ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    160
    ได้รับคำขอบคุณ: 42

อยากได้คำแนะนำครับ ถ้าจะอัพคอมต้อง อัพอะไรบ้าง

คือ Spec ผม ตามลายเซ็นข้างล่างน่ะครับ ผมกำลังคิดว่า จะเปลี่ยน CPU แต่ไม่รุว่า สิ่งที่ผมมีอยู่มันเข้ากันได้หรือเปล่า อยากได้คำแนะนำว่าต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง รบกวนผู้เชียวชาญหน่อยครับ
    AMD FX(tm)-4100 Quad-Core Processor (4 CPUs), ~3.6GHz/Ram 8 GB Corsair/MB gigabyte ga-970a-d3/psu thermaltake litepower 600w/VGA Gigabyte GeForce GTX 770 2GB WindForce 3x OC

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    เสป็คปัจุบันมันก็โอเคแล้ว แต่ถ้าเน้นเล่นเกมยิ่งเกมปัจจุบัน คิดว่าอัพการ์ดจอดีกว่าครับ cpu ใช้ไปก่อนได้ครับ
    cpu 4100 มันยังห่าง i5 เก็นใหม่ตัวล่างอยู่พอสมควร อนาคต ก็อัพ cpu ตาม หรือจะเอาทีเดียวได้ ก็ อัพ 2อย่างเลยครับ
    มันขึ้นอยู้กับการใช้งาน ถ้าเรา ไม่เน้นเล่นเกมใหม่ๆมากแบบลื่นไหลตลอด เสป็คเดิมก็ใช้ได้สบายๆครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pop99 : 27th November 2014 เมื่อ 12:21

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    เปลี่ยนไปเล่นพวก FX8320 ครับเกมใหม่ๆซดครบทุกหัวแล้วโดยเฉพาะ Assassin Creed Unity กินหมดแปดหัวสะใจ
    ไม่มีสิ่งใดดีไปกว่าการเปิดใจรับฟังความรู้ใหม่ๆ
    รับปรึกษาปัญหาเรื่องคอมและการจัดสเปกคอม

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    160
    คือผมเล่น Blade and Soul แล้วบางทีเวลา เจอคน สกิลพร้อมกันเยอะๆ FPS มัน ตก น่ะ แล้วกระตุกนิดๆ อยากให้มันลื่นกว่านี้ น่ะ
    AMD FX(tm)-4100 Quad-Core Processor (4 CPUs), ~3.6GHz/Ram 8 GB Corsair/MB gigabyte ga-970a-d3/psu thermaltake litepower 600w/VGA Gigabyte GeForce GTX 770 2GB WindForce 3x OC

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    นึกว่าเล่นพวก Assassin Creed Unity

blade and soul
    ความต้องการคอมพิวเตอร์ข้ันสูง

CPU: Intel Quad Core หรือสูงกว่า/AMD Phenom IIx4 หรือสูงกว่า
    RAM: 4GB หรือสูงกว่า
    VGA: Geforce 8800GT/ Redeon HD4850 หรือสูงกว่า
    Harddisk: 15GB หรือสูงกว่า
    OS: Windows XP (Service Pack 2), Vista, Windows 7 (64bit)

ผมก็ไม่เคยเล่นนะครับเกมนี้ แต่ผมว่าเสป็คที่ท่านเล่นมันก็ไม่น่ามีปัญหานะครับ ถ้าจะเปลี่ยน cpu ก็ได้ครับ ที่เหลือเข้ากันได้อยู่แล้ว ตามท่าน Khow FX8320 ไปเลยก็ได้ครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    160
    ขอบคุณทุกคนมากๆครับ