ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

God of mischief
    กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 340

Red face เดี่ยวนี้ไม่มีดราม่ามันๆเบย

ไม่มีไรมาก แค่พึ่งดู Golden Time จบ รู้สึกสนุกฟินกับ ดราม่าเบาๆของเรื่อง อยากหาเมะแนวเลิฟๆดราม่า ดูอีก ใครพอจะมีอะไรดีๆแนะนำมั้ยครับ

ดราม่า ชีวิตน้ำเน่า รักหลายเศ้รา สุดยอดดดดด

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    Blog Entries
    1
    ผมว่า golden time ก็ดราม่าดีนะ เอาซะผมน้ำตาร่วงเลย ตอนหลังๆ
    Road to Trophy Hunter

กล่าวขอบคุณ
    716
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Noname1 อ่านกระทู้
    ผมว่า golden time ก็ดราม่าดีนะ เอาซะผมน้ำตาร่วงเลย ตอนหลังๆ
    ดราม่าดีครับ แต่หลังจากผ่านการดูแนวนี้มาเยอะ เริ่มมีภูมิคุ้มกัน ไม่อวยใคร เกิดมีหมัดเด็ด โดนไปก็ไม่น๊อคครับ อิอิ
    ซีชั่นใหม่มีแนวๆนี้บ้างไหมครับ พอดีผมไม่ได้โหลดเมะมาพักใหญ่แล้วเคลียเมะเก่าๆพึ่งจะหมด ว่าจะโหลดใหม่มาสต๊อคไว้

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ตั้งกระทู้ซะผผมนึกถึงเพจนี้เบย

ส่วนเมะ หลังๆมาไม่ว่างดูเลย หลายเดือนแล้วเนี่ย ดองไว้เต็มเครื่อง >_<"

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ไอเราก็นึกว่าอะไร ที่แท้ก็การ์ตูน

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    Ookami Shojou to kuro ouji ไม่ได้แนะนำนะ แค่เอ่ยขึ้นมาเฉยๆ เผื่อสนใจ
    ก็ตามชื่อเลย สาวหมาป่า กับ เจ้าชายซาดิส(kuro แปลว่าดำ ouji แปลว่าเจ้าชาย)
    ดีกรีปวดตับต่ำ แต่ดีกรีหมั่นไส้พระเอก สูง

กับอีกเรื่อง Sekai (โลก) Hatsukoi (รักครั้งแรก)

//เผ่นล่ะ
    OPPAI~~MISSILE!!!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    ผมก็นึกว่าพูดถึงเพจนี้เหมือนกัน
    จริงจังกับชีวิตให้มากกว่านี้ แล้วทุกอย่างจะดีขึ้นเอง

กล่าวขอบคุณ
    716
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kurolykan อ่านกระทู้
    Ookami Shojou to kuro ouji ไม่ได้แนะนำนะ แค่เอ่ยขึ้นมาเฉยๆ เผื่อสนใจ
    ก็ตามชื่อเลย สาวหมาป่า กับ เจ้าชายซาดิส(kuro แปลว่าดำ ouji แปลว่าเจ้าชาย)
    ดีกรีปวดตับต่ำ แต่ดีกรีหมั่นไส้พระเอก สูง

กับอีกเรื่อง Sekai (โลก) Hatsukoi (รักครั้งแรก)

//เผ่นล่ะ
    เมะที่ดูแล้วหมั่นไส้พระเอกนี่ไม่ค่อยอยากจะดูเหมือนกัน

พึ่งนั่งดู Nogizaka Haruka no Himitsu ทนดูให้จบๆเพราะนางเอกน่ารักจริงๆ อยากให้พระเอกตาย -*-

ปล. ผมก็แว๊บๆไปอ่านเพจจ่ามาบ้าง เลยยืมคำเค้ามาใช้

กล่าวขอบคุณ
    156
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ White_hand อ่านกระทู้
    เมะที่ดูแล้วหมั่นไส้พระเอกนี่ไม่ค่อยอยากจะดูเหมือนกัน

พึ่งนั่งดู Nogizaka Haruka no Himitsu ทนดูให้จบๆเพราะนางเอกน่ารักจริงๆ อยากให้พระเอกตาย -*-

ปล. ผมก็แว๊บๆไปอ่านเพจจ่ามาบ้าง เลยยืมคำเค้ามาใช้
    ช่วยไม่ได้ล่ะนะ มังงะสายผู้หญิง ส่วนใหญ่ผมอ่านแล้วหมันไส้พระเอกอยู่หลายเรื่องเลยแหละ น้อยเรื่องที่จะไม่รู้สึก แถมบางเรื่องพาลหมันไส้นางเอกพ่วงเข้าไปด้วย ฮา
    ส่วนใหญ่ผมดูแต่พวกแนวฮาๆ ที่ดูแล้วอบอุ่นหัวใจ พวกสาย Healing ทั้งหลาย หรือไม่ก็พวกแนวเรื่อยๆ รู้ตัวอีกก็จบแล้วอย่าง Aria ก็โอเคดี ดูแล้วหลับสบาย เบื่อปวดตับล่ะ เอียน ไม่รู้แต่ก่อนชอบดูไปได้ไง

ซีซั่นก่อนๆ ก็ติดพวก Barakamon ชอบหม่อมแม่ มาก แม่โมเอะดีโว้ยวายได้น่ารักมาก เสียดายโผล่มาตอนใกล้จบ 12 ตอน เลยอดเห็นฤทธิ์หม่อมแม่อีก รอมังงะตอนหม่อมแม่ไปเที่ยวเกาะอยู่ Gekkan Shoujo Nozaki kun เรื่องนี้ตามตั้งแต่ยังเป็นมังงะแล้ว ไม่คิดคนวาดยาโอยขึ้นชื่อจะมาทำแนว 4 ช่องได้ฮาขนาดนี้ เป็นปลื้มเลย

ว่าแต่ได้ดูเรื่องสายบ้านพักไปแล้วรึยังครับ 2 เรื่องเมื่อเร็วๆ นี้ กับผ่านมาได้พอตัวแล้วอย่าง Bokura wa Minna Kawaisou กับ sakurasou no pet na kanojo ยัง ถ้ายังแนะนำให้ดูซะ คิดว่าไม่น่าจะผิดหวังเท่าไร

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    AKAME GA KILL! ไงไม่ได้ดูanimeมาหลายตอนไม่รู้ว่าจะเหมือนมังงะหรือเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    76
    1
    ซี่ซั่นหน้ามีเรื่องเล็งไว้หลายเรื่องครับ(รวมถึง ซี่ซั่นนี้ผมยังไม่ได้ดูเมะซักเรื่องในซี่ซั่นนี้) คาดว่าดราม่าเหมือนกัน ติดตาม blog ผมได้ 555

(แอบโฆษณา 55)

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    นั่นสิๆ ผมก็ว่างั้นนะ

กล่าวขอบคุณ
    716
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kurolykan อ่านกระทู้
    ช่วยไม่ได้ล่ะนะ มังงะสายผู้หญิง ส่วนใหญ่ผมอ่านแล้วหมันไส้พระเอกอยู่หลายเรื่องเลยแหละ น้อยเรื่องที่จะไม่รู้สึก แถมบางเรื่องพาลหมันไส้นางเอกพ่วงเข้าไปด้วย ฮา
    ส่วนใหญ่ผมดูแต่พวกแนวฮาๆ ที่ดูแล้วอบอุ่นหัวใจ พวกสาย Healing ทั้งหลาย หรือไม่ก็พวกแนวเรื่อยๆ รู้ตัวอีกก็จบแล้วอย่าง Aria ก็โอเคดี ดูแล้วหลับสบาย เบื่อปวดตับล่ะ เอียน ไม่รู้แต่ก่อนชอบดูไปได้ไง

ซีซั่นก่อนๆ ก็ติดพวก Barakamon ชอบหม่อมแม่ มาก แม่โมเอะดีโว้ยวายได้น่ารักมาก เสียดายโผล่มาตอนใกล้จบ 12 ตอน เลยอดเห็นฤทธิ์หม่อมแม่อีก รอมังงะตอนหม่อมแม่ไปเที่ยวเกาะอยู่ Gekkan Shoujo Nozaki kun เรื่องนี้ตามตั้งแต่ยังเป็นมังงะแล้ว ไม่คิดคนวาดยาโอยขึ้นชื่อจะมาทำแนว 4 ช่องได้ฮาขนาดนี้ เป็นปลื้มเลย

ว่าแต่ได้ดูเรื่องสายบ้านพักไปแล้วรึยังครับ 2 เรื่องเมื่อเร็วๆ นี้ กับผ่านมาได้พอตัวแล้วอย่าง Bokura wa Minna Kawaisou กับ sakurasou no pet na kanojo ยัง ถ้ายังแนะนำให้ดูซะ คิดว่าไม่น่าจะผิดหวังเท่าไร
    sakurasou ดูแล้วครับ ถือว่าสนุกใช้ได้เลย มีหมั่นไส้พระเอกบ้างกลางๆเรื่อง โดยรวมพอรับได้ เรื่องแรกยังไม่ได้ดู สาย Healing ที่ผมดูแล้วฟินมากๆ ก็ Non Non Biyori เรื่องนี้ไม่ยุริไปสะทีเดียวยังมีตัวละครชายด้วยถึงจะโคตรจางก็เถอะ 555+

ตอนนี้มีโปรเจกต์ใหญ่ นั่งดู Space Brother ยาวๆมา 20 กว่าตอนล่ะ กำลังติดเลย อิอิ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sarayou อ่านกระทู้
    AKAME GA KILL! ไงไม่ได้ดูanimeมาหลายตอนไม่รู้ว่าจะเหมือนมังงะหรือเปล่า
    เคยดูผ่านๆ แต่อ่านหลักๆในมังงะ สนุกดีครับ แต่การ์ตูนแนวนี้ไม่ชอบดูเมะเท่าไร ไม่ชอบดูการ์ตูนที่ตัวหญิงตายเยอะๆอ่ะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Noname1 อ่านกระทู้
    ซี่ซั่นหน้ามีเรื่องเล็งไว้หลายเรื่องครับ(รวมถึง ซี่ซั่นนี้ผมยังไม่ได้ดูเมะซักเรื่องในซี่ซั่นนี้) คาดว่าดราม่าเหมือนกัน ติดตาม blog ผมได้ 555

(แอบโฆษณา 55)
    ิบล๊อคชื่ออะไรครับ ว่าแต่มีให้โหลดมั้ย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย White_hand : 2nd December 2014 เมื่อ 09:54

กล่าวขอบคุณ
    774
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    ต้องขอขอบคุณ จขกท นะครับพอเห็นทู้นี้ปุ๊ปผมรีบไปหาดูใน google ทันทีเลย 55+ ชอบมากครับเรื่องนี้ถึงแม้ดราม่าจะปวดตับมากแต่ก็จบได้สวย เล่นเอาลุ้นกันให้ตายไปข้างหนึ่งเลย
    INTEL i7 3770k / Asus Cerberus GTX 1070 Ti / ASUS P8Z77-v-lx / DDR3 8gb1600KINGSTON HYPER -X / XFX 750 W / 120GB SSD KINGSTON HYPERX FURY / 1.0 TB HDD WD SATA-3 BLUE

กล่าวขอบคุณ
    76
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ White_hand อ่านกระทู้
    บล๊อคชื่ออะไรครับ ว่าแต่มีให้โหลดมั้ย
    http://www.jokergameth.com/board/entry.php?b=2362 นี้ไงท่าน ผมว่าท่านก็น่าจะรู้อยู่แล้วนะ 555

กล่าวขอบคุณ
    716
    http://www.jokergameth.com/board/entry.php?b=2362 นี้ไงท่าน ผมว่าท่านก็น่าจะรู้อยู่แล้วนะ 555
    จัดว่าเด็ดครับ ในรายชื่อดูไปกว่าครึ่งแล้วครับ พอจะมีเรื่องแนะนำคล้ายๆกับ Golden Time หรือพวกแนวความรักที่มันดูมีมิติๆ สมจริงๆ ระหว่างทางจะดราม่า จะหักมุมยังไงก็ได้ ตอนจบขอดีๆหน่อย พอจะมีแนะนำซักรเื่องไหมครับ หลังๆพอดูเมะดราม่ามาเยอะๆแล้ว ถ้าเนื้อเรื่องไม่สร้างสรรค์จากผู้แต่งจริงๆ ดูไปก็รู้สึกเฉยๆ (เมะเก่าๆมักจะเป็น เพราะพล๊อตเรื่องมันเก่า) แต่ถ้าเป็นเรื่องที่เอามุกใหม่ๆมาใช้ เวลาดูมันก็จะตื่นเต้นน่าติดตามตลอด >.<

กล่าวขอบคุณ
    156
    ว่าแต่ไม่สน Star Driver หน่อยหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    76
    1
    ผมชอบดูดราม่า มานานละ แต่กว่าจะหาดราม่าเด็ดๆโดนๆได้ยากมาก แต่ก็มีเรื่องไม่กี่เรื่องที่ผมจัดว่าชอบที่สุดนะ

ส่วนถ้าให้แนะนำลองไล่ๆหาดูเองเลยครับ ผมก็ยังไม่ได้อัพทุกเรื่องที่ผมเคยดูมาหรอก เพราะก็หลงๆลืมๆว่าเรื่องไหนเคยดูไม่เคยดู

ถ้าอยากลองหาดราม่ามาดูลอง ประเภทพวก love comedy romance ประเภทพวกนี้จัดอยู่ในดราม่าหมดครับ บางเรื่องไม่ขึ้นประเภทพวกนี้ก็ดราม่าน่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Noname1 : 2nd December 2014 เมื่อ 23:11

กล่าวขอบคุณ
    716
    ว่าแต่ไม่สน Star Driver หน่อยหรอครับ
    หลังจากลองไปหาข้อมูลดู
    สึนาชิ ทาคุโตะ ได้เข้าเรียนในโรงเรียนมัธยมปลายมินามิจูจิ ซึ่งอยู่บนเกาะแถบทะเลใต้ของญี่ปุ่น และได้พบกับเพื่อนร่วมห้องที่แต่ละคนก็ล้วนมีความแตกต่างกันจนวันหนึ่งเขาได้พบวาโกะเพื่อนร่วมชั้นกำลังถูกชายสวมหน้ากาโจมตี เขาจึงเข้าไปช่วย ทำให้เขาล่วงรู้ความลับว่า คนที่โจมตีวาโกะคือกลุ่ม “คิระโบชิจูจิดัน” ซึ่งมีเป้าหมายอยู่ที่ ไซบัดดี้ หุ่นยนต์ปริศนาจำนวน 20 ตัว ที่เก็บไว้ใต้พื้นดินของโรงเรียนผู้ที่สะกดไซบัดดี้ไว้ก็คือบรรดานักพรตหญิง ซึ่งวาโกะก็เป็นหนึ่งในกลุ่มนักพรตหญิงนั้นด้วย

มันน่าจะเป็นแนวหุ่นยน แอ๊คชั่น ฮาเร็มรึป่าวไม่แน่ใจ (น่าจะไม่ใช่แนวผมอ่ะครับ) ดูได้นะครับแต่ถ้าเป็นสายจริงๆขอเป็น ความรัก ชีวิต ดราม่า คอมเมดี้เบาๆ จะฟินกว่า -*-

ผมชอบดูดราม่า มานานละ แต่กว่าจะหาดราม่าเด็ดๆโดนๆได้ยากมาก แต่ก็มีเรื่องไม่กี่เรื่องที่ผมจัดว่าชอบที่สุดนะ

ส่วนถ้าให้แนะนำลองไล่ๆหาดูเองเลยครับ ผมก็ยังไม่ได้อัพทุกเรื่องที่ผมเคยดูมาหรอก เพราะก็หลงๆลืมๆว่าเรื่องไหนเคยดูไม่เคยดู

ถ้าอยากลองหาดราม่ามาดูลอง ประเภทพวก love comedy romance ประเภทพวกนี้จัดอยู่ในดราม่าหมดครับ บางเรื่องไม่ขึ้นประเภทพวกนี้ก็ดราม่าน่า
    เจอรายชื่อน่าสนใจบ้างแล้วครับ
    Chuunibyou demo Koi ga Shitai! Ren [LC]
    GOSICK
    Hentai Ouji to Warawanai Neko [LC]
    Kokoro Connect [LC]
    Little Busters! Ex [LC]
    Little Busters! Refrain [LC]
    Photo Kano [LC]
    Red Data Girl [LC]
    ROBOTICS;NOTES [LC]
    White Album
    White Album 2

ปล. เรื่องที่ขึ้นหึ้งที่ผมดูแล้วชอบจัดๆก็ Clannad Afterstory ดูแบบไม่รู้สปอยอะไรเลย เจอราวๆตอน 15-16 เข้าไปเนี่ย ผมนี่ยืนขึ้นเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย White_hand : 2nd December 2014 เมื่อ 23:25

กล่าวขอบคุณ
    76
    1
    สึนาชิ ทาคุโตะ ได้เข้าเรียนในโรงเรียนมัธยมปลายมินามิจูจิ ซึ่งอยู่บนเกาะแถบทะเลใต้ของญี่ปุ่น และได้พบกับเพื่อนร่วมห้องที่แต่ละคนก็ล้วนมีความแตกต่างกันจนวันหนึ่งเขาได้พบวาโกะเพื่อนร่วมชั้นกำลังถูกชายสวมหน้ากาโจมตี เขาจึงเข้าไปช่วย ทำให้เขาล่วงรู้ความลับว่า คนที่โจมตีวาโกะคือกลุ่ม “คิระโบชิจูจิดัน” ซึ่งมีเป้าหมายอยู่ที่ ไซบัดดี้ หุ่นยนต์ปริศนาจำนวน 20 ตัว ที่เก็บไว้ใต้พื้นดินของโรงเรียนผู้ที่สะกดไซบัดดี้ไว้ก็คือบรรดานักพรตหญิง ซึ่งวาโกะก็เป็นหนึ่งในกลุ่มนักพรตหญิงนั้นด้วย

มันน่าจะเป็นแนวหุ่นยน แอ๊คชั่น ฮาเร็มรึป่าวไม่แน่ใจ (น่าจะไม่ใช่แนวผมอ่ะครับ) ดูได้นะครับแต่ถ้าเป็นสายจริงๆขอเป็น ความรัก ชีวิต ดราม่า คอมเมดี้เบาๆ จะฟินกว่า -*-
    เรื่องนี้ดูแล้วดราม่านะครับ จริงๆ พระเอกโดนรุมมากๆ ไม่มีพวกเลยจริงๆ แต่ไม่ใช่ดราม่าเรื่องรักนะ ดราม่าเรื่องต่อสู้ =w= (จำผิดขออภัย)

กล่าวขอบคุณ
    156

ฮาเร็มครับ แต่ของนางเอกนะ ฮาๆๆๆ ส่วนตัวผมว่าบทดราม่าก็พอโอเคอยู่ ก็ประมาณรัก 3 เศร้าน่ะแหละ ส่วนหุ่นยนต์น่ะหรอบอกตรงๆ ว่าไม่ได้เน้นเท่าไรเลย บางตอนหุ่นโผล่มาเอาฮาซะด้วยซ้ำนับวิได้เลย ไว้ไปลองดูก็ได้ ผมก็ว่าโอเคอยู่ถึงจะจบห้วนไปหน่อย แล้วไปต่อภาค The Movie เรื่องนี้ศึกชิงนางครับ

เอาเป็นว่าเรื่องนี้มันก็ Unique ในแบบของมันถ้ามีเวลาก็ดูซะนะครับ //แอบยัดเยียดเลย ฮา

ป.ล. รู้อยู่แล้วล่ะว่าไม่น่าจะใช่แนวคุณเท่าไร แต่ผมเชียร์เรื่องนี้ และนี่คงจะคอมเม้นสุดท้ายล่ะครับ บะบายครับ

SKYRIM
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 963
    White Album 2 *-*
    ขอแนะนำว่า
    ถ้าจบอย่างที่ท่านหวัง ก็อย่าไปหาเนื้อเรื่องหลังจากที่จบเลยไม่งั้นตับอาจจะพัง
    ถ้าจบแบบที่ท่านไม่สมหวัง ก็ไปหาเนื้อเรื่องเพิ่มเติมได้เลยท่านอาจจะสะใจก็เป็นได้

White Album 1เห็นเขาบอกว่าห่วยเลยไม่ได้ดู เนื้อเรื่องไม่เกี่ยวกับภาค2

ส่วนตัวชอบ
    ROBOTICS;NOTES
    Red Data Girl
    เก็บเข้าคลังเรียบร้อย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SKYRIM : 2nd December 2014 เมื่อ 23:49

กล่าวขอบคุณ
    76
    1
    ^ ผมว่า WA1 เนื้อเรื่องไม่ได้แย่นะ น่าจะหนักกว่า ภาค 2 เสียด้วยซ้ำนะ