ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ omesbooks อ่านกระทู้
    ดีครับ เล่นเถื่อนกันเยอะๆ อีกหน่อยจะได้ไม่มีค่ายไหนกล้าเอาเกมตัวเองมาลง pc ขนาดเขามีช่วงลดราคาเหลือเกมละ200 300 ยังไม่ซื้อเล๊ยย 55555
    แค่พอรท์มาลงยังทำแบบลวกๆเลยยุคนี้ อีกหน่อยไม่ลงPCก็ไม่แปลก ตลาด10%Who care? หลังๆสังเกตุได้CoD:MW1-3 Farcay3-4 เวลาหมุนมุมกล้องไวๆFPSตก แต่ใช้จอยหมุนไม่ตก

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ niknana อ่านกระทู้
    คนเล่นเถื่อนอย่างผมก็นั่งสงบเสงียมเจียตัวไป
    คนเล่นแท้ก็อย่ามาทับถมกัน

คนเล่นเกมส์เหมือนกันคุยกันแต่เรื่องเกมส์เถอะครับ เถียงกันไปไม่เกิดประโยชน์
    สงบตรงไหนเห็นพึ่งไปบ่นเกม ac uni อยู่เลยว่าเกมไม่ดีทำผมซึ้งเลย แปปจะออกอีกละร้องแปปออกมาเถอะเดียวกุก็บ่นอีกภาคนี้ทำผมซึ้งเลยออกมาเถอะยังไงก็โหลดแล้วเดียวก็มีบ่นว่าเกมห่วยอีกทำเหมือนคุณเสียเงินแล้วได้เกมห่วยหรือเสียเงินเติม vip (ผมไม่รู้หรอกนะว่าคุณเล่น ac เถื่อนหรือแท้แต่ผมเห็นคุณบอกว่าคนเล่นเถื่อนอย่างผมก็นั่งสงบไปเท่านั้นเอง) ผมยอมรับว่าผมกะปลิง watch dogs ผมกะโหลดเถื่อนไม่ว่าเกมจะเป็นยังไงผมก็ไม่เคยบอกว่าเกมกากเลยผมเล่นเถื่อนได้เล่นกะดีแล้วครับถือว่าเป็นเกมดีเลยหละสำหรับผม

หิวสไปร์ทจังครับ
    กล่าวขอบคุณ
    2,173
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    ไม่นะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะ

"Powered By AMD"
    กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,138
    เข้ามาอ่านดราม่าครับ เข้ามาอ่านความดัจริตของคน เลยขอแสดงความคิดเห็นแบบคนโง่ๆ หน่อยนะครับ

ประเด็นแรกเลยนะ คือพวกที่เล่นแท้แล้วบอกให้เขาหุบปากอย่าอวด ให้เล่นอยู่แต่ในรู อย่าเสนอหน้าออกมาอะ พวกคุณลืมอะไรไปป่าวครับ สมองมีปัญญหาป่าว
    เว็บนี้มันเว็บแบบไหนผมว่าพวกคุณรู้ดีนะ สังคมเว็บนี้มันสังคมด้านมืดอยู่เเล้วนะ พวกคุณเข้ามาน่าจะรู้แต่แรก พูดกันตรงๆไปเลยเเล้วกัน ที่นี่มันสังคมเกมเถื่อนเกมโหลดฟรี แจกกันฟรี
    พวกคุณจะว่าขโมยมาหรืออะไรก็แล้วแต่เถอะ แต่ที่นี่มันเป็นแบบนี้แต่แรกป่ะครับ? แล้วที่พวกเขาพูดคุยกัน โอ้อวดกัน แสดงความดีใจที่เกมถูกแครกได้สักที มันก็เท่ากับเขาพูดคุยกันในสังคมของเขา พื้นที่ของพวกเขาใช่ป่าวครับ? พวกคุณนั่นแหละที่ ... มายุ่งพวกเขา
    สองครับ รับไม่ได้กับสังคมเกมเถื่อน อยากทำให้สังคมเกมดีขึ้น น่าอยู่ขึ้น พูดง่ายๆนะ "โลกสวย" แต่ดันเสียเวลามานั่งกดคีย์บอร์ดทะเลาะกับเด็กประถม เด็กมัธยม ผมถามหน่อย ได้ประโยชน์อะไรป่าวครับ? ถามจริง? เสียเวลา ไม่รู้คุณจะสมัคสมาชิกเว็บนี้ไว้เพื่ออะไรในเมื่อคุณไม่สนับสนุนของเถื่อน ไม่โหลดเกมเถื่อน จริงไหม?

ผมเข้าใจนะว่าบางคนพยายามจะชักชวน แนะนำ หรืออะไรก็เเล้วแต่เพื่อให้บางคนในสังคมนี้หันมาเล่นแท้ อันนี้ก็เข้าใจ แต่บางพวก มาแขวะ มาแดกดัน มาหาว่าเขาอ้างโน่นนี่นั่น ทำแบบนี้เขามีแต่จะยิ่งหมั่นไส้พวกเล่นแท้เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ ไม่ได้ช่วยอะไรเลยครับ ลองคิดตามนะ เว้นแต่ว่าจะเข้ามาด่าเอามัน ผมว่าแบบนั้นพวกคุณก็นิสัยเสียพอกันเลยนะ สมมุติว่าที่นี่ก็บ้านเขา เขาแอบเล่นเกมเถื่อนกันในครอบครัวเขา เเล้วพวกคุณเดินเข้าบ้านพวกเขามา มาตบหัวด่าเขา เเล้วบอกให้เขาเล่นเงียบๆ อย่าโอ้อวด มันใช่หรอ? ผมถามจริง?

บ่นเสร็จเเล้วก็ขอออกตัวก่อนเลยว่าผมเน้นแท้เหมือนกันนะครับ เกมเถื่อนผมวางมือนานเเล้ว แต่ผมก็ไม่ได้บ้าบอต่อว่าเขาที่บ้านเขาหรอกนะ พวกเรานั่นแหละที่ต้องสงบปากสงบคำที่นี่

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kengooo อ่านกระทู้
    ถามนิดนึงครับเกี่ยวกลับ dragon age ถ้าไม่เก่ง ภาษาอังกฤษนี้เล่นไหวไหมครับเป็น เกมแล้วหน้าเล่นมาก
    ไม่เน้นภาษาเลยครับเกมส์เน้นที่เดินสำรวจโลกในเกมส์เก็บนู้นนี้แล้วก็ทำเควสบ้าง เควสก็ออกทางMMOรับเควสออกไปทำกลับมาส่งง่ายมัก
    แต่เควสบนwar tableอาจต้องนั้งอาจหน่อยแต่ไม่สำคัญอะไรถ้าเล่นแบบไม่สนเนื้อเรื่องยิบย่อย

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    R.I.P John ร่วมกันไว้อาลัยแด่ คุณ John ผุ้ยิ่งใหญ่ ท่านคือผุ้เสี่ยงชีวิต ช่วย หมู่บ้าน JKG ของเรา ชื่อเสียงและ เกรียติ ของ ท่าน จะถูก จารึก ไว้ ใน บอดร์ NEWS FROMS ตลอดไป

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Resident Evil Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    ไม่ทราบว่าเดี๋ยวนี้ Joker ยังรับการreport ทุกกระทู้ที่ส่อแนวดราม่าหรือไม่ เพราะผมไปเห็นผ่านๆเมื่อปีก่อนที่jokerบอกว่า "ประเภทดราม่าควรระวังตัวไว้" ถ้ายังรับreport ประเภทนี้อยู่ ไม่ว่าจะเรื่องการเมือง หรือเรื่องต่างๆ กรุณาช่วยออกมาตอบกระทู้ด้วยคับ

God of mischief
    กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    joker น่าจะมีหมวดดราม่าบ้างน่ะ จะได้มีกระทู้เถียงกันมันๆแบบพันทิปบ้าง คงจะสนุกดีพิลึก 5556+

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    ถ้าจะแบนทำไมไม่แบนคนเล่นเถื่อนแล้วพาดพิงการใช้เงินของคนเล่นแท้ด้วยล่ะครับ
    อ่านแล้วขึ้นถึงผมจะแท้บ้างเถื่อนบ้างก็เหอะถ้าล้ำเส้นทั้งคู่ต้องแบนทั้งคู่ครับ
    ไม่มีสิ่งใดดีไปกว่าการเปิดใจรับฟังความรู้ใหม่ๆ
    รับปรึกษาปัญหาเรื่องคอมและการจัดสเปกคอม

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    สู้กันไปมา หลับไป 1 ละ

เศร้าอะ อยากรู้ สงครามครั้งนี้กะมีกี่ศพ

ผู้บันทึกประวัติศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    แท้เถื่อน เป็นประเด็นร้อนมาตลอดนันหล่ะ ทางทีดีสงบปากสงบคำทั้งสองฝายเถอะ

ผมเล่นแท้นะ เกมใหนซื้อได้ก็ซื้อ บางเกมก็เถื่อน ตอนนี้ดองในสตรีมเป็น 100 กว่าล่ะ - -"

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    ผมนี่พลาดดราม่าได้ไง 5555 แท้-เถื่อนสนุกทุกมู้เลย ยิ่งตอนนี้นั่งเผางานจนไม่ได้มีเวลามาอ่าน
    ตอนแรกก็งงว่าทำไมคนมันคอมเมนต์เยอะจังๆ แต่ตอนนี้ไม่ได้ซื้อเลย 555 ไม่ใช่ไม่มีตังละแต่
    คอมดูจะเล่นได้แต่เกมที่ไม่กินสเปค สงสัยต้องจัด PS4 เอามาเล่นดีกว่า ถ้ามี PS+ เวลาลด
    ลดพอๆกับ Steam แต่บางเกมลดแบบว่าแจกฟรีดีกว่ามั้ย แถมเกมฟรีแต่ละเดือน ถ้าเป็นเกมAAA
    คุ้มกว่า Steam อีกแถมไม่มีขอจำกัดทางเวลาด้วย คุ้มกับ 1600 ต่อปีมั้ยละ(ของ US นะ)
    ขอแสดงความเสียใจแก่ John 1 ในผู้ก่อตั้ง ClubMetal Zone และเหล่าบรรดาสาวกทุกท่าน
    ผมอยากจะฝากข้อความอะไรไว้สักหน่อย

"เจ้าเป็นคนที่ถูกเลือก เจ้าควรจะเป็นผู้ที่จะทำลายล้างซิธไม่ใช่เข้าร่วม นำความสมดุลมาสู่พลังไม่ใช่ทิ้งไว้ในความมืด!"
    "ข้าเกลียดท่าน!"
    "เจ้าเคยเป็นน้องชายข้าอนาคิน ข้ารักเจ้า!"

(ดูตอนจบภาค 6 เป็นอย่างไงก็เป็นอย่างนั้นละครับ 555)

ข้าเป็นเกียรติที่ได้ร่วมสู้รบกับพวกท่านมากเหล่าสหายของข้า

ปอลิง ติดตามข่าวคอนโซลได้นะข่าวเกี่ยวกับ Xbox จะกลับอีกครั้งได้เร็วๆนี้ 555
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

SKYRIM
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 963
    John โดนแบนเพราะพิมพ์คำหยาบมั้ง เห็นอยู่ๆพิมพ์คำว่า อวัยวะเพศหญิง (แบบหยาบ)
    หน้า4หรือ5เนี่ยแหละแต่ตอนนี้โดนลบออกไปแล้วพร้อมกับบินไปแล้ว

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    สนุกดีนะ กระทู้นี้ 5555

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kengooo อ่านกระทู้
    สงบตรงไหนเห็นพึ่งไปบ่นเกม ac uni อยู่เลยว่าเกมไม่ดีทำผมซึ้งเลย แปปจะออกอีกละร้องแปปออกมาเถอะเดียวกุก็บ่นอีกภาคนี้ทำผมซึ้งเลยออกมาเถอะยังไงก็โหลดแล้วเดียวก็มีบ่นว่าเกมห่วยอีกทำเหมือนคุณเสียเงินแล้วได้เกมห่วยหรือเสียเงินเติม vip (ผมไม่รู้หรอกนะว่าคุณเล่น ac เถื่อนหรือแท้แต่ผมเห็นคุณบอกว่าคนเล่นเถื่อนอย่างผมก็นั่งสงบไปเท่านั้นเอง) ผมยอมรับว่าผมกะปลิง watch dogs ผมกะโหลดเถื่อนไม่ว่าเกมจะเป็นยังไงผมก็ไม่เคยบอกว่าเกมกากเลยผมเล่นเถื่อนได้เล่นกะดีแล้วครับถือว่าเป็นเกมดีเลยหละสำหรับผม

นี่ๆๆ คุณลองไปดูอีกทีนะ ว่าผมหมายถึง คอมผมมันห่วยหรือเกมส์มันห่วย

แหม่จ้องเลยนะครับ อ่านแล้ววิเคราะห์ด้วย ปัดโถ่

ปล.1 ผมเขียนว่า ซิ้ง Sink แทบไหม้ ไม่ใช่ซึ้ง ซึ้งบ้าอะไรไหม้ได้ โอ้
    ปล.2มาอ่านด้วยนะครับ ถ้าอยากจะดราม่าต่อ หลังไมค์มาเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย niknana : 4th December 2014 เมื่อ 13:36

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    ผมก็อ่านเพลิน นี้ก็6 หน้ากันไปละ ถ้าเถียงกันไป ทับถมกันไป เปลี่ยนเป็นคุยกันดีดี
    เดียวก็ขึ้นหน้า7อีกต่อไป อ๋อพูดถึง เเท้เถื่อน สำหรับผมนะ ไม่มีเเท้เเละเถื่อนตลอดไป
    มันไปด้วยกัน เเต่ก่อนเถื่อนตอนหลังเพื่อนพามาเเท้ ก็ยังเคยบอกคนอื่นว่า เกมนี้เล่นเเท้ดีกว่า
    สนุกกว่าเล่นคนเดียวเยอะ ผมก็เเท้เถื่อนต่อไป ตามกำลัง
    ส่วนพูดถึง Denuvo เป็น DRM ที่ยอดเยี่ยมที่สุด โดน Crack ได้แล้ว
    ก็ต้องดูกันต่อไปว่า มันจะทำได้กว่าปัญหาที่จะเกิดใหม เเล้วอีกฝ่ายจะรับมือยังไง
    มันเป็นการต่อสู้ของระบบทั้ง2ฝ่ายที่งัดกันมา เก่งกันจริงๆ ถึงผมไม่เข้าใจได้เเต่ตามข่าวที่แปลมา
    เเละตอนนี้ก็เป็ฯสีเทา เเละรอฟังรออ่านข่าวคราว เหมือนเดิม ต่อไปดีกว่า ขอบคุณ

~Sleeping With Sirens~
    กล่าวขอบคุณ
    2,038
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,014
    ดราม่าแท้เถื่อนนี้เอง 55 อ่านละมันส์จริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    เด๊่ยวมาอ่าน แปะไว้ก่อน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Khow อ่านกระทู้
    ถ้าจะแบนทำไมไม่แบนคนเล่นเถื่อนแล้วพาดพิงการใช้เงินของคนเล่นแท้ด้วยล่ะครับ
    อ่านแล้วขึ้นถึงผมจะแท้บ้างเถื่อนบ้างก็เหอะถ้าล้ำเส้นทั้งคู่ต้องแบนทั้งคู่ครับ
    ดูสมัคมาก็นาน น่าจะรู้นะว่ากระทู้ดราม่าเค้าจะลบกระทู้ไม่แบน ถ้าแบนจะเป็นเรื่องอื่น กรณีคุณJohnผมไล่อ่านดูแล้วเห็นโพสหนึ่งมีคำหยาบคายที่โดนคงเพราะเรื่องนี้

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    ตัวสร้างปัญหาก็เงียบไปแล้ว เหลือ แต่ไอพวกเสี้ยมนี่แหล่ะ 5555555+

กล่าวขอบคุณ
    506
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackiiez อ่านกระทู้

ตอนแรกๆหลายๆคอมเม้นเค้าก็คุยกันขำขำสนุกๆอยู่ จนกระทั่งหลังจากเรพนี้แหล่ะครับ

คือบางทีผมก็ไม่เข้าใจนะ ส่วนตัวผมเกมไหนดีมั่นใจว่าออนไลน์สนุกก็จัดแท้

ถ้าเป็นเกมที่โหลดมาเทสการ์ดจอ ก็เถื่อนไปก่อน สนุกค่อยว่ากัน

ดราม่าแท้เถื่อนเลยเฉยๆ เพราะเข้าใจทั้งสองฝ่าย

ที่ไม่เข้าใจคือ คุณ mung จะทับถมอีกฝ่ายเพื่ออะไร ?

บางคนบอก พวกเล่นเถื่อนไม่มีสิทธิ์พูด แล้ว แปลว่า พวกเล่นแท้ นี่จะด่าจะว่าอะไรคนเล่นเถื่อนก็ได้ว่างั้น ?

ผมไปเห็นไอ้ข้อความแบบนี้ ยังขึ้นเลย คือจะพ่นออกมาเพื่ออะไร

ไอ้เรื่องดราม่า ถ้ามันไม่มีคนเปิด มันก็ไม่ต้องมานั่งเถียงกันหรอกครับ

แต่ใครอยากรู้ก็ลองไปไล่ดูละกันว่า ฝ่ายใครมักจะเริ่มก่อน เวลามีข่าวดีของพวกขาเถื่อน

ประเด็นของคนที่เริ่มด่าคืออะไร

1. โกรธแค้นแทนผู้พัฒนาจริงๆ เพราะตัวเราเองใช้ของแท้มันทุกอย่าง

2. หมั่นไส้ไปอย่างงั้นแหล่ะ ไม่อยากเห็นฝั่งตรงข้ามมีความสุข

3. อิจฉาเพราะว่าตัวเองหาแหล่งโหลดเถื่อนลงแครค ไม่เป็น ต้องสำเร็จรูปจากแท้เท่านั้น เลยต้องยอมจ่าย

สุดท้ายฝากบอกพวกแท้หน่อยนะครับ

เราเล่นแท้ เราภูมิใจของเราเอง ที่ได้สนับสนุน ผู้สร้าง เท่านั้นผมว่าน่าจะพอแล้ว

ไม่น่าจะต้องเป็น ฮีโร่ รึพระเอก รึอะไรก็ช่าง ไม่ต้องออกมาด่ามาว่า คนที่เค้าไม่ได้คิดเหมือนเรา

ตัวผมเอง ผมมีความสุขทุกครั้ง ที่ได้ตีตั๋วเข้าไปดูหนัง เข้าไปอุดหนุน ผกก หรือ นักแสดงที่ชื่นชอบ

เป็นส่วนหนึ่งของรายได้เล็กๆ ให้เค้าได้สร้างสถิติต่อไป เท่านี้มันก็มีความสุขเล็กๆในใจแล้ว

ผมไม่เคยไปด่าพวกซื้อแผ่นไรท์ หรือโหลดบิท มาดู

เอาจริงๆ ทั้งเกมและหนังระดับนี้ เค้าทำขายทั่วโลกครับประเทศเรามันแค่กระหย่อมนึงของรายได้เค้า

คนไทยด้วยกัน ถ้ามันไม่ได้หนักหนาอะไร ตักเตือนกันก็พอครับ อย่าถึงกับแบ่งแยกอย่าด่า อย่าอาฆาตอะไรกันเลย

เข้าใจนะครับ คนโหลดเถื่อนก็หัดอุดหนุนแท้มั่งนะครับ มันมีอะไรอีกหลายๆอย่างที่ตัวเถื่อนออฟไลน์ไม่สามารถทำได้

ลองโหลดมาออนไลน์เล่นกับเพื่อนๆคนรู้จักใกล้ๆดูก่อนก็ได้ครับ เผื่อติดใจเกมหน้าจะได้ลองดูอีก เล่นกับเพื่อนมันสนุกกว่าเล่นคนเดียวอยู่แล้ว

ไอ้พวกแท้ ทั้งหลาย เพลาๆลงบ้าง สังคมมันจะน่าอยู่ขึ้นอีกเยอะครับ ขอบคุณครับ
    ชอบมากครับ เป็นการแสดงความคิดเห็นที่เป็นกลางดีครับ มันเป็นดราม่าที่ไม่รู้จบอะพูดจริง ๆ อะไรที่่คิดว่าเราพิมลงมาใบบอร์ดแล้วมันจะดราม่านี้ ก็ไตร่ตรองดีๆ ผมไม่ได้อะไรนะ ในความคิดผมคนเล่นแท้ ดีครับ เป็นการอุดหนุนให้ผู้ผลิตเกมส์ ยอดเยี่ยมครับ คุณมีเหตุผลของคุณ ส่วนคนเล่นเถื่อนเค้าก็มีเหตุผลของเค้า คือทุกคนมีเหตุผลส่วนตัวกันทั้งนั้น ผมก็เป็นคนนึงที่เล่นทั้งแท้และเถื่อนครับบอกตามตรง.. แล้วก็พวกเหยียดยาม ประชดประชันงี้ ก็ไม่ไหวนะ ก่อวอด นิดหน่อยก็ดราม่าได้ครับ เอาง่ายๆ คิดก่อนพิม ไตร่ตรองว่ามันสมควรไม่สมควร ตามที่ท่าน jackiiez บอกเลยครับ เป็นความคิดเห็นที่ดีมากๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    Ripคุนjohn
    จริงจังกับชีวิตให้มากกว่านี้ แล้วทุกอย่างจะดีขึ้นเอง

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ไกล้เเล้ว CRACK

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    Orz พึ่งซื่อไปเย็นนี่เองวุ้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    ลองแปลข้อความนี้แล้วจะพบความจริง...

the NEW DENUVO DRM PROTECTOIN USED IN FIFA 15 , DRAGON AGE 2014 AND LORDS OF THE FALLEN CACKED..
    it is cracked.
    http://www.3dmgame.com/news/201412/3406040.html here it is their post..
    (01 December 2014 - 10:04 PM) Denuvo is cracked by 3DM but they still working on it : 3DM cracked it, this is what they said :-
    Yes,Finally we cracked 64 bit version of Denuvo protection.
    But We still have some work to do before we release a crack for public.
    We need to collect enough different models of CPU information in the next few days and maybe our first crack of DAI will release later this week.
    But I'm not very sure.
    3DM experienced technician after 15 days of effort, the latest DenuvoDRM 64-bit version has been cracked, which means "FIFA 15" "Dragon Age: Trial", "Fallen" and so the game will probably be released in the near future. To tell the truth, this powerful encryption really great, it really makes me worried for a while, because there is no break in the case, "FIFA 15" and "Dragon Age" Genuine performance is not good, which "FIFA15" parallel domestic sales 5000 sets, "Dragon Age: trial" only more than 3000 units, compared to foreign sales in the hundreds of millions of sets, simply drop in the bucket, optional, many genuine Xia, every day dancing feet of squalling, saying how how we sabotage market, now see, and did not break someone buy it? I think that, in our current cultural environment and buying habits, the game can not crack, damage to Chinese stand-alone game is huge amount of users, it does not increase the number of sets of genuine game sales, the player has not to buy genuine game, most people still chose to give directly. Habits need to slowly build, market environment need to slowly train the government's attitude also need to slowly transition, one can eat fat ah.
    In fact, so many years we all behavior, nothing more than hope to have more people can play a single game, can improve or maintain a single game of users, we are willing to excellent game makers in the country to promote and sell their products, but first, to be able to break through the layers of government restrictions, and to have a more in line with China's consumer price levels, if good game can not cracked the case, and also sold several million copies in China, I am afraid we are going to crack its power, it was not so strong.

ผมคัดเฉพาะข้อความสำคัญ...

3DM experienced technician after 15 days of effort, the latest DenuvoDRM 64-bit version has been cracked, which means "FIFA 15" "Dragon Age: Trial", "Fallen" and so the game will probably be released in the near future. To tell the truth, this powerful encryption really great, it really makes me worried for a while, because there is no break in the case, "FIFA 15" and "Dragon Age" Genuine performance is not good, which "FIFA15" parallel domestic sales 5000 sets, "Dragon Age: trial" only more than 3000 units, compared to foreign sales in the hundreds of millions of sets, simply drop in the bucket, optional, many genuine Xia, every day dancing feet of squalling, saying how how we sabotage market, now see, and did not break someone buy it? I think that, in our current cultural environment and buying habits, the game can not crack, damage to Chinese stand-alone game is huge amount of users, it does not increase the number of sets of genuine game sales, the player has not to buy genuine game, most people still chose to give directly. Habits need to slowly build, market environment need to slowly train the government's attitude also need to slowly transition, one can eat fat ah.
    In fact, so many years we all behavior, nothing more than hope to have more people can play a single game, can improve or maintain a single game of users, we are willing to excellent game makers in the country to promote and sell their products, but first, to be able to break through the layers of government restrictions, and to have a more in line with China's consumer price levels, if good game can not cracked the case, and also sold several million copies in China, I am afraid we are going to crack its power, it was not so strong.

ใช้อากู๋แปล...

3DM ประสบการณ์ช่างหลังจาก 15 วันของความพยายาม DenuvoDRM ล่าสุดรุ่น 64 บิตได้แตกซึ่งหมายความว่า "ฟีฟ่า 15" "เกม Dragon Age: ทดลอง", "Fallen" และเพื่อให้เกมอาจจะถูกปล่อยออกมาในอนาคตอันใกล้ เพื่อบอกความจริงนี้เข้ารหัสที่มีประสิทธิภาพที่ดีจริงๆจริงๆมันทำให้ผมกังวลในขณะที่เพราะมีการแบ่งในกรณีที่ไม่มี "ฟีฟ่า 15" และ "อายุมังกร" ผลการดำเนินงานของแท้ไม่ดีซึ่ง "FIFA15" ขนานในประเทศ ขาย 5000 ชุด "ยุคมังกร: การทดลอง" เท่านั้นมากกว่า 3000 คันเทียบกับยอดขายในต่างประเทศหลายร้อยล้านชุดเพียงแค่วางในถัง, ตัวเลือกหลายแท้ Xia ทุกฟุตเต้นรำวันที่ squalling, บอกว่าวิธีการ เราก่อวินาศกรรมในตลาดตอนนี้เห็นและไม่ได้ทำลายคนซื้อหรือไม่ ผมคิดว่าในสภาพแวดล้อมทางวัฒนธรรมของเราในปัจจุบันและพฤติกรรมการซื้อเกมที่ไม่สามารถแตกความเสียหายให้กับจีนเกมยืนอยู่คนเดียวเป็นจำนวนมากของผู้ใช้ก็ไม่ได้เพิ่มจำนวนชุดของยอดขายเกมของแท้ผู้เล่นมีไม่ได้ที่จะ ซื้อเกมของแท้ที่คนส่วนใหญ่ยังคงเลือกที่จะให้โดยตรง นิสัยต้องค่อยๆสร้างสภาพแวดล้อมของตลาดจะต้องค่อย ๆ ฝึกทัศนคติของรัฐบาลที่ยังต้องเปลี่ยนอย่างช้า ๆ หนึ่งสามารถกินอาไขมัน
    ในความเป็นจริงเป็นเวลาหลายปีดังนั้นเราจึงพฤติกรรมทั้งหมดไม่มีอะไรมากกว่าหวังว่าจะมีผู้คนจำนวนมากสามารถเล่นเกมเดียวสามารถปรับปรุงหรือรักษาเกมเดียวของผู้ใช้เรายินดีที่จะผลิตเกมที่ยอดเยี่ยมในประเทศเพื่อส่งเสริมและขายผลิตภัณฑ์ของตน แต่ก่อนที่จะสามารถที่จะทำลายชั้นของข้อ จำกัด ของรัฐบาลและจะมีมากขึ้นในแนวเดียวกันกับของจีนระดับราคาผู้บริโภคถ้าเกมที่ดีไม่สามารถแตกคดีและยังขายหลายล้านเล่มในประเทศจีนผมกลัว เราจะไปแตกอำนาจของมันก็ยังไม่แข็งแรงดังนั้น