ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    Call of Duty Advanced Warfare ต้องมี แรม 16หรือ32g และการ์ดจอต้องมีแรม 4g ถึงจะไม่สะดุดคับ สรุป ในวันข้างหน้า การ์ดจอต้องมีแรม 6-8g และแรมในเครื่องตํ่าๆ ต้อง 16g ขึ้นไปท่าจะเล่นปรัปสุดหมดกะเกมพวกนี้

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,389
    Deadrising 3 ยิ่งเป็นเกมที่ชอบด้วยครับ

ผมต้องเปลี่ยน FX6300 ไป FX8xxx มันจะเห็นผลขึ้นป่าว ใครใช้ FX8xxx เล่น Deadrising 3 เป็นไงมั่ง
    รับจัดสเปค, ให้คำแนะนำ หรือ ปัญหาเกี่ยวกับ pc line : ballysosmile

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ soy อ่านกระทู้
    ปรับสุดทุกอย่างเฟรมที่ได้ 40-50 เฟรม แต่สังเกตุดีๆ มีหงึกๆหงักๆ Ram การ์ดจอไม่พอครับ
    ถามว่าถ้าผมเปลี่ยน Ram ระบบเครื่องแทนจาก 2133Mhz 4*2 (8GB) เป็น 2133-2400Mhz 8*2 (16GB)
    อาการหงึกๆหงักๆจะหายไปไหมครับ ดูได้ตามวีดีโอที่ผมอัดมาเลย
    อันนี้ยืมคลิปท่านที่ใช้ 980 มาครับ มาดูอาการสะดุดในเกมกันครับ เหตุผลคือแรมเครื่องมีแค่ 8GB แถมการ์ดจอแรมแค่ 4GB
    นี่ตัว top สุดแล้วนะแต่ทำไมหนอ Titan ดันไม่มีอาการที่ว่าเลย

ใครบอกว่าแรม 8GB พอใช้ขอให้ดูคลิปนี้ครับสยองสุดๆ
    https://www.youtube.com/watch?v=v0gTmI0a4FE
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Khow : 3rd December 2014 เมื่อ 17:41
    ไม่มีสิ่งใดดีไปกว่าการเปิดใจรับฟังความรู้ใหม่ๆ
    รับปรึกษาปัญหาเรื่องคอมและการจัดสเปกคอม

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    ลองแล้วครับ

ปรับ max หมด fxaa fps 25-40 โดยรวมผมว่าก็ลื่นดี แต่ก็เจออาการ กระตุกตามท่านข้าวบอก

แต่ที่ ได้ fps ต่ำถึง 25 เกี่ยวกับ driver โดนวางยาไหมท่านข้าว 780 นี่โคตรลื่นๆเลย
    รับจัดสเปค, ให้คำแนะนำ หรือ ปัญหาเกี่ยวกับ pc line : ballysosmile

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    FX-9370 Eight-Core 4.4GHz
    R7 270 2GB MSI
    Ram 8GB

ปรับสุดทุกอย่าง ลื่นๆ

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Khow อ่านกระทู้
    อันนี้ยืมคลิปท่านที่ใช้ 980 มาครับ มาดูอาการสะดุดในเกมกันครับ เหตุผลคือแรมเครื่องมีแค่ 8GB แถมการ์ดจอแรมแค่ 4GB
    นี่ตัว top สุดแล้วนะแต่ทำไมหนอ Titan ดันไม่มีอาการที่ว่าเลย

ใครบอกว่าแรม 8GB พอใช้ขอให้ดูคลิปนี้ครับสยองสุดๆ
    https://www.youtube.com/watch?v=v0gTmI0a4FE

หวัดดี ท่านข้าว ....ผมเห็นด้วยกับท่านนะ เรื่องแรมทั้ง2อย่างอะ กะรอปีใหม่ ดูของใหม่ๆซิว่าจะคุ้มรึปาว

ที่เห็นจะๆ ก็2เกมนี้เลย Call of Duty ~ Advanced Warfare ACU

ผมอยากให้ท่านช่วย คอมเม้น 2 คลิปล่าสุดที่ผมพึ่งเทสมาให้หน่อยไว้เป็นวิทยาทาน เสป็คเดิมนั้นละ

ACU ผมปรับ เปิดทุกอย่าง ultra high ultra high high ssao msaa-2 เหลืออีกนิดก็สุด( r9- 290 สุดแน่) *1080 fps ไม่ต้องไปสนมัน เกมนี้ 20 ขึ้นก็เล่นได้
    ท่านว่า มันกระตุกมั้ย มันพอจะเล่นได้ปาว หรือผม ได้ ssd ช่วย รีแคส มันเลยดูไม่น่าเกลียดมาก
    ก่อน แคสเกม ลองเล่นอุ่นเครี่องเล่นไป ชัั่วโมงกว่าๆแล้ว เกมนี้บอกตรงๆผมเล่น สามสี่ชั่วโมงไม่มีเด้งเลย

ส่วน Call of Duty ผมไม่ได้ MSI Afterburner มันมีปัญหากับเกม เลยไม่เปิด ผมปรับ ก็เกือบจะสุด ไปอีกนิดไม่ไหว ( r9-280 - 290 สุดแน่) *1080
    มีกะตุกนิดหน่อย แต่น้อยมากไม่พาลเสียอารมณ์ แต่ฉากโหดเลย

จะเทสเกมทั้งที่ต้องไปเทสในที่โหดๆกันหน่อย ออก แอ็คชั่นมากๆ *1080 ถึงจะถึงบางอ้อ
    ไม่ได้มีเจตนามาอะไรกับท่านนะครับ ผมชอบ สไตล์วิเคราะห์ของท่าน คม ลึกดี ชัดเจนมี เหตุผล ตรงไปตรงมาดี

และเรื่อง ที่ท่านกล่าวมา ผมก็เห็นด้วยทุกอย่าง มีน้อยนิดที่บางอย่างอาจขัดกัน แต่ผมก็ กวนๆท่านไปงั้นอะ 555+ มันจะได้มีข้อถกกัน
    เผื่อบางคนที่ไม่ค่อยรู้เรื่องเสป็ค เข้ามาอ่านอาจได้อะไรใหม่ไปใช้

[CENTER]

ใช้เสป็ค ตามลายเซ็น เทส เหมือนเดิม เห็นเงียบเหงาๆ เลยเอาซะหน่อย มาแจมกันได้นะงั้บ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pop99 : 6th December 2014 เมื่อ 22:33

กล่าวขอบคุณ
    0
    ต้องบอกอย่างหนึ่งว่ามาตรฐานผมค่อนข้างสูงบางคนอาจจะบอกว่า 20FPS มันไม่กระตุกแต่สำหรับผมมันไม่ลื่นครับมันหน่วง เอาง่ายๆลองไปเทียบกับตอนที่มันวิ่งที่ 30 สิครับต่างไหม
    ผมใช้ R9 290 เล่น ACU ได้ FPS 20+ ครับไม่ว่าจะปรับแต่งค่ายังไงก็ตาม แต่ถามว่าผมพอใจไหมผมไม่พอใจครับนึกดูครับการ์ดตัวละหมื่นแต่ได้แค่นี้ใครที่ไหนจะพอใจจริงๆมันไม่ควรได้ FPS เท่ากับ R9 280 ครับ แสดงว่ามันวางยาใน Driver แน่นอนต้องรอ AMD มาแก้หลายครั้งครับที่แก้ Driver แล้ว FPS+50% เลยทีเดียวสำหรับการ์ดจอ AMD
    สำหรับผมตั้งค่าเล่นเกมยังไงก็ได้ไม่จำเป็นต้อง Ultra แต่ min FPS ต้อง 30 เหมือนเครื่องคอนโซล ผมไม่สนค่า Max ครับมันไม่มีประโยชน์ แล้วไม่จำเป็นต้อง 60 FPS ตลอดต้องการแค่ 30นิ่งๆ
    สำหรับ ACU AMD โดนวางยาครับปรับไงก็ไม่ลื่นเหมือน nVIDIA
    เพราะผมเองบางทีลูกค้าก็บอกพี่ปรับไงมันถึงได้โคตรลื่นขนาดนั้น ผมว่ามันก็เป็นศิลปะอย่างหนึ่งนะที่จะตั้งค่าให้มันได้ภาพสวยๆแต่กินสเปกน้อยๆแล้วเล่นลื่นๆ
    แต่กับคนที่มีตัง 30000+ ยังไงก็ควรจะได้ความคุ้มค่ามากที่สุดไม่ใช่จ่ายไป 30000-40000 เล่นไปสะดุดไปจนต้องยอมปรับ Medium แบบนี้มันไม่ใช่อ่ะครับ

สำหรับหลายๆคนที่เล่น R9 270 แน่นอนครับผมเล่น 660Ti มาก่อนซึ่งมีความแรงไล่ๆกันมาก่อน ตอนที่ผมจับการ์ดตัวนี้แรกๆผมก็คิดว่ามันลื่นๆครับแต่เล่นไปเล่นมาชักไม่ใช่แล้ว
    อย่างในคลิปผมให้กลางๆนะออกแนวไม่ลื่นด้วยมันสะดุดแปลกๆหลายที ก็อย่างว่าครับแรมการ์ดจอให้มาแค่นั้นแถมแรมเครื่องมีแค่นั้นได้ขนาดนี้ก็ดีถมถืดครับ

เวลาเล่นจริงกับอัดคลิปในคลิปถ้า 25FPS มันลื่นแต่เล่นจริงๆมันไม่ลื่นอ่ะครับหน่วงๆด้วยซ้ำ ยิ่งพวกชอบเล่นแนวเดินหน้ายิงที่ล่อ FPS 120+ พวกนี้ตาไวมากถึงขั้นหงุดหงิด
    ระหว่างวิ่งขึ้นลงที่ 20-40 กับวิ่งขึ้นลงที่ 30-40 ผมเอาอย่างหลังครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Khow : 4th December 2014 เมื่อ 03:48
    ไม่มีสิ่งใดดีไปกว่าการเปิดใจรับฟังความรู้ใหม่ๆ
    รับปรึกษาปัญหาเรื่องคอมและการจัดสเปกคอม

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    แล้ว Far cry 4 ล้ะท่านข้าว fps ร่วงเยอะเลย โดนวางยาด้วยไหมครับ

แก้บัค notepad ก็ไม่ต่างจากเดิม

กล่าวขอบคุณ
    0
    เกมค่ายยูบินี่วางยาทั้งนั้นครับโลโก้เขียวซะแบบนั้น

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ACU ผมไม่รู้นะโดนวางหรือปล่าว

แต่ผมปรับล๊อคเฟรมเรตที่ 31 ก็นิ่งดีนะครับ มีตอนฉากคนเยอะมากๆ ถึงจะลดไป 2X

Farcry ผมยังไม่ได้ลองแฮะ เดี๋ยวรองบก่อนครับ

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    การ์ดจอมีปัญหาอะไรหรือปล่าวส่งเคลม มันไปเลยบอกว่าเล่นแล้ว fps ไม่ขึ้น (ไม่รู้ได้ปะนะ)

แปลกนะ ac unity ผมปรับ hige ได้ fps ประมาณ 55ถึง70 จะขึ้นๆลงๆอยู่ประมาณนี้นะไม่มากและน้อยไปกว่านี้แล้วนะ หรือเป็นเพราะผมใช้ nvideia

ส่วน far cry 4 ปรับ ultra ได้ประมาณ 58 ถึง 85 ขึ้นๆลงๆ ไม่มากไม่น้อยไปกว่านี้นะ ยกเว้นบางฉากบางสถานที่ๆยังบัคทำให้เฟมตกอันนั้นเป็นที่ตัวเกมส์ทำมาไม่ดี

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    ไม่เกี่ยวที่การ์ดพังแน่ครับ

Just cause 2 ปรับ max FPS 100+

BF4 น่าจะเป็นเพราะเมนเทิล FPS เกิน 50-60

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    การ์ดจอมีปัญหาอะไรหรือปล่าวส่งเคลม มันไปเลยบอกว่าเล่นแล้ว fps ไม่ขึ้น (ไม่รู้ได้ปะนะ)

แปลกนะ ac unity ผมปรับ hige ได้ fps ประมาณ 55ถึง70 จะขึ้นๆลงๆอยู่ประมาณนี้นะไม่มากและน้อยไปกว่านี้แล้วนะ หรือเป็นเพราะผมใช้ nvideia

ส่วน far cry 4 ปรับ ultra ได้ประมาณ 58 ถึง 85 ขึ้นๆลงๆ ไม่มากไม่น้อยไปกว่านี้นะ ยกเว้นบางฉากบางสถานที่ๆยังบัคทำให้เฟมตกอันนั้นเป็นที่ตัวเกมส์ทำมาไม่ดี
    ผมถึงได้บอกไงครับว่าอย่าเทียบข้ามค่าย เพราะผมมีทั้ง 780 และ 290 ครับ ลองถอดเปลี่ยนแค่การ์ดเฉยๆใน ACU นี่รู้เลยว่ามันวางยา AMD ชัดๆ FPS หายไปกว่าครึ่ง อืดจนน่าเกลียดเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    351
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้

ไม่มีอาการเล่นไป 3-5นาที หรือ 10-15 นาที กระตุกวืดทีเหมือนท่านข้าว บอก ใช่ใหม เล่นได้สบายๆป่านนี้จบแล้วมั้ง

กล่าวขอบคุณ
    351
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Khow อ่านกระทู้
    ต้องบอกอย่างหนึ่งว่ามาตรฐานผมค่อนข้างสูงบางคนอาจจะบอกว่า 20FPS มันไม่กระตุกแต่สำหรับผมมันไม่ลื่นครับมันหน่วง เอาง่ายๆลองไปเทียบกับตอนที่มันวิ่งที่ 30 สิครับต่างไหม
    ผมใช้ R9 290 เล่น ACU ได้ FPS 20+ ครับไม่ว่าจะปรับแต่งค่ายังไงก็ตาม แต่ถามว่าผมพอใจไหมผมไม่พอใจครับนึกดูครับการ์ดตัวละหมื่นแต่ได้แค่นี้ใครที่ไหนจะพอใจจริงๆมันไม่ควรได้ FPS เท่ากับ R9 280 ครับ แสดงว่ามันวางยาใน Driver แน่นอนต้องรอ AMD มาแก้หลายครั้งครับที่แก้ Driver แล้ว FPS+50% เลยทีเดียวสำหรับการ์ดจอ AMD
    สำหรับผมตั้งค่าเล่นเกมยังไงก็ได้ไม่จำเป็นต้อง Ultra แต่ min FPS ต้อง 30 เหมือนเครื่องคอนโซล ผมไม่สนค่า Max ครับมันไม่มีประโยชน์ แล้วไม่จำเป็นต้อง 60 FPS ตลอดต้องการแค่ 30นิ่งๆ
    สำหรับ ACU AMD โดนวางยาครับปรับไงก็ไม่ลื่นเหมือน nVIDIA
    เพราะผมเองบางทีลูกค้าก็บอกพี่ปรับไงมันถึงได้โคตรลื่นขนาดนั้น ผมว่ามันก็เป็นศิลปะอย่างหนึ่งนะที่จะตั้งค่าให้มันได้ภาพสวยๆแต่กินสเปกน้อยๆแล้วเล่นลื่นๆ
    แต่กับคนที่มีตัง 30000+ ยังไงก็ควรจะได้ความคุ้มค่ามากที่สุดไม่ใช่จ่ายไป 30000-40000 เล่นไปสะดุดไปจนต้องยอมปรับ Medium แบบนี้มันไม่ใช่อ่ะครับ

สำหรับหลายๆคนที่เล่น R9 270 แน่นอนครับผมเล่น 660Ti มาก่อนซึ่งมีความแรงไล่ๆกันมาก่อน ตอนที่ผมจับการ์ดตัวนี้แรกๆผมก็คิดว่ามันลื่นๆครับแต่เล่นไปเล่นมาชักไม่ใช่แล้ว
    อย่างในคลิปผมให้กลางๆนะออกแนวไม่ลื่นด้วยมันสะดุดแปลกๆหลายที ก็อย่างว่าครับแรมการ์ดจอให้มาแค่นั้นแถมแรมเครื่องมีแค่นั้นได้ขนาดนี้ก็ดีถมถืดครับ

เวลาเล่นจริงกับอัดคลิปในคลิปถ้า 25FPS มันลื่นแต่เล่นจริงๆมันไม่ลื่นอ่ะครับหน่วงๆด้วยซ้ำ ยิ่งพวกชอบเล่นแนวเดินหน้ายิงที่ล่อ FPS 120+ พวกนี้ตาไวมากถึงขั้นหงุดหงิด
    ระหว่างวิ่งขึ้นลงที่ 20-40 กับวิ่งขึ้นลงที่ 30-40 ผมเอาอย่างหลังครับ
    ผมปรับลดลงมาผมก็ได้30+ สบายๆ ผมมีให้ดูทุกการปรับ อันนี้ผมปรับเกือบสุด*1080 เพื่อ มาอ้างอิงว่ามันไม่ถึงกับกระตุกทุก 3-5 นาทีกับการ์ดบ้านๆแรม 8 อย่างที่ท่านเทส และอีกอย่าง ACU เกมมันบั้คเยอะ ทีมงานเกมเขาก็แก้ไขกันอยู่
    ท่านบอก มาตรฐานท่านค่อนข้างสูง โอเคครับ R9 270 ผมก้แค่เอามาเทสเล่น อยากให้ท่าน เทส การ์ด 30000-40000 เกมนี้มาให้ชมหน่อย เอาแบบโหดๆนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pop99 : 4th December 2014 เมื่อ 17:26

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    ไดว์เวอร์อะไรเอ่ย ที่ว่าปรับได้ 30+ เนี่ยครับ

คือ R9 270 มันเล่นได้อยู่แล้วไงครับ สุดๆมันก็อาจจะได้ตามนั้นอยู่แล้วแหละ

แต่ R9 290 มันควรจะได้มากกว่านี้นะครับ อย่างท่านข้าวบอกไง ว่ามันโดนวางยา ปรับยังไงมันก็เท่ากับการ์ด R9 270x R9 280x ก็อาจจะต้องรอไดว์เวอร์มาแก้ใหม่

ถ้าผมปรับเท่าท่าน pop99 ก็ได้ FPS เท่าท่านหมดแหละ แต่ R9 290 มันควรจะได้เยอะกว่านี้ไงครับ.

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pop99 อ่านกระทู้
    ผมปรับลดลงมาผมก็ได้30+ สบายๆ ผมมีให้ดูทุกการปรับ อันนี้ผมปรับเกือบสุด*1080 เพื่อ มาอ้างอิงว่ามันไม่ถึงกับกระตุกทุก 3-5 นาทีกับการ์ดบ้านๆแรม 8 อย่างที่ท่านเทส และอีกอย่าง ACU เกมมันบั้คเยอะ ทีมงานเกมเขาก็แก้ไขกันอยู่
    ท่านบอก มาตรฐานท่านค่อนข้างสูง โอเคครับ R9 270 ผมก้แค่เอามาเทสเล่น อยากให้ท่าน เทส การ์ด 30000-40000 เกมนี้มาให้ชมหน่อย เอาแบบโหดๆนะครับ
    กระตุกทุก3นาทีเนี่ยให้ว่างก่อนครับผมมีคลิปพวกนี้อยู่แค่ยังไม่ได้อัพเฉยๆ
    ปล.นี่ไม่เคยดู Chanel ผมใช่ไหมเนี่ยว่าผมเทส ACU กับ GTX Titan ไปแล้วกี่รอบแล้วหลายคลิปด้วยครับ คือก่อนถามอย่างน้อยอยากจะให้ศึกษาข้อมูลดีๆก่อนถามนะครับเพราะบางทีผมก็รำคาญเวลาคุณประชดอะไรที่มันงี่เง่าจริงๆ ตอนแรกคุณมาเถียงผมเรื่องการ์ดจอ พอผมมีรูปประกอบคุณก็เงียบ
    อย่างในเฟสผมเนี่ย GTX Titan กับ ACU นี่ไม่ต่ำกว่า 3คลิปนะครับ
    มันก็เหมือนที่คุณ Kooh บอกนั่นแหละที่ผมสงสัย Driver มันเพราะมันเป็นไปไม่ได้ที่ 290 จะได้ FPS เท่า 270 นอกจากโดนวางยาใน Driver เท่านั้นในขณะที่ 780 ถ้าผมปรับเท่าคุณ FPS ผมวิ่งได้ยัน 50+ เลยนะไม่มีมาหล่นๆที่ 20+ แบบคุณบอกนะครับ
    นี่แสดงให้เห็นว่าคุณไม่ได้เข้าใจในสิ่งที่ผมจะสื่อเลย การ์ดตัวละ 30000 ผมมีแค่ตัวเดียวครับซื้อนานล่ะ แต่ยังเนียนๆได้จนถึงปัจจุบัน
    แต่ทว่า R9 290 ผมได้มาในราคา 5800 บาทครับ (185$) เป็นการ์ดจอราคาถูกสุดเท่าที่ผมมีแล้วครับ 555

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    ตามที่คุณ pop99 ถามว่า(((ไม่มีอาการเล่นไป 3-5นาที หรือ 10-15 นาที กระตุกวืดทีเหมือนท่านข้าว บอก ใช่ใหม เล่นได้สบายๆป่านนี้จบแล้วมั้ง)))

ถ้าเครื่องที่ผมเล่นไม่มีอาการอย่างว่านะครับ และ ac unity ยังเล่นไม่จบเลยครับ เล่น far cry 4 อยู่ครับ
    อือหรือเพราะผมปรับ ac unity แค่ hige หรือป่าวนะถึงได้ fps แบบลื่นๆไม่มีกระตุกอย่างที่ว่าก็อย่างที่ผมบอกแหละครับ 55 ถึง 70 ประมาณนั้น ถ้าเวอรี่ไฮ จะได้ประมาณ 50 ถึง 57 ถ้า ulltra ประมาณ 43 ถึง 49 ครับ
    ผมเลยเล่นที่ hige ภาพมันก็ยังสวยอยู่นะ แต่ถ้า มีเดี้ยม หรือ low ภาพจะไม่สวยแล้ว ผมเลยเล่นที่ hige

ส่วน far cry 4 ปรับ ulltra สบายๆเลย ไม่มีอาการนั้นเลยที่คุณถามมาอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    มันวางยา AMD ครับ ลอง BF4 จะรู้เลยว่า 290 ref oc @1000 เหนือกว่า 270x 280x และ GTX780 ครับ

ส่วน ACU และ Far cry 4 ผมจะลองรอดูไดวเวอร์ตัวใหม่อยู่ครับ เล่นแล้วไม่ค่อยพอใจสักเท่าไหร่ตอนนี้

ยิ่ง Far cry 4 ยิ่งน่ารำคาญกว่า ACU เยอะแยะครับ

กล่าวขอบคุณ
    351
    กระตุกทุก3นาทีเนี่ยให้ว่างก่อนครับผมมีคลิปพวกนี้อยู่แค่ยังไม่ได้อัพเฉยๆ
    ปล.นี่ไม่เคยดู Chanel ผมใช่ไหมเนี่ยว่าผมเทส ACU กับ GTX Titan ไปแล้วกี่รอบแล้วหลายคลิปด้วยครับ คือก่อนถามอย่างน้อยอยากจะให้ศึกษาข้อมูลดีๆก่อนถามนะครับเพราะบางทีผมก็รำคาญเวลาคุณประชดอะไรที่มันงี่เง่าจริงๆ ตอนแรกคุณมาเถียงผมเรื่องการ์ดจอ พอผมมีรูปประกอบคุณก็เงียบ
    อย่างในเฟสผมเนี่ย GTX Titan กับ ACU นี่ไม่ต่ำกว่า 3คลิปนะครับ
    มันก็เหมือนที่คุณ Kooh บอกนั่นแหละที่ผมสงสัย Driver มันเพราะมันเป็นไปไม่ได้ที่ 290 จะได้ FPS เท่า 270 นอกจากโดนวางยาใน Driver เท่านั้นในขณะที่ 780 ถ้าผมปรับเท่าคุณ FPS ผมวิ่งได้ยัน 50+ เลยนะไม่มีมาหล่นๆที่ 20+ แบบคุณบอกนะครับ
    นี่แสดงให้เห็นว่าคุณไม่ได้เข้าใจในสิ่งที่ผมจะสื่อเลย การ์ดตัวละ 30000 ผมมีแค่ตัวเดียวครับซื้อนานล่ะ แต่ยังเนียนๆได้จนถึงปัจจุบัน
    แต่ทว่า R9 290 ผมได้มาในราคา 5800 บาทครับ (185$) เป็นการ์ดจอราคาถูกสุดเท่าที่ผมมีแล้วครับ 555
    ผมว่าคนที่พยายาม เฉไฉและงี่เง่าอะ คุณมากกว่า ประเด็นที่ผมขัดคุณคือ ACU คุณบอก แรมการ์ด2 แรมเครื่อง 8 เหมือนว่ามันจะกากไปที่จะเล่นเกมนี้
    คุณเทสมา บอก มันจะ กระตุกงึกๆทุก3-5นาที เลยต้องใส่ แรมเครื่องเพิ่มเป็น 16 ก็ยังเจออาการ น่ารำคาญอีก

แค่ตัวเองเทสมา ก็ดูเหมือนจะมโน วิตกไปกันใหญ่ พอมีคนไม่เชื่อเล่นได้ ก็มาออกอาการเต๋วแตก เฉไฉไปต่อ วางยา โน้นนี่ ผมไม่รู้ไม่ได้สนเรื่องนี้
    สนแค่ พยายามแก้ไขไปให้คนงบ น้อย ๆ เล่นได้บ้างก็พอ สงสัยไม่เคยสนใจกะทู้ตอบที่อื่นของผมเลย
    และต้องขอโทษด้วย ที่ไม่รู้จัก Chanel ดังของคุณ เลยไม่ได้เข้าไปดู เห็นมีแต่ละคลิปที่มาแปะในนี้ บอกตรงๆไม่ได้มีประโยชน์อะไร
    แล้ว กับ GTX Titan ก็ดูที่มาแปะลิ้งไว้ในนี้ ใครบอกว่าแรม 8GB พอใช้ขอให้ดูคลิปนี้ครับสยองสุดๆ ก็ไม่รู้สื่ออะไรเดินไปเดินมาในห้อง แป้ปๆ

และรูปที่คุณมาแปะไว้ แล้วบอกว่าผมเงียบเลย เงียบอะไร ถ้าจะสื่อถึงการแดร้กแรมตามในรูป เสป็คอย่างผมไม่มีรอด ก็ลองดูคลิปที่ผมแปะล่าสุดหรือจะเอาอีกยาวกว่านี้ก็มี เปิดวัดทุกอย่างมาเหมือนกัน

คุณยังมาบอก มีเวลาจะอัพคลิปที่เทสกะตุกมาให้ดู คูณเทสกระตุกก็ไม่ได้หมายความว่า คนอื่นต้องไปเป็นแบบคุณเทสนั้นทุกเครื่องนะครับ กับเสป็คที่ใกล้เคียงคุณเทส
    ท่าทางก็ทำตัวเป็นเทพคอม น่าจะรู้บ้างว่า ACU มันเป็นอย่างไร เกมมัน บั้คมากมาย Fps ก็เพี้ยนๆ เสป็คต่ำกว่า 270x ก็เห็นเล่นก็พอได้มากมาย
    ที่ผมกล้ามาขัดคุณ เพราะผมก็พอตัวครับ ไม่ได้มาพูดไรแบบปากปาว ผมไม่กะตุก คุณก็มาหาว่า หน่วงแปลกๆ อัดคลิปดูลื่นแต่เล่นจริงไม่ลื่น งง วะ
    ผมว่าเล่นโดยไม่อัดคลิปจะลื่นกว่านีนะเพราะอัดมันก็จะไปกินแรงเครื่องแน่นอน อะไรที่คุณนำเสนอมาดีถูกหลักก็มากมายผมยังชมคุณเลย ยอมรับบ้างครับ

เรื่อง 290 คุณบอกเป็นการ์ดที่ถูกสุดที่คุณมี คนอื่นกว่าจะได้มาต้องใช้เป็นเรือนหมื่น คุณก็ได้มา ห้าหกพัน เทพจริงๆ แต่ผมว่าคุณบอกคุณมี 660ti มันถูกกว่า 290 ตรงไหน แต่ช่างมันเหอะๆ

หมั่นปรับปรุงเกมปรับแคร้ก บ้าง เกมนี้มันอยู่ที่ต้องหมั่นแก้ไขตามไป ว่างๆไปดูใน Chanel กากๆของผมบ้าง ACU มีให้ดูหลายเวอร์ชั่น จะได้เลิก มโน กับ เครื่องที่ต้องเทพ แค่นั้น จะมีสิทธเล่น

ผมขัดกับคุณแค่เรื่องนี้เรื่องเดียว โปรดเข้าใจ อย่าพยายาม ลากไปไกล ผมงง ผมแค่เล่นได้ และคุณเล่นกระตุกในเสป็คใกล้เคียงกัน หัดยอมรับคนอื่นบ้าง ไม่ใช่ทำตัวเก่งคนเดียว

ต่อไปนี้ ต่างคนต่างอยู่ละกัน จบแค่นี้นะครับ ท่านมหาเทพ

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    ท่าน ข้าว ครับ ACU

FX6300 ถ้าสมมุติ ใช้กับ GTX780 3GB จะกินเกือบทุก หัว เลยใช่ไหมครับ เหมือนที่ท่านเทสใน ocz
    แต่ถ้าจับคู่กับ R9 290 ก็จะกิน นิดเดี่ยวเองใช่ไหมครับ เพราะ GPU AMD มันยังโดนวางยาอยู่

จะรอไดวืเวอร์ใหม่ ก็กลัวมันไม่แก้ สงสัยต้องทนเล่นไป

ท่าน pop99 ครับ

ACU AMD โดนวางยาจริงๆครับ แต่ผลกระทบ R9 270x น้อยกว่า R9 290 ครับ เพราะ R9 270x มันทำได้สุดๆประมาณนั้นแหละครับ R9 270x มันเลยไม่มีผลกระทบมากนักเท่าไหร่

แต่ที่เห็นอย่างชัดๆ คือ R9 290 ถ้าผมส่งการ์ดจอให้ท่านไปลองเทส ท่านจะรู้เลยแหละ ตอนนี้ผมก็ทนเล่นไปก่อนแหละครับ ช่วยไม่ได้ AMD ชอบ Stop Driver

ส่วนเรื่องแรมไม่รู้ครับ ผมเลิกเล่นเลย COD AW

ตอนนี้เกมที่ออกใหม่ Far cry 4, ACU, COD AW ผมยังไม่ลื่นสักเกมเลย น่าผิดหวังมากครับ แค่ผมซื้อ R9 290 ตัวเดียว ผมต้องเปลี่ยนทั้ง PSU + MB ตัวใหม่ หมดเงินก็เกือบหมื่นแล้ว ช่วงนี้เหนื่อย หาเงินไม่ได้เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kooh : 5th December 2014 เมื่อ 00:37

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    แปลกจังทั้งๆที่การ์ดจอของคุณ pop99 เป็นค่ายแดงก็หน้าจะใช้ไดร์เวอร์ตัวเดียวกันนิ มันจะเกี่ยวกับไดร์เวอร์จริงๆหรือป่าวนะ

แต่ผมสัมผัสได้ถึงการ์ด จขกท มันแปลกๆ ทั้งๆที่ในบอร์ดนี้ใช้ R9 290 กันหลายคนไม่มีมาถามเลยแฮะ

ปล.ใครใช้ R9 290 มาบอกหน่อย คุณ เครโรโระๆ ก็ใช้ไม่ใช่เหรอมาบอกหน่อยเร็ววววววว คุณเคนปาจิ

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pop99 อ่านกระทู้
    ผมว่าคนที่พยายาม เฉไฉและงี่เง่าอะ คุณมากกว่า ประเด็นที่ผมขัดคุณคือ ACU คุณบอก แรมการ์ด2 แรมเครื่อง 8 เหมือนว่ามันจะกากไปที่จะเล่นเกมนี้
    คุณเทสมา บอก มันจะ กระตุกงึกๆทุก3-5นาที เลยต้องใส่ แรมเครื่องเพิ่มเป็น 16 ก็ยังเจออาการ น่ารำคาญอีก

แค่ตัวเองเทสมา ก็ดูเหมือนจะมโน วิตกไปกันใหญ่ พอมีคนไม่เชื่อเล่นได้ ก็มาออกอาการเต๋วแตก เฉไฉไปต่อ วางยา โน้นนี่ ผมไม่รู้ไม่ได้สนเรื่องนี้
    สนแค่ พยายามแก้ไขไปให้คนงบ น้อย ๆ เล่นได้บ้างก็พอ สงสัยไม่เคยสนใจกะทู้ตอบที่อื่นของผมเลย
    และต้องขอโทษด้วย ที่ไม่รู้จัก Chanel ดังของคุณ เลยไม่ได้เข้าไปดู เห็นมีแต่ละคลิปที่มาแปะในนี้ บอกตรงๆไม่ได้มีประโยชน์อะไร
    แล้ว กับ GTX Titan ก็ดูที่มาแปะลิ้งไว้ในนี้ ใครบอกว่าแรม 8GB พอใช้ขอให้ดูคลิปนี้ครับสยองสุดๆ ก็ไม่รู้สื่ออะไรเดินไปเดินมาในห้อง แป้ปๆ

และรูปที่คุณมาแปะไว้ แล้วบอกว่าผมเงียบเลย เงียบอะไร ถ้าจะสื่อถึงการแดร้กแรมตามในรูป เสป็คอย่างผมไม่มีรอด ก็ลองดูคลิปที่ผมแปะล่าสุดหรือจะเอาอีกยาวกว่านี้ก็มี เปิดวัดทุกอย่างมาเหมือนกัน

คุณยังมาบอก มีเวลาจะอัพคลิปที่เทสกะตุกมาให้ดู คูณเทสกระตุกก็ไม่ได้หมายความว่า คนอื่นต้องไปเป็นแบบคุณเทสนั้นทุกเครื่องนะครับ กับเสป็คที่ใกล้เคียงคุณเทส
    ท่าทางก็ทำตัวเป็นเทพคอม น่าจะรู้บ้างว่า ACU มันเป็นอย่างไร เกมมัน บั้คมากมาย Fps ก็เพี้ยนๆ เสป็คต่ำกว่า 270x ก็เห็นเล่นก็พอได้มากมาย
    ที่ผมกล้ามาขัดคุณ เพราะผมก็พอตัวครับ ไม่ได้มาพูดไรแบบปากปาว ผมไม่กะตุก คุณก็มาหาว่า หน่วงแปลกๆ อัดคลิปดูลื่นแต่เล่นจริงไม่ลื่น งง วะ
    ผมว่าเล่นโดยไม่อัดคลิปจะลื่นกว่านีนะเพราะอัดมันก็จะไปกินแรงเครื่องแน่นอน อะไรที่คุณนำเสนอมาดีถูกหลักก็มากมายผมยังชมคุณเลย ยอมรับบ้างครับ

เรื่อง 290 คุณบอกเป็นการ์ดที่ถูกสุดที่คุณมี คนอื่นกว่าจะได้มาต้องใช้เป็นเรือนหมื่น คุณก็ได้มา ห้าหกพัน เทพจริงๆ แต่ผมว่าคุณบอกคุณมี 660ti มันถูกกว่า 290 ตรงไหน แต่ช่างมันเหอะๆ

หมั่นปรับปรุงเกมปรับแคร้ก บ้าง เกมนี้มันอยู่ที่ต้องหมั่นแก้ไขตามไป ว่างๆไปดูใน Chanel กากๆของผมบ้าง ACU มีให้ดูหลายเวอร์ชั่น จะได้เลิก มโน กับ เครื่องที่ต้องเทพ แค่นั้น จะมีสิทธเล่น

ผมขัดกับคุณแค่เรื่องนี้เรื่องเดียว โปรดเข้าใจ อย่าพยายาม ลากไปไกล ผมงง ผมแค่เล่นได้ และคุณเล่นกระตุกในเสป็คใกล้เคียงกัน หัดยอมรับคนอื่นบ้าง ไม่ใช่ทำตัวเก่งคนเดียว

ต่อไปนี้ ต่างคนต่างอยู่ละกัน จบแค่นี้นะครับ ท่านมหาเทพ

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    แปลกจังทั้งๆที่การ์ดจอของคุณ pop99 เป็นค่ายแดงก็หน้าจะใช้ไดร์เวอร์ตัวเดียวกันนิ มันจะเกี่ยวกับไดร์เวอร์จริงๆหรือป่าวนะ

แต่ผมสัมผัสได้ถึงการ์ด จขกท มันแปลกๆ ทั้งๆที่ในบอร์ดนี้ใช้ R9 290 กันหลายคนไม่มีมาถามเลยแฮะ

ปล.ใครใช้ R9 290 มาบอกหน่อย คุณ เครโรโระๆ ก็ใช้ไม่ใช่เหรอมาบอกหน่อยเร็ววววววว คุณเคนปาจิ
    ผมว่าไม่ต้องพิสูจน์หรอก ลองไปดู chanel ของฝรั่ง R9 290 เป็นเหมือนกันหมดครับ FPS20+ สำหรับ ACU

หรือให้ผมลอง BF4 ไหมละท่าน FPS ทะลุ 100 นะ พลังของแมนเทิล จะลองไหมท่าน

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    r9 290 BF4 mantle ผมทราบครับว่ามันได้ fps พรุ่งกระชูด