ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5

Post ■ ไม่เนียน! ลือ Patch ใหม่ของ Assassin’s Creed Unity แอบลดฟิเจอร์ด้านกราฟฟิคลง BY NG newsgamer ■

■ แหม่ๆ ไม่เนียนเลยนะเธอ!! ลือ Patch Assassin’s Creed Unity แอบลดฟิเจอร์ด้านกราฟฟิคลง ■

▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬

เรียกได้ว่าอ่วมอรทัยจริงๆสำหรับ Ubisoft หลังจากเจอปัญหาของ Assassin’s Creed Unity
    ที่มากมายก่ายกองจนแก้ไม่ตกถึงขั้นต้องออก Patch ขนานใหญ่มาแก้ไขเป็นระลอก ซึ่งมาคราวนี้ก็โดนเหล่าแฟนเกม
    จ้องจับผิดกันอีกแล้วหลังมีการพบว่าตัวเกมนั้นได้ลดคุณภาพกราฟฟิคลง
    หลังทำการอัพเดท Patch ล่าสุดของตัวเกม

▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬

โดยเป็นตัวเกมในเวอร์ชั่นของเครื่อง PlayStation 4 ที่ได้มีเกมเมอร์หลายรายได้ตั้งข้อสังเกคุ
    ไว้ว่าตัวเกมหลังจากที่ทำการอัพเดท Patch ใหม่ล่าสุดนั้นได้มีการลดคุณภาพของกราฟฟิคลงโดยเฉพาะในส่วนของ
    Global illumination
    ที่เรียกว่าแทบที่จะหายไปจากที่เคยมีเลยทีเดียวดังที่แสดงในภาพด้านล่างนี้

โดยใน Patch Note ตัวล่าสุดของทาง Ubisoft นั้นไม่ได้มีการเอ่ยถึงในเรื่องของการเปลี่ยนแปลง
    ในส่วนของ Global illumination เลยแม้แต่น้อย
    ซ้ำยังมีการลงรายละเอียดถึงการเปลี่ยนแปลงคุณภาพของกราฟฟิค
    ให้ดีขึ้นอีกด้วย

นอกจากนี้หากพิจารณาดีๆแล้วปัญหาเกี่ยวกราฟฟิคของตัวเกมนั้นเรียกได้แทบว่าจะถอดมาจากปัญหาเดียวกับที่เกิดขึ้น
    กับเกมของ Ubisoft ที่วางจำหน่ายเมื่อต้นปีอย่าง Watch Dogs
    แทบจะทุกประการเลยทีเดียว
    ไม่ว่าจะเป็นคุณภาพ
    ของพื้นผิวและแสงเงาที่หยาบอาการกินสเป็คเกินกว่าที่เป็นและรูปแบบของการเผางานที่เห็นได้เป็นระยะๆ ซึ่งแฟนๆ
    เกมก็คงต้องรอคอยกันต่อ
    ไปว่าเมื่อไหร่ Ubisoft ถึงจะคุ้นเคยกับเจ้าเอ็นจิ้นเจ้าปัญหาตัวนี้เสียที
    และอาจจะต้องลุ้นกัน
    หนักว่าเกมในอนาคตของ Ubisoft จะมีปัญหาตามมาขนาดไหน

--------------------------------------------
    อ้างอิงข้อมูลข่าวจาก : Otacom
    และสามารถอ่านข่าว ต่างๆ เพิ่มเติมได้ที่ NG newsgamer
    --------------------------------------------
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tenmza0 : 29th November 2014 เมื่อ 00:42

~Sleeping With Sirens~
    กล่าวขอบคุณ
    2,038
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,014
    เห็นเขาบอกว่ามันอยู่คนละช่วงเวลาไม่ใช่เหรอ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ข่าวปลอมครับ สรุป ไม่มีการดาวน์เกรดใดๆเกิดขึ้นหลังจากแพทช์

มีคนทดสอบแล้ว

http://www.neogaf.com/forum/showpost...&postcount=317

ว่างๆถ้าไม่ตีป้อมก็หม้อ!!
    กล่าวขอบคุณ
    866
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ slipbolt อ่านกระทู้
    ข่าวปลอมครับ สรุป ไม่มีการดาวน์เกรดใดๆเกิดขึ้นหลังจากแพทช์

http://www.neogaf.com/forum/showpost...&postcount=317
    ตามนั้นครับ มันเป็นบักที่ทำให้แสงแดดข้างบน มีผลกับแสงวัตถุใต้ดินครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ slipbolt อ่านกระทู้

ที่แท้ก็คือข่าวปลอมที่แต่งเองหรอกหรอนี่ตกใจหมด

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ตกลงไหนจริงปลอมอะ งง ??

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    ลองแล้วครับ หลังจากลง patch FPS ดีขึ้นแบบเห็นได้ชัด จากที่ผมปรับ LOW 900P ค่าเฉลี่ย 35-40 ตอนนี้ ปรับ MID 1080P ค่าเฉลี่ยอยู่ที่27-35 พอถูไถได้ครับ บั๊คไม่ค่อยเจอแล้วครับ แต่มีอาการกระตุก กึ๊กๆแทน
    I5 4460 GTX750TI 2GB RAM8GB

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    ตกลงข่าวจริงหรือปลอมเนี่ยแต่ในข่าวบอกของ PS4 แต่ในลิ้งที่ให้ดูเขาทดสอบบน PC
    ผมเริ่ม งงง

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    ผมว่าข่าวจริง นะ เพราะเครื่อง ผม ผ่าน หมด ยกเว้น การ์ดจอ

ยังเป็น ati radeon hd 5770 อยู่ พออัพเป็น 1.3.0 ลื่นขึ้นเยอะ

แต่ดันเจอบัคเยอะ กว่า เดิม เห็นเขียนใน patch ว่าแก้บัค นู้นี่

แต่ก็ยัง เจอ อยู่ โดยเฉพาะ co op เจอได้ทุกวัน ความถี่ไม่ได้ ลดลง

ไหนๆ ผม เจอเยอะขนาดนี้แล้ว ขอ farcry 4 ละ กัน ubi จัง

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ whitebaa555 อ่านกระทู้
    ตกลงข่าวจริงหรือปลอมเนี่ยแต่ในข่าวบอกของ PS4 แต่ในลิ้งที่ให้ดูเขาทดสอบบน PC
    ผมเริ่ม งงง
    เค้าน่าจะเอาเวอร์ชันที่ยังไม่ได้ลงแพทช์เลย ของ PC มาโชว์ให้ดูครับ ว่าไอ้แสงนั่นน่ะ ที่หายมันไม่เกี่ยวกับแพทช์ แต่มันเป็นช่วงเวลาของวัน
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    สรุปคือ patch 1.30 ของ PC ออกยังครับ(แท้นะ)
    เพราะว่าของผมไม่มีอัพเดตขึ้นเลยครับ หรือว่ายังไม่มา(เพราะเห็นว่ามีให้โหลดกันแล้วอะ)

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ้เเสงที่หายไปมันเป็นเเสงจากคบเพลิงไม่ใช่หรอครับหรือผมเข้าใจผิด หรือเป็นบัคที่เหมือนว่าตอนกลางวันเเสงมันทะลุมาให้ใต้ดินทำให้เเสดงผลออกมาเหมือนว่าเเสงไฟจากคบเพลิงถูกกลบกลืนไปกับเเสงจากตอนกลางวันทำนองนั้น

ผู้ก่อการดี
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,346
    คือเราต้องเข้าใจคนสร้างเกมส์ด้วยนะครับ ไม่ใช่ให้เขาเอาใจเอาอย่างเดียว

บัคของเกมส์นั่นก็อีกเรื่องนึง

แต่เรื่องกราฟฟิก

คนเล่นบอกว่าต้องการเกมส์ภาพสวยๆ คนสร้างเขาสร้างได้อยู่แล้ว ต้องการภาพสวยขนาดไหน แต่ถามก่อนเถอะครับ คนที่บอกว่าต้องการเกมส์ภาพสวยๆสเปกของคอมคุณแรงแค่ไหน

พอทำเกมส์ภาพสวยๆมาให้เล่น คอมเล่นไม่ได้เล่นแล้วกระตุก ก็บอกว่ากินสเปกก็ไปโทษคนสร้างอีก พอเขาจะลดกราฟฟิกลงให้พอดีกับเครื่องทั่วๆไปก็บอกว่าภาพไม่สวย แล้วโทษใครอีก? คนสร้าง?
    เฮ้อ

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,221
    ภาพac u สวยกว่า fc4 อีก ผมไม่ใช่แฟนเกม ac ยังอยากเล่นเลย

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    ข่าวเก่าแแล้วเขาอกไม่ลดกราฟฟิค

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,274
    Blog Entries
    1
    ผมเล่นใน PS4 ภาพมันก็ไม่ ดรอปลงนะครับ
    ส่วนของ PC นี่ผมไม่ทราบนะ
    โหลด ONE PIECE HD พากย์ไทย รูปสวยๆhttps://www.facebook.com/pages/ONE-P...3907702?ref=hl