบไปแล้ว ต่อมาผมกะว่าจะกลับไปเอาของที่บ้านเลยกะจะmarkแผนที่เอาไว้เพื่อจะได้กลับมาถูก แต่ด้วยความที่ไม่รู้จึงคิดว่าการmarkแผนที่คือกดปุ่ม L (มารู้ทีหลังว่ามันคือเผ่า) จากนั้นก็กดcreate ตั้งชื่อว่า tame
    พอสร้างเสร็จก็เห็นว่า เห้ย มันไม่ใช่การmark map นี่หว่า ก็เลยไปกด remove ทิ้ง ปัญหาก็ตอนนี้แหละครับ สัตว์ที่จับมาทั้งหมดชื่อกลายเป็นสีแดง (ตามภาพ) สัตว์ทุกตัวกลายเป็นเผ่า tame หมด ตอนนี้เซ็งมากๆ เล่นมาได้ก็ซักพักแล้ว

ใครพอจะทราบวิธีแก้ไขไหมครับ อยากทำให้กลับมาเล่นได้จริงๆ (เล่นแบบคนเดียวนะครับ Host/Local) รบกวนผู้รู้ทีนะครับ

[IMG][/IMG]

Still alive
    http://facebook.com/ko555555
    กล่าวขอบคุณ
    5,611
    ได้รับคำขอบคุณ: 516
    ลองใช้คำสั่งแอดมินสั่งตัวเองกลับเข้าเผ่าดูครับ
    ForcePlayerToJoinTribe <PlayerID> <TribeName>

กล่าวขอบคุณ
    565
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ko555555 อ่านกระทู้
    ลองใช้คำสั่งแอดมินสั่งตัวเองกลับเข้าเผ่าดูครับ
    ForcePlayerToJoinTribe <PlayerID> <TribeName>
    ผมลองใช้ดูแล้วครับ ผมไม่รู้จะหา tribe name ได้จากไหนอะครับ เพราะใน MyAdminManager มีแค่เลข PlayerID

Still alive
    กล่าวขอบคุณ
    5,611
    ชื่อเผ่าก็ tame ไง

แต่ว่าคำสั่งนี้จากข้อมูลบอกว่า อาจจะมีปัญหาถ้าในตอนนี้ไม่มีใครหลงเหลืออยู่ในเผ่านะครับ

ถ้าเป็นอย่างงั้นก็อาจจะใช้คำสั่งลบพวกที่จับมาทั้งหมดทิ้งแล้วก็เสกใหม่แล้วใช้สูตรจับคืนทั้งหมด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ko555555 : 4th October 2016 เมื่อ 13:48

กล่าวขอบคุณ
    565
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ko555555 อ่านกระทู้
    ชื่อเผ่าก็ tame ไง

แต่ว่าคำสั่งนี้จากข้อมูลบอกว่า อาจจะมีปัญหาถ้าในตอนนี้ไม่มีใครหลงเหลืออยู่ในเผ่านะครับ

ถ้าเป็นอย่างงั้นก็อาจจะใช้คำสั่งลบพวกที่จับมาทั้งหมดทิ้งแล้วก็เสกใหม่แล้วใช้สูตรจับคืนทั้งหมด
    ตอนนี้แก้ได้ละครับ โดยการใช้คำสั่ง giveTome ครับ ยังไงก็ขอบคุณท่านมากนะครับที่ช่วยแนะนำ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Still alive
    กล่าวขอบคุณ
    5,611
    ยินดีด้วยนะครับผม

Tags for this Thread