ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

SONE AND PANDA
    กล่าวขอบคุณ
    426
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,822

เจอไวรัสเด้งเข้าเว็บรัสเซีย (ช่วยด้วยครับ)

คือผมไม่รู้ว่าผมไปกดโดยอะไรเลยทำให้มีเว็บรัสเซียเด้งขึ้นมาแบบนี้ครับ
    ใน Steam ก็เป็นเหมือนกัน Google Chrome ก็เด้งขึ้นมาครับ
    แต่ Firefox ยังปกติครับไม่มีอาการแบบ Google Chorome
    ชื่อเว็บที่เด้งเข้าไปนะครับ www.aviasales.ru www.tv-space.com เป็นของรัสเซียหมดเลย
    พอมีวิธีแก้หรือกำจัดมั้ยครับ คือผมไม่อยากลง Windows ใหม่

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=238380

เข้าไปลิ้งนี้นะแล้วลองทำตามครับ

กล่าวขอบคุณ
    426
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pop99 อ่านกระทู้
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=238380

เข้าไปลิ้งนี้นะแล้วลองทำตามครับ
    ลองแล้วครับ ตอนสแกนไม่พบอะไรผิดปกติเลยครับ T_T

กล่าวขอบคุณ
    351
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JoIozaa1@hotmail.com อ่านกระทู้
    ลองแล้วครับ ตอนสแกนไม่พบอะไรผิดปกติเลยครับ T_T
    แสกนแล้วไม่มีอะไรให้ clean เลยหรอ ตรวจดูทุกที่เลยนะในแท็บด้านบน มันน่าเป็น adware ลองกด clean เลย ถ้าคอมรี ให้กดเข้า Safe Mode แล้วไปแสกนในนั้น

ไม่ก็ลอง System restore กับไปวันที่ยังไม่เจอ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pop99 : 28th November 2014 เมื่อ 18:51

กล่าวขอบคุณ
    426
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pop99 อ่านกระทู้
    แสกนแล้วไม่มีอะไรให้ clean เลยหรอ ตรวจดูทุกที่เลยนะในแท็บด้านบน มันน่าเป็น adware ลองกด clean เลย ถ้าคอมรี ให้กดเข้า Safe Mode แล้วไปแสกนในนั้น

ไม่ก็ลอง System restore กับไปวันที่ยังไม่เจอ

เลือกทุกแท็บแล้วไม่มีอะไรเลยครับ
    เดี๋ยวจะลองทำใน safe mode ดูนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    426
    มะกี้ลองไปสแกนใน safe mode ไม่เจออะไรเลยครับ
    ลอง System restore แล้วนะครับ ไม่เด้งเข้าเว็บรสเซียแล้วครับ
    เดี๋ยวลองดูไปสักพักครับ แฮะๆ ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย JoIozaa1@hotmail.com : 28th November 2014 เมื่อ 19:32

กล่าวขอบคุณ
    351
    ถ้าไม่หายนะ ก็ลองเข้าไปที่Google Chorome การตั้งค่า เข้าไปดูส่วนขยาย ว่ามีโปรแกรมไรแปลกๆมาติดตั้งปาว ถ้ามี ก็ปิดมันและเอาออก
    ไม่ก็ไปดดูที่ ลบโปรแกรม มีอะไรมาแอบติดตั้งปาวเจอก็ลองลบ ถ้ามี CCleaner ก็สั่งลบ คุ้กกี้ หรืออะไรแปลกๆได้
    ไม่ก็ลบ Chorome ลงใหม่ หาYour Unin-staller มาลบให้หมดจบเลยยิ่งกี โปรแกรม adware แสกนไม่เจออะไร ก็น่าจะปลอดภัย
    ตอนนี้ นึกได้แค่นี้ครับ

โอเคคงหายแล้วละ รีสตอแล้ว เวบมันอืด ไปละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pop99 : 28th November 2014 เมื่อ 19:46

SKYRIM
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 963
    ลองcombofixครับ ยาถ่ายแบบแรง

กล่าวขอบคุณ
    426

แขกที่ไม่ได้รับเชิญ T_T จะลองใช้ combofix ดูนะครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    โดนมาเหมือนกันครับใครทราบอะไรช่วยหน่อยนะครับ

ปล.ผมลงวินโดวใหม่แล้วก็ยังเจอยุรำคาญมากเลย T.T aviasales ตัวดีเลย

กล่าวขอบคุณ
    426
    ลอง combofix ยังเหมือนเดิมเลยครับ T_T

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    มีใครแก้ได้บ้างรำคาญ เหลือเกินนน T-T

กล่าวขอบคุณ
    351
    http://www.yac.mx/th/guides/virus/20...oval-tool.html

ไปลองโหลด YAC มาลองจัดการดู มันตรวจจับได้ลึกดี

ไม่หายก็ขั้นตอนสุดท้าย อาจเป็น Defo Virus ฝังอยู่ในฮาร์ดดิสก์-ไม่สามารถลบด้วยโปรแกรมสแกนไวรัสหรือการฟอร์แมตฮาร์ดิสก์

เป็นไวรัสที่เกาะ MBR (Master Boot Record)ของ HDD สมัยนี้ อาจจะไม่มีให้พบเห็น .. แต่มันยังมีอยู่ ผมเคยเจอมาหลายเครื่อง ทั้งคอมเก่าและใหม่

เราก็ต้องเข้าไป Rebuild MBR ไม่ยากเลย แต่ส่วนมากจะทำใน DOS ใช้แผ่น Hiren Boot เข้าไปทำในนั้นมีหลายโปรแกรมที่ทำได้

แต่มือใหม่ๆอยากทำในวินโด้ ก็ลองโปรแกรมนี้ EaseUS Partition Master ผมแนบที่โหลดโปรแกรม กับ vdo การทำมาให้แล้ว ลองดูครับ

แต่ทำแล้ว อาจจะต้องลงวินใหม่นะครับ แต่มันจะไปจำกัดไวรัสที่เกาะ MBR ให้

http://software.thaiware.com/10403-E...ster-Free.html

ลองๆดูครับ ถ้าไม่หายกันนี่ สงสัย ต้อง เปลี่ยน hdd กันเลยมั้ง เห็นบอกลงวินใหม่ก็ยังไม่หาย

ปล ถ้าทำไม่ได้ บางอย่าง ก็ต้องเข้าร้านบ้างนะครับ งั้นจะมีช่างไว้ทำใม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pop99 : 30th November 2014 เมื่อ 15:06