ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หssม
    Pichit , Phitsanulok
    กล่าวขอบคุณ
    2,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 638
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ panuwitzman อ่านกระทู้
    พวกคุณที่ใช้เงินเป็นเบี้ยล่างคงไม่เห็นค่าของเงินหรอกถึงได้พูดกล่าวอ้างไปต่างๆนาๆว่ามันถูกต้องเสมอไป !!
    ละเมิดลิขสิทธิ์นี่ถูกต้องใช่ป่าวจะเถื่อนก็เถื่อนไปดิผมก็เถื่อนแต่ไปพูดถึงคนที่เค้าสนับสนุนแบบนั้นมันไม่ช้ายย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Droge. : 3rd December 2014 เมื่อ 01:45

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    สังคม jokergameth นี้อันตรายนะจะพูดจะจาอะไรก็ต้องระวังหน่อยนะเด็กใหม่เอ้ย พวกเก่าๆเขารู้ทางหลบหลีกคำพูดพวกนี้กันแล้ว เราจะซื้อแท้มาหรือโหลดเถื่อนมาแนะนำให้เงียบไว้จะเป็นประโยชน์ต่อตัวเรามากสุดนะจ๊ะ

อย่าไปวีนให้โดนลุมเลยเด็กใหม่เอ้ย ยังไงเถื่อนก็ผิดเต็มๆ ยังไงเงียบดีสุด คุณโหลดเถื่อนหรือซื้อแท้ถ้าคุณเงียบใครจะรู้ว่าคุณเล่นอะไรอยู่

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    กระทู้ที่รอคอย เข้ามาเสพมาม่า

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ panuwitzman อ่านกระทู้
    เป็นไงไม่รู้แต่คิดถึงคนไม่มีปัญญาซื้อบ้างเถอะครับถ้าขายเกมล่ะ 500-800 กว่าบาทผมจะซื้อมันทุกเกมส์เลย เกมเป็นพันไม่มีปัญญาซื้อหรอกครับยังน้อยก็ให้ได้มีโอกาสได้เล่นหน่อยเถอะ
    เกมยังไงก็เกมขายราคาแพงช่วยเพิ่มประโยชน์ชีวิตอะไรบ้างครับ ? 1000กว่าบาทเอาเงินไปทานข้าวดีกว่าไหม !!
    แล้วคุณไปเดือดร้อนอะไรกับคนที่เค้าสร้างเกมเหรอครับ ? แล้วคุณล่ะเล่นทำไม ?
    พวกคุณที่ใช้เงินเป็นเบี้ยล่างคงไม่เห็นค่าของเงินหรอกถึงได้พูดกล่าวอ้างไปต่างๆนาๆว่ามันถูกต้องเสมอไป !!
    หยุดเถอะ ถลอกไปหมดแล้ว
    << EVERY OBSTACLE IS SURMOUNTABLE >>

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ John อ่านกระทู้
    55555555555555555555555555555 คิดว่านักพัฒนาไม่ต้องกินต้องใช้หรอคุณ คิดว่าเขากินขี้แทนข้าวหรือไง 5555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555

ขอให้ทางบ้าน จขกท.โดนโกงบ้าง จะรู้สึก

เซฟรูปแปป ของหายาก นานๆมาที

ใช้ตรรกะเดียวกันกับ "พวกคุณมีเงินเที่ยวกะหรี่ แต่ผมจน ไม่มีเงิน ก็เลยต้องไปฉุดเด็กมาข่มขืน" เลยครับ เอาความจนมาเป็นเครื่องมือ
    ไม่มีตังค์ซื้อก็ไม่ต้องเล่นครับ ไม่ตายหรอก
    ผมไม่ใช้ความคิดเลวๆแบบนั้นหรอกครับแต่ก็แค่มีคนใจดีเค้าเห็นใจถึงได้ทำเกม Crack เถื่อนเหล่านี้มาให้เล่นผมไม่ได้ไปทำ Crack เองนี่ครับ คุณก็แค่รู้สึกอิจฉาว่าทำไมคุณซื้อเกมมาตั้งแพงกลับคนที่ไม่ได้ซื้อเกมมาเลยืทำไมถึงได้เล่นเหมือนคุณก็เท่านั้นถึงได้เอาสิ่งหล่าวนี้มาเปรียบเทียบ แต่ก็นะสังคมก็เงี้ยคิดแค่ว่ามีก็ได้เล่นไม่มีมีก็ไม่ต้องเล่นเพราะคนสมัยนี้มันไม่มีน้ำใจไงครับถึงได้คิดแบบคุณ

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    ผมนี่เรียนสายด้าน IT ยังหันมาทำโปรเจ็คจบด้าน Hardware เลย 5555 เรียนจบไปนี่พัฒนาพวกโปรแกรมหรือแอปขายคงได้แห้งตายแน่ๆ เพราะมีคนที่คิดอย่างคุณ panuwitzman นี่แหละ พับผ่าสิ

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    ผมไม่ใช้ความคิดเลวๆแบบนั้นหรอกครับแต่ก็แค่มีคนใจดีเค้าเห็นใจถึงได้ทำเกม Crack เถื่อนเหล่านี้มาให้เล่นผมไม่ได้ไปทำ Crack เองนี่ครับ คุณก็แค่รู้สึกอิจฉาว่าทำไมคุณซื้อเกมมาตั้งแพงกลับคนที่ไม่ได้ซื้อเกมมาเลยืทำไมถึงได้เล่นเหมือนคุณก็เท่านั้นถึงได้เอาสิ่งหล่าวนี้มาเปรียบเทียบ แต่ก็นะสังคมก็เงี้ยคิดแค่ว่ามีก็ได้เล่นไม่มีมีก็ไม่ต้องเล่นเพราะคนสมัยนี้มันไม่มีน้ำใจไงครับถึงได้คิดแบบคุณ
    สมมติคุณขายของแต่มีคนมาขโมยของคุณ คุณรู้สึกยังไงครับ? หรือว่าไม่เป็นไรให้เค้าไปเถอะเพราะคุณเป็นคนมีน้ำใจ
    << EVERY OBSTACLE IS SURMOUNTABLE >>

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    55 บ้านโดนยกเค้าหรือโดนปล้นอย่าไปแจ้งความนะครับ
    โจรมันก็คงหมดหนทางแล้วถึงต้องทำแบบนี้ ทำตัวใจดีให้มันไปเหอะ

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    เวณกรรมมีอยู่จริงจะเอาอะไรมากกับคนที่เค้าไม่มีเงินจริงๆล่ะครับ ?

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    1
    มีทุกกระทู้จริงๆพวกที่อยาก ทำให้เกิดดราม่า เหอะๆ ขออยู่กลางละกัน เพราะก็ไม่ได้สนใจ ทั้ง 2 เกมอยู่แล้วด้วยซิ =w=

ถ้าสนใจผมก็เล่น...หมดนั้นแหละ

จงเติมคำลงในช่องว่างให้ถูกต้อง
    Road to Trophy Hunter

กล่าวขอบคุณ
    73
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ John อ่านกระทู้
    55 บ้านโดนยกเค้าหรือโดนปล้นอย่าไปแจ้งความนะครับ
    โจรมันก็คงหมดหนทางแล้วถึงต้องทำแบบนี้ ทำตัวใจดีให้มันไปเหอะ
    อ่อผมเป็นคนรอบคอบน่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    73
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Droge. อ่านกระทู้
    ละเมิดลิขสิทธิ์นี่ถูกต้องใช่ป่าวจะเถื่อนก็เถื่อนไปดิผมก็เถื่อนแต่ไปพูดถึงคนที่เค้าสนับสนุนแบบนั้นมันไม่ช้ายย
    ผมว่าผมก็แค่บ่นตามประสาผมแต่มันมีคนมือบรอนพิมอะไรอ่านแล้วไม่ชอบใจน่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    คุณ panuwitzman ครับผมจะยกตัวอย่างง่ายๆให้ฟังนะครับคือ มีคนทั้งหมด3คน 1.ผู้พัฒณา 2.คนทำแคร๊ก 3.คนจน
    เรื่องคือ คนทำแคร๊กขโมยเงิน จากผู้พัฒนา มาให้ คนจน เพราะ คนทำแคร๊กมีน้ำใจ เลยไปขโมยเงินจาก ผู้พัฒนา มาให้ คนจน อันนี้เขาเรียกว่ามีน้ำใจเหรอครับ

และถ้าเราเปรียบเสมือน คนจน เราออกมาโวยวายกับคนที่ซื้อผลงานของผู้พัฒนา คนที่เขาซื้อของจากผู้พัฒนาก็ต้องออกมาต่อว่าเราเป็นเรื่องปกติ

เพราะฉนั้นเราได้ของฟรีไป เราควรเงียบดีที่สุดครับ

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    คุณ panuwitzman ครับผมจะยกตัวอย่างง่ายๆให้ฟังนะครับคือ มีคนทั้งหมด3คน 1.ผู้พัฒณา 2.คนทำแคร๊ก 3.คนจน
    เรื่องคือ คนทำแคร๊กขโมยเงิน จากผู้พัฒนา มาให้ คนจน เพราะ คนทำแคร๊กมีน้ำใจ เลยไปขโมยเงินจาก ผู้พัฒนา มาให้ คนจน อันนี้เขาเรียกว่ามีน้ำใจเหรอครับ

และถ้าเราเปรียบเสมือน คนจน เราออกมาโวยวายกับคนที่ซื้อผลงานของผู้พัฒนา คนที่เขาซื้อของจากผู้พัฒนาก็ต้องออกมาต่อว่าเราเป็นเรื่องปกติ

เพราะฉนั้นเราได้ของฟรีไป เราควรเงียบดีที่สุดครับ
    ผมรู้ผมบ่นเฉยๆแต่มันคมีคนมือบรอดพิมไม่ถูกใจผมอยู่คนหนึ่งก็เท่านั้นเองผมก็แค่ไม่สบอารมณ์กับคำที่เค้าพิมลงบนครีบรอดก็เท่านั้น ไม่อยากอะไรมากถ้าเค้าไม่พิมมาแบบนั้นผมก็คงไม่ยาวขนาดนี้หรอกครับคุณจะว่าอะไรก็ว่าไปแต่มาว่าผม เรียกร้อง ผมทนไม่ได้หรอกผมไม่ได้ได้อยากเรียกร้องแต่ผมบ่นและช่วยแยกคำว่า บ่น กับ เรียกร้องให้ออกด้วยนะครับ !!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ลองฟังที่เขาพูดดูนะ พ่อเด็กใหม่!

https://www.youtube.com/watch?v=Kt1SoC0WRGM

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    ผมรู้ผมบ่นเฉยๆแต่มันคมีคนมือบรอดพิมไม่ถูกใจผมอยู่คนหนึ่งก็เท่านั้นเองผมก็แค่ไม่สบอารมณ์กับคำที่เค้าพิมลงบนครีบรอดก็เท่านั้น ไม่อยากอะไรมากถ้าเค้าไม่พิมมาแบบนั้นผมก็คงไม่ยาวขนาดนี้หรอกครับคุณจะว่าอะไรก็ว่าไปแต่มาว่าผม เรียกร้อง ผมทนไม่ได้หรอกผมไม่ได้ได้อยากเรียกร้องแต่ผมบ่นและช่วยแยกคำว่า บ่น กับ เรียกร้องให้ออกด้วยนะครับ !!
    ถ้าหมายถึงเจ้านั้นที่คุณบอกมาผมก็รู้เลยว่าใคร เจ้านั้นบอกไว้เลยครับ ว่าเขาชอบดราม่าแท้เถื่อนครับ อย่าไปใส่ใจเลย เราเดินจากไปเงียบๆดีกว่าครับดีต่อตัวเราด้วยครับ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ผมอยากให้คุณ panuwitzman ลองมองในมุมกลับกันครับ คุณบอกว่าเอาเงิน 1000 ไปกินข้าวดีกว่า แต่ในขณะที่นักพัฒนาทำงานแทบตายบางทีเงินต้นทุนยังไม่ได้คืนด้วยซ้ำ แล้วลองคิดดูว่า 1 บุคลากร ที่เข้ามาทำงานเนี้ยลองนึกถึงต้นทุนชีวิตเขาดูนะครับ ค่าเทอมค่าเรียนค่ากินกว่าจะเรียนจบมาทำงานด้านสายนี้หมดเงินไปใหร่ บางคนมีลูกเมียมีครอบครัวที่ต้องหาเลี้ยงดูในขณะที่คุณบอกว่า เงิน 1000 บาทเอาไปกินข้าวดีกว่า สิ่งที่ผมเห็นคือคนเห็นแก่ตัวสุดๆคนหนึ่งที่แสดงคอมเม้นได้แย่มาก ผมอยากให้ลองคิดดูนะครับเขาก็ต้องกินข้าวเหมือนกับเรา อย่าเอาตรรกะโง่ๆเอาเปรียบมนุษย์แบบนี้มาพูดอีก และยังเถียงและแถไม่เลิกคุณจะโดนรุมมากกว่านี้อีก เชื่อผมสิเล่นเถื่อนก็เล่นเงียบๆไปเถอะ อย่าแสดงความคิดเห็นเลยมันจะทำให้คุณดูแย่เข้าใจไหม ?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gsuhplyf : 3rd December 2014 เมื่อ 02:33

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    243
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gsuhplyf อ่านกระทู้
    ผมอยากให้คุณ panuwitzman ลองมองในมุมกลับกันครับ คุณบอกว่าเอาเงิน 1000 ไปกินข้าวดีกว่า แต่ในขณะที่นักพัฒนาทำงานแทบตายบางทีเงินต้นทุนยังไม่ได้คืนด้วยซ้ำ แล้วลองคิดดูว่า 1 บุคลากร ที่เข้ามาทำงานเนี้ยลองนึกถึงต้นทุนชีวิตเขาดูนะครับ ค่าเทอมค่าเรียนค่ากินกว่าจะเรียนจบมาทำงานด้านสายนี้หมดเงินไปใหร่ บางคนมีลูกเมียมีครอบครัวที่ต้องหาเลี้ยงดูในขณะที่คุณบอกว่า เงิน 1000 บาทเอาไปกินข้าวดีกว่า สิ่งที่ผมเห็นคือคนเห็นแก่ตัวสุดๆคนหนึ่งที่แสดงคอมเม้นได้แย่มาก ผมอยากให้ลองคิดดูนะครับเขาก็ต้องกินข้าวเหมือนกับเรา อย่าเอาตรรกะโง่ๆแบบนี้มาพูดอีก และยังเถียงและแถไม่เลิกคุณจะโดนรุมมากกว่านี้อีก เชื่อผมสิเล่นเถื่อนก็เล่นเงียบๆไปเถอะ อย่าแสดงความคิดเห็นเลยมันจะทำให้คุณดูแย่เข้าใจไหม ?
    โดนใจ โดนไต โดนไข่ผมจริงๆเลยครับ

ผมไม่ได้ชอบดราม่าเกมแท้เถื่อนหรอก แรกๆอาจจะใช่แต่เดี๋ยวนี้ไม่เลือกละครับ 55555

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    จำไว้นะครับคนเล่นเถื่อนควรเล่นไปเงียบๆไม่ควรเถียงหรือต่อปากต่อคำ เพราะคุณก็ไม่แตกต่างจากโจร ผมยังไม่กล้วว่าวินโดว์เลยเพราะผมใช้ก๊อป

ใช้เถื่อนควรจะสงบปากสงบคำ เล่นเงียบๆ อย่าอวด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NCIS{Fc} : 3rd December 2014 เมื่อ 02:41

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ใครเล่นแท้เชิญทางนี้เลยครับ ยินดีต้อนรับ
    https://www.facebook.com/groups/231657133650517/

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    579
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    รอชองคุณ Ramis กับคุณ gii1818 อยู่นะครับ........เอ่อ สงสัยว่าต่อไป jokergame คงต้องปิดห้อง PC Download แล้วกระมัง
    .........แต่ผมไม่เข้าใจจริงๆนะ OCZ ก็มี Pantip ก็มีทำไมมาสิงอยู่นี่กันเยอะไปหมด
    ปล. เลิก scan one piece กันซะทีเหอะยอดหนังสือมันลดว่ะ (ขอพล่ามมั่ง)

กล่าวขอบคุณ
    73
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gsuhplyf อ่านกระทู้
    ผมอยากให้คุณ panuwitzman ลองมองในมุมกลับกันครับ คุณบอกว่าเอาเงิน 1000 ไปกินข้าวดีกว่า แต่ในขณะที่นักพัฒนาทำงานแทบตายบางทีเงินต้นทุนยังไม่ได้คืนด้วยซ้ำ แล้วลองคิดดูว่า 1 บุคลากร ที่เข้ามาทำงานเนี้ยลองนึกถึงต้นทุนชีวิตเขาดูนะครับ ค่าเทอมค่าเรียนค่ากินกว่าจะเรียนจบมาทำงานด้านสายนี้หมดเงินไปใหร่ บางคนมีลูกเมียมีครอบครัวที่ต้องหาเลี้ยงดูในขณะที่คุณบอกว่า เงิน 1000 บาทเอาไปกินข้าวดีกว่า สิ่งที่ผมเห็นคือคนเห็นแก่ตัวสุดๆคนหนึ่งที่แสดงคอมเม้นได้แย่มาก ผมอยากให้ลองคิดดูนะครับเขาก็ต้องกินข้าวเหมือนกับเรา อย่าเอาตรรกะโง่ๆเอาเปรียบมนุษย์แบบนี้มาพูดอีก และยังเถียงและแถไม่เลิกคุณจะโดนรุมมากกว่านี้อีก เชื่อผมสิเล่นเถื่อนก็เล่นเงียบๆไปเถอะ อย่าแสดงความคิดเห็นเลยมันจะทำให้คุณดูแย่เข้าใจไหม ?
    ถึงจะผิดถึงคุณจะซื้อแท้อะไรก็ตามแต่แต่ไม่ใช่ว่าคุณจะใช้คำดูถูกคนที่เค้าไม่มีปัญญาซื้อเหมือนคุณได้หรอกนะว่าเรื่องผิดผมไม่อยากเถียงหรอกแต่คำที่พิมหัดคิดก่อนพิมบ้างก็ดีนะเพราะคนพิมอย่างคุณมันหาเรื่องชัดๆถึงได้เถียงกันไม่จบว่าอย่างอื่นว่าไปเถอะแต่มาว่าและดูถูกไม่มีใครอยู่เฉยๆให้คุณด่าหรอก

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เป็นไงไม่รู้แต่คิดถึงคนไม่มีปัญญาซื้อบ้างเถอะครับถ้าขายเกมล่ะ 500-800 กว่าบาทผมจะซื้อมันทุกเกมส์เลย เกมเป็นพันไม่มีปัญญาซื้อหรอกครับยังน้อยก็ให้ได้มีโอกาสได้เล่นหน่อยเถอะ
    เก็บตังสิครับ ขนาดคุณเก็บตังอัพคอมเป็นหมื่นๆสองหมื่นสามหมื่น ได้ ทำไมเกมแค่ 1,000-2,000 บาท ทำไมจะเก็บไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    243
    ถึงจะผิดถึงคุณจะซื้อแท้อะไรก็ตามแต่แต่ไม่ใช่ว่าคุณจะใช้คำดูถูกคนที่เค้าไม่มีปัญญาซื้อเหมือนคุณได้หรอกนะว่าเรื่องผิดผมไม่อยากเถียงหรอกแต่คำที่พิมหัดคิดก่อนพิมบ้างก็ดีนะเพราะคนพิมอย่างคุณมันหาเรื่องชัดๆถึงได้เถียงกันไม่จบว่าอย่างอื่นว่าไปเถอะแต่มาว่าและดูถูกไม่มีใครอยู่เฉยๆให้คุณด่าหรอก
    บอกตัวเองด้วยครับ "หัดคิดก่อนพิมพ์บ้างก็ดีนะ"
    แล้วคุณเองก็เพิ่งดูถูกคนเล่นแท้เหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ karukuk อ่านกระทู้
    รอชองคุณ Ramis กับคุณ gii1818 อยู่นะครับ........เอ่อ สงสัยว่าต่อไป jokergame คงต้องปิดห้อง PC Download แล้วกระมัง
    .........แต่ผมไม่เข้าใจจริงๆนะ OCZ ก็มี Pantip ก็มีทำไมมาสิงอยู่นี่กันเยอะไปหมด
    ปล. เลิก scan one piece กันซะทีเหอะยอดหนังสือมันลดว่ะ (ขอพล่ามมั่ง)
    คือไม่ได้ดราม่าเรื่องอะไรหรอกครับ คือคนเล่นเถื่อนแล้วมาออกตัวแรงมันไม่ควรครับ เถื่อนควรเล่นอยู่ในรูเงียบๆ ห้ามเถียง ห้ามต่อปากต่อคำ

ลองนึกภาพนะครับ นายAแอบอ่านหนังสือในร้านเช่าไม่เคยยืม แต่มาบ่นว่าหนังสือห่วย ห่อไม่ดีหาไม่เจอ เป็นคุณว่าสมควรไหม

34. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ: