ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 53

งบ ประมาณ 6000 ควรเริ่มที่จะเปลี่ยนอะไรดีครับ

ตอนนี้ที่ใช้ปัจจุบันก็จะมี
    CPU X3 440
    ram 1333 4gb
    MB m4n68t-m lev2
    HDD 500gb
    VGA r7 250x
    PSU plenty Super Black v2
    ผมควรจะเริ่มเปลี่ยนอะไรก่อนดรับ ถ้าจะให้เปลี่ยนMB รบกวนแนะนำ MB ที่มี Soundcard 5.1 ด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ที่ควรอัพก่อนคือ CPU แต่งบไม่พอซื้อCPUแบบดีๆที่อยู่ได้หลายปีหน่อย เพราะ mainboard มันพ่วงกับ CPU
    แนะนำถ้าจะเพิ่มตอนนี้เอาแรมไปก่อนเป็นซัก 8 gb แล้วเก็บตังซื้อ CPU+MB อีกที
    HD 500 gb นี่ใกล้เต็มหรือยัง ซื้อพวก extanal ดีๆไว้ใช้ก็ดีเหมือนกันนะคับถ้าตังเหลือ

ถ้าจะให้แนะนำรุ่นแบบเฉพาะเจาะจง กรุณาระบุ วัตถุประสงค์การใช้งาน งบประมาณในอนาคต สเปคที่คาดหวังคร่าวๆ หรือระดับคุณภาพกราฟิค/เกมที่คาดว่าจะเล่น
    ไม่งั้นแนะนำไม่ค่อยถูก

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    งบแค่นี้คงได้แค่ Pentium G3258 กับ บอร์ดดีๆตัวนึงเห็นบอกจะเอา sound 5.1 ซื้อ sound card ไปเลยดีกว่าไหม
    ไม่มีสิ่งใดดีไปกว่าการเปิดใจรับฟังความรู้ใหม่ๆ
    รับปรึกษาปัญหาเรื่องคอมและการจัดสเปกคอม

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ถ้าคุณกำเงิน 6,000 ไปอัพคอม คุณจะได้อัพแค่ครั้งเดียว

แต่ถ้าคุณกำเงิน 6,000 ไปที่ >>> ที่นี่ <<< คุณอาจซื้อใหม่ได้ทั้งชีวิต

มีบ้านขายบ้าน มีรถไม่ต้องขาย เอาไว้ขับหนีเจ้าหนี้นะครับ -0-

ปล. การพนันเป็นสิ่งผิดกฎหมาย แต่ถ้าตำรวจไม่รู้ก็ยังไม่ผิด