ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364

Console News About to Notice, Report

โซนี่ให้คำมั่น!! จะสร้างเพลย์สเตชั่นให้ “ใหญ่ขึ้น แกร่งขึ้น และดีขึ้น”

วันนี้โซนี่ได้จัดประชุมผู้ถือหุ้นที่เมืองโตเกียว ประเทศญี่ปุ่น คุณ Andrew House ประธานและซีอีโอธุรกิจเพลย์สเตชั่น ได้พูดถึงแผนการของเพลย์สเตชั่นในอนาคต โดยคุณ Andrew ได้เริ่มพูดถึว่าจุดสำคัญที่สุดของเพลย์สเตชั่นนั้นคือเกมที่เหนือชั้นและบริการทางด้านเครือข่ายโดยเขาได้คิดสโลแกนใหม่สำหรับแผนนี้ว่า ”ใหญ่ขึ้น แกร่งชึ้น และดีขึ้น” ถ้าอย่างงั้นเรามาดูความหมายคำเหล่านั้นคร่าวๆแต่ละส่วนกันครับ. “ใหญ่ขึ้น” คือเนื่องจากมีอัตตราผู้ใช้เพิ่มขึ้นทำให้เราต้อง “แข็งแกร่งขึ้น” เพื่อคอยต่อสู่กับคู่แข่งคนอื่นๆ และทำให้เราต้อง “ดีขึ้น” เพื่อทำสิ่งที่แตกต่าง, นวัตกรรมใหม่ๆ และนำเสนอบริการใหม่ๆ. โดยโซนี่เชื่อว่าสามคำที่กล่าวมานั้นจะทำให้เพลย์สเตชั่นคงที่โดยที่คอนโซลเครื่องหนึ่งจะมีอายุยาวนานขึ้น และเป้าหมายคือเพิ่มคุณค่าเข้าไปในเครื่องคอนโซลให้มากขึ้น ตัวอย่างเช่นระบบ “แชร์เพลย์” ซึ่งจากที่โซนี่พูดคือเป็นระบบที่แปลกใหม่ และช่วยเราให้ก้าวต่อไปข้างหน้า อีกตัวอย่างหนึ่งคือ Project Morpheus หรือ VR Headset ที่จะเปลี่ยนวิธีการเล่นเกมบน PS4 ของคุณ ในประสบการณ์ที่แปลกใหม่ในราคาที่ไม่แพง. แล้วคุณ Andrew เชื่อว่าสิ่งที่ทำให้ PS4 ประสบความสำเร็จนั้นคือเราได้เจาะกลุ่มผู้บริโภคไปที่คอเกมส์เป็นฐานที่จะนำพาไปถึงผู้บริโภคกลุ่มอื่นๆ และด้วยนวัตกรรมใหม่ของระบบบริการอย่าง PlayStation Now ทำให้มันฉีกกรอบสำหรับใครที่ต้องการเล่นเกมของเพลย์สเตชั่นแม้ไม่เครื่องเกมคอนโซล และด้วยตลาดใหม่ๆอย่าง ประเทศจีนและอเมริกาใต้ทำให้เป็นโอกาสสำคัญของโซนี่ที่จะต้องการเพิ่มยอดขายให้กับเครื่อง PS4. เป็นไงบ้างละครับได้อ่านแล้วท่านคงรู้สึกว่าหนทางของเครื่อง PS4 มันยังอีกยาวไกลยิ่งนัก และวันข้างหน้า PS4 จะเป็นอย่างไรนั้นต้องคอยติดตามกันครับ.

โซนี่ต้องการเติมเต็มเกมเอ็กซ์เซคคูทีฟ PS4 ในทั้งปี

ในที่สุดปีแรกของ PlayStation 4 ก็ผ่านไปได้สวยครับ ทางด้านยอดขายเครื่อง PS4 เองนั้นถือว่าถล่มกระจาย แต่ด้านซอฟต์แวร์เกมนั้นถือว่าออกมาไม่เยอะซะเท่าไร จะมาถี่ๆก็ช่วงนี้ซึ่งก็ไม่ได้เป็นผลดีเพราะเกมนั้นออกมาเยอะเกินไปจะทำให้เกมเมอร์อย่างเราๆซื้อและเล่นกันไม่ทัน และคุณ Shawn Layden ประธานและซีอีโอโซนี่คอมพิวเตอร์ฯ ก็เห็นด้วยกับเรื่องนี้ด้วยโดยวันนี้เขาให้ได้สัมภาษณ์กับทางเว็บไซต์ VentureBeat ว่าเขาอยากจะกระจายเกมกมเอ็กซ์เซคคูทีฟของ PS4 ไปทั้งปี แทนที่จะรวมกันอยู่ในช่วงเดียวกัน เขากล่าวว่า “จริงๆแล้วเราทำอะไรไม่ได้มากแต่ที่สำคัญคือเราต้องการให้มีคอนเทนท์ที่ดีตลอดทั้งปี โดยเราไม่อยากจะให้เกมมากองรวมกันในปลายปี เพราะเราอยากให้เกมมันจะเติมเต็มตลอดทั้งปี” อย่างไรก็ตามผมเห็นด้วยนะครับดูอย่างปีนี้ช่วงกลางๆปีแทบจะไม่มีเกมเล่นเลย แต่ช่วงปลายปีเกมเยอะเกินกลับซื้อและเล่นไม่ทันซะงั้น เพราะถ้าเกมออกมาพอดีๆกันก็จะมีเวลาหมุนเกมด้วยนั้นเอง (บอกตามตรงว่าผมเริ่มหมกเกมแล้ว)

Credit By

Sony เปิดตัว PS4 Season Greeting Pack พร้อม 4 เกมคุณภาพ ต้อนรับเทศกาล Christmas !!

พอใกล้ถึงช่วงสิ้นปีแบบนี้ ก็ถึงเทศกาลลดราคาอุปกรณ์ต่างๆนาๆกันแล้ว ล่าสุดวันนี้ (25 พศจิกายน) ทาง Sony Computer Entertainment Hong Kong Limited (SCEH) ก็เปิดตัว Playstation 4 Season Greeting Pack โดยในชุดนี้จะมาพร้อมกับ 4 เกมเลยกับ เกม LittleBigPlanet 3 (เวอร์ชั่นแผ่น) , Infamous Second Son (เวอร์ชั่นดิจิตอลดาวน์โหลด) , Escape Plan (เวอร์ชั่นดิจิตอลดาวน์โหลด) , Resogun (เวอร์ชั่นดิจิตอลดาวน์โหลด) ตัวเครื่องมีให้เลือก 2 สี ดำและขาว

โดยทั้งชุดนี้สนน ราคาอยู่ที่ 19,990 บาทไทย และจะเริ่มจำหน่ายในวันที่ 5 ธันวาคมนี้ครับผม เรียกได้ว่าเป็นชุดสุดคุ้มเลยเพราะมาพร้อมกับ 4 เกมคุณภาพ ประหยัดไปเกือบๆ 5,000 บาทเลยนา

Credit By

Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    PS5 ขอสเปคเทพๆ เอาชนิดที่ไม่มีใครมาบ่นว่า Cpu แรงไม่พอ ขอปรับเป็น 30 FPs+900p นะครับ แหม่

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    PS5 ขอสเปคเทพๆ เอาชนิดที่ไม่มีใครมาบ่นว่า Cpu แรงไม่พอ ขอปรับเป็น 30 FPs+900p นะครับ แหม่
    PS4 จัดว่าเด็ดละนะครับคงอยู่ได้ อีก 6 ปีอัพ ผมไม่มีเครื่องนะแต่เคยรองเล่นบ้นเพื่อน

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kengooo อ่านกระทู้
    PS4 จัดว่าเด็ดละนะครับคงอยู่ได้ อีก 6 ปีอัพ ผมไม่มีเครื่องนะแต่เคยรองเล่นบ้นเพื่อน
    เอาจริงๆคือ technology มันเริ่มเก่าตั้งกะ launch ทั้งสองเครื่องเลย Wii U นี่ไม่ต้องพูดถึง แต่ถ้าเทียบกับราคาก็โอ + exclusives ที่กำลังจะมา

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    เกมฟรี PSN เดือนหน้าก่ไม่ธรรมดาเลย
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    โซนี่ต้องการเติมเต็มเกมเอ็กซ์เซคคูทีฟ PS4 ในทั้งปี

xboxone ตกกระป๋องแน่นอน ตอน360 สูสี มาคราวนี้ซี้แน่ Microsoft คงลงเกม Muti แพทฟอม ต่อไป

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    อย่างน้อยต้นปีหน้าก็มี The order แล้วต่อด้วยเดือนมีนาด้วย Blood bone แจ่มแมวไปเลยสิ้นปีมี อันชาต 4 อีก

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    เราจะทำตามสัญญา ขอเวลาอีกไม่นาน
    จริงจังกับชีวิตให้มากกว่านี้ แล้วทุกอย่างจะดีขึ้นเอง

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    แล้วเกมส์ดีที่ต้องการ จะทำมาลง

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    ขอ Ex เจ๋งๆปีละ 3-4 เกมก็ฟินละครับได้เก็บตังทัน