ตอนนี้ผมกำลังทำโปรแกรมคลังสินค้าอยู่ครับ แต่ติดเรื่องฐานข้อมูล ผมต้องทำดังนี้ครับ
1. เชื่อมโยง Account ของผู้ใช้งานระหว่าง Visual Basic 2010 กับ Excel (พอสร้าง Accouืt แล้ว Account จะถูกบันทึกลงในฐานข้อมูล)
2. เชื่อมโยงสินค้าระหว่าง Visual Basic 2010 กับ Excel (โดยทำการกรอกข้อมูลลงใน Visual Basic แล้วบันทึกไปยัง Excel หรือ ฐานข้อมูลอื่่นๆ)

ใครพอมีวิธีทำหรือให้ลิ้งวิธีทำก็ได้ครับ ขอบคุณครับ

ป.ล. สาเหตุที่ทำเพราะเป็นวิชาโปรเจ็คครับ