ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ผู้ก่อการดี
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,346

งานออนไลน์ผ่านเน็ตจริงหรอครับ ?

ผมเคยดูคลิปนี้ตั้งนานแล้วครับ เลยรู้ว่างานแบบนี้เป็นยังไง
    https://www.youtube.com/watch?v=BGP6-IoCRik

แต่วันนี้มีพี่ผมที่เรียนที่มหาลัยเดียวกันสาขาเดียวกัน สนิทกันพอสมควร ทักเฟสมาชักชวนให้ทำงานประเภทนี้ละ บอกว่าได้อาทิตย์ละ 2000-5000

ผมก็ยังไม่เชื่อนะ ถามๆดูว่าใช่รุ่นพี่ผมจริงหรือปล่าว หรือเฟสโดนแฮก ถามไปถามมาก็รู้เรื่องเรื่องเกี่ยวกับตัวผมเยอะพอสมควร รู้เชื่อ รู้ว่าเรียนเอกอะไร รู้อาจารย์ชื่ออะไร (น่าจะตัวจริง) ผมเลยแปลๆใจอยู่ เลยนัดเจอพรุ่งนี้ รอดูตอไป....

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,370
    Blog Entries
    6
    น่าจะคิดได้ด้วยตัวเองน่ะ ,ถ้ามีการทำงานผ่านอินเตอร์เน็ต แล้วได้เงินขนาดนั้นจริง อาทิตย์ละ 2000-5000

คงไม่มีใครไปทำงานอย่างอ่านแล้วล่ะ ทุกคน คงหันมาทำงานผ่านเน็ตกันหมดแล้วล่ะ

P.s งานที่ทำผ่านเน็ต และได้เงินจริงๆ ก็มี แต่ได้เดือนล่ะ ไม่ถึง 100 บาท !

ฉะนั้นถ้าคิดจะทำงานผ่านเน็ตและได้เงินแค่นั้นล่ะก็ เอาเวลาที่ทำงานผ่านเน็ตนั้นไปทำงานที่มันได้เงินจริงๆด็กว่าใหม

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    6
    พวกนี้มันเป็นลูกโซ่ อย่าไป เชื่อ ผมเคยเจอมาแล้วครับ

คืองานพวก ที่ให้ซื้อสินค้าเค้าทดลอง และ ไปบอกต่อคนอื่นๆ เพื่อเอายอด มาต่อ ระดับเรา ยิ่งระดับ สูง ยิ่งได้เงิน เพราะมี คนอื่นๆที่เป็นลูกโซ่ของเราซื้อสินค้า และบอกต่อไป ทำแบบนี้ไปเรื่อยๆ

ถ้าลูกโซ่ ไม่ทำเราก็ไม่ได้เงิน ถ้าได้เงินก็ต้อง เอาไป ซื้อสินค้าตัวใหม่ๆทดลอง หรือเพิ่มจำนวน ไปขายไปบอกต่อเรื่อยๆ

(อย่าไปทำครับ มันมีแต่เสียกับเสียงานพวกนี้มันเป็น งาน ธุรกิจ เสริม จะทำไม่ทำก็แล้วแต่เรา ได้เงินไม่ได้ก็อยุ่ที่ยอดสินค้าขาย และลูกโซ่ ว่าเรามีเยอะหรือน้อย เค้าทำหรือแค่สมัครเสียเงินฟรี)

(สุ้เอาเวลาไปทำงาานเงินเดือนดีกว่าครับ คนไม่เคยเจอไม่เคยไปสมัครก็คิดว่างานสบายได้เงินเยอะที่ไหนได้โดนงานลูกโซ่หลอก)

พวกที่เป็นปลิงก็โง่ให้ทางบริษัทลูกโซ่หลอกไป มันเป็นงานไปหลอกคนอื่นต่อๆไปเรื่อยๆโดยที่เราไม่รุ้ตัว ทำเป็นพูดดีโน้นนี้นั่น มั่วๆไปวันๆ

คือถ้ามันดีจริงรวยจริง ป่านี้ คงไม่มี พนักงานบริษัท ทำงานกินเงินเดือน มีธุรกิจ ส่วนตัว คงจะวิ่งโง่ไปทำ ลูกโซ่ หมดแล้วล่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 2nd December 2014 เมื่อ 04:41

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    กระทู้นี้เลย http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=239392

งานออนไลน์ มีหลายระดับ ทั้งระดับมืออาชีพ มือสมัครเล่น หรือพวกงานกระจอกๆ ต่ำๆ ก็มีทั้งนั้น

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    จะว่าหลอก ก็ไม่เชิง เรียกว่า หว่านล้อมละกันครับ

หลายๆบริษัท เปิดขึ้นมาใหม่ บางที่ไม่ได้จดทะเบียนบริษัทด้วยซ้ำ แต่เป็นการ "รวมกลุ่ม" ของผู้ทำอีกทีหนึ่ง

คือ ถามว่างานออนไลน์มั๊ย ไม่ใช่ 100% ครับ แต่เป็นการหาเหยื่อแบบออนไลน์มากกว่า

ถามว่าทำแล้วรวยมั๊ย รวยก็มีครับ พวกบนๆ มาก่อนได้ก่อนครับงานแบบนี้ แต่ต้องแลกมาด้วยการสูญเสียความสัมพันธ์กับใครหลายๆคน

เพราะอย่างที่ผมบอก จะบอกว่าหลอกก็ไม่เชิง มันเป็นการหว่านล้อม ขายฝัน จะรวยยังงั้นยังงี้ พ่อแม่จะสบาย เลีี้ยงตัวเอง ครอบครัวได้ มันเป็นการจี้จุดนิสัยคนไทยหลายๆคน

พอคุณลองกรอกไปเท่านั้นแหละครับ เค้าจะเชิญคุณไปที่ห้องล้างสมอง

สำหรับคนภูมิคุ้มกันอ่อนๆ หรือผ่านโลกมาไม่เยอะ รับรองได้ว่าเกิน 90% จะหลงไปกับมันแน่นอน

งานพวกนี้ ถ้าเป็นลูกโซ่ สังเกตได้เลย มันจะไม่เน้นขายผลิตภัณฑ์ แต่จะเน้นหาคนมาต่อ สร้างเครือข่ายของมัน

ค่าสมัคร หรือเปิดเมมเบอร์จะอยู่ที่หลักพัน ไปจนถึงหลักหมื่น หลักแสน แล้วจะได้สินค้าโง่ๆมา 1-2 ตัว ให้ไปขาย

พอรับมาแล้วคุณจะขายได้หรือไม่ได้ ช่างหัวคุณ เค้าจะไม่สนใจ แต่เค้าจะมุ่งประเด็นไปที่การหาคนมาต่อ สร้างเครือข่าย และการเปิดเมมระดับสูงขึ้น

พวกนี้จะมีการหักหัวคิวค่าสมัคร ก็คือลูกโซ่นั่นแหละ ต่อกันไปเรื่อยๆ มาก่อนได้ก่อน

เริ่ม ถ้าคุณบอกไม่มีค่าสมัคร มันจะบอกให้คุณไปยืมคนนู้นคนนี้ มีบ้านขายบ้าน มีรถขายรถ เดี๋ยวเราจะรวยเป็นแสน เป็นล้าน

สมมตินะค่าสมัครซัก 3,000 มันให้คุณสมัคร คุณลองแย็บไปก่อนเลยว่า แค่ 3,000 เอง ออกให้ก่อนสิ ถ้าทำได้เป็นแสนเป็นล้านจริง เดี๋ยวคืนให้ 5 เท่า 10 เท่าเลย

จุดนี้มันจะทำหน้าเจื่อนๆ แล้วแถต่อไปเรืองอื่น

มันจะบอกให้คุณไปหาญาติ พ่อ แม่ พี่ น้อง มาสมัครต่อ

ตอนนี้แหละจะเป็นจุดเปลี่ยน คุณจะเริ่มรู้ตัวแล้วว่า มันกึ่งหลอกลวง คุณจะมี 2 ทางเลือก

1. ไปเอาคนมาสมัครต่อ ถอนทุนคืน และทำกำไร

2. คุณละอายใจ และจัดการทำให้มันจบ โดยการเลิกทำ

ถ้าเลือกทางเลือก ที่ 2 คุณจะจำเป็นบทเรียน และไม่ทำให้คนใกล้ตัวทุกข์ใจ

ถ้าเลือก 1 ก็แล้วแต๊ (ทำเสียงสูง)

ส่วนงานแบบนี้ ที่ทำแล้วได้จริง ยั่งยืน ผมมองว่าตัวอย่างมี เช่น am__y

ได้ช้า ได้น้อย แต่ได้แน่นอน ของก็ดีจริงอยู่หลายอย่าง

ถามว่าของมันแพงมั๊ย แน่นอน แพง มากด้วย แต่ในราคานั้นคือมันบวกเงินเดือน กับ incentivce ของพวกคนขายเข้าไปแล้ว

Edit :: มีอีกประเภทนะครับ ที่บูมๆเหมือนกัน คือหลอกให้ "ลงทุน"

ไม่ว่าจะลงทุนในเงิน USD ในทอง ในหุ้นสั้น หุ้นยาว ก็แล้วแต่

ให้สังเกตตัวเลขผลตอบแทนคิดเป็น % จะสูงมาก มากจนดูโอเวอร์ ซึ่งเรตปกติถ้าคนเล่นหุ้น หรือซื้อพวกกองทุนอยู่แล้วเห็นจะรู้

แต่คนโลภจะถูกเงินบังตา เห็นแล้วก็จะ โอ้วววววว รวยยยยยยย

หลักการก็เหมือนเดิมครับ หาคนมาสมัครต่อ ลงทุนเพิ่ม กินหัวคิว

แรกๆมันจะจ่ายดีมาก ได้เงินกัน ทำให้หลายคนตายใจ ไปหาคนมาสมัครต่อ เพราะมีหลักฐานว่าได้จริงๆ

จากนั้นมันจะรวบรวมสมาชิกได้แบบก้าวกระโดด

พอถึงจุดอิ่มตัว คนเริ่มสมัครน้อยลง ทำเงินได้เยอะแล้ว จะเริ่มมีปัญหาการจ่ายเงิน จ่ายช้าบ้าง ไม่ตรงบ้าง นู้นนี่นั่น สารพัด

จากนั่นก็ ฟิ้วววววววว คนข้างบนหอบเงินหนีไปต่างประเทศ ปิดบริษัทหนีกันไป

คนล่างๆที่ชวนกันไปสมัครต่อกัน โดนเฉพาะคนรู้จักกันก็เกิดปัญหาแน่นอน

จะทำธุรกิจอะไรดูให้ดีๆครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CanDiiZ : 2nd December 2014 เมื่อ 10:15

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    1
    พึ่งสมัครเข้ามา กะมาหาดาวที่นี่บ้าง ไม่นึกว่าจะเจอกระทู้นี้

"งานออนไลน์ผ่านเน็ตจริงหรอ?!?" เคยตั้งคำถามแบบนี้เหมือนกันค่ะ..เมื่อหลายเดือนก่อน
    ตอนนี้ได้คำตอบล่ะ °^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lilo : 2nd December 2014 เมื่อ 10:03

ผู้ก่อการดี
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,346
    อ่านแล้วรู้เลย ตัดสินใจแล้วครับ ไม่ทำ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 272
    เบื่อมากเวลารอ adfly มันนับถอยหลัง เวรพวกนี้มันจะพูดไม่หยุดเลย

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Sunshinekung อ่านกระทู้
    อ่านแล้วรู้เลย ตัดสินใจแล้วครับ ไม่ทำ
    ต้องลองเองด้วยตัวเองจิ ถ้าไม่ลองจะรู้ได้ยังไง °^^

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ทำได้จริง แต่ทำยาก และต้องใช้ความอดทน ความหน้าหนาด้วยถึงจะทำได้ เพื่อนผมก็ทำได้อาทิตย์ละ 3000 บาท จริงครับ

และได้เงินเป็นรายเดือนอีกประมาณ 4000 กว่าบาท/เดือน (มันเริ่มสร้างเครือข่ายแล้ว) รวมๆมันได้ 7000 กว่าบาท/เดือน

คือพวกนี้มันเป็นการขายตรงแทบจะทั้งหมด แล้วแต่ว่าเราจะหาลูกค้าได้มากน้อยแค่ไหน

ที่มันทำได้เป็นพันๆกันเนี่ย หลักการมันมีประมาณนี้ครับ

ต้องการขายของราคา1000บาท...ในฐานะที่เราเป็นสมาชิก เราใช้เงินเบิกมาแค่ 500 บาท แล้วเอามาขาย 1000 บาท

อีก 500 บาทส่วนต่างก็คือกำไรของเรา ถ้าขายได้สัก 5 ชิ้น ก็ได้มาแล้วครับ 2500 บาท มันก็ประมาณนี้แหละ

ผมก็เคยไปนั่งอบรม คนบรรยายพูดดีมาก โคตรมีกำลังใจจะทำ แต่พอกลับบ้านมา...กรูไม่เอาอะไรละ เรียนจบแล้วค่อยทำละกัน...

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    อย่าได้คิดจะไปทำ